GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 กันยายน 2554

Hamster

• Jr. Member
  • **
อีกอย่างครับ โอกาศติด 3 ครั้งเป็นไปแทบไม่ได้ ภายใน 10 วิ  woon_cry

จากการคำนวณนะครับ ท่าน
  g#039

ผมจะรอดูต่อไปครับ  woon_sunny

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมว่าลองใช้งานจริงก่อนดีกว่านะ ถ้าไม่เวิร์คค่อยโวยก็ยังไม่สาย
คิดคำนวณกันไว้ได้นะ แต่ว่าอย่าเพิ่งตีโพยตีพายให้มากมายดีกว่า
เทียบกับอัตราติดเอฟเฟคของสกิลหรือแรร์อย่างอื่น 5% นี่ผมว่าก็ไม่น้อยนะ
อย่างหน้าไม้แห่งความเงียบเนี่ย ก็ติดออกจะบ่อย
แต่สถานะจากแรร์ระดับสูงพวกนี้เนี่ย สังเกตดีๆ รู้สึกว่าจะป้องกันไม่ได้นะ
ผมไม่แน่ใจว่าสามารถป้องกันด้วยต้านทานอะไรรึป่าวนะ แต่เท่าที่ดูรู้สึกจะไม่มี
ถ้าป้องกันดีบัพพวกนี้ไม่ได้ ผมว่า 5% ก็ค่อนข้างเหมาะสมนะ

อันนี้ผมไม่ได้ว่านะ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดไปนะคับ
ผมก็มองอีกแง่ว่า ถ้าผู้เล่นจะโวยก็ไม่แปลกเท่าไหร่
เพราะแรร์ใหม่ที่จะอัพเดท ทีมงานทดสอบกันเองหมด
ไม่ได้เอามาให้ผู้เล่นได้ทดลองใช้งานในเซิฟทดสอบก่อน
แรร์ต่างๆ ที่อัพเดทกันไปก่อนหน้านี้ ส่วนใหญ่ก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
จนมาลองหลังจากอัพเดทไปแล้ว ซึ่งก็เป็นที่มาของการปรับหอกมังกรระบำนั่นแหละคับ

บางอย่างทีมงานอาจจะมองว่าเหมาะสมแล้ว
แต่การใช้งานจริง ผู้เล่นอาจจะมีวิธีพลิกแพลงต่างกันออกไป
ทั้งให้แรร์ที่ใช้แสดงประสิทธิภาพได้ดีขึ้น
หรือแม้กระทั่งป้องกันสถานะต่างๆ จากแรร์ของฝ่ายตรงข้าม
บางทีของที่คิดว่าเหมาะสมมันก็พลิกแพลงได้จนเทพเวอร์
หรือโดนแก้ทางได้ซะจนกลายเป็นขยะไร้ค่าก็น่าจะมีนะ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Hamster

• Jr. Member
  • **
ผมว่าลองใช้งานจริงก่อนดีกว่านะ ถ้าไม่เวิร์คค่อยโวยก็ยังไม่สาย
คิดคำนวณกันไว้ได้นะ แต่ว่าอย่าเพิ่งตีโพยตีพายให้มากมายดีกว่า
เทียบกับอัตราติดเอฟเฟคของสกิลหรือแรร์อย่างอื่น 5% นี่ผมว่าก็ไม่น้อยนะ
อย่างหน้าไม้แห่งความเงียบเนี่ย ก็ติดออกจะบ่อย
แต่สถานะจากแรร์ระดับสูงพวกนี้เนี่ย สังเกตดีๆ รู้สึกว่าจะป้องกันไม่ได้นะ
ผมไม่แน่ใจว่าสามารถป้องกันด้วยต้านทานอะไรรึป่าวนะ แต่เท่าที่ดูรู้สึกจะไม่มี
ถ้าป้องกันดีบัพพวกนี้ไม่ได้ ผมว่า 5% ก็ค่อนข้างเหมาะสมนะ

อันนี้ผมไม่ได้ว่านะ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดไปนะคับ
ผมก็มองอีกแง่ว่า ถ้าผู้เล่นจะโวยก็ไม่แปลกเท่าไหร่
เพราะแรร์ใหม่ที่จะอัพเดท ทีมงานทดสอบกันเองหมด
ไม่ได้เอามาให้ผู้เล่นได้ทดลองใช้งานในเซิฟทดสอบก่อน
แรร์ต่างๆ ที่อัพเดทกันไปก่อนหน้านี้ ส่วนใหญ่ก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
จนมาลองหลังจากอัพเดทไปแล้ว ซึ่งก็เป็นที่มาของการปรับหอกมังกรระบำนั่นแหละคับ

บางอย่างทีมงานอาจจะมองว่าเหมาะสมแล้ว
แต่การใช้งานจริง ผู้เล่นอาจจะมีวิธีพลิกแพลงต่างกันออกไป
ทั้งให้แรร์ที่ใช้แสดงประสิทธิภาพได้ดีขึ้น
หรือแม้กระทั่งป้องกันสถานะต่างๆ จากแรร์ของฝ่ายตรงข้าม
บางทีของที่คิดว่าเหมาะสมมันก็พลิกแพลงได้จนเทพเวอร์
หรือโดนแก้ทางได้ซะจนกลายเป็นขยะไร้ค่าก็น่าจะมีนะ

