GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<Update!> รายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้

evil-mix

• Newbie
  • *
G G G G G
เอางี้ๆได้ไหม
ถ้าอยากปรับมากนักไปสร้างอิกเซิฟนึง
แล้วปล่อยให้เซิฟนี้เป็นแบบนี้แหละ
ใครอยากให้ปรับก็ไปเล่นอีกเซิฟนึงนู๊น ไป๊...
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

097080193

• Newbie
  • *
คุนบอกว่า สกิล เตรียม  สกิล กายทิพ  ไม่ไช่ ปันหา หลัก !!  รู้ได้ ไง คุนมาเล่น คุนมาเกรียน กับพวกผม รึไง ที่เป็นคน
เสียเปอ  เสีย มน  เสียชีวิต ในเกม ที่ ตาย  ที่ต้องล้างกรรม  ที่ต้องตี  กับ เบอ!!  ระเบิด 24   วิ  กาย24  เนีย
คุน คิดงี้   ต่อไป คนเล่นเบอ หมด  ละ คนที่เล่นอาชีพ อืนละครับ
ไห้ทำไง  ออกนอกวุ้นปุบตาย  เปลี่ยนอาชีพไม่ได้ เพราะเจอ เบอ ระเบิด แสก หน้า - -
หรอ
ปันหา มันยุที่ c3  เบอ มัน มีระยะ เวลานานไป  +  สะกิลเตรียมทะหาร  แถม  เบอยังมีคำราม ที่+  ทุกอย่าง แม่น โจมตี  อะไรอีกมาก
 หรือจาไห้กด โกย= =  โกยไป เบอ ระเบิิด อยากจาบอกว่ามัน วิ่งแซง  โกย แนบ  อีกนะ รู้ไว้สะด้วย

ปรับไห้ ตงจุดหน่อย เหอะ
 woon_angry woon_angry woon_angry

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
อ้างถึง
อ่อ เข้าใจละ ไม่ว่ายังไงก็จะปรับสินะครับ ไม่ว่าใครจะทำยังไงก็จะปรับใช่มั้ยครับ ไม่เป็นไรครับคุณ"เทพเจ้า"แห่งเกมอสุรา ผมยอมรับเงื่อนไขนั้นและจะเลิกเล่นในเร็ววันนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ผมขอเหตุผลดีๆ สักข้อ ที่คุณคิดว่าทีมงานไม่ควรปรับหน่อยเถอะครับ ผมรอคำตอบนานแล้ว
ครั้นคุณรั้นจะเลิกเล่นอย่างเดียว ผมคงรั้งคุณไว้ไม่ได้ เพราะผมไม่สามารถปรับตามใครคนใดคนหนึ่ง
หรือปรับให้ถูกใจทุกคนคงไม่ได้ ต้องยึดเอาส่วนรวมเป็นหลักครับ

ขอบคุณครับ

MiiNiiE

• Newbie
  • *
คุณจีเอมที่เคารพ คงรู้จักกับคำว่าความเคยชินใช่มั้ยคะ ถ้าเคยได้ผ่านการรับการศึกษามาบ้าง ความเคยชินเป็นสิ่งที่ติดตัวมนุษย์มาตั้งแต่แรกเกิดเรยก้ว่าได้ต้องให้ยกตัวอย่างมั้ยคะ และมันเป็นความผิดของผู้เล่นหรือค่ะในเมื่อคุณพุดเองว่าควรจะปรับตั้งแต่เริ่มเซิพเวอนี้แล้ว แล้วทำไมไม่ทำสะละ ปล่อยเวลามาเนิ่นนานแบบนี้ทำไม เหตูผลต่างๆที่คุณอ้างขึ้นมานั้น มันเกิดจา่กความผิดของใครคะ ของผู้เล่นหรือตัวทีมงาน การจะป้ายสิ่งสกปรกที่คุณทำมันขึ้นมาให้ผู้อื่น มันสมควรแล้วหรอคะ ไม่ได้อยากจะดราม่า หรืออะไรทั้งนั้นแค่เป็นผู้เล่นคนหนึ่งที่เห็นว่าการปรับครั้งนี้จะทำให้ความสนุกลดน้อยลงไปก็เท่านั้นเอง แล้วสังคมในเกมส์ที่ดีมันควรเริ่มจากผู้บริหารและลดหลั่นกันมาจนถึงผู้บริโภคไม่ใช่หรอคะ การทำแบบนี้คุณถามถึงความต้องการของลูกค้าหรือป่าวว่าพอใจมั้ย ถ้าไม่พอใจก้ปิดพีเคสิ ย้ายเซิพสิ แค่นี้หรอที่คุณคิดได้ ถึงอย่างไรก้ตามคงไม่สามารถขัดต่ออำนาจของเหล่าจีเอมได้หรอกคะ ไม่ว่าจะเสนออะไรไปรู้สึกว่าจะมีคำตอบมาเป็นอย่างดี ไม่ได้อยากอ้างการเมืองแต่ว่า ประชาธิปไตยในสังคมเกมส์มันอยู่ตรงไหนหรอคะ ทั้งที่เป็นเกมส์ของคนไทยด้วยกัันเองแท้ๆ ทั้งๆที่เสียงคนคัดค้านอย่างไรก้มากกว่าแน่นอนแต่คุณก็ยังพยายามที่จะทำต่อไป ระบบโหวตก็มีไม่ใช่หรอค่ะหรือว่าไม่กล้าที่จะเปิดโหวตขึ้นมาเกี่ยวกับการปรับครั้งนี้กันแน่คะ  ด้วยเหตุผลแค่ คุณ อยากจะปรับเท่านั้นเองหรอคะ

