GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้าพเจ้าโดนโกง T^T

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เอาห่อฟ้าออกไปและเอาห่อเหลือง เป็น เงินบิลล่า เท่านั้นก็จบ ว่าปะ อิอิอิอิ

❤ Anny◕‿◕❤

• Full Member
หมวกแรบบี้มันเดลตรงได้นะ ใครเขาห่อเดลกันละจะ  ;D   

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
ผมขอเสนอทางออกนะครับไอเรื่องโกงห่อฟ้าอะไรนี่อะ เพิ่มภาระให้จีนิดหน่อยแต่คงไม่เสียหายอะไร
เนื่องจากความจริงทางทีมงานนั้นมีเจตนาประสงค์ที่จะให้ห่อฟ้านั้นมีไว้เพื่อมอบเป็นของขวัญเพียงเท่านั้น แต่เมื่อมันเกิดเหตุการณ์แล้ว และมีผู้เสียหายทางทีมงานก็ไม่ควรที่จะนิ่งนอนใจนะครับ ผมมองว่าหากมีหลักฐานว่าผู้เล่นอีกฝ่ายได้โกงจริงก็ควรจะมีมาตราการณ์ในการลงโทษกันบ้างไม่ใช่ว่าจะปล่อยให้ลอยนวลไปทั้งๆที่มีทั้งบทสนทนาและเห็นแน่ๆว่ามันนั้นได้โกงจริงๆ ผมจึงอยากให้ให้มีการลงโทษกรณีเช่นนี้บ้างหากเกิดกรณีห่อกล่องฟ้าเพื่อขายแล้วสุดท้ายเป็นการโกงกันโดยมีหลักฐานการสนทนายืนยันแน่ชัดว่าจะทำตามที่ได้ตกลงกันไว้ แต่ผมไม่อยากสร้างภาระอะไรให้มากมายนะครับ แต่ต้องมีข้อแม้ในการดำเนอนการลงโทษคือ ผู้เสียหายต้องเซฟภาพอัพโหลดมาลงในบอร์ดนี้ และในภาพจะต้องมีบทสนทนาด้วยอย่างแน่ชัดทำให้มองหรืออ่านแล้วรู้ว่าบุคคลนั้นได้โกงจริง และห้ามมีการตัดต่อใดๆทั้งสิ้น และผมก็มองว่ามันคงไม่ใช่ภาระหนักหนาอะไรมากมาย เพราะว่าหากมีผู้เสียหายมาแจ้งทางทีมงานก็เพียงแค่อ่านบทสนทนาแล้วก็ ตัดสินไปตามบทสนทนาที่ได้อ่านและจากหลักฐานที่ได้มา มันคงไม่ยุ่งยากสักเท่าไหร่ ส่วนเรื่องบทลงโทษ จะเป็นอย่างไรนั้นคงต้องแล้วแต่ทางทีมงานแหละ แต่ความคิดผมคือ จำคุก30นาทีก็น่าจะเพียงพอสำหรับพวกขี้โกงเช่นนี้

ก็ลองพิจารณาด้วยนะครับ
กด Like ให้เลยคับ
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

ll_-..Athena..-_ll

• Jr. Member
  • **
  • ~“• P♥N •”~
เดลกิลเอา น่าจะได้
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ลงโทษขังคุกตัวละคร UoUd1 เป็นเวลา 168ชั่วโมงข้อหาการซื้อขาย แลกเปลี่ยนไอเทมภายในเกมส์เป็นการหลอกลวง