GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายละเอียดการปรับสมดุลครั้งที่ 2 (22 ส.ค. 61)

aekkaratza

• Newbie
  • *
อยากรู้เรื่องใช้โปรแกรมเสริม มันทำได้ด้วยเหรอฮ่ะ ตั้งแต่ทำอสุราให้สามารถออนในมือถือได้ พวกวาปทะลุฉากเกมส์ สิ่งกีดขวางได้ ก็เริ่มมาจากช่วงนั้น
รู้สึกบัคจะเข้ามาเยอะแยะไม่แก้ หรือแก้ไม่ได้ก็ไม่รู้นะคับ เคยเห็นมั้ยครับสู้กันระยะประชิด แต่สกิลไม่โดนอีกฝ่าย หรือ โดนแต่เดินต่อได้
อย่างเช่น ทลายสตันอีกฝ่ายได้ก่อนแต่คนใช้โปร มันยังสามารถเดินต่อได้ สมมติว่าโดนจากทางซ้ายสตันควรจะหยุดที่ด้านซ้ายของการประลอง
แต่มันกลับเดินต่อได้เองไปทางด้านขวาของการประลองสะง้าน ถึงมันจะได้รับผลของสกิลแต่มันไม่ควรจะเดินต่อได้ตามความเป็นจริงมันคือการโกง                                   
โดนรัศมีราชันปกติสกิลนี้หยุดคู่ต่อสุ้4-7วิ มันควรจะหยุดอยุกับที่ ตามความเป็นจริงของสกิล แต่กลับกลายเป็นว่าเดินต่อได้อีกซะงั้นเดินหนีไปได้ ถึงจะใช้สกิลไม่ได้
ภาพยังอยู่ที่หน้าเรา แต่จริงๆตัวมันทำบัคหรือเรียกอะไรดีใช้โปรแกรมช่วยเล่นบางอย่างโดดหนีไปอีกด้านได้เฉย  ยิ่งในการต่อสู้1-1 เคยเห็นมั้ยครับ
กระโดดข้ามหลังหิน4ด้าน วาปไปวาปมาขึ้นลงพอคู่ต่อสู้เดินหาก็พุ่งออกมาจากหลังหินสักที่ ที่แอบอยู่ออกมาฆ่าตายแบบงงๆ ว่ามึงพุ่งถึงได้ไง
ไม่ใช่กระโจนนะคับ พุ่งออกมาจากหลังหินมาใส่กลางลานแบท แค่โดยการกดตีผู้เล่นอีกฝ่าย สกิลทุกอย่างที่ออโต้ไว้ ทลาย ยัวยุโทสะ กระโจน พร้อมจะทำงานในครั้งเดียวกัน
ที่กดชี้ใส่ผู้เล่น  ทำวาปโดดจากอีกที่ไปอีกที่ ไม่โดนผลของสกิลอีกฝ่าย ตอนนี้ผมอยากรู้จากทีมงานว่าควรแก้ไขอย่างไร เพราะมันส่งผลกระทบต่อผู้เล่นหลายคนที่เค้าไม่ได้ใช้โปร ใช้บัคโกงๆแบบนี้ อย่าเงียบทำเป็นไม่รู้ครับ เพราะบัคลักษณะนี้มีมานานแล้ว ใช้ช่องว่างของโปรแกรมจำลอง
นำมาใช้ออโต้สกิลกับพวกสกิลล็อคตัว สตัน อย่างขุนศึก ยิ่งทำให้โกงไปใหญ่ บางที่สู้กับคนพวกนี้ไม่รู้มันภุมิใจกับการเล่น หรือเอาชนะคนอื่นด้วยวิธีนี้ได้ยังไง

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
เดียวประกาศิตเทวะจะตามมาปะฮะ g#008 g#008 g#008