ปล.ยึดส่วนรวมเป็นหลัก เป็นคำพูดที่สวยหรูจริงๆคะ แต่ทำได้หรอ

อุ้ย

• **
คุนบอกว่า สกิล เตรียม  สกิล กายทิพ  ไม่ไช่ ปันหา หลัก !!  รู้ได้ ไง คุนมาเล่น คุนมาเกรียน กับพวกผม รึไง ที่เป็นคน
เสียเปอ  เสีย มน  เสียชีวิต ในเกม ที่ ตาย  ที่ต้องล้างกรรม  ที่ต้องตี  กับ เบอ!!  ระเบิด 24   วิ  กาย24  เนีย
คุน คิดงี้   ต่อไป คนเล่นเบอ หมด  ละ คนที่เล่นอาชีพ อืนละครับ
ไห้ทำไง  ออกนอกวุ้นปุบตาย  เปลี่ยนอาชีพไม่ได้ เพราะเจอ เบอ ระเบิด แสก หน้า - -
หรอ
ปันหา มันยุที่ c3  เบอ มัน มีระยะ เวลานานไป  +  สะกิลเตรียมทะหาร  แถม  เบอยังมีคำราม ที่+  ทุกอย่าง แม่น โจมตี  อะไรอีกมาก
 หรือจาไห้กด โกย= =  โกยไป เบอ ระเบิิด อยากจาบอกว่ามัน วิ่งแซง  โกย แนบ  อีกนะ รู้ไว้สะด้วย

woon_angry woon_angry woon_angry
ผมตอบไปแล้วครับเรื่องนี้ ขออนุญาตไม่อ้างอิงแล้วนะครับ ปล่อยผ่านเลยครับ

-_Silly_-Girl-_♥-

• อดีตเคยเจ็บ
  • Newbie
  • *
  • ปัจจุบัน In love สุดๆ ขอบคุณเธอที่รัก
2.2 ปรับปรุงสกิลของทุกอาชีพที่โจมตี หรือบัฟ โดยเล็งเป้าหมายเดียว ให้ได้รับบัฟพิเศษโดยมีผลทำให้ตัวละครนั้นบังคับเปิด PK เป็นเวลา 5 นาที (สะสมได้สูงสุด 5 นาที) หลังจากที่กดใช้งานใส่เป้าหมายที่เปิด PK อยู่ โดยที่บัฟพิเศษดังกล่าวนี้ จะไม่ได้รับผล EXP 5 เท่า เหมือนการเปิด PK แบบปกติ บัฟจะหายไปเมื่อเวลาหมดเท่านั้น! 

