GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<อภิปราย> ร่วมกันหาทางออกในเรื่อง บั๊กเปิด-ปิด PK ในเซิร์ฟใต้พิภพ

OnslAuGHT

• Newbie
  • *
1.ถ้าเป็นไปได้นะคับอยากจะให้จีปิดพีเคยกเซิฟไปเลยใครอยากเกรียนก็เปิดพีเคไป
2.เอาหนูอยากสดออก และพระที่ปิดพีเคสามารถใช้สกิวกับผู้ที่มีพีเคได้โดยที่พระออโต้พีเคไม่เด้ง
ปล. อยากให้เอาวุ้นออกด้วยเอาเข้ามาตีกันไม่มันเหมือนแต่ก่อนเลยมันเหมือนยิ่งปรับยิ่งแย่ลงอะคับ g#034

sun_1

• Newbie
  • *
ปัญหามีแค่2 ข้อ
1. คนปิดพีเค เล่นมาก็เพื่อต้องการเวลสบายไม่มีคนกวนล่าบอสมินิบอสสบายไม่มีคนแกล้ง
2.คนที่เปิดพีเค ส่วนใหญ่ก็ต้องการรบกัน ตีกัน
ทางออกก็ควรมีการ เปิด ปิดพีเค ทั้งเซิฟ อีกครั้ง1 เพื่อไม่ให้เป็นการได้เปรียบเสียเปรียบ พวกที่ปิดพีเค ก็ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ เปิดอยุ่แล้วใครจะปิดเปิดก็เป็นสิทธิ์ของเค้า ส่วนวิธีการแก้ ให้ตรงจุดข้อนึงเลย คือ ผู้เล่นที่ทำการเปิดพีเคจะได้รับค่าประสบการณ์มากกว่า บัฟหนูอยากสด อันนี้จะได้เป็นทางเลือกให้กับพวกที่เปิดพีเค ซึ่งเปิดควรจะได้รับค่าประสบการณ์มากกว่าอยู่แล้ว

ปล.มันก็แค่คนไม่กี่คนที่ทำบัคไม่ทันแต่อยากทำ ไม่ก็คนที่อิจฉาพวกที่บัคทัน ก็เท่านั้นละ เค้าก็แค่อยากปิดเหมือนกัน
ลุงอ้วยเอ๋ย   เด็กในกิลทำเยออะดิถึง แพร่มไม่อายโลก  หึหึ ๆ
ถ้า คิดจาทำ ทำไปนาน  ไปตั้งแต่ตอนบัคละ   หึหึพอดี ว่าไม่ชอบลอบกัด อะนะเหมืน เทร ลุงอ้วน 555 
ไง ถ้าผิดพุดผิด  ก้ลองถามคนอืนนนะ ได้นะ  ปิดพีเค มายืนโดๆ กายเสด ยิงกะจุย 555
เก่งมาก ๆ  แล้วบอกทำไม่กี่คนก้ ถูกนะ  ไอไม่กี่น นับมั้งมั้ย ในกิล คัทำไม มั้ง ?  คุนละ 1  ละคัยอีกน๊า าา  คิดเอง
อิอิ  g#016 g#016 g#016
เอามาหน้า ไหม่นะ
ผม ว่าไห้  เอาหนู อยากสดชื่นออกนะปันหา จบ เดะพวกที่เคยเปิดมันก้เปิดเอง  Ok มะ

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

What The Fuck olo

• **
 g#033 g#033 g#033

ปิดพีเคไปยกเซิฟ + เอานู๋อยากสดออก

เชื่อเถอะ เด๊ยวก็มีการคันไม้คันมืออยากตีกันเหมือนก่อนก็ จะได้ไปทำเควสเปิดพีเคเช่นเดิม คราวนี้ เซิฟใต้ก็กลับมาเหมือนเดิมเเล้ว

เพราะว่า คนที่เล่นในเซิฟคง ทนคันไม้คันมือไม่ไหว และคงทนได้ไม่นาน อยากเกรียน อยากตีคน เช่นเดิม !

