GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

plt44

• Newbie
  • *
ผมว่าเค้ากำลังพัฒนากันอยู่แน่นอน แต่ถ้าประกาศข่าวออกไปก็กระทบกระเทือนผู้เล่น 2D แน่นอน กลัวจะเลิกกันหมด

ยกตัวอย่างเรื่อง ความน่าเกรงขาม ที่ทำมาตั้งกระทู้ถามความคิดเห็น แต่จริงๆ ทำใกล้จะเสร็จแล้วแต่ยังไม่เอามาลง

ปล. ผมว่างั้นนะ

ความน่าเกรงขามทำเสร็จแล้วครับ ด้วยความต้องการของคน (ส่วนน้อย)

ต้องบอกด้วยค่ะ คนส่วนน้อยที่เหลือยู่ในเกมในตอนนี้ด้วยค่ะ
ส่วนมาก พวกจุ 6 ก็ออนตัวทิ้งไว้เอาสกิลจากเซ็ตค่ะ ไม่ค่อยไปตีอะไรกับใครเค้าหรอก

แต่ระบบความน่าเกรงขามเนี่ย ทำออกมาฆ่าตัวเองตายชัดๆค่ะ ถ้าทำสักเมื่อ 2-3ปีที่แล้วก็ยังพอน่าสนใจ
แต่มาทำเอาซะตอนนี้ เด็กใหม่ไม่มี เด็กเก่าที่ยังไม่จุไม่มีตี้เก็บเลเวล คนที่จุ1-2-3-4-5 ก็เริ่มหดหาย หรือไม่ก็ไม่มีเงินจะจุติในขั้นสูงๆ

ในเมื่อทำออกมาแต่คนใช้ระบบนี้มีแค่หยิบมือ ก็ไม่ทราบว่าทำออกมาช้าหรือเปล่า
จุ 4 เจอ จุ6 ใครมันจะอยากไปสู้ด้วย บ่องตรงเพลียค่ะ ถ้า3Dตัน 99แล้วมีระบบนี้เข้ามานะค่ะ
ไม่ต้องกลัวเลยค่ะว่าเด็กใหม่มันจะเล่นหรือไม่เล่น เพราะมันไม่เล่นชัวค่ะ เพราะมันเป็นระบบที่ทำให้ตัวละครมีความไม่เท่าเทียมกัน
จนเห็ดได้ชัดค่ะ

ระบบความน่าเกรงขาม
เดี้ยวเค้าก็คงรู้เองว่า่ตัวเองทำผิดพลาด
มีหลายๆคนติ หลายๆคนไม่มั่นใจ หลายๆคนที่คิดว่าีระบบนี้เป็นการไล่ผู้เล่นใหม่ทางอ้อม สร้างความเหลื่อมล้ำมหาศาลระหว่างคนจุติน้อย กับคนจุติสูงๆ

ถ้าเอาระบบนี้ลงเซิฟหลักเมื่อไร เดี้ยวก็รู้เองว่าผู้เล่นจะรับได้หรือไม่ได้ คอยดูกันต่อไป

PU,Lay

• Newbie
  • *
  • ♥ ♪♩♬
ตัวละครไม่สวยแหะ  หัวโต  อ้วน เตี้ย หน้าเด็กเกิน     

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
คิดว่า 3D ก็ได้ น่าจะเป็นทางเรื่องที่จะเริ่มต้นใหม่ทุกอย่าง ทั้งระบบและอะไรอีกมากมาย ที่อาจจะไม่สมดุลใน 2d

แต่ 2D ผมชอบตรงที่ว่า เน็ตโทรศัพท์กากๆก็เล่นได้เพลินๆสบายๆน่ะสิ  แบบว่าเน็ตช้าแต่ก็ไปแบทได้ไปวอได้ รู้สึกเข้าถึงง่ายดีน่ะ

sarapy

• Newbie
  • *
3D ดีกว่า 2D ?

ไม่เสมอไปหรอกครับ

ถามว่าอสุราออนไลน์ เปิดให้บริการมาได้ จนถึงทุกวันนี้ จุดเด่นอยู่ตรงไหน ภาพสวย ? กราฟฟิคอลังการ ?

ถ้าเป็นอย่างนั้นคงอยู่ไม่ได้เเล้วในเมื่อเกมนำเข้า เกาหลี จีน ภาพเอย กราฟฟิคแจ่มกว่านี้เยอะ

ขอยกตัวอย่างเกมในตำนานอย่าง RO

RO 2 ออกมา ทำไม RO 1 คนไม่น้อยลง RO 2 ซะเองตอนนี้ป่าช้าไปแล้ว เซิฟ SEA

13owlinG

• **

ถามว่าอสุราออนไลน์ เปิดให้บริการมาได้ จนถึงทุกวันนี้ จุดเด่นอยู่ตรงไหน ภาพสวย ? กราฟฟิคอลังการ ?

