GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอลอคสายวิญญาณ VS สือสายวินยาน ปรับดีไหม ?

해주창

• Jr. Member
  • **
วอลอคเป็นอาชีพที่ฆ่าคนได้ยากมาก (ถ้าไม่ใช้เกราะใหม่) ดังนั้นพอมีแนวโน้มที่จะปรับ
ด้วยความที่ราตรีนิรันจำกัดดาเมจแค่ 20เค ถึงเวลาที่ควรจะปรับได้หรือยังเพราะเลือกทุกวันนี้ก็สามารถทำแสนๆได้สบายอยู่แล้ว ?
เมื่อเทียบกับสือแสงที่ใช้กลไกเล่นกับมานาของเป้าหมายเหมือนกันกับทำดาเมจได้เป็นแสนๆ (แถมโจมตีหมู่ด้วย - -)

ชื่อไรวะ

• Jr. Member
  • **
วอลอคเป็นอาชีพที่ฆ่าคนได้ยากมาก (ถ้าไม่ใช้เกราะใหม่) ดังนั้นพอมีแนวโน้มที่จะปรับ
ด้วยความที่ราตรีนิรันจำกัดดาเมจแค่ 20เค ถึงเวลาที่ควรจะปรับได้หรือยังเพราะเลือกทุกวันนี้ก็สามารถทำแสนๆได้สบายอยู่แล้ว ?
เมื่อเทียบกับสือแสงที่ใช้กลไกเล่นกับมานาของเป้าหมายเหมือนกันกับทำดาเมจได้เป็นแสนๆ (แถมโจมตีหมู่ด้วย - -)
โจมตีหมู่ไม่พอ สกิวเล็งเป้าหมายเดี่ยวๆมันยังทำให้กระจายรอบเป้าหมาย6x6ช่องอีกอย่างเวอร์

noophum007

• Newbie
  • *
ห้ามฟูมานา+ดูดมานาด้วยคับ ทำสายเวทง่อยไปเลย ไม่ต่างกับเกราะสะท้อนวอเลย(แบบเก่านะ) มันทำให้สายเวทง่อยไปเลย แถมกดได้รัวๆแถมเป็นหมู่อีก อย่างน้อยให้มันติดสถานะสัก10วิคูลดาว30วิก้ว่าไป

noophum007

• Newbie
  • *
ต้านทาน300%+ก็เอาไม่อยู่ครับ เหนในสกิวสื่อบอกใช้ต้านทานช่วยลดการติดสถานะ สรุปบัคใช่ป่ะ

Garrat

• Newbie
  • *
กันเวท100ก็ไม่ตายแล้วคับแหวนน้ำ
พูดเหมือนง่ายนะครับ แหวนน้ำกันเวท100ก็ไม่ตาย คือต้องเสียตัง2k++เพื่อแหวนน้ำแล้วก็ต้องหากาก+16รอบมาอีกอ่ะนะ กะอาชีพๆนึงเลยอ่านะ pay to winไปไหม มันควรจะเนิฟเพื่อให้สมดุลสิ ไม่ใช้ไปหาแหวนน้ำ งี้ถ้าวอกิลที่ในกิลไม่ต้องมีแหวนน้ำเป็นสิบวงเพื่อกันสื่อเลยหรอ ? woon_huh คนทรงร่างโกเลมด้วยอีกตัวเลือดแม่ง600-700K กดกองพัน วิ่งผ่านนี่แตกหมด แล้วงี้คือทั้งกิลต้องตุนแหวนน้ำไว้เป็นสิบๆวงเลยไหม กับการตีอาชีพที่OPแบบนี้ ? woon_huh