FC ทีมงานอสุรา

ผู้สื่อวิญญาณสายแสง
แอสซาซินสาย ปาบอล ปามีด
พระประกาศิต

จะมีตามมาเร็วๆนี้  woon_5555

โอนถ่ายพลังเวทหมู่ถ้าเดินหรือใช้สกิล สกิลจะยังหยุดทำงานไหมฮะ  g#029

ไม่หยุดจ้า  woon_sunny

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
อยากรู้เรื่องใช้โปรแกรมเสริม มันทำได้ด้วยเหรอฮ่ะ ตั้งแต่ทำอสุราให้สามารถออนในมือถือได้ พวกวาปทะลุฉากเกมส์ สิ่งกีดขวางได้ ก็เริ่มมาจากช่วงนั้น
รู้สึกบัคจะเข้ามาเยอะแยะไม่แก้ หรือแก้ไม่ได้ก็ไม่รู้นะคับ เคยเห็นมั้ยครับสู้กันระยะประชิด แต่สกิลไม่โดนอีกฝ่าย หรือ โดนแต่เดินต่อได้
อย่างเช่น ทลายสตันอีกฝ่ายได้ก่อนแต่คนใช้โปร มันยังสามารถเดินต่อได้ สมมติว่าโดนจากทางซ้ายสตันควรจะหยุดที่ด้านซ้ายของการประลอง
แต่มันกลับเดินต่อได้เองไปทางด้านขวาของการประลองสะง้าน ถึงมันจะได้รับผลของสกิลแต่มันไม่ควรจะเดินต่อได้ตามความเป็นจริงมันคือการโกง                                   
โดนรัศมีราชันปกติสกิลนี้หยุดคู่ต่อสุ้4-7วิ มันควรจะหยุดอยุกับที่ ตามความเป็นจริงของสกิล แต่กลับกลายเป็นว่าเดินต่อได้อีกซะงั้นเดินหนีไปได้ ถึงจะใช้สกิลไม่ได้
ภาพยังอยู่ที่หน้าเรา แต่จริงๆตัวมันทำบัคหรือเรียกอะไรดีใช้โปรแกรมช่วยเล่นบางอย่างโดดหนีไปอีกด้านได้เฉย  ยิ่งในการต่อสู้1-1 เคยเห็นมั้ยครับ
กระโดดข้ามหลังหิน4ด้าน วาปไปวาปมาขึ้นลงพอคู่ต่อสู้เดินหาก็พุ่งออกมาจากหลังหินสักที่ ที่แอบอยู่ออกมาฆ่าตายแบบงงๆ ว่ามึงพุ่งถึงได้ไง
ไม่ใช่กระโจนนะคับ พุ่งออกมาจากหลังหินมาใส่กลางลานแบท แค่โดยการกดตีผู้เล่นอีกฝ่าย สกิลทุกอย่างที่ออโต้ไว้ ทลาย ยัวยุโทสะ กระโจน พร้อมจะทำงานในครั้งเดียวกัน
ที่กดชี้ใส่ผู้เล่น  ทำวาปโดดจากอีกที่ไปอีกที่ ไม่โดนผลของสกิลอีกฝ่าย ตอนนี้ผมอยากรู้จากทีมงานว่าควรแก้ไขอย่างไร เพราะมันส่งผลกระทบต่อผู้เล่นหลายคนที่เค้าไม่ได้ใช้โปร ใช้บัคโกงๆแบบนี้ อย่าเงียบทำเป็นไม่รู้ครับ เพราะบัคลักษณะนี้มีมานานแล้ว ใช้ช่องว่างของโปรแกรมจำลอง
นำมาใช้ออโต้สกิลกับพวกสกิลล็อคตัว สตัน อย่างขุนศึก ยิ่งทำให้โกงไปใหญ่ บางที่สู้กับคนพวกนี้ไม่รู้มันภุมิใจกับการเล่น หรือเอาชนะคนอื่นด้วยวิธีนี้ได้ยังไง

รับทราบปัญหาแล้วจ้า ตอนนี้กำลังประชุมหาข้อสรุปกันอยู่ติดตามได้เร็วๆนี้นะ  woon_sad1

จ่าพิชิต

• Newbie
  • *
เดียวประกาศิตเทวะจะตามมาปะฮะ g#008 g#008 g#008

พระประกาศิต

โอนถ่ายพลังเวทหมู่ถ้าเดินหรือใช้สกิล สกิลจะยังหยุดทำงานไหมฮะ  g#029

GM ตุ้ยนุ้ย เนี้ยดูแลรับฟังความเห็นผู้เล่นดีจังเลยนะครับ ชอบจังเลย g#031

Pizza01

• Newbie
  • *
ปรับสกิลพยากรหน่อยครับ สกิลชิ่งแล้วเดินช้า เวลาตีกันไม่ต้องทำไรแล้ว จะอวยไปไหน บางคนเค้าตั้งกระทู้เสนอไปตั้งเยอะ อยู่ๆมาปรับอะไรที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ เหมือนอวยพวกเด็กเส้นเนอะ เกมส์จะเน่าก็เพราะงี้แหละ

จ่าพิชิต

• Newbie
  • *
แล้ว "พระ" หายไปไหนเหรอครับ สำแสงเทวะ โจมตีเวท 80% มันแรงโคตรๆไปเลยนะบอกตรง
ประกาศิตเทวะก็โหดเกิน วุ้นยังไม่ตาย เดินก็ไม่ได้ โอนถ่ายพลังเวทก็สุดยอดไปเลยนะ โอนทีละ 200 หน่วย
ยังไม่อย่างจะพูดถึงลำแสงศักดิ์สิทธ์ปรับแค่นี้ไครจะอัพไปทำไม ไปอัพเยือก อัพอย่างอื่นดีกว่า woon_bye
ลำแสงเทวะ 100/150/200/250/300%

