GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

" อสุรา จะปิดตัวลงตอนไหน

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
 วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ก็ไม่ต่างอะไรกับเกมที่ปิดตัวลงแล้ว ไม่มีการพัฒนาแต่กับมีการขายของมากขึ้น
อีกหน่อยคงจะลดราคาไอเทมเงินโซลเพื่อดึงผู้เล่นมาซื้อ หลังจากนั้นไม่นานก็คงมีประกาศยุติการไห้บริการเกม  " Asura Online "
มันก็อดคิดไม่ได้หรอกนะว่าจะปิดตอนไหน เพราะว่าการอัพเดทแต่ละครั้งมันส่อแววดับมากๆ ที่เกมยังอยู่ได้ก็เพราะเป็นเกมออนไลน์รุ่นแรกๆ แค่นั้นเอง
บางคนอาจจะเล่นเกม อสุรา ออนไลน์ เป็นเกมแรกๆ ก็เลยติดจนเลิกไม่ได้ หรืออาจจะมีเมียมีผัวอยู่ในเกมทำไห้ไม่สามารถเลิกได้
แต่ประเด็นก็คือ จะปิดตัวลงตอนไหน 

해주창

• **
คงเร็วๆนี้แหละ (อยากให้สังหรณ์ทีมงานใจไว้ด้วยนะทีมงานชุดนี้บริหารเกมได้ยอดเยี่ยมจนคนต้องเลิกเล่น - -/ของเก่าเขาทำมาดีๆบางอันยอมรับพัฒนาได้ดีแต่บางก็แย่สะจนไม่มีชิ้นดี กลับมาทำงานกันเถอะจีเอ็ม เกมมาล่มจมตอนรุ่นพวกคุณมันไม่น่าดีใจเลย)

Jimmy'

• Full Member
ไม่ปิดหรอก ข่าวอสุราจะปิดตัว ผมได้ยินมา 6 7ปีละ เเต่ก็ไม่ปิดสักที อีกอย่างผมว่าบริษัทนี้หาเงินได้จากอสุราส่วนมาก ถ้าปิดคงต้องเลิกจ้างพนักงาน หรือคงปิดบริษัทเลย (ผมมโน)

qasdf

• Newbie
  • *
รายได้เกมนี้ปีละประมาณ 1 ล้าน คงยังไม่ปิดตัวง่ายๆ แต่เก็บเล็กผสมน้อยกับเกมย่อยๆหยิบๆไปเรื่อยๆ ค่าไฟไม่แพงหรอก

idbenz10000

• Newbie
  • *
บางทีผู้เล่นก็เอาแต่ใจไปนะ ผมสงสารจีเอ็มและผู้พัฒนามากกว่าอีก มาปั่นการแส แบบนี้อะ แย่ๆ วะ คุณต้องการอะไรครับ
 สู้ไม่ได้ก็ ไม่สมดุล  เอะอะไรก็ไม่สมดุล ปรับนู้นนี้ ไม่สร้างเกม แล้วพัฒนาเองละครับ  แย่ๆ วะมาสร้างกระทู้ไร้ประโยชน์แบบนี้

A+

• Personal ID 🔐
  • **
บางทีผู้เล่นก็เอาแต่ใจไปนะ ผมสงสารจีเอ็มและผู้พัฒนามากกว่าอีก มาปั่นการแส แบบนี้อะ แย่ๆ วะ คุณต้องการอะไรครับ
 สู้ไม่ได้ก็ ไม่สมดุล  เอะอะไรก็ไม่สมดุล ปรับนู้นนี้ ไม่สร้างเกม แล้วพัฒนาเองละครับ  แย่ๆ วะมาสร้างกระทู้ไร้ประโยชน์แบบนี้
ในทางกลับกันผมมองว่ากระทู้นี้มีประโยชน์ด้วยซ้ำ ถ้าทีมงานออกมาชี้แจงไห้กระจ่าง
มาบอกว่าอสุราจะไม่ปิดการให้บริการแน่นอน ส่วนนี้มันจะเป็นประโยชน์ต่อผู้เล่นมากๆ
และแน่นอนว่ากระทู้แบบไหนมันถึงจะเป็นประโยชน์ต่อเกมเหรอครับ แจ้งบัคหรือป่าว หรือว่าแจกเงินแจกทอง
การที่มีผู้เล่นไม่พอใจกับการปรับของทีมงาน มันแสดงไห้เห็นว่ายังมีคนเล่นอสุราอยู่ และการทำงานมันยังไม่ดีพอ
ผู้เล่นบางทีก็เอาแต่ใจไป แน่นอนครับว่าเรื่องนี้ถูกต้องเพราะว่านี่คือ กระทู้แสดงความคิดเห็น หวังว่าสักวันคงจะมีคนมาเข้าใจเอง

