GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าอ้อมกอดแห่งลูซิสสมดุลย์ แล้วคุณตอบคำถามนี้ได้หรือเปล่า

卍━Çℓǿωи━卍

• Jr. Member
  • **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h

คำถามคือสกิวที่ให้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียว ซ้ำยังทำให้อีกฝ่ายเสียประโยชน์ทั้งๆที่ใช้สกิวนี้เหมือนกันเรียกว่าสมดุลย์แล้วตรงไหน
นี่คือประเด็นที่จะคุย ส่วนข้อ1.ข้อ2.คือคำอธิบายคำถามว่าไม่สมดุลย์เพราะอะไร

ไอ่เฮี้ยนี่คือคำถาม กุไม่เหนหมาหน้าไหนตอบเลยซักตัว แต่ละตัวเข้ามามั่ว

มาพล่ามเฮี้ยไรไม่รุ สรัสปันยาอ่อน แค่ประเด็นคืออะไรยังไม่ดูให้เข้าใจ

ไอ่สรัสพอเหนว่าจะเสียประโยชน์ก็มาโวยวายเฮี้ยไรไม่รู้ ขอให้ได้โวยไว้ก่อน

กุเข้าใจละว่าทำไมจีเอมถึงไม่อยากทำดีให้พวกมิง

ปรับไปละผลเสียที่ตามมาล่ะ  g#015 g#015

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ใครเสียใครได้ ครับ g#015

ทุกอาชีพมันก็มีสกิลตัด คุณก็อ้อมด้วยสิ ไม่เข้าใจจริงๆ

muutunn000

• **

ทุกอาชีพมันก็มีสกิลตัด คุณก็อ้อมด้วยสิ ไม่เข้าใจจริงๆ
ยกตัวอย่าง อาชีพเดียวกัน ต่างคนต่างใส่อ้อมกอด

คนไม่เรียนสกิวหยุดไส่อ้อมกอดได้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียวคับ
เพราะกันผลของสกิวหยุดได้

ส่วนคนเรียนสกิวหยุดไม่ได้ประโยชน์ไรจากอ้อมกอดเลย แถมยังเสียประโยชน์
เพราะผลของสกิวหยุดโดนทำลายนะคับ

ถามว่า สกิวที่ไม่ใช่แค่ให้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียว แต่ยังทำให้อีกฝ่ายเสียประโยชน์
ถ้าไม่กล่าวว่า ไม่สมดุลย์ แล้วจะกล่าวว่าอย่างไร
ผิดไหมที่ไปขัดแข้งขัดขาพวกเห็นแก่ตัว

muutunn000

• **
นอกจากท่านแมวแล้ว ไม่เหนมีใครตอบคำถามด้วยเหตุผลเลยนะครัช เหตุผลไม่มีหรือครัช สงสัยที่บ้านสอนให้ด่าอย่างเดียว

แย่จังนะครัช ตอบคำถามให้ได้แล้วค่อด่านะครัช โอ้วใช้เหตุผลด้วยนะครัช

กูก็ตอบไปแล้วไง กูจะด่ากูก็ด่า กูไม่ตอแหลเหมือนมึงหรอก อีตุ๊ด ทำเป็น ครับๆผมๆ ที่ไหนได้ ก็ตุ๊กแพ้พระแล้วโว้ย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
เกี่ยวไรกับพระ กุบอกให้ปรับพระตรงไหน ไอ่มั่ว มั่วสิ้นดีจิงๆนะมิง

ไปแหกตาอ่านให้ดีก่อนไป๊ ไอ่มั่วนิ่ม ก๊ากกกกกกกก

นอกจากท่านแมวแล้ว ไม่เหนมีใครตอบคำถามด้วยเหตุผลเลยนะครัช เหตุผลไม่มีหรือครัช สงสัยที่บ้านสอนให้ด่าอย่างเดียว

แย่จังนะครัช ตอบคำถามให้ได้แล้วค่อด่านะครัช โอ้วใช้เหตุผลด้วยนะครัช

กูก็ตอบไปแล้วไง กูจะด่ากูก็ด่า กูไม่ตอแหลเหมือนมึงหรอก อีตุ๊ด ทำเป็น ครับๆผมๆ ที่ไหนได้ ก็ตุ๊กแพ้พระแล้วโว้ย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
เกี่ยวไรกับพระ กุบอกให้ปรับพระตรงไหน ไอ่มั่ว มั่วสิ้นดีจิงๆนะมิง

ไปแหกตาอ่านให้ดีก่อนไป๊ ไอ่มั่วนิ่ม ก๊ากกกกกกกก

แล้วสกิว อ้อม มันเป็นของพระไหม ละไอ้เหี้ย มึง แระ มั่ว ไอ้ สัตว์ กลัวเสียผลประโยชน์ มึงก็เลิกเล่น สิ วะ โง่ซิบหาย

Cookie

• Newbie
  • *
  • I love warm hug
โทดทีฮะ ผมเล่นมาหลายปีพึ่งรู้ว่าอ้อมโกง

อธิบายหน่อยผมไม่ค่อยเข้าใจว่ะ - -  g#040 g#040
I will love you forever   I will never let you go