ถ้าหมดเวลา5นาทีหรือตาย
 แล้วก็ใช้สกิล หรือบัฟ โดยเล็งเป้าหมายเดียว ใส่เป้าหมายที่เปิดPK อยู่
 งั้นบัฟมันก็ขึ้นมาอีกใช่มั้ยค่ะ?
 ถ้าเป็นแบบนี้ งั้นตัวละครที่ปิดพีเคอยู่มันก็ไม่ได้ต่างอะไรกับเปิดพีเคเลย ?
แต่ที่จากอ่านดูเห็นเขาบอกว่าปัญหาอยู่ที่เบอระเบิด
ทำไมไม่ปรับ สกิล เตรียมความพร้อมให้สามารถใช้ได้แค่กับตัวเองหละค่ะ..... g#001 g#001 g#001

woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

หัน หลัง ให้ กับ อดีต ที่ เจ็บปวด

Maid

• **
ผมว่าอะน่ะ เวลาทำอะไร เอามาทดสอบดูเซิร์ฟหลัก ให้ผู้เล่นประเมินกันเอง ไม่ใช่"พวกคุณ"คิดเอาเองเออเอง คุณก็ใกล้เคียงกับพระเจ้าเกมนี้ละครับ พวกเราขัดขืนไม่ได้หรอก แต่เราเลิกเล่นได้

เช่น จะทดสอบอะไรใหญ่ๆอย่างนี้

1. ทดสอบในนรกเพื่อดูบัค
2. ทดสอบเซิร์ฟหลักโดยกำหนดระยะเวลา เช่น 2สัปดาห์
3. เอาออกแล้วให้ผู้เล่นโหวต
4. จัดการระบบ
4.1 ผู้เล่นเห็นด้วย เอาลงระบบจริง
4.2 ผู้เล่นไม่เห็นด้วย ตกไป

บอกแล้วว่า ไม่เคยคิดเอง เออเอง ไม่เคยหักดิบ ที่เอามาลงให้อ่านกันก่อนก็เพื่อให้คอมเม้นท์ ถ้าเหตุผลของคุณฟังขึ้น เราก็ฟังครับ

ที่คุณควรทำ ไม่ใช่ตั้งกระทู้แบบนี้ แต่ต้องตั้งเป็นกระทู้แบบโพลล์ อย่างนี้เค้าเรียก "แจ้งให้ทราบ" ไม่ใช่ขอความเห็น เพราะคุณบอกว่าคุณจะปรับอีก2อาทิตย์

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4392.0

อย่างกระทู้นี้ครับ ที่เรียกว่าถามความคิดเห็น

และอย่างกระทู้นี้ครับ

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4648.0

แค่ที่คุณตั้งชื่อกระทู้ มันก็ไม่ใช่แล้วแหละ แถมเนื้อหาตรงไหนที่บอกว่าจะไม่ปรับ ตรงไหนที่บอกว่าจะถาม ความคิดเห็นที่คุณถามน่ะมันคนละเรื่องกับที่คุณจะปรับรึเปล่า

กระทู้นี้เรียกกระทู้ แจ้งให้ทราบ ครับ

อีกอย่าง ถ้าคุณจะขอความคิดเห็น ทำไมไม่ไปตั้งที่เรื่องเล่า มาตั้งที่ประกาศอย่างเป็นทางการทำไม อย่าอะไรเลยครับ ยอมรับมาดีกว่าว่ายังไงก็จะปรับ แบบพวกดันทุรังดื้อหัวชนฝา

Maid

• **
อ้างถึง
อ่อ เข้าใจละ ไม่ว่ายังไงก็จะปรับสินะครับ ไม่ว่าใครจะทำยังไงก็จะปรับใช่มั้ยครับ ไม่เป็นไรครับคุณ"เทพเจ้า"แห่งเกมอสุรา ผมยอมรับเงื่อนไขนั้นและจะเลิกเล่นในเร็ววันนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ผมขอเหตุผลดีๆ สักข้อ ที่คุณคิดว่าทีมงานไม่ควรปรับหน่อยเถอะครับ ผมรอคำตอบนานแล้ว
ครั้นคุณรั้นจะเลิกเล่นอย่างเดียว ผมคงรั้งคุณไว้ไม่ได้ เพราะผมไม่สามารถปรับตามใครคนใดคนหนึ่ง
หรือปรับให้ถูกใจทุกคนคงไม่ได้ ต้องยึดเอาส่วนรวมเป็นหลักครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ขอให้รั้งหรอกครับ เหตุผลที่ไม่ควรปรับ เอาข้อสำคัญๆเลยนะ

1. คนส่วนมาก
ไม่เห็นด้วย เพราะการที่คุณปรับมันไม่ได้ทำให้สมดุลเกมดีขึ้นเลย
2. คุณไม่เคยแก้ปัญหาได้ตรงจุด แต่คุณแก้ที่ปลายเหตุ