ถ้าเป็นอย่างนั้นคงอยู่ไม่ได้เเล้วในเมื่อเกมนำเข้า เกาหลี จีน ภาพเอย กราฟฟิคแจ่มกว่านี้เยอะ

ขอยกตัวอย่างเกมในตำนานอย่าง RO

RO 2 ออกมา ทำไม RO 1 คนไม่น้อยลง RO 2 ซะเองตอนนี้ป่าช้าไปแล้ว เซิฟ SEA

แล้วถ้าทำ 2D แต่ทำด้วยทีมงานใหม่ระบบมีการปรับสมดุลใหม่โดยเปิดเป็นเซิพใหม่ที่แยกออกมาจากอสุราทั้งหมดโดยสิ้นเชิง
ขอถามว่า จะมีคนมาเล่นไหมค่ะ ในเมื่อภาพก็เหมือนเดิน ระบบเด่นๆก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรแปลกหูแปลกตา

ที่ทำ3Dเพราะมันยังสดยังใหม่ยังพอดึงคนมาเล่นได้อยู่บ้างค่ะ
ยังไงก็ยื้อไว้ไม่ได้ค่ะ ในเมื่อเค้าจะปล่อยมือกันหมดแล้วยื้อไปยิ่งเหนื่อย รอเห็นผลงาน3Dดีกว่าค่ะ

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
จริงๆ ถ้าทำใหม่เป็น อสุรา2 แล้วยังไม่ทิ้งอันเก่าก็เห็นด้วยนะ

เพราะอันที่เป็นอยู่มันเกินเยียวยาแล้ว

l3looD W!LL Tell

• Newbie
  • *
  • No matter how cruel the world is, Life has meaning

แล้วถ้าทำ 2D แต่ทำด้วยทีมงานใหม่ระบบมีการปรับสมดุลใหม่โดยเปิดเป็นเซิพใหม่ที่แยกออกมาจากอสุราทั้งหมดโดยสิ้นเชิง
ขอถามว่า จะมีคนมาเล่นไหมค่ะ ในเมื่อภาพก็เหมือนเดิน ระบบเด่นๆก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรแปลกหูแปลกตา

ที่ทำ3Dเพราะมันยังสดยังใหม่ยังพอดึงคนมาเล่นได้อยู่บ้างค่ะ
ยังไงก็ยื้อไว้ไม่ได้ค่ะ ในเมื่อเค้าจะปล่อยมือกันหมดแล้วยื้อไปยิ่งเหนื่อย รอเห็นผลงาน3Dดีกว่าค่ะ

ตกลงเค้าจะทำจิงๆหรอ

3D ผมว่าต้องโกอินเตอร์เลย

ไม่งั้นไม่คุ้มทุน

That people will become truly strong when they have something they really wanna protect.

13owlinG

• **

ตกลงเค้าจะทำจิงๆหรอ

3D ผมว่าต้องโกอินเตอร์เลย

ไม่งั้นไม่คุ้มทุน

ถ้าเนื่อเรื่องดี วางแผนการพัฒนามาดี ทั้งระยะการอัพเดทเล็ก อัพเดทใหญ่ สมดุล สกิล สายอาชีพ
ก็มีหวังค่ะ ดูอย่างเซิพที่ใต้หวันสิ ทำไมถึงขายได้ ถ้า3Dเน้นความเป็นอสุรามากขึ้นไม่แน่เข้าสู่อาเซียนเกมก็น่าจะขายในประเทศเพื่อนบ้านหรือไปตั้งบริบัทิเปิดเอง
ในต่างประเทศก็มีลุ้นค่ะ g#008

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
ส่วนตัวที่เล่นเกมส์ อสุรา เพราะภาพนี้ล่ะครับส่วนนึง ผมไม่ได้เล่นเกมส์ที่ภาพอลังการ แต่เน้นดูง่ายสบายตา

ถ้า 3d ผมมีตัวเลือกอื่นเยอะแยะแล้ว เกมส์จีน ยุ่น เกาหลี ทางนู้นเขามีเสร็จสรรพ

ภาพน่ะ มันแค่สิ่งดึงดูดเริ่มแรก แต่ถ้าเนื้อในมันไม่มีอะไร แปบเดียวเท่านั้นล่ะครับ ป่าช้าเรียกพ่อแน่นอน ซึ่งเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับหลายเกมส์
ที่มีดีแค่ภาพสวย แต่ระบบห่วยแตก

ก็คงไม่ต่างอะไรกับ สวยแต่รูป จูบไม่หอม ใช่มั้ย ???