qiller

• Newbie
  • *
กันเวท100ก็ไม่ตายแล้วคับแหวนน้ำ
พูดเหมือนง่ายนะครับ แหวนน้ำกันเวท100ก็ไม่ตาย คือต้องเสียตัง2k++เพื่อแหวนน้ำแล้วก็ต้องหากาก+16รอบมาอีกอ่ะนะ กะอาชีพๆนึงเลยอ่านะ pay to winไปไหม มันควรจะเนิฟเพื่อให้สมดุลสิ ไม่ใช้ไปหาแหวนน้ำ งี้ถ้าวอกิลที่ในกิลไม่ต้องมีแหวนน้ำเป็นสิบวงเพื่อกันสื่อเลยหรอ ? woon_huh คนทรงร่างโกเลมด้วยอีกตัวเลือดแม่ง600-700K กดกองพัน วิ่งผ่านนี่แตกหมด แล้วงี้คือทั้งกิลต้องตุนแหวนน้ำไว้เป็นสิบๆวงเลยไหม กับการตีอาชีพที่OPแบบนี้ ? woon_huh
แหวนน้ำตอนนี้กี่บาทเองครับ g#009

adisonta22

• Newbie
  • *
ช่ายต้องมีแหวนน้ำ ไม่มีก็แพ้ต่อไปง่ายๆ

San

• Newbie
  • *
อยากให้มองอย่างนี้มากกว่าครับ เดียวนี้แหวนไม่ได้มีราคาสูงเหมือนแต่ก่อนแล้ว ผู้เล่นทั่วไปสามารถมีได้ไม่ยากเลย พอผู้เล่นมีแหวนน้ำ ทำให้สามารถทำค่าเกราะเวทเกิน 100 เกือบทุกอาชีพ จากเดิมที่มีไม่กี่อาชีพที่ทำได้ ทำให้ความไม่สมดุลเกิดขึ้นเมื่อเอาความสามารถทะลุเกราะของโป๊ะออกไป

San

• Newbie
  • *
อีกส่วนหนึงคือ เดิมทีทักษะรัตติกาลกับแสงสลายวิญญาณของผู้สื่อก็ไม่ได้ทะลุเกราะเวทเมื่อติดโป๊ะอยู่แล้ว ไม่เหมือนกับสายเวทอื่นๆ ทำให้พอปรับโป๊ะไป ผู้สื่อก็ไม่ได้รับผลกระทบ กลับกันการปรับเบี่ยมรอบคอบทำให้ผู้เล่นทำกันเวทได้น้อยลง พอเจอระเบิดเวทลดเกราะเวทไป 25% ผู้สื่อเลยดูโอเวอร์มากๆ g#031

Garrat

• Newbie
  • *
อีกส่วนหนึงคือ เดิมทีทักษะรัตติกาลกับแสงสลายวิญญาณของผู้สื่อก็ไม่ได้ทะลุเกราะเวทเมื่อติดโป๊ะอยู่แล้ว ไม่เหมือนกับสายเวทอื่นๆ ทำให้พอปรับโป๊ะไป ผู้สื่อก็ไม่ได้รับผลกระทบ กลับกันการปรับเบี่ยมรอบคอบทำให้ผู้เล่นทำกันเวทได้น้อยลง พอเจอระเบิดเวทลดเกราะเวทไป 25% ผู้สื่อเลยดูโอเวอร์มากๆ g#031
จะบอกอีกอย่างว่าวอสายราตรี มันไม่คิดเกราะเวทนะครับ คุณอย่าคิดแค่ว่าเอ้ยดาเมจไม่เท่าสื่อ แต่สื่อกันหลังเวทลดดาเมจได้ แต่ราตรีกันหลัง190 ก็แตกนะครับ สกิลมันไม่คิดเกราะ ไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือมันเป็นบัค สายราตรีบอกใช้ต้านช่วยทอนดาเมจได้ อันนี้ก็ไม่ช่วยทอนไรเลย งงๆนะครับ woon_huh woon_huh

noophum007

• Newbie
  • *
ถ้ากัน100%+ช่วยได้จริงๆ ทำไมยังโดนดูมานาล่ะ มันกันไม่ได้รึงาย ดูดมานาแรงมาก ดูดมานานีว่าเจ็บละนะ ยังห้ามฟูอีก แถมกดซะแบบ คาเลยคูลดาวไม่มี เดินเอาไม้เท้าตีหัว แบบนี้หราา woon_5555