GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ่านด่วน!! ผลกระทบเรื่องความผิดพลาดของเผ่าอสุรา และแนวทางของเผ่าอสุราในอนาคต

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
^^^
^^^

คิดเหมือนกันครับ สิ่งสำคัญคือชดเชยความรู้สึกของผู้เล่น จึงได้มองเรื่องการชดเชยเป็นสำคัญ
สำหรับข้อคิดเห็นที่ว่า ให้คงเผ่าอสุราไว้ แต่ถ้าต้องตั้งข้อจำกัดขนาดนั้นกันแล้วเนี่ย ยังจะอยากเล่นเผ่าอสุรากันอยู่รึเปล่าครับพี่น้อง  woon_sad1

อ้างถึง
สร้างตัวเผ่าอสุราเพิ่มไม่ได้
ลบทักษะไม่ได้
แลกเปลี่ยนกับเผ่ามนุษย์ไม่ได้
ซื้อของโซลไม่ได้
ใช้ของโซลไม่ได้
ส่งกลับหมู่บ้านบางกระท่อม
วาปหาเพื่อนไม่ได้
เข้าร่วมสงครามชิงปราสาทไม่ได้
เข้าร่วมกิจกรรมของเซิฟเวอร์ไม่ได้
ชดเชยไอเทมโซลที่ยังเหลือค้างในตัวเปลี่ยนเป็นเงินโซล

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อยากเล่นก็อยากเล่นอยู่แล้วล่ะคับ
แต่ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่นะ ไหนๆ ก็ยังไม่มีการพัฒนาต่อ
ถ้าเทียบกับการที่ทีมงานบอกจะเอาออก หรือปรับเป็นคาเดท
ผมว่าผลมันก็ไม่ต่างกันซักเท่าไหร่หรอกคับ
ก็ในเมื่อมันยังไม่สมบูรณ์ เอาเข้าร่วมกิจกรรมมันจะเกิดความเหลื่อมล้ำเกินไป
แต่ถ้าเอาออกไป คนที่สร้างเอาไว้ อดทนเก็บเลเวลจนสูง ก็จะเสียความรู้สึก
ผมว่าระบุเงื่อนไขไม่ให้เข้าร่วมกิจกรรม จำกัดการใช้ไอเทมโซลและชดเชยของโซลคืนให้
ถ้ายังอยากเล่นต่อไปก็ต้องเล่นในสภาพนั้น เพราะว่ามันยังไม่สมบูรณ์ ยังไม่มีการพัฒนาต่อ
ตรงส่วนนี้ผมว่าผู้เล่นก็ต้องเข้าใจ และยอมรับสภาพให้ได้คับ

แต่สำคัญเลยก็คือเรื่องชดเชย
เพราะแม้ทีมงานจะเคยบอกว่า เผ่าอสุราระงับการพัฒนาต่อ
แต่เท่าที่ผมจำได้ มีบอกไว้ในกระทู้ถามเท่านั้น ยังไม่มีประกาศแจ้งอย่างเป็นทางการ
ว่าระงับการพัฒนาเผ่าอสุรา ผู้เล่นอย่าเพิ่งสร้างเผ่านี้ ยังไม่เคยเห็นประกาศจริงๆคับ
 g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

hangtep

• **
เอากันง่ายๆ แบบนี้เลยอะ ไหนจะเงินซื้อยาลบทักษะที่อัพผิดอะ ไหนจะค่าใบประกันยศ เปิดกล่องดีเบียอีก เงินทั้งนั้นอะครับ เวลาอีกหละเวล51มา53เล่นมา4-5วันแล้วมาทำกันอย่างงี้สงสารกันหน่อยดิ คาเด๊คเวล53ตีอะไรได้อะ ขอให้พิจารณาคำพิพากษาใหม่นะครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะคุณรับผิดชอบแค่นี้ดีแล้วเหรอคับเป็นธรรมหน่อย กดสกิลแทบตายมะได้นั่งดูดเ้ด้อ woon_cry ยังไงก้อขอความชัดเจนในเรื่องนี้หน่อยมีผลต่อการตัดสินใจของหลายๆ คนว่าจะเล่นต่อหรือเลิก มะเข้าใจคิดได้งัยอะคับ กำของพวกเราเหรอ

มันปวดหัวนะเนี้ย......

