GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 10 สิงหาคม 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
- เปลี่ยนชื่อไอเทม “กล้วย” ให้เป็น “กล้วยหอม”(ที่ไม่ใช่วัตถุดิบการงาน) และเพิ่มรายละเอียดของไอเทมให้ถูกต้อง

กล้วยอันไหน  ใช่ที่ขายในตลาดฟอร์ดหรือเปล่า คืออะไร    งง  หวังว่าไม่ใช่ลิงกินไม่ได้นะ
แก้ไขชื่อของไอเทม"กล้วย"ที่ดรอปจากแซมครับ เป็น"กล้วยหอม" เพือจะไม่สบสนกับ"กล้วย"ที่ได้จากการงานครับ
เพราะไอเทมสองชิ้นนี้มันชื่อเดียวกัน รายละเอียดเหมือนกันเด๊ะ ซึ่งจะสับสนได้ครับเมื่อนำมาใช้ในการทำการงาน   g#017 g#017

อุ้ย

• **
แรร์ละครับผม  woon_no
ใจเย็นครับผมเรื่องแรร์ไอเทมตอนนี้ความสามารถแรร์ทางฝั่งดีไซน์ได้คิดออกมาแล้วครับ

ตอนนี้ยังเหลือในส่วนของการปรับตัวเลข บาลานท์ของความสามารถครับ

ซึ่งคงต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยครับ  g#017 g#017

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
แรร์ละครับผม  woon_no
ใจเย็นครับผมเรื่องแรร์ไอเทมตอนนี้ความสามารถแรร์ทางฝั่งดีไซน์ได้คิดออกมาแล้วครับ

ตอนนี้ยังเหลือในส่วนของการปรับตัวเลข บาลานท์ของความสามารถครับ

ซึ่งคงต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยครับ  g#017 g#017
ขอให้สมกับเวลาที่รอคอยนะครับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

ปิศาจ

• Full Member
ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

อุ้ย

• **
ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017

pop_999

เอฟเฟค ยศ ตำนาน จุติ หกรอบ โดน เอฟเฟค กุลี จุติ รอบเดียว ใช้สกิล สลาย เกราะ  ได้ ทุเรศไหมคับ  #038
ไม่มีสมดุล เลยคับ ตีบวกไปก็เจ็บ  #038

ของแรร์ บอกให้รออีกหน่อย หน่อยนึงอะคับ อีกนานแค่ไหน หน่อยมาเป็นปีแล้ว อายบ้างจิ ขอรับ  g#030

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

- เปลี่ยนชื่อไอเทม “กล้วย” ให้เป็น “กล้วยหอม”(ที่ไม่ใช่วัตถุดิบการงาน) และเพิ่มรายละเอียดของไอเทมให้ถูกต้อง

กล้วยอันไหน  ใช่ที่ขายในตลาดฟอร์ดหรือเปล่า คืออะไร    งง  หวังว่าไม่ใช่ลิงกินไม่ได้นะ
แก้ไขชื่อของไอเทม"กล้วย"ที่ดรอปจากแซมครับ เป็น"กล้วยหอม" เพือจะไม่สบสนกับ"กล้วย"ที่ได้จากการงานครับ
เพราะไอเทมสองชิ้นนี้มันชื่อเดียวกัน รายละเอียดเหมือนกันเด๊ะ ซึ่งจะสับสนได้ครับเมื่อนำมาใช้ในการทำการงาน   g#017 g#017

แล้วเกล็ดล่ะค่ะ
ทั้งที่ดอร์ปจากม่อน และที่ได้จากการงานอ่ะค่ะ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

520134

• Newbie
  • *

TAMA

• Sr. Member

g#046 g#046  แล้วเมื่อไหล่ จะเปิดตัวไห้รีสกิล ซักทีว๊า
ในส่วนนี้ยังไม่มีกำหนดการนะครับ

ถ้ามีอัพเดตเกี่ยวกับเรื่องนี้ ทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกครั้งครับ

3eCausez

ของเเรร์ที่บอกว่า กําลังจะออกมานี่ ของอาชีพไหนบ้างครับ??

Harry Potter

• Newbie
  • *

อายว่างั้นเหอะ  g#031 g#031

เอิ้นปอนก่ได้เน้อ

• **
รายละเอียดกิจกรรมวันแม่ปีนี้ล่ะคะ อยากรู้เร็วๆ 555 ไม่รีบนะคะ แต่แค่อยากรู้เร็วๆ = =  woon_love

หรือเอามาลงแล้วแต่เราไม่เห็นเนี่ย  g#020

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
รายละเอียดกิจกรรมวันแม่ปีนี้ล่ะคะ อยากรู้เร็วๆ 555 ไม่รีบนะคะ แต่แค่อยากรู้เร็วๆ = =  woon_love

หรือเอามาลงแล้วแต่เราไม่เห็นเนี่ย  g#020

ปักหมุดอยู่ในบอร์ดกิจกรรมคับ  g#004

กิจกรรมวันแม่ประจำปี พ.ศ.2554
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เอิ้นปอนก่ได้เน้อ

• **

ปักหมุดอยู่ในบอร์ดกิจกรรมคับ  g#004

กิจกรรมวันแม่ประจำปี พ.ศ.2554

ง่ะ ไม่เห็นเอง 555 ขอบคุณมากๆ เลยค่า ^^  g#022