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ผมว่า มันไม่มีใครมานั้งห่วงเรื่องต้านทานที่ได้จาก สกิล อ้อมกอดหรออกครับ เขาห่วงดาเมจของเขามากกว่า สกิลตัดไม่ตัด ก้เท่านั้นครับ ดาเมจหนัก ใส่อ้อมบัฟครบก็ตายครับ

แต่บอกเลยครับ ยากครับที่จะปรับ เพราะคนส่วนมาก ไม่เห็นด้วยนะครับ ผมเชื่อง่าทีมงานก็ไม่เห็นด้วยแน่ครับ  g#031 g#031 g#031

muutunn000

• **

แล้วสกิว อ้อม มันเป็นของพระไหม ละไอ้เหี้ย มึง แระ มั่ว ไอ้ สัตว์ กลัวเสียผลประโยชน์ มึงก็เลิกเล่น สิ วะ โง่ซิบหาย
มิงกลับไปที่ข้อความแรกนะ แล้วอ่านตรงตัวสีแดงนะ

อ่านเส็ดแล้วจะเอามาโพสต่อก็ได้นะ จะได้อายเยอะๆ สรัสแค่นี้ก็อายละ

Maid

• **

ยกตัวอย่าง อาชีพเดียวกัน ต่างคนต่างใส่อ้อมกอด

คนไม่เรียนสกิวหยุดไส่อ้อมกอดได้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียวคับ
เพราะกันผลของสกิวหยุดได้

ส่วนคนเรียนสกิวหยุดไม่ได้ประโยชน์ไรจากอ้อมกอดเลย แถมยังเสียประโยชน์
เพราะผลของสกิวหยุดโดนทำลายนะคับ

ถามว่า สกิวที่ไม่ใช่แค่ให้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียว แต่ยังทำให้อีกฝ่ายเสียประโยชน์
ถ้าไม่กล่าวว่า ไม่สมดุลย์ แล้วจะกล่าวว่าอย่างไร
ผิดไหมที่ไปขัดแข้งขัดขาพวกเห็นแก่ตัว

ใครขี้เกียจอ่านข้ามอันนี้ได้ มันยาวมากและอาจงง ผมให้ จขกท.อ่านเท่านั้น
คือ จขกท.ครับ ผมอยากจะถามหน่อยว่าสกิลหยุดมันทำให้ผลแพ้-ชนะมันออกมาแตกต่างขนาดนั้นเลยหรอครับ จำลองสถานการณ์แล้วกัน

กรณี1 อ้อมกากเจอเทพไม่อ้อม(อ้อม=คนมีอ้อม เทพ=คนเทพ กาก=คนกาก) วิจุ6ของครบ-วอกากไม่จุ ให้เฉพาะวอมีอ้อมด้วยเอ้า

สมมติ วอเปิดก่อน สาปคลั่งแม่ง แล้วค่อยดูดเลือด ถ้าผมเป็นวิ ผมจะยืนให้มันตีเพราะเชื่อว่ามันตบกุไม่เข้าหรอก ไม่ก็กดยาผีบอกโชว์แม่ม ไม่ก็หนีเข้าวุ้นครับ รอคลั่งหมดสกิลใส่มัน1ดอกมันก็ตาย
สมมติ วิเปิดก่อน วิชนะชัว

กรณีที่2 อ้อมเทพเจออ้อมเทพ วิ-วิ ต่างคนต่างเมพ ของพอๆกัน ต่างคนต่างมีอ้อม เรียนสกิลเหมือนกัน เจอกันตัวๆ ไม่วาป ไม่ฟู ไม่วุ้น

ดังนั้นเยือกไปก็ไลฟ์บอย สัมผัสไปก็เท่านั้นเพราะไม่ติดสถานะผิดปกติใดๆ เพราะต่างคนต่างก็มีอ้อมถูกมั้ยครับ? ดังนั้นก็ต้องวัดกันที่สเต็ปของแต่ละคนแล้ว ดังนั้นใครแพ้ชนะก็ไม่แปลก

กรณี 3 อ้อมกากเจออ้อมกาก ผมคิดว่าอันนี้ก็เหมือนอ้อมเทพเจออ้อมเทพครับ เพราะต่างคนต่างก็ของพอๆกัน เงื่อนไขทุกอย่างเหมือนกัน ดังนั้นใครชนะก็ไม่แปลกอยู่ดี

กรณี4***** อ้อมเทพเจอกากไม่อ้อม เทพชนะชัวครับ

กรณี5 ไม่อ้อมกาก-ไม่อ้อมเทพ เทพชนะชัวครับ

กรณี6 ไม่อ้อมกาก-ไม่อ้อมกาก ใครชนะก็ไม่แปลก

ผมว่าจขกท.คิดเฉพาะกรณีที่4 ใช่มั้ยครับ จากที่ผมอ่านมาตั้งแต่กระทู้โน้น ถ้าลองคำนวณแล้วเฉพาะกรณีที่มีอ้อมฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหรือทั้งสองฝ่าย ถ้าตัดสินจริงๆว่าใครชนะแบบฟันธง100%ก็แค่ เทพ:กาก 1:0(กรณี4) เองครับ เพราะกรณีอื่นมันสูสีคู่คี่มาก อาจจะตัดสินยากเพราะปัจจัยอื่นๆ คนเทพไม่ใช่จะได้เปรียบทุกกรณี