ประกาศิตเทวะ 100/175/250/325/400%

โอนถ่ายหลังเวท ฟื้นฟู mp 200/400/600/800/1000 และเพิ่ม mpmax ชั่วขณะ เป็นเวลา 6/12/18/24/30 วินาที
ต้องการ mp 120/140/160/180/200

ต้องแบบนี้ woon_yes
ผมเห็นด้วยกับคุณ Undertale นะว่าโอนถ่ายพลังเวทน่าจะได้เป็นบัฟเสริมMPmaxตามที่ฟื้นฟูmpไปด้วย  g#039 g#039 g#039

จ่าพิชิต

• Newbie
  • *
ปรับสกิลพยากรหน่อยครับ สกิลชิ่งแล้วเดินช้า เวลาตีกันไม่ต้องทำไรแล้ว จะอวยไปไหน บางคนเค้าตั้งกระทู้เสนอไปตั้งเยอะ อยู่ๆมาปรับอะไรที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ เหมือนอวยพวกเด็กเส้นเนอะ เกมส์จะเน่าก็เพราะงี้แหละ
สาปไฟของพยากรสามารถใช้ต้านทานป้องกันได้ แต่พยากรก็ดันมีสาปแสงที่ลดต้านทาน 100% แต่ถ้าจะทำต้านทานเกิน 200% (พอโดนลดก็ยังเกิน 100% อยู่) ก็คงไม่พ้นต้องพึ่งพาอ้อมกอด แต่พยากรก็ดันมีเสียงกระซิบสุดโหด สลายอ้อมกอดได้อีก บอกเลยว่างานนี้ จีจี

เลยขอเสนอหน่อย

1. ทำสกิล อุปกรณ์ หรือ ยาที่ป้องกันการสลายบัฟได้
2. ทำสกิล อุปกรณ์ หรือ ยาที่ป้องกันการลดต้านทานได้

g#039 g#039 g#039

จ่าพิชิต

• Newbie
  • *
สาปไฟของพยากรสามารถใช้ต้านทานป้องกันได้ แต่พยากรก็ดันมีสาปแสงที่ลดต้านทาน 100% แต่ถ้าจะทำต้านทานเกิน 200% (พอโดนลดก็ยังเกิน 100% อยู่) ก็คงไม่พ้นต้องพึ่งพาอ้อมกอด แต่พยากรก็ดันมีเสียงกระซิบสุดโหด สลายอ้อมกอดได้อีก บอกเลยว่างานนี้ จีจี

1. ทำสกิล อุปกรณ์ หรือ ยาที่ป้องกันการสลายบัฟได้
2. ทำสกิล อุปกรณ์ หรือ ยาที่ป้องกันการลดต้านทานได้

ตัวอย่างเช่น บัฟอาภรณ์แห่งลูซิส สามารถป้องกันการสลายบัฟได้ 1 ครั้ง แล้วบัฟนี้จะสลายไปแทน  g#031

qiller

• Newbie
  • *

ตัวอย่างเช่น บัฟอาภรณ์แห่งลูซิส สามารถป้องกันการสลายบัฟได้ 1 ครั้ง แล้วบัฟนี้จะสลายไปแทน  g#031
  g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

YIYY

• Newbie
  • *

รับทราบปัญหาแล้วจ้า ตอนนี้กำลังประชุมหาข้อสรุปกันอยู่ติดตามได้เร็วๆนี้นะ  woon_sad1

ปรับด่วนเลยจ้าจี  g#031 g#031

ซ่งติง

• Newbie
  • *
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับทีมงานสำหรับแก้ปัญหาบัควาปใน 1-1 ที่ผู้เล่นสามารถใช้โปรแกรมเล่น IOS ในพีซี มาช่วยเล่น คือ อยากให้ระงับการใช้แพลตฟอร์มโมบายลง 1-1 จนกว่าจะแก้ไขได้ เพราะมันไม่เหมือนกัน ระบบการล๊อกเป้าหมายมันก็ต่างกันละ โมบายออกแบบมาให้อำนวยความสะดวกแก่ผู้เล่นมากกว่าพีซีอยู่แล้วแต่คิดเอาง่ายๆ ลงแบทเทิล 1-1 3-3 ทำไมต้องมาออนโมบายเล่น มันน่าจะมีข้อจำกัดตรงนี้บ้าง ไม่ใช่ออนโมบายแล้วทำอะไรได้หมดเหมือนพีซี เกมส์นี้มันเป็นพีซีมาก่อนน่าจะให้เครดิตตรงนี้หน่อย เพราะพอคนใช้โปรแกรมเล่น IOS ในพีซีเอาไปใช้หาผลประโยชน์ คนเดือดร้อนก็คือผู้เล่นเอง การต่อสู้มันไม่ใด้ใช้ความสามารถอะไรเลย มันล๊อกให้ มันกำหนดคีย์เองไว้หมดแล้ว แค่คนใช้เอามาหาผลประโยชน์ มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น ..

