GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~ ๐ J u p i t e r ๐ ~ กิลLล็กใหญ่ไม่สำคัญขอแค่มิตSภาพระหว่างเพื่oน !!

โพลล์

อยากรู้จังกิลใหญ่ ๆ คุณชอบกิลอะไรเอ่ย =w=

อีโว (นิสัยดีไม่ตีไครก่อน=w=เว้นพวกเกรียน)
3 (13.6%)
ชิล ๆ ( นิสัยแย่มากพอเข้าก็เตะออก-*- )
2 (9.1%)
เซร่าา า ( นิสัยดีมากไม่ตีไครก่อนพวกเกรียนก็มะค่อยมี )
7 (31.8%)
ไซโค มาร เทพมอ (พวกนี้กากลุม-*-)
3 (13.6%)
หรือ ชอบ กิลเล็ก ๆ อยู่แบบสบาย ๆ ( เช่นกิลเราเป็นต้น )
4 (18.2%)
หรือ ชอบ กิลเล็ก ๆ แต่อยู่แบบไม่สงบชอบเกรียน ( เช่นกิล สุดสวย )
0 (0%)
เอ๊ะ หรือ อยากอยู่แบบไม่มีกิล มีชีวิตสงบอยู่คนเดียว ไม่เข้าสังคม
3 (13.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: มิถุนายน 18, 2012, 13:55:48

<Action!>OporZii[Sv.PK]

• Jr. Member
  • **
  • เราเดินมาไกลแล้วก็ต้องเดินต่อไปอย่าคิดที่จะกลับเด็ดขาด

Kea_TE

• Newbie
  • *
ปอชิมิ ๆ

ฝากรูปของสมาชิคนิสนุง : 

คนแรกชื่อฟ้าค่ะ^^[นู๋เอง]

คนสองพระชายนู๋ =w=

คนสามชื่อ แม็ก อดีตหัวหน้าค่ะ

คนที่4ชื่อ มิ้นท์ หัวหน้าสมาคมตอนนี้ค่ะ

คนที่5ชื่อ โอปอ (ปอ) ขุนพลค่ะ

คนที่6ชื่อ โย (พี่โย) ตำแหน่งไม่แน่นอนคะ
ส่วนสมาชิคคนอื่น ๆ ยังไมได้มาถ่ายรูปด้วยกันคะจึงไม่มีรูป
ขอพิมพ์ไว้ในนี้ก่อนนะคะจะเซฟรูปกด fn ล่าง แล้วกดตัวนั่ง

Kea_TE

• Newbie
  • *
เออว่าแต่ แพท ยังมิมาแนะนำตัวเรย บีมด้วย T^T  g#043 g#043
 g#046 จ๋าบอกบีม กะ แพท ไห้มาขุดบอร์ดนี้หั้ยที -*-

O๐O .. Oh Me GooD !!

• Newbie
  • *
กิลของพวกเราลึกแล้วต้องขุดขึ้นมาไหม่ ๆ
ป.ล. ไมเดวนี้เซเล่อ คอดนิสัยแย่เรยอะ อีโวดีสุดระตอน นี้ =[]=
ป.ล. 2 ช่วยลบคำว่าอดีตหัวหน้าของกิลทีได้ไหมมิ้น
ตอบ ได้ ๆ ^^
ฮ่า ฮ่า ฮ่า

.D_E_W.

• Jr. Member
  • **
  • *ร๊อค
หัวกิลเก่าคือผม  กับพี่แจ๊ค  woon_5555 แล้วไอคนนี้มายังไง woon_angry พี่แจ๊คเลิกเล่นไปแล้ว
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

MIRey

• Newbie
  • *
อ่า....II_RenA_II มารายงานตัวแล้วเจ้าค่ะ ^^ [หัวหน้ากิลด์ใหม่]
หัวหน้ากิลด์เก่าคงลืมว่าตัวเองเปลี่ยนกฏกับหัวหน้ากิลด์ใหม่แล้ว(ให้เหตุผลว่าอยากเก็บระดับให้เทพ ๆ ก่อนถึงจะเหมาะสมเป็นหัวหน้ากิลด์)
และเราต้องขออภัยที่เตะสมาชิคกิลด์หลาย ๆ คนทิ้ง(เนื่องจากไม่เห็นออนไลน์ซักวัน) ตอนนี้เราขอบอกว่าหัวหน้ากิลด์จะไม่เปลี่ยนอีกแล้วนะคะ ^^

