GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นแชมจะเน้นใส่ออฟสีเขียว กับหินร้อนหินเย็นออฟอะไรดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

akeliskopter

• Newbie
  • *
เล่นแชมจะเน้นใส่ออฟสีเขียว  กับหินร้อนหินเย็นออฟอะไรดีครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ

BoaHanKok

• Newbie
  • *
คือเราเล่น ในfb นะมะรู้เซิฟจริงเค้าใส่กันยังไง

ถ้า Gm มาตอบก็จะตอบว่า ใส่ออฟให้สอดคล้องกับอาชีพและตัวระคร g#016

หินร้อนก็ ทะลุเกาะ กับ เพิ่มความแรงคริ%(หรือจะใส่ Phy % ก็ได้ ตามความเหมาะสม ถ้าสกิลเราเวลสูงๆ ใส่อันนี้น่าจะดีกว่า)

1.ส่วนหินเย็น ถ้าเน้นเดินทางสายกลาง(กันได้ทั้งเวท ทั้งกายภาพ) ก็ใส่ กันคริ % กับกันคริหน่วย แล้วเน้นค่า Abs เยอะๆ ส่วนออฟเขียว ก็เอา Crit resis ออก ใส่ Healing Done แทน ถ้าหินเย็นเวลเยอะๆกับ Abs เยอะๆ เราจะโดนตีแบบคริติคอลเบามาก เราจึงบังคับคนอื่นให้ตีเราติดคริ เลยต้องเอา Crit Resis ออก
แถมเรายังกดยาแรงขึ้นด้วยจากออฟ Healing Done ถ้าใส่ เยอะๆ เกรด เยอะๆ กดยา7K Hpเด้งประมาณ 15Kเลยทีเดียว สัตว์เลี้ยงเราก็ฮิลแรงขึ้นด้วย

2.ถ้าอริ เรา คือพวกโจมตีกายภาพ ก็ใส่ กันกายภาพ% กับแบบหน่วย ซึ่งจะให้ผลดีกว่าข้อ 1 ส่วนออฟเขียวก้เน้น หลบ กับ กันคริ

3.ถ้าอริ เรา คือพวกโจมตีเวท ก็ใส่กันเวท % กับแบบหน่วย ส่วนออฟเขียวก้เหมือนข้อที่2

ปล. ไม่มีออฟไหนที่ชนะได้ทุกอาชีพ อยู่ที่เราจะใส่ไปสู้กับไครมากกว่าค่ะ woon_hurt

นี่คือ ความรู้เบื้องต้นค่ะต้องรอ คนเก่งๆมาตอบอีกที เพราะเราก็ ไม่เก่ง woon_cry