จะรอ ดูต่อไปครับ  g#008

Kadilag

• Newbie
  • *
ผมก็ว่าน้อยไปหน่อยนะ 5% แต่ข้อดีคือติด 10*10 ช่อง แต่จะติดซ้อนได้ 3 ครั้งนี้ อืมๆจะถึงไหม  g#002
...เบอเซอเกอร์เป็นอาชีพที่ต้องโจมตีระยะประชิดด้วยสิ  g#027

RMR

• Newbie
  • *
4.5 หอก Rare 09 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น หอกทลายสวรรค์
  ความสามารถของอาวุธ :  เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะ ทลายสวรรค์ 
  ความสามารถของทักษะทลายสวรรค์ : เมื่อใช้ใส่เป้าหมายจะทำให้เป้าหมายติดบัฟ ทลายสวรรค์ เป็นเวลา 3 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที
  ความสามารถของบัฟทลายสวรรค์ : ส่งผลให้ผู้เล่นที่ติดบัฟทลายสวรรค์ ติดสถานะมึน 100% และลดพลังป้องกันทุกอย่างเหลือ 0 ลดหลบหลีกเหลือ 0  และหากผู้ใช้ทักษะโจมตีใส่เป้าหมายที่อยู่ในบัฟทลายสวรรค์ จะทำให้ติดโป๊ะ 100%

ผมว่าุ่ถ้าลองวิเคราะดีๆ มันโหดนะครับ ลองคิดดูนะึครับ หลังจากที่กด สกิลใส่เป้าหมาย คิดสถานะมึน(ไม่ทราบว่ากี่วิ) ป้องกันเปน 0 อัตราโป๊ะ 100% ถ้าใช้สกิลแล้ว ศาสตราฝ่าเวหา หรือ หอกกางเขน โดยที่โอกาสติดโป๊ะ 100% จะเหลืออะไรหว่า ?

ลองคิดในทางตามใจตัวเองสัก 10วินาที  ได้ทั้งศาสตรา ทั้งหอกกาเขน อาจจะมากกว่า 2 สกิล โดยที่โอกาสติดโป๊ะ 100% ภายใน 10 วิ รับลองว่า ยิ่งกว่าเบอคำรามเสียอีก  g#016 g#016 g#016

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
คงได้เห็นพาลาออฟหอกคลั่งละงานนี้ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

กูมาเคลีย

• Full Member
  • ธนวินหีหมาอุดมไช
คงได้เห็นพาลาออฟหอกคลั่งละงานนี้ woon_555

g#016 g#016จำเป็นที่ไหน บัพดูดเลือดก้อตายแล้ว

g#037 g#037
เสือก

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

g#016 g#016จำเป็นที่ไหน บัพดูดเลือดก้อตายแล้ว

g#037 g#037
หอกก็ไร้ค่าดิ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

KnoW

• Newbie
  • *
g#046  g#035 แล้วของการงานทำมัยมันห่วยจังอะ ผมทำการงานตีอาวุธ ระดับ 15 ได้ ดาบใหญ่ฮาริเดียม แต่ความสามารถ มะมีเลย ทำกะยาก แบบนี้ไปหาตีบอสดีกว่าไหม เสียดายเวลาเป็นปี ทำการงาน  g#035 g#046
g#046 ตอบผมหน่อยกะดีนะ  g#046 ว่าทำมัยของการงาน ที่แสนจะทำยากแต่ทำมัยทักษะของไอเทมถึงได้มะมีรัยสู้ของแร่ที่ไปตีจากบอสได้เลย แล้วอย่างงี้ใครจะมีกำลังใจทำการงานกันอีกละครับ  g#014 คิดแล้วเศร้าใจ g#002

---------IcezeicE

•Insomnia' •

• un' :)
แปลกใจจริงๆ
ประกาศิตเทวะใช้แล้วเดินได้ รีบปรับให้เหมือนเดิมเร็วดี
ส่วนแสงจู่โจมใช้แล้วไม่มึน ทำไมไม่รีบปรับให้เหมือนเดิม
หรือว่าที่ไม่ปรับคืนเพราะมันไม่ใช่บัค (:

Bee-B

• Newbie
  • *
ขอปืนทหารมั่งค่ะ ปืนหทารเวล60ตอบตรงๆในชีวิทมะเคยเห็น เรื่อง pk ที่โดนด่า แก้มะตรงประเด็นค่ะ ถ้าปรับงั้นจริง คนคงเลิกตีกันเพราะไปชุบไม่ได้ฟูตีสดพระก็คงโดนสอยก่อน อาชีพที่ลันลาก้เบอกะเทร ไปเตรียมไนเมืองวาบมาก็ยังได้ อัมตะหมดกลับไปเตรียมไหม่ดูแล้วอาชีพอื่นเสียเปรียบมากกว่าตอนเบิด24อีกนะค่ะ อ้อถ้าจาไล่ไห้คนเลิกเล่นเพราะเกมไกล้เจ้งก้ว่าไปอย่างอันนี้เข้าใจว่าทำไมเร่งทำแต่ของโชลมาขาย  #038 #038 #038 พระงานงอกอีกแล้ว  g#002 g#002 g#002