ป.ลถึง 人生の王。Nong A คน ๆ นั้นขายกิลด์นี้ให้เซส(ไม่เปิดเภย)ในราคา 2m เมื่อ 2 ปีที่แล้วค่ะซึ่งเซสก็มอบตำแหน่งหัวหน้ากิลด์ให้แม็กและแม็กก็มอบกลับคืนให้เซสแล้วเซสก็มอบให้โม(คนใหม่)โมก็มอบให้เรนแทน =w= [ซับซ้อน]
^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^

MIRey

• Newbie
  • *
กฏของกิลด์ยังคงเดิมค่ะแต่ข้อที่ 5 และข้อที่ 6 เปลี่ยนแปลงเล็กน้อยคือ
ข้อที่ 5.เข้าแล้วอย่าออกยกเว้นแต่อยู่หน่วยสอดแนมหรือมีเหตุจำเป็น(ถ้าให้เหตุผลว่ากิลด์นี้เล็กเกินไปก็จำไว้ด้วยนะคะว่าหัวหน้ากิลด์คนเก่าก็ตั้งชื่อกระทู้ไว้แล้วว่า 'กิลเล็กใหญ่ไม่สำคัญขอแค่มิตรภาพระหว่างเพื่อน')
ส่วนข้อที่ 6.ก็เหมือนข้อที่ 5 อันเก่าค่ะ
เรื่องประจำของกิลด์(อันเก่าค่อนข้างไร้สาระ)ก็เปลี่ยนไปเป็น

1.กิจกรรมเชื่อมสำพันธุ์ = วันไหนใครว่างก็ต้องพาคนในกิลด์ไปเวลด้วย (จัดขึ้นเพราะเห็นทุกคนเลเวลกระเตื้องเดือนละเวลเท่านั้น)
2.รับคนเข้ากิลด์ = รับคนเข้ากิลด์เพิ่มแล้วแต่บุคคลซึ่งส่วนใหญ่เรนจะเน้นพระ (เพราะหน่วยแพทย์ในกิลด์ค่อนข้างน้อยมาก)

หน่วยของกิลด์มีอยู่ 6 หน่วยด้วยกันนะคะได้แก่
หน่วยที่ 1 หน่วยบุกโจมตี
หน่วยที่ 2 หน่วยป้องกัน
หน่วยที่ 3 หน่วยแพทย์
หน่วยที่ 4 หน่วยลอบสังหาร
หน่วยที่ 5 หน่วยสอดแนม
หน่วยที่ 6 หน่วยราตรีพิฆาต
แต่ละหน่วยมีความสามารถต่างกันซึ่งเรนไม่สามารถอธิบายได้ค่ะ

รูปในเกมของเรนค่ะ(กำลังเก็บเลเวลให้ครบ 41 อยู่ค่ะจะได้เป็นพระซะที)

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

MIRey

• Newbie
  • *
อ่า....II_RenA_II มารายงานตัวแล้วเจ้าค่ะ ^^ [หัวหน้ากิลด์ใหม่]
หัวหน้ากิลด์เก่าคงลืมว่าตัวเองเปลี่ยนกฏกับหัวหน้ากิลด์ใหม่แล้ว(ให้เหตุผลว่าอยากเก็บระดับให้เทพ ๆ ก่อนถึงจะเหมาะสมเป็นหัวหน้ากิลด์)
และเราต้องขออภัยที่เตะสมาชิคกิลด์หลาย ๆ คนทิ้ง(เนื่องจากไม่เห็นออนไลน์ซักวัน) ตอนนี้เราขอบอกว่าหัวหน้ากิลด์จะไม่เปลี่ยนอีกแล้วนะคะ ^^

ป.ลถึง 人生の王。Nong A คน ๆ นั้นขายกิลด์นี้ให้เซส(ไม่เปิดเภย)ในราคา 2m เมื่อ 2 ปีที่แล้วค่ะซึ่งเซสก็มอบตำแหน่งหัวหน้ากิลด์ให้แม็กและแม็กก็มอบกลับคืนให้เซสแล้วเซสก็มอบให้โม(คนใหม่)โมก็มอบให้เรนแทน =w= [ซับซ้อน]
เอิ่ม...เขียนชื่อผิดไปขออภัยค่ะ T^T (แต่ไม่แก้...หึ ๆ)

MIRey

• Newbie
  • *
อ่า ๆ รูปใหม่ล่าสุดค่ะ (แอบเจิม อิอิ)

ปล.เอารูปตอนจับคนรับไอดีมา  woon_555 woon_555 woon_555