GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเชิญชวนชาวอสุรา มาช่วยกันชุบชีวิตให้เกมอสุรากันเถอะ!!

zaizer

• Newbie
  • *
เอางี้ตั้งโหวตรวมเชิฟแบบคืนเงินโชลที่ผู้เล่นเก่าและไหม่เติมทั้งหมด
แล้วตั้งเป็นเชิฟเดียว(PK)
แพทเป็นของปี2553ไหมละ!
ทำเพื่อ=__=

zaizer

• Newbie
  • *
สำหรับผมนะครับ ผมว่าตอนนี้เกมมันมาไกลเกินไป ยากมากที่ผู้เล่นใหม่ๆจะตามมาทัน
เพิ่มเริ่มเล่นใหม่ก็ต้องเวลตั้ง 20รอบ กว่าจะได้มาอยู่ในชนชั้นดันจิตร ระหว่างนั้นที่ยังกาก นอกจากเวลก็ไม่ม่อะไรให้ทำเลยครับ
คือดันปราสาทค้างคาว (พอโอเค) แต่ดันกุลาเอย กิจบอสเวิล์ดเอย ไหนจะกิจประจำเดินที่ต้องไปตีมอนสเตอร์หาของอีก (จากสมัยก่อนที่หาของทำเควสเอา) ซึ่งกิจพวกนี้ ยังไม่เก่งก็อยู่ยากครับ

ผู้เล่นใหม่ๆนอกจากเก็บเวลก็ไม่มีอะไรให้ทำนัก กว่าจะอยู่จนจุครับจิตรครบ ก็ถอดใจล้มหายตายจากกันไปหมดครับ
จากที่เจอมานะครับ เพื่อนๆส่วนใหญ่ที่เลิกไป บอกว่า เกมน่าเบื่อออนมาไม่มีอะไรทำ
อยากให้จีสนับสนุนกิจที่สามารถให้ทุกคนมีส่วนร่วมได้ครับ อย่างน้อยก็แบบว่าให้เพื่อนๆออนมาแล้วมีอะไรทำบ้างครับ

ปล. อยากให้จีคืนความสุขให้ผู้เล่นบ้างครับ อย่างหวังผลกำไรนักเลย คนกันเองๆทั้งนั้น  woon_sunny

woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2

ก็เห็นด้วยนะครับ กว่าจะตามผู้เล่นเก่าๆทันก็ใช้เวลาเป็นเดือนไม่ก็หมดไปเป็นหมื่นๆเเสน    พวกไม่มีทุนเขาคงเบื่อกันไม่มีอะไรทำระหว่างที่เซงกับการเวล จุติ จิต เดิมๆ   ผมคิดว่าน่าจะมีอะไรมาเเก้เซงนะคับ อย่างเช่น กิจกรรมจีเอ็มอาสาเเบบเมื่อก่อน เเบบเอามาฉบับปรับปรุง เเล้วก็พวกกิจกรรมประจำเซิฟ พวก
กิจปกป้องหมู่บ้าน
ฤดูวุ้นหลาก
ชิงเสบียงเขี้ยวทมิฬ
พิทักษ์เซาท์เทิร์นฟอร์ท
พิชิตจอมโจรแห่งโพ้นทะเล
ศึกซอเรี่ยน
ปราบปรามโจรปล้นสะดม

กิจพวกนี้น่าจะมีรางวัลดีๆให้ผู้เล่นลุ้นบ้างนะ นี้มีเเต่เหรียนกิจ10เหรียนกับบัฟห่วยๆ  เสนอเเล้วนะคับ    ปรับปรุง ปรับปรุง ปรับปรุง woon_yes woon_yes woon_yes

해주창

• Jr. Member
  • **
ติดเชื้อไปและสินะ เด๊ะ ขอไว้อาลัยนะ ลาออกยังทันวีรกรรมทีมงานชุดนี้ทำไว้เยอะ  g#030 g#030

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ไม่อยากให้เกมปิดไม่อยากให้หายไปไหนเพราะรักเกมนี้เล่นมาตั้งแต่เมื่อก่อนแต่GMไร้ความสามาถไม่พัฒนาเกมไม่บริการลูกค้าเอาแต่แดกเงินเกมก็คงต้องปิดตัวลง

..TEERAK..