เชื่อเถอะเซิฟใต้ยังไงก็เป็นเซิฟใต้ ยังไงก็มีคนทำเควสเดิมๆไปเปิดพีเคอยุ่ดี 

คนที่เกียนกัน เขาคงไม่ได้สูกันแค่ในเเบทอย่างเดียวหรอก เด๊ยวก็เกิดอาการ อยากสูกันนอกเมือง บ้างอะไรบ้าง

woon_5555 woon_5555 woon_5555

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
ถ้าในกรณีเอาบัพหนูอยากสดออก ก็ขอให้พระที่ปิดพีเคไม่สามารถบัพคนที่เปิดพีเคด้วยละกัน

ไม่งั้นมันก็จะมาเกรียนเหมือนเดิม เอาพระปิดพีเคมาปากดีเหมือนเดิม

พระที่ปิดพีเคไม่สามารถบัพโดยตรงกับผู้ที่เปิดพีเคได้นอกจากบัพหมู่ ฟูหมู่ มหาพร บทเพลงแ่ค่นี้พอ

ถ้าเป็นแบบเดิม แค่พระวิ่งตามเกรียน มันก็เกรียนได้ทั้งเกมส์ละ มีปัญหาเรื่องชุบ 1 อีก

ในที่สุดก็กลับมาในวังวนเก่าๆ และพระก็ไม่มีผลเสี่ยงกับการต่อสู้ ซึ่งผมมองว่าผิดสโลแกนเซิฟใต้นะ

mawin000001

• Newbie
  • *
ผมว่ามีpkเเบบเปิดปิดจะดีนะคัป อย่างเช่น เปิดpkเเล้วจะปิดpkไม่ได้ต้องรอ30นาที่อย่างนี้ ส่วนอยากสด ถ้าใช้จะมีระยะเวลาควรเพื่มเวลาสัก10นาที่ถึงจะหาย

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

nightjusmin

• Full Member
ถ้าในกรณีเอาบัพหนูอยากสดออก ก็ขอให้พระที่ปิดพีเคไม่สามารถบัพคนที่เปิดพีเคด้วยละกัน

ไม่งั้นมันก็จะมาเกรียนเหมือนเดิม เอาพระปิดพีเคมาปากดีเหมือนเดิม

พระที่ปิดพีเคไม่สามารถบัพโดยตรงกับผู้ที่เปิดพีเคได้นอกจากบัพหมู่ ฟูหมู่ มหาพร บทเพลงแ่ค่นี้พอ

ถ้าเป็นแบบเดิม แค่พระวิ่งตามเกรียน มันก็เกรียนได้ทั้งเกมส์ละ มีปัญหาเรื่องชุบ 1 อีก

ในที่สุดก็กลับมาในวังวนเก่าๆ และพระก็ไม่มีผลเสี่ยงกับการต่อสู้ ซึ่งผมมองว่าผิดสโลแกนเซิฟใต้นะ
ใช่เลย เกลียดมากไอพวกนี้ คนอื่นเขาหัวเดียวกระเทียมลีบ ตัวเองนี่เล่นขนพระมาเป็นคันรถ พอฆ่าคนอื่นได้ก็ชอบด่าว่าคนอื่นกากอย่างงู้นอย่างงี้ โทษทีนะถ้าคุณไม่มีพระคอยวิ่งตามตูดเป็นฝูงๆคอยฟูยิกๆๆๆคุณมันก็เศษ@#%ดีๆตัวนึงนี่แหละ ส่วนใหญ่จะเป็นเบอทั้งนั้น เพราะปกติเบอตีแรงแถมเลือดเยอะอีก ลำพังไม่มีพระฟูอาชีพอื่นก็เอาลงยากแล้ว(นอกจากแอส เทร วิ หรือเบอเทพๆด้วยกัน) นี่ยิ่งถ้าปรับให้พระฟูยิกๆได้เหมือนแต่ก่อนสงสัยยุคเบอครองเมืองคงจะกลับมาอีกไม่ต่างจากสมัยเบอระเบิด 24 หรอก เพราะไอนั่นยุคอะมตะ 24 แต่ไอนี่ยุคฟูยิกๆ 24 ผลก็คือมันไม่ตายเหมือนกันนั่นแหละ  g#014 g#014 g#014

kiezz

• Newbie
  • *
เออ.... ทางทีมงานครับปัญหานี้ มัน เรื้อรัง เซิฟพีเคมานานแล้วนะคับ

หัวข้อนี้ให้ร่วมกัน อภิปรายก็เห็นด้วยนะคับ ตอนมันเกิด ปัญหา ทางทีมงานก็บอกเองว่าจะรีบตามแก้คนที่ทำบัคนี้ ให้เป็นเหมือนเดิมไม่ใช้หรอคับ