จบมั้ยครับ แค่ข้อแรกคุณก็ตกแล้วละ

----------------------ใต้พิพบ มันต้องเถื่อนๆว่าม่ะ จะเกรียนทั้งทีคิดกลัวด้วยไง-----------------------
แล้วสกิลของพวกวอลอคอ่ะ ที่คอยกลั่นแกล้งพระ สาปคลั่งใส่พระปิดpk ตัวเองจะเปิดpkอัตโนมัติ ป่าวอ่ะ

Maid

• **
อ้อ แล้วอีกอย่างที่บอกว่าปรับเพื่อส่วนรวมอ่ะครับ

ส่วนรวมตรงไหนที่พอใจกับการปรับของคุณมั่ง แค่กระทู้โพลล์ของผมก็แสดงให้เห็นแล้วว่าพวกที่ไม่ต้องการให้ปรับอ่ะมีมากกว่า แต่ถ้าคุณไม่เชื่อผม คุณก็ลองทำโหวตแบบไม่ใช้โซล ไม่เสียอะไรเลยใส่เซิร์ฟหลักสิครับ ถ้าผลออกมาว่าอยากให้ปรับมากกว่า แล้วค่อยมาว่ากัน

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4648.0

ดูนะครับ ข้อไหนกันแน่ที่มากกว่า นี่แค่ส่วนน้อยเท่านั้นนะ

อาจารย์ ยุ่น

• **
คุณจีเอมที่เคารพ คงรู้จักกับคำว่าความเคยชินใช่มั้ยคะ ถ้าเคยได้ผ่านการรับการศึกษามาบ้าง ความเคยชินเป็นสิ่งที่ติดตัวมนุษย์มาตั้งแต่แรกเกิดเรยก้ว่าได้ต้องให้ยกตัวอย่างมั้ยคะ และมันเป็นความผิดของผู้เล่นหรือค่ะในเมื่อคุณพุดเองว่าควรจะปรับตั้งแต่เริ่มเซิพเวอนี้แล้ว แล้วทำไมไม่ทำสะละ ปล่อยเวลามาเนิ่นนานแบบนี้ทำไม เหตูผลต่างๆที่คุณอ้างขึ้นมานั้น มันเกิดจา่กความผิดของใครคะ ของผู้เล่นหรือตัวทีมงาน การจะป้ายสิ่งสกปรกที่คุณทำมันขึ้นมาให้ผู้อื่น มันสมควรแล้วหรอคะ ไม่ได้อยากจะดราม่า หรืออะไรทั้งนั้นแค่เป็นผู้เล่นคนหนึ่งที่เห็นว่าการปรับครั้งนี้จะทำให้ความสนุกลดน้อยลงไปก็เท่านั้นเอง แล้วสังคมในเกมส์ที่ดีมันควรเริ่มจากผู้บริหารและลดหลั่นกันมาจนถึงผู้บริโภคไม่ใช่หรอคะ การทำแบบนี้คุณถามถึงความต้องการของลูกค้าหรือป่าวว่าพอใจมั้ย ถ้าไม่พอใจก้ปิดพีเคสิ ย้ายเซิพสิ แค่นี้หรอที่คุณคิดได้ ถึงอย่างไรก้ตามคงไม่สามารถขัดต่ออำนาจของเหล่าจีเอมได้หรอกคะ ไม่ว่าจะเสนออะไรไปรู้สึกว่าจะมีคำตอบมาเป็นอย่างดี ไม่ได้อยากอ้างการเมืองแต่ว่า ประชาธิปไตยในสังคมเกมส์มันอยู่ตรงไหนหรอคะ ทั้งที่เป็นเกมส์ของคนไทยด้วยกัันเองแท้ๆ ทั้งๆที่เสียงคนคัดค้านอย่างไรก้มากกว่าแน่นอนแต่คุณก็ยังพยายามที่จะทำต่อไป ระบบโหวตก็มีไม่ใช่หรอค่ะหรือว่าไม่กล้าที่จะเปิดโหวตขึ้นมาเกี่ยวกับการปรับครั้งนี้กันแน่คะ  ด้วยเหตุผลแค่ คุณ อยากจะปรับเท่านั้นเองหรอคะ