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ควรลงมาดูแลผู้เล่นจัดกิจกรรมแก้บัคต่างๆให้เรียบร้อยลงของตู้บ่อยๆไม่ผิดหรอกแต่ต้องแก้จุดอื่นควบคู่ไปด้วยเกมไม่ปิดแน่นอนถ้าทำแบบนี้  woon_yes

..TEERAK..

ปิดตัวหรอ จะปิดทำไม ในเมื่อหลังอัพเดททุกวันพุธ ก็ยังมีคนหยอดตู้รัวๆ ยังมีคนเอาของโซลห่อกล่องมาโยนร้าน จะปิดทำไม ตังท้างน้าน

การที่มีผู้เล่นไม่พอใจกับการปรับของทีมงาน มันแสดงไห้เห็นว่ายังมีคนเล่นอสุราอยู่ และการทำงานมันยังไม่ดีพอ

อันนี้จริงนะ ตอนสมัยยุครุ่งเรือง ทีมงานปรับอะไรที่ขัดใจผู้เล่นทีนี่ กระทู้ยาวไป 10 หน้าภายในเวลาข้ามคืนเลยทีเดียว

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง
ใจนึงก้อยากให้มีระบบอื่นๆมาบ้าง พัฒนาแล้วหายหมด บอกจะทําก้หายหมด

khonthaiii

• Newbie
  • *
มันบอกว่าปิดตอนไหนก็แห่ขายของกันดิ มันเงียบแบบนี้มันเดาได้ไม่ยากหรอก ระดับนี้มันต้องให้ผู้เล่นค่อยๆเบื่อและหาย เลิกกันไปเอง ส่วนมันแค่เสียค่าไฟเปิดเซิฟถ่วงเวลาไปเท่านั้นแหละ พวกมีเงินแต่โง่ก็ช่วยกันหยอดตู้ช่วยสมทบค่าไฟ 555555

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ไม่ปิดหรอก ข่าวอสุราจะปิดตัว ผมได้ยินมา 6 7ปีละ เเต่ก็ไม่ปิดสักที อีกอย่างผมว่าบริษัทนี้หาเงินได้จากอสุราส่วนมาก ถ้าปิดคงต้องเลิกจ้างพนักงาน หรือคงปิดบริษัทเลย (ผมมโน)

อสุราเป็นแหล่งรายได้รองๆครับ รายได้หลักตอนนี้เป็นของเกมมือถือไปแล้ว ดำมี้ สลาฟ พวกนี้อะคนเติมเยอะมาก

pipo

• Newbie
  • *

อสุราเป็นแหล่งรายได้รองๆครับ รายได้หลักตอนนี้เป็นของเกมมือถือไปแล้ว ดำมี้ สลาฟ พวกนี้อะคนเติมเยอะมาก
มิน่าดูทีมงานมันไม่สนใจ คนเล่นเลย เตรียมปิดเหอะ

KHIM!!

• **
ต้องมีเชิฟเถือนครับถึงจะปิด
เราอ้อนแอโทษที

해주창

• **
อัพเดทล่าสุดนี้ตาสว่างกันเลยทีเดียว  woon_sunny woon_sunny woon_hurt