ขอให้ทางทีมงานตัดสินใจเด็ดขาดในเรื่องนี้นะคับ เพราะ กระแส คนเลิกเล่นตอนแรกเกี่ยวกับ พระจะติดหนูอยากสด ถ้าฟูคนที่เปิดพีเคโดยตรง ไหนยังมีเรื่องบัคเปิด ปิดพีเคเข้ามาอีก

กรณีแบบนี้ ผมว่า เริ่มต้นใหม่ไม่ง่าย กว่าหรอคับ ดีกว่ามาตามแก้เป็นจุดๆ

1.ปิดพีเคทั้งเซิฟ ใครที่อยากเปิดก็ไปเปิดพีเค อย่างที่เคยเปิดมา ใครที่อยากปิดก็ปิดตลอด (อาจมีผลกระทบต่อบางคนบางอาชีพ ขอ อภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะคับ)
2.ส่วนเรื่องพระ ถ้าทางทีมงานมีความสามารถ ทำให้ เฉพาะอาชีพ พระติดหนูอยากสดได้ในกรณีที่ฟู ผู้เล่นที่เปิด พีเคโดยตรง ปัญหาทุกอย่างมันก็ น่าจะ ดีกว่านี้นะคับ

หวังว่าจะคนในใต้พิภพ  เปิดพีเคกันเยอะๆ นะคับ

muutunnjung

• Newbie
  • *
อยากเสนอบบ้างนะ มองปัญหามันลุกลามเหลือเกิน ยิ่งแก้ยิ่งพอกพูนนะคับ

1. เท่าที่เห็นคือ ไม่สามารถย้อนกลับไปดูข้อมูลผู้ใช้บัคพีเคแล้วกลับไปแก้ไขให้เปิดพีเคดังเดิมได้
    เพราะฉะนั้นเลิกพูดเรื่องนี้ไปไม่งั้นทีมงานคงย้อนกลับไปแก้ไขแล้ว

2. เสนอให้สกิวสดมีดีเลย์นานๆ อย่างน้อย 48 ชั่วโมง แก้ปัญหาแอบด๋อยแล้วหนีรอสดหมดแล้วมาด๋อยอีก

3. ขอให้พื้นที่วุ้นเป็นพื้นที่ปลอดภัยเฉพาะเมื่อออกจากวาปมาครั้งแรกเท่านั้น  หากออกจากวุ้นมาแล้วกลับเข้าไปอีก
    ก็จะสามารถโดนโจมตีได้ ( เฉพาะผู้เล่นกับผู้เล่นเท่านั้น ) แก้ปัญหาการเกรียนไม่สนุก

4. สำหรับคนที่ใชช้บัคปิดพีเคไปแล้วก็ให้คงไว้เหมือนเดิม เพราะแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว เพราะปัญหาคือเค้าใช้บัคแล้วแอบมาด๋อยคนอื่น แต่หากมี ข้อที่2.อยู่ ก็หมดสิทธิ์
    ต้องออกมาสู้อย่างแฟร์ๆ

เวลาแก้ไขปัญหาของบางอาชีพ บางตัวละคร ก็ควรแก้เฉพาะที่ เฉพาะจุดเท่านั้นไม่ใช่อย่างที่ผ่านมานะคับ อีรุงตุงนัง
สำหรับปัญหาคนชอบเกรียนไม่ต้องแก้หรอกคับ นนี่มันเซิร์ฟ PK ทางเลือกที่ไม่โดนเกรียน คือ ไม่เปิดพีเค
ถ้ามีคำถามหรือคำพูดมาว่าเซิร์พีเคก็ต้องเปิดพีเคทุกคนสิ ถ้าบังคับเปิดตั้งแต่เกิดแล้วตัวละครใหม่จะเวลยังไงละเทอ คุณมีตัวละครหลักแล้วคุณก็พูดชุ่ยๆได้ดิ

-Xenon-

• **
ขอออกทะเลนิดนึงนะ คือเรื่องวุ้นเนี่ยช่วยแก้ให้เสร็จๆซะทีได้มั้ยอ่ะ เอาไปชาตินึงแล้วไม่แก้นี่มันหมายความว่าไงฟะ... จงใจดองงานหรอ