ผมว่า เรื่อง 3d น่ะ ทำก็ดี แต่ก่อนหน้านั้น คุณต้องมั่นใจก่อนว่า ระบบคุณมีดีมากพอ ที่จะดึงดูด

ซึ่งผมมองว่า อสุรา มีดีพอตัวในเรื่องระบบ แต่คุณยังขาดคำว่า สมดุลย์
เพราะคุณเล่นปรับไปปรับมา ปรับจนเป๋ ไม่รู้ว่าอันไหนใช่ไม่ใช่

โอเค จริงอยู่ว่า เกมส์มันต้องมีการปรับบ้าง แต่ไม่ใช่ถี่แบบนี้ หรือไม่ใช่ปรับจนไม่เหลือเค้าเดิมเลย

ผมเอาใจช่วยนะเกมส์นี้ คนไทยทำเอง ยังไงก็สนับสนุนคนไทย เงินไม่รั่วไหล ไม่ต้องพะวงต้นสังกัดแบบเกมส์นอก

แต่อยากให้คุณลองกลับไปทบทวน หาจุดยืนที่แน่ชัดก่อน เอาให้ชัด เอาให้ชัวร์ แล้วทำไปทีละสเตปๆ
ไม่ใช่นึกจะใส่ก็ใส่ ดีเน่า ค่อยรอคนบ่นทีหลัง อะไรแบบนี้
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
อีกนิด ไหนๆ
ถ้าพูดถึงเกมส์ที่ "ระบบดี" ผมมีตัวอย่างเกมส์นึง นั่นคือ Emil Chronicle online

เป็นเกมส์ผมคิดว่า ระบบดีที่สุดตั้งแต่ผมเคยเล่นมา มีอะไรมากมายหลากหลายให้ทำ

ใครใคร่ตี ตี ใครใคร่เวล เวล ใครใคร่สะสมไอเทม ก็ไป ใครใคร่แต่งตัวก็แต่ง ใครใคร่แต่งบ้าน ก็จัดไป ใครรักสัตว์ก็ฝึกสัตว์ได้

ระบบมีเยอะมากมายก่ายกอง

ยังไงก็อยากให็ลองดูเขาเป็นตัวอย่าง แต่ไม่ใช่ให้กอปปี้ แต่ดูว่า เกมส์ที่ระบบดี มันเป็นยังไง
(แต่เสียดายว่าในไทยปิดตัวไปละ ส่วนต้นสังกัดของยุ่น นำไปถึงไหนต่อไหนละ - -*)
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

13owlinG

• **
อีกนิด ไหนๆ
ถ้าพูดถึงเกมส์ที่ "ระบบดี" ผมมีตัวอย่างเกมส์นึง นั่นคือ Emil Chronicle online

เป็นเกมส์ผมคิดว่า ระบบดีที่สุดตั้งแต่ผมเคยเล่นมา มีอะไรมากมายหลากหลายให้ทำ

ใครใคร่ตี ตี ใครใคร่เวล เวล ใครใคร่สะสมไอเทม ก็ไป ใครใคร่แต่งตัวก็แต่ง ใครใคร่แต่งบ้าน ก็จัดไป ใครรักสัตว์ก็ฝึกสัตว์ได้

ระบบมีเยอะมากมายก่ายกอง

ยังไงก็อยากให็ลองดูเขาเป็นตัวอย่าง แต่ไม่ใช่ให้กอปปี้ แต่ดูว่า เกมส์ที่ระบบดี มันเป็นยังไง
(แต่เสียดายว่าในไทยปิดตัวไปละ ส่วนต้นสังกัดของยุ่น นำไปถึงไหนต่อไหนละ - -*)

ใช่เลยจ้าเกมนี้ระบบดีมากแต่ไม่หน้าปิดไปเลย
คนจากเกมนี้ตอนที่เกมเริ่มเกิดอำนาจมืดคนก็หนีไปเล่นเกมนี้กันเยอะนะ
ด้วยการชวนปากต่อปาก จากเพื่อนในกิลบ้าง เพื่อนที่แอดกันบ้าง เพื่อนเราหายไปช่วงนั้นเยอะเลย
เรายังแว๊บไปเล่นได้พักใหญ่ๆเลยอะ g#019

13owlinG

• **
ดันๆ ช่วงนี้ทีมงานเค้าหายไปไหนกันหมดนะ
ไม่ค่อยออกมาตอบบอร์ดกันเลยอะ  g#036

ปลาทูนึ่ง

• **
ผมมองว่าอาจจะไม่ใช้ 3D อาจจะเป็น แพลตฟอร์มอื่น อย่าง เกมส์มือถือ อะไรทำนองนี้

13owlinG

• **
ผมมองว่าอาจจะไม่ใช้ 3D อาจจะเป็น แพลตฟอร์มอื่น อย่าง เกมส์มือถือ อะไรทำนองนี้

ก็มีโอกาศค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่เดากันค่ะ g#004