AsuraKiller

• Newbie
  • *
อัพเดท 31 / 5 / 2561

เครลิค

สาส์นแห่งชัยชนะ
-บัพของสาส์นแห่งชัยชนะจะช่วยลดโอกาสการหลุดของอุปกรณ์สวมใส่ 30% จาก โอกาสการหลุดเดิม
โอนถ่ายพลังเวท
-เปลี่ยนอัตราการโอนถ่ายจากเดิม เป็น 5/10/15/20/25 % ของ MP MAX ผู้ใช้ทักษะแทน
โอนถ่ายพลังเวทหมู่
-เปลี่ยนอัตราการโอนถ่ายจากเดิม เป็น 0.5/1/1.5/2/2.5 % ของ MP MAX ผู้ใช้ทักษะแทน

วอร์ลอค

บัญญัติแห่งความพินาศ
-ปรับเปลี่ยนให้ผลของทักษะในส่วนที่ทำให้ตายทันที เป็นสถานะโคม่า (ลด HP จนเหลือ 1) แทน

ทักษะแห่งจิต

เตรียมความพร้อมขั้นสูง และ จ้าวแห่งสังเวียน
-เพิ่มความสามารถให้สามารถสลายบัพจากทักษะเสียงกระซิบแห่งดวงดาวได้
โดยหากระดับทักษะสูงกว่า จะสามารถสลายได้ 100%
หากระดับเท่ากันมีโอกาส 50%
หากระดับต่ำกว่า 0%

ไอเท็ม
ขวานพญาหงส์อัคคี
-ยกเลิกการล้างระยะหลังใช้ก่อนลงประลอง 1 vs 1 และ 3 vs 3

การงาน เล่นแร่แปรธาตุ ระดับ 12
เพิ่มน้ำยาใหม่ มีคุณสมบัติดังนี้
เมื่ออุปกรณ์สวมใส่หลุดจะทำให้สามารถสวมใส่อุปกรณ์กลับได้แม้ตัวละครจะมีผลของบัพห้ามสวมใส่อุปกรณ์ส่วนนั้นอยู่
ช่วยลดโอกาสการหลุดของอุปกรณ์สวมใส่ 30% จาก โอกาสการหลุดเดิม เป็นจำนวน x ครั้ง
ลดระยะเวลาการห้ามสวมใส่อุปกรณ์ลง 75%

สถานะโคม่า อยากให้เพิ่มการห้ามฟื้นฟู HP ได้ไหม และที่สำคัญเพิ่มโอกาสติดหน่อยก็ดี ของเดิมนี่แทบ ก็ แค่ดวงล้วนๆ

และสกิวที่ทำให้ตายทีเดียวได้เหมือนบัญญัติได้เช่น เสียงเรียกจากยมฑูต ของสื่อ ทำให้ เป็นแบบบัยญัติได้ไหมเป็นสถานะโคม่าแทน เพราะ สกิวนี้ไม่ต้องมี โอกาสแบบ บัยญัติเลยนะ แค่หารลงตัวตายทันที เลือด 1 ล้านขึ้นดาเมจ 1 ล้าน มันเว่อไปหน่อยไหม

ส่วน บัพของสาส์นแห่งชัยชนะ เพิ่มเป็นสัก 50% ก็ไม่เสียหายนะครับ เพราะขุนเองก็ยังมี เสียงกระซิบที่เอาไว้สลายแก้ทางอยู่

AsuraKiller

• Newbie
  • *

พระประกาศิต

ควรปรับเป็นอย่างยิ่ง โดนเฉพาะ แสงสลายวิญญาณ เบาเหลือคณา จาก *2 เป็น *5 ดีกว่ามั้ง ดาเมจอะ อยากให้มีผลทะลุกันเวทด้วย แบบเดิมมันด้อยมากแทบจะไม่มีอะไรดีเลย

aekkaratza

• Newbie
  • *
ขอชื่นชมทีรับฟังปัญหาของผู้เล่นนะครับ แก้ไข ปรับปรุง เปลี่ยนแปลง พัฒนา
เกมส์มันจะสนุกขึ้น ถ้ามีการลดความเหลื่อมล้ำ ปัญหาต่างๆ บัค โปร สายอาชีพบางอาชีพเก่งเกินไป บางอาชีพถูกลืม
 g#046 g#031 g#046 g#031