GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คือสงสัยนะกรณีแบบนี้คือ?

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ดีจริงๆ ผู้จัดกิจกรรมเป็นคนแชร์เนื้อหาออกไปเอง อยู่นิ่งๆ สบายใจเฉิบบบบบบบบ คัดกรองได้ +17 เลยครับ มหาเทพ  g#031

#Tuaholic.♥

• aholic.♥
  • Newbie
  • *
  • ติ้ว.อ๊ะโฮลิค ♥
ลิขสิทธิ์อะ มันใช้กับคนทีทำเพื่อผลประโยชน์ด้านทรัพย์สินทางปัญญามากกว่านะ
แต่เราดูจากวิจารณญาณตัวเองแล้วคนวาดมันก็ไม่ได้มีเจตนาถึงขนาดนั้นหรอก
ถ้ามันจะผิด ก็แค่ คนทำอาจจะพูดแรงเอง และ เอารูปมาวาดจนมองในเชิงก้อปปี้มากกว่า แค่นั้นเอง
แต่เขาก็ไม่ได้เอามาทำเป็นธุรกิจนี่ เอาอะไรมาก = =

•sĸιpz

• Jr. Member
  • **
  • แถ
เรื่องลิขสิทธิ์หน้าจะคุยกันเข้าใจแล้วนะคะ

pldee

• Newbie
  • *
คนที่ไปคอมเม้นต้องการเสนอแนะนะคะ ตั้งแต่คอมเม้นแรกๆเลย
แล้วสิ่งที่ต้องการก็คืออยากให้ 'ตัวผู้ทำ' เข้าใจว่า 'ตัวเองทำไม่ถูกยังไงค่ะ' เท่านั้นค่ะ
และก็ให้กรุณาอย่าทำอีกค่ะ

ซึ่งการที่มีคนออกมาขอโทษก็ต้องขอบคุณนะคะ

อันนี้ขอแก้ไขคำว่า ต้องการเสนอแนะนะคะ มันมีเยอะมากคะ คนที่พูดจาแบบนี้ แคปไม่ไหวไปดูเองนะคะ

ขอยกตัวอย่างบ้างนะคะ
สมมติไปเที่ยวมาถ่ายรุปอัพลงเฟส แล้วเจอคอมเม้นว่า

โห นี่หน้าหมารึหน้าเควี่ยคะ สุดจะทนมากๆค่ะ ถ่ายลงทำไมคะเนี่ย

อย่างนี้มันก็เหมือนกับรูปที่แคปมาให้ดูแหละค่ะ งั้นคุณนับเปนการเสนอแนะไหมคะ ข้อความข้างต้นนะคะ

เรื่องนั้นก็ต้องขอโทษด้วยเช่นกันค่ะ ยอมรับเลยค่ะว่าไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องการเสนอตอนแรก เพราะเราเองพอเห็นคนโดนว่าเราก็ไม่พอใจเหมือนกันค่ะ

ขอโทษที่พูดจาเสียดสีนะคะ

/ส่วนเรื่องรูปถ่ายนี่ อื่อ เป็นเรื่องความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ๕๕๕๕

IdentiFy

• **
อ่าวอีดอก  มาเม้นแบบนี้ละบอกความเห็นส่วนตัว  สมงสมอง  ขาด สาอาหารหรออิสัส 

อ่อนี่ก็คหสต  นะค่ะ อย่าร้อน

งืม

• ฮี่ฮี่
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
อยากรุ้จัก อี dragon ในทวิตนี่นางเป้นตัวไหนในบอร์ดคะเนี่ย แยกไม่ออกมาเยอะเกิน
ตรรกะ อะไร เพ้อเจ้อบ้าบออีกและ จะด่าก้มาสิ ด่าในทวิตทำไม กุงงค่ะ!
รำคาญ นึกว่าจบแล้ว มาเพ้อเจ้อเรื่องตรรกะสมองแตดของมันอีก
ถ้าหยาบแล้วแปลว่าไม่ีมีการศึกษา งั้นขอไม่มีการศึกษาวันนึงแล้วกัน
อีแตดหมา มึงมาสิอีดอกกกกดราก้อน นรกส่งมึงมาเกิดจริงๆ กุขอบคุณนรกที่ส่งเหี้ยอย่างมึงมาไห้กุด่า
รับไม่ได้ก้กดปิดไป เฟล !

• อย่ามาไทย
ใจเย็นครับพี่แตน ไม่ต้องไปตามอ่านไรมันหรอก มันแค่เหงา อยากเรียกร้องความสนใจให้คนไปตามมันแค่นั้นเองงงงงงงงงง  g#023

#Tuaholic.♥

• aholic.♥
  • Newbie
  • *
  • ติ้ว.อ๊ะโฮลิค ♥
เรื่องลิขสิทธิ์หน้าจะคุยกันเข้าใจแล้วนะคะ

โทษที กว่าจะโพสได้อะ 555555  g#002

สะเด้ย.

• **
ไอสัด พวก มึงโดนเอาลงพันทิปแล้ว จะดึงแล้ว woon_sunny

pldee

• Newbie
  • *
อ่าวอีดอก  มาเม้นแบบนี้ละบอกความเห็นส่วนตัว  สมงสมอง  ขาด สาอาหารหรออิสัส 

อ่อนี่ก็คหสต  นะค่ะ อย่าร้อน

ที่ว่าคหสตไม่ใช่รูปที่แคปมาจากเฟสนะคะ หมายถึงที่คุณว๊ายกรี๊ด ว่า
"ขอยกตัวอย่างบ้างนะคะ
สมมติไปเที่ยวมาถ่ายรุปอัพลงเฟส แล้วเจอคอมเม้นว่า

โห นี่หน้าหมารึหน้าเควี่ยคะ สุดจะทนมากๆค่ะ ถ่ายลงทำไมคะเนี่ย "
น่ะค่ะ

กำลังพูดถึงเรื่องนั้นอยู่ค่ะ

ส่วนเรื่องคอมเม้นเฟสบุ๊คต้องขอโทษจริงๆนะคะ

• อย่ามาไทย
ไอสัด พวก มึงโดนเอาลงพันทิปแล้ว จะดึงแล้ว woon_sunny

แหม่ หัวข้อบอกเตือน

เห็นแต่ละคอมเม้นในเฟสมาปาดเนื้อทั้งน้านนนนนนน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ลงพันดริฟกันด้วยว่ะ  g#013
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

pldee

• Newbie
  • *

แหม่ หัวข้อบอกเตือน

เห็นแต่ละคอมเม้นในเฟสมาปาดเนื้อทั้งน้านนนนนนน

ต้องขอโทษด้วยจริงๆที่มีการเสียดสี ขอโทษด้วยค่ะ