วอน จขกท. อ่านคอมเม้นผมให้เข้าใจ แล้วดูเถอะครับว่ากรณีอื่นมันเยอะขนาดไหน ไม่ใช่ดูแค่โลกทัศน์แคบๆว่ากรณี4เท่านั้นที่ตัดสินโลกนี้ ยังมีปัจจัยอื่นที่ทำให้การแพ้ชนะเปลี่ยนด้วย เช่น อาชีพ สกิล สเต็ป ของ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

It changed

อีดอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ถามไม่ตอบ มิงอ่านบ้างหรือป่าวววววววววววววววว นี่เกมออนไลน์ไงไม่เกมพ่อมิง คือมันก็มีคนอื่นเล่นด้วยไง ไม่ใช่มิงคนเดียว
คือปกติเรื่องอะไรแบบนี้ มันจะมี ผู้เสียหาย กับ ผู้ได้ประโยชน์ แต่พอดี มิงว่ามิงโกงคนเดียวไง กุไม่เห็นมีคนอื่นเขาเดือกร้อนแบบมิงเลยฉิบหายอ่านมาตั้งแต่กระทู้ที่แล้วมีมิงเดือดร้อนคนเดียวทั้งเกม ไอสัสปัญยาอ่อน โวยวาย พ่อมิงดิ

It changed

เห็นแก่ตัว กุหรือมิง เห็นทั้งบอร์ดนี่มีมิงคนเดียวน่ะ โวยวาย

Vyse..z

ลบพระออกจากเกมส์นี้มั้ยครับ ( ประชดนะ )  g#036
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

It changed

คำถามคือสกิวที่ให้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียว ซ้ำยังทำให้อีกฝ่ายเสียประโยชน์ทั้งๆที่ใช้สกิวนี้เหมือนกันเรียกว่าสมดุลย์แล้วตรงไหน
นี่คือประเด็นที่จะคุย ส่วนข้อ1.ข้อ2.คือคำอธิบายคำถามว่าไม่สมดุลย์เพราะอะไร

ไอ่เฮี้ยนี่คือคำถาม กุไม่เหนหมาหน้าไหนตอบเลยซักตัว แต่ละตัวเข้ามามั่ว

มาพล่ามเฮี้ยไรไม่รุ สรัสปันยาอ่อน แค่ประเด็นคืออะไรยังไม่ดูให้เข้าใจ

ไอ่สรัสพอเหนว่าจะเสียประโยชน์ก็มาโวยวายเฮี้ยไรไม่รู้ ขอให้ได้โวยไว้ก่อน

กุเข้าใจละว่าทำไมจีเอมถึงไม่อยากทำดีให้พวกมิง

โถ่ไอควายยย โง่ดักดาน จริงๆน่ะมิงเนี่ย กุตอบมิงไปหลายกระทู้แล้ว มิงเคยตอบกุสักอันมั้ย
แล้วอีกอย่างนี่มันเกมออนไลน์ไง ไม่ใช่เกมพ่อมิง ที่ต้องมาคอยปรับตามใจมิงคนเดียว ก็กุเห็นมีมิงคนเดียวอ่โวยวาย โกงเหี้ยอะไรล่ะ โกงมิงคนเดียวไง๊
พร่ามหีแม่มิงดิ  มิงเคยอ่านมั้ยไอสัส เสียประโยชน์ อะไรไม่ทราบ  มิงเสียหรอ

It changed

ต่อ
1. กุว่าเขาตอบกันมาเยอะและน่ะ มิงโง่จิงๆ หรือแกล้งโง่จิงๆหรือแกล้งโง่เนี่ย
2. พร่ามพ่่อมิงดิ เกมพ่อมิงสร้างหรอ พอเวลามิงกากแล้ว จะต้องมาคอยปรับตามมิง
3. มีคนอื่นเขาเดือดร้อนแบบมิงบ้างไหมมมม ไอควาย 2กระทู้แล้วยังไม่รุ้ตัวอีกหรอ คือแบบว่าถ้ามีสัก 2-3 คนก้ยังเออ น่าสนใจ นี่คนเดียว มิงบ้าป่?
4. ถ้าพยายามสร้างกระแสขอบอกเลยว่า มิงทำสำเร็จแล้ว กุยินดีด้วย มีคนตามด่าอีกกระทู้เรย มิงเก่งมาก!
5. ถ้ายังพยายามอีกเด่วกุช่วยมิงเอง (เด่วรุ้เรย)
6. ไม่ทราบว่ามิงอายุเท่าไหร่ครัช อยุ่ป.2 หรอ
ปล. แถเก่งน่ะน้อง ถามไรไม่ตอบเรย พิมพ์ส้นตรีนไรไม่รุ้ วนไปวนมา โง่ดักดานน่ะมิง เนี่ย