Okintr

• Newbie
  • *
ผมว่าเผ่าอสุรานี้ทำให้เกมส์อสุราต่างจากเกมส์อื่นที่เคยเล่นมานะครับ มันเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งเลยก็ว่าได้ ผมคิว่าอยากให้มีเผ่านี้นะครับแค่ปรับให้มันเวลง่ายกว่านี้นิดนึงก็จะดี

ชื่อเกมส์ อสุรา แต่ไม่มีอาชีพ อสุราให้เล่น หรือ มีบอสชื่ออสุรา มีแต่ชนเผ่าอสุรา สองตัว สามตัว ไว้ยืนให้คุยแค่นั้นเอง เปลี่ยนชื่อเกมส์ เถอะ เฟ่  g#030

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เอาตัวละครเป็นของเผ่าอสุรา แต่ลบทักษะของเผ่าอสุราให้หมด ให้มันมาเรียนทักษะของเผ่ามนุษย์แทน แปลกหูแปลกตาดี  g#037 หน้าตาแปลกๆคงฮาดี และก็ชดเชยไปใครที่ซื้อของโซลใช้ไป และจะเปรียบเทียบเลเวลให้เป็นเผ่ามนุษย์ยังไงก็คิดเอากัน  และเมื่อพร้อมจะเปิดเป็นของเผ่าอสุราเต็มตัวเมื่อไหร่ เดี๋ยวคนอยากเล่นก็ไปเล่นเอง ในเมื่อมันขัดแย้งกันคนละแนวทาง มันไม่เหมาะร่วมกับเผ่ามนุษย์ก็แยกออกไปเหมาะแล้ว ฝืนทำไปต้องมานั่งแก้กันยิ่งกว่าแก้บัคเผ่ามนุษย์อีก   หรือถ้าจะปรับฐานเผ่ามนุษย์ให้มันไปเทียบเคียงกับเผ่าอสุราได้ผมว่าต้องรื้อใหม่หมด เอาแยกออกไปอย่างที่คิดมาง่ายกว่า

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ใช้ๆครับ ที่อ่านมาทั้งหมดน่าสนกว่าจะลบนะ ถ้าทำแบบนั้นก็เป็นการทำลายกำลังใจของผู้ที่เขาเล่นกันนะครับ  ท้อกันหมดพอดี  มันจะพาลให้ไม่อยากเล่นอีกนะครับทีมงาน

PKGorbt.

• Newbie
  • *
แล้วของ ยาที่เราใช้ไปอะ แบบว่าโยเกิร์ต บลาๆ ขอเล็กของน้อย
แต่แพงสำหรับเราเนี่ย จะชดเชยให้ไม๊  g#002

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล
ถั่วต้ม
น่าจะทดแทนดีๆหน่อยนะให้เหมาะสมกับการ
อุสส่าทุ่มเทเพื่อเผ่าอสุรา
เฮ้อออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 17:48:27 โดย fang_swp »
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

[[Aum]]

• Newbie
  • *
  • โลกนี้ไม่เหมือนเดิม...
คนพยายามเวลมา อยู่ดีๆจะต้องกายเป็นคาเดท คุ้มมากมาย
พูดไม่ออกเลย เซง~#*(%&+#@!
 g#040 g#040 g#040 g#040
  g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032   เ    ซ     ง    แ   ท้ g#002

PKGorbt.

• Newbie
  • *

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
โห...ทำไม ทำกันแบบนี้ นั่งกดสกิวมือแทบหงิก
แล้วคาเดท น่ะเวลง่ายมาก ขอวันเดียวไม่ต้องเต็มวันแปบๆ41+แล้ว
แต่เผ่าอสุราฝึกสกิวคล้ายๆกับC3 มันคนละเรื่องเลยนะ...
เฮ้อ... (ไปขนข้าวของออกจากตัวอสุราดีกว่า)
-EveryTime You Kissed Me...