GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 16 กรกฎาคม 2557 "

บุคคลทั่วไป · 48 · 10599

3eCausez

• Full Member
เค้าก็ปรับให้สายเวทย์ใส่ได้รับความสามารถน้อยลงเเล้วใส่เเล้วมีโอกาสสะท้อนเเค่4%ยังไม่พออีกหรอครับ มันก็เหมาะสมเเล้วมีความสามารถที่ดี มีเงื่อนไขการใช้งาน มีการลดทอนความสามารถได้ อีกอย่างอันนี้มันคลุมเวทย์นะครับเเค่ปรับให้สายภาพใส่ได้รับผลมากกว่านี้ก็เเปลกมากละครับ

LK

• Jr. Member
  • **
เค้าก็ปรับให้สายเวทย์ใส่ได้รับความสามารถน้อยลงเเล้วใส่เเล้วมีโอกาสสะท้อนเเค่4%ยังไม่พออีกหรอครับ มันก็เหมาะสมเเล้วมีความสามารถที่ดี มีเงื่อนไขการใช้งาน มีการลดทอนความสามารถได้ อีกอย่างอันนี้มันคลุมเวทย์นะครับเเค่ปรับให้สายภาพใส่ได้รับผลมากกว่านี้ก็เเปลกมากละครับ
ก็ลองเอาสเตตัส LUK ไปอัพ STR สัก 90 สิครับ เดี๋ยวรู้เลย  g#031

Sima-Yi

คิดหรอว่าจะใส่ได้ตรอด พออาวุธสัสตรูหลุด ผ้าคลุม 84 ก็จะหลุดด้วย ทำไมไม่เคยอ่านตรงนั้น ไม่เข้าใจจริง ๆ

LK

• **
คิดหรอว่าจะใส่ได้ตรอด พออาวุธสัสตรูหลุด ผ้าคลุม 84 ก็จะหลุดด้วย ทำไมไม่เคยอ่านตรงนั้น ไม่เข้าใจจริง ๆ
ระหว่างผ้าคลุมหลุดกับอาวุธหลุดอันไหนหนักกว่าละครับ แล้วสายเวทย์อะถึงอาวุทย์หลุดมันก็ใช้เวทย์ต่อได้ไม่เหมือนกายภาพหลุดแล้วนี้คอมโบหาเลยนะครับ  woon_yes

Sima-Yi

ระหว่างผ้าคลุมหลุดกับอาวุธหลุดอันไหนหนักกว่าละครับ แล้วสายเวทย์อะถึงอาวุทย์หลุดมันก็ใช้เวทย์ต่อได้ไม่เหมือนกายภาพหลุดแล้วนี้คอมโบหาเลยนะครับ  woon_yes

ถึงอาวุธสายเวทย์จะหลุด แต่มันเบาฆ่าใครไม่ตายซิ อีกอย่างร่ายสกิลช้าด้วย

LK

• **

ถึงอาวุธสายเวทย์จะหลุด แต่มันเบาฆ่าใครไม่ตายซิ อีกอย่างร่ายสกิลช้าด้วย
คุณลองคิดเวลาเบอกดตีไปงี้แล้วอาวุทหลุดเนี้ย คอมโบหาไปเลยนะครับ หรือเบลดเงี้ยกดผ่าไปอาวุทหลุดโอกาสในการกดคอมโบต่อไปเนี่ยแทบเป็น 0 แต่ายเวทย์อาวุทหลุดเนี้ย ยังกดบัญญัติ ทวน เพลิงอัสนีตอดเลือด เยือกแข็ง พสุธาได้อยู่เลยนะครับ

ปล. ทั้ง ๆที่เป็นคลุมกันเวทย์ แต่นี้มันคลุมกันกายภาพชัด ๆ

Sima-Yi

คุณลองคิดเวลาเบอกดตีไปงี้แล้วอาวุทหลุดเนี้ย คอมโบหาไปเลยนะครับ หรือเบลดเงี้ยกดผ่าไปอาวุทหลุดโอกาสในการกดคอมโบต่อไปเนี่ยแทบเป็น 0 แต่ายเวทย์อาวุทหลุดเนี้ย ยังกดบัญญัติ ทวน เพลิงอัสนีตอดเลือด เยือกแข็ง พสุธาได้อยู่เลยนะครับ