ส่วนเรื่องเปิดพีเคบัพสดบ้าบอนี่ แนะนำให้แบบว่า คนที่เปิดพีเค(ด้วยบัพสด) พอเข้าวุ้นแล้วคนนอกวุ้นสามารถตีได้ไรงี้ ไม่ก็แบบ คนที่เปิดพีเคด้วยบัพสดพอเข้าวุ้นแล้วเวลาบัพสดจะไม่ลดลง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเป็นการแก้ปัญหาที่ถูกจุดมั้ยนะครับ แหะๆ= =

ไม่งั้นก็ น่าจะมีNPCปิดพีเค โดยจะให้ปิดพีเคได้วันละ1-2ชม. แล้วระหว่างปิดพีเคจะไม่สามารถเปิดบัพสดได้ ยกเว้นอาชีพพระ บลาๆ ไม่ก็เป็นเควสปิดพีเคชั่วคราวไรงี้ก็ได้ครับ
หรือไม่งั้นก็ถ้าเปิดบัพสดบัพปิดพีเคจะหายไป

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
อยากให้ทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิมokไหมครับ เอาบัฟสดบ้าบอคอแตกออก ทุกอย่างก็จะกลับมาปกติ บางคนอย่างเช่นเบอกากๆ คาเดทยังแม่นเยอะซะกว่าเหอะๆ  เชื่อผมเถ๊อะ เห็นใจคนเล่นบ้างแต่บางคนก็ไม่รุ้คิดอะไร 

เชื่อผมเถอะเอาออกมันจะได้กลับมาเป็นแบบเดิม เพราะมันคือวัฒนธรรม!!!! ที่ยกพวกตีโดยมีพระเป็นสายช่วย ไม่งั้นจะทำพระมาทำไมครับ เพื่ออะไรคับ คอยบัฟอยู่แมพอื่น แล้วพระจะเห็นไหมว่าเขาตีกันหนุกแค่ไหน จะไปชุบได้ไหม  แต่ที่จีเอ็มทำน่ะ ยังกะเอาทั้งเมืองมาทำเป็นแบทเทิลรอยัล   รีบแก้ไขด้วย เพราะคุณเงียบ ข่วยก็ออกมาบ้างว่า จะเป็นแบบนี้ตลอดไป จิงไม่จิงไม่รู้ แต่ไม่อยากได้วุ้ยยย เป็นได้อยากย้ายทั้งหมดไปดาวดึงไม่ก็สวรรค์มากกว่า

Maid

• **
ทำใจคับ เกมนี้ไม่มีความเท่าเทียมกันอยู่แล้ว woon_yes woon_yes woon_yes

พระแสงจู่เปนไงละ  woon_555 woon_555 เทพซะเหลือเกินจนตีวุ้นยังมะตาย

โดยส่วนตัวแล้วการที่มีบัพหนูอยากสดมันก็ดีอ่ะนะครับ ในแง่นึงอ่ะนะ แต่คิดในแง่แบบคนเอาแต่ใจหน่อย(ซึ่งผู้เล่นส่วนมากเป็นแบบนั้น) ก็จะคิดว่า แม่..ไม่มันส์เลย เอาบัพไรมาก็ไม่รู้ แถมยังมีวุ้นอีกอ่ะครับ มันทำให้การหรอยและการเกรียนมีมากขึ้นเป็นลำดับ(ใช่ว่าจะน้อยลงอย่างที่คุณว่า)

เอาเป็นว่า ไม่เห็นด้วยกับการที่คุณเอาบัพสดเข้ามา และแนะนำให้เอาออก เรื่องระบบปิดพีเคที่เป็นบัคอยู่ น่าจะให้เป็นแบบจำเลยได้ผลประโยชน์ไป เพราะความผิดมากจากตัวพวกคุณเอง จบแล้วครับ

..OisHi..

• Newbie
  • *
คิดว่าเป็นแบบนี้ก็น่าจะดีอยู่แล้วค่ะ สามารถใช้ระบบเปิดPKได้ตามปกติจากการทำภาระกิจเทพเจ้าอสูรสงครามค่ะ  โดยผู้ที่ปิดพีเคสามารถใช้บัพหนูอยากสดได้จาก ผู้ที่เปิดพีเคค่ะ ง่ายๆชิวๆ    woon_sunny #038