GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รู้ก่อนกดกับ "พิกัดมอนเตอร์เกิด" (วิหารบาปแห่งอวาริเทีย)

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **
รู้ก่อนกดกับ "พิกัดมอนเตอร์เกิด"
(วิหารบาปแห่งอวาริเทีย)
...วันนี้ผมเลยมีพิกัดการ เกิดของมอนเตอร์ในดันเจี้ยนบอกครับ เสาแรกและเสาที่สอง
ให้ทุกคนสังเกตุที่  " จุดวงกลมสีแดง " ที่ผมได้วางเอาไว้น่ะครับ นั่นคือพิกัดมอนเตอร์จะเกิดนั่นเอง!!!
ดังนั้น  เมื่อเรารู้แล้วว่ามอนเตอร์จะเกิดตรงนั้น เราก็สามารถจะไปยืนรอโจมตีได้แล้ว
เช่น ใครที่เล่นอาชีพ แอสซาซินสายปลอกแขนมรกต มีทริคในการวาง พายุหะดารา...
คือสามารถวางพายุหะดารา ตรงที่พิกัดผมบอกไว้ได้เลย แค่เสาละ 4 จุด จะได้ไม่ต้องวางมั่วซั่ว ^^
วางเสร็จก็กดได้เลย เมื่อมอนเตอร์เกิดขึ้นมา พายุหะดารา ก็จะทำการโจมตีโดยอัตโนมัติ
ขอย้ำน่ะครับว่า ใครที่จะกดขวดแห่งความโลภ จะต้องกดภานใน 40 วินาที...
เมื่อกดขวดเสร็จครบทุกคนแล้วก็ ไปตีบอสปลวก...แค่นั้นเองครับ แล้ววันไปตีตัวที่ 2
เมื่อตีบอสปลวกตัวที่สองเสร็จ ผมจะวิ่งวนกดขวด (เฉพาะเสาแรกกับเสาที่สอง) จนครบ 51 ขวด
จากการคำนวณ ขวดทั้งหมดที่ใช้ไปจนถึงบอสตัวสุดท้ายน่ะครับ ^^
ผมอาจจะมีคลิปให้ดู น่ะครับ เพื่อง่ายต่อการลงดันเจี้ยน เกราะดิน
เสาที่ 1
เสาที่ 2
คลิปประกอบการลงดันเจี้ยน

เมื่อเรารู้แบบนี้แล้ว ต่อไปก็จะลงดันเจี้ยนได้กันแบบง่ายๆ แล้วคร๊าฟๆ