ปล. ทั้ง ๆที่เป็นคลุมกันเวทย์ แต่นี้มันคลุมกันกายภาพชัด ๆ

เออมันก็หน้าคิดเหมือนกัน แหละน่ะ   woon_yes woon_yes

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผ้าคลุมจะปรับให้แยะไปทำไม  ก็ปรับให้อาวุธไม่หลุด ติดบัพพลังโจมตีของอาวุธไม่มีผลแทนก็พอแล้ว  มีค่าเท่ากันเหมือนหลุด  แต่ดีกว่าตรงไม่ต้องมากดใส่ให้เสียจังหวะ 

ตัวละครพลังโจมตีขณะไม่ใส่อะไรเลย 200  ใส่อาวุธ พลังโจมตีอาวุธ 1000 = 1200  โดนผ้าคลุม 84  ติดบัพทำลายอาวุธ เหลือ 200 เหมือนไม่ใส่อาวุธ   เป็นเวลา ...... วินาที  ให้ 3 วิ  แค่นี้ก็ขี้พุ่งแล้ว     อย่างน้อยๆถ้าไม่หนียังสวนไปแบบจุ๋มจิ๋มๆพอขำๆได้  เพราะสกิลเงื่อนไขมันต้องใส่อาวุธจึงใช้สกิลได้   มันไม่ได้ตีแรงโดยกำเนิดเหมือนกันทุกอาชีพสักหน่อย  หน้าไม้ยิงอย่างเดียว  หลุดก็กดใส่ก็ยิงต่อ  แรง   แอสมีดใส่มีดก็แรงแค่ตีอย่างเดียว  หลุดก็แค่กดใส่มีดใส่หน้าไม้แล้วจิ้มต่อแค่นั้น    แล้วอาชีพอื่นที่ต้องใช้สกิลละ   ต้องกดมากกว่าเพื่อน  เสียจังหวะมากว่าเพื่อน    ถ้าลองสายเวทที่ต้องร่ายสกิลอาวุธหลุดบ่อยๆ  จะไม่ร้องเหรอ  สายเวทรู้ปัญหาดีกว่าใครเลยว่าถ้าหลุดบ่อยจะเป็นไง  เพราะเค้าต้องร่าย ต้องใช้สกิล   ไม่น่าเข้าใจยาก

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
 แล้วคลุมเวท 99 หละเห้ยยยยยย  กันเวทคลุมนี้มัน+5เลยนะเห้ยยยยย woon_angry woon_angry woon_angry

-HIGHTECH-

• **

ถ้ามีด 99 แอสหลุดละ มันไม่เหมือนกันนะ เจ๊งเลยนะ
คลุมมันก็แค่ใส่เข้าไปใหม่ถ้าหลุด
**แต่มีด99 ที่กดสกิลไร้ไปแล้ว ตีไป มีดหลุดสกิลที่กดไปหายมันเหมือนล้างบัพไร้สิ้นสุดเลยนะท่าน ใส่เข้าไปใหม่ต้อง เดินรอดีเลย์สกิลไร้อีกเนี่ยนะ**

ไม่คิดมั้งละ

**อ่อละไอ 10เปอเซน ทำไมมันหลุดบ่อยจังวะ สันดาน**

-HIGHTECH-

• **
แน่จิง มึงปรับให้เป็น str กับ dex ไม่ก็ str กับอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่ int ดิ

เวทมึงเอาเปรียบเกินไปละ คนทรงยังไม่พอใช่มั้ย สันดาน

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
แน่จิง มึงปรับให้เป็น str กับ dex ไม่ก็ str กับอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่ int ดิ

เวทมึงเอาเปรียบเกินไปละ คนทรงยังไม่พอใช่มั้ย สันดาน
มันก้ไม่สมดุลกับวิสิครับ

-HIGHTECH-

• **

มันก้ไม่สมดุลกับวิสิครับ

นั้นสิ กายภาพที่ไหนอัพ int?  คือกัน

Barakun

• **
อย่าลืมสิคับ วิใส่โอกาสหลุดก้แค่4เปอ ถามว่าเรื่องจิงมีวิคนไหนลงstr99ไหม ผมว่ามันก้สมดุลยุละ จะบ่นทำไม? g#025