ปล.ยึดส่วนรวมเป็นหลัก เป็นคำพูดที่สวยหรูจริงๆคะ แต่ทำได้หรอ

ความเคยชิน ของคุณนั้น ถ้ามันตั้งอยู่บนความถูกต้อง ผมก็จะไม่ขอทัดทานหรอกครับ หากแต่มันผิดที่ผิดทางอยู่ ผมจึงต้องปรับแก้ให้มันถูกต้องก็เท่านั้นเอง
ครั้นจะเอาส่วนรวมเป็นที่ตั้งกันซะทั้งหมด โดยไม่คำนึงถึงความถูกต้อง มันก็ใช่ที่นะครับ

อีกอย่างหากผมเปิดโหวตจริง คุณรับได้กับผลโหวตจริงหรือเปล่า?? จะมีประเด็นเรื่องความโปร่งใสตามมามั้ย ผลโหวตเชื่อได้แค่ไหน
ระบบไม่ได้ทำมารองรับกับเรื่องละเอียดอ่อนเช่นนั้นครับ ระบบโหวตของเราคือ "โพล" มันไม่สามารถเอาผลของมันมาใช้จริงได้ เพียงแค่อ้างอิงได้
เหมือนพวกโพลต่างๆ ที่สำรวจกันมา เช่น สวนดุสิตโพล สำรวจว่า ใครจะได้เป็นนายก นั่นแหละครับ ผลของโพลมันเอามาเลือกนายกไม่ได้

Maid

• **
หรอ

ผมตอบไปแล้วครับเรื่องนี้ ขออนุญาตไม่อ้างอิงแล้วนะครับ ปล่อยผ่านเลยครับ

งั้นถ้าปัญหาไม่ได้อยู่ที่เบอระเบิดกับเซนเตรียม แล้วปัญหาอยู่ที่ตรงไหนครับ...

ลดความเกรียนเพื่อคนส่วนมาก

ช่วยคนเวล

หรือตัวคุณเอง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ผมเองก็แวะเวียนไปเล่น pk อยู่บ้างนะ
แต่่ตัวละครของผมไม่ได้เปิด pk ไว้
แต่ก็พอจะรับรู้เรื่องราวต่างๆ ที่เป็นปัญหาอยู่บ้างนิดๆหน่อยๆ
อาจจะช่วยออกความเห็นอะไรไม่ได้ เพราะผมไม่ได้คลุกคลีจนรู้ทุกอย่าง
อ่านความคิดเห็นของบางท่าน ทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย ก็น่าสนใจ น่าคิดตาม มีเหตุผลดี
แต่ขออ้างความเห็นนี้หน่อยนึงนะคับ ตรงส่วนที่ทำสีแดงไว้

ในเมื่อรู้จักความเคยชิน ผมว่าก็น่าจะรู้จักการปรับตัวด้วยเหมือนกันนะคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Maid

• **

ความเคยชิน ของคุณนั้น ถ้ามันตั้งอยู่บนความถูกต้อง ผมก็จะไม่ขอทัดทานหรอกครับ หากแต่มันผิดที่ผิดทางอยู่ ผมจึงต้องปรับแก้ให้มันถูกต้องก็เท่านั้นเอง
ครั้นจะเอาส่วนรวมเป็นที่ตั้งกันซะทั้งหมด โดยไม่คำนึงถึงความถูกต้อง มันก็ใช่ที่นะครับ

อีกอย่างหากผมเปิดโหวตจริง คุณรับได้กับผลโหวตจริงหรือเปล่า?? จะมีประเด็นเรื่องความโปร่งใสตามมามั้ย ผลโหวตเชื่อได้แค่ไหน
ระบบไม่ได้ทำมารองรับกับเรื่องละเอียดอ่อนเช่นนั้นครับ ระบบโหวตของเราคือ "โพล" มันไม่สามารถเอาผลของมันมาใช้จริงได้ เพียงแค่อ้างอิงได้
เหมือนพวกโพลต่างๆ ที่สำรวจกันมา เช่น สวนดุสิตโพล สำรวจว่า ใครจะได้เป็นนายก นั่นแหละครับ ผลของโพลมันเอามาเลือกนายกไม่ได้

แล้วทำไมคุณไม่ทำให้มันทำได้ละครับ หรือ คุณไม่ทำดีกว่า คุณลงไปเลย 1 ไอดี 1ครั้ง ไม่เสียโซล ไม่เสียบิล คาเดทปั้นใหม่เกินกว่า1เดือนโพลล์ไมไ่ด้ กล้ามั้ยละครับ?