• Full Member
เห็นการพัฒนาแต่ละสัปดาห์แล้ว เปลี่ยนชื่อกระทู้กันดีมั๊ย
"ขอเชิญชวนชาวอสุรา มาช่วยกันจบชีวิตให้เกมอสุรากันเถอะ!!"
ถ้าเกมมันเล่นแล้วเพลิดเพลิน สนุก ผู้เล่นเขาก็อยากอุดหนุน
แต่จากสภาพทุกวันนี้ ปิดเกมส์อาทิตย์นี้เลยก็ได้นะ ไม่มีใครว่าไรหรอก

เห็นการพัฒนาแต่ละสัปดาห์แล้ว เปลี่ยนชื่อกระทู้กันดีมั๊ย
"ขอเชิญชวนชาวอสุรา มาช่วยกันจบชีวิตให้เกมอสุรากันเถอะ!!"
ถ้าเกมมันเล่นแล้วเพลิดเพลิน สนุก ผู้เล่นเขาก็อยากอุดหนุน
แต่จากสภาพทุกวันนี้ ปิดเกมส์อาทิตย์นี้เลยก็ได้นะ ไม่มีใครว่าไรหรอก

woon_bye

.FAEM.

• .♥ป๋าแฟ้มจ๊♥.
  • Newbie
  • *
อยากให้เปลียนการฝึกc3ให้เลือกเป็นแบบใช้สกิลกับเก็บเลเวล ระดับสูงๆเก็บทีน้ำตาตก  woon_sad2 woon_sad2

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ดูจากกระทู้แต่ละกระทู้แล้ว เหมือนเกมกำลังจะแย่ ลงเรื่อยๆ นะ

aoodragon

• **
ผมไม่รู้นะว่าทีมงานกับจีเอ็มชุดนี้เป็นคนใหม่กี่คน คนเก่ากี่คนแต่อยากจะบอกว่าถ้าเป็นจีเอ็มมาใหม่แล้วคิดจะชุบชีวิตอสุราจริงๆล่ะก็กลับไปถามพวกทีมงานและจีเอ็มชุดเก่าๆให้ละเอียด
ก่อนครับว่าประวัติความเป็นมาของอสุราตั้งแต่อดีตจนถึงตอนนี้มันเป็นยังไง ถ้าทีมงานเก่ายอมบอกให้รู้แบบไม่ปิดบังหรือบิดเบือนข้อมูลคุณก็น่าจะได้ข้อมูลที่เป็นประโยช์นกว่ามาตั้งกระทู้ถาม
ผู้เล่นทีแทบจะไม่เหลือแล้วแบบนี้นะ

บอกจะชุบชีวิตอสุราแต่เรื่องแบบนั้นมันเกิดขึ้นหลายต่อหลายครั้งแล้ว สำหรับผมวุ้นวันวานคือความอดทนสุดท้ายที่จะชุบชีวิตอสุราซึ่งทีมงานก็ทำซะความหวังหายวับเลย
หลายคนก็เอือมกับการบริหารของทีมงานจนทยอยเลืกกันจะหมดเกมละ ย้ำอีกครั้งกลับไปถามพวกทีมงานยุคเก่าถึงประวัติของเกมนี้มาก่อนครับเอาทีมงานรุ่นเก่าที่อยู่และรู้จัก
ตั้งแต่อสุรายังชื่อโปรเจควันเลยยิ่งดี ถ้าพวกนั้นกล้าบอกข้อมูลจริงๆโดยที่ไม่มีการโกหกหรือปิดบังหรือพูดเข้าข้างตัวเองโดยเฉพาะด้านเน่าๆสกปรกๆคุณจะได้ข้อมูลที่เป็นประโยช์น
กับการชุบชีวิตอสุรามาก

해주창

• **
ผมไม่รู้นะว่าทีมงานกับจีเอ็มชุดนี้เป็นคนใหม่กี่คน คนเก่ากี่คนแต่อยากจะบอกว่าถ้าเป็นจีเอ็มมาใหม่แล้วคิดจะชุบชีวิตอสุราจริงๆล่ะก็กลับไปถามพวกทีมงานและจีเอ็มชุดเก่าๆให้ละเอียด
ก่อนครับว่าประวัติความเป็นมาของอสุราตั้งแต่อดีตจนถึงตอนนี้มันเป็นยังไง ถ้าทีมงานเก่ายอมบอกให้รู้แบบไม่ปิดบังหรือบิดเบือนข้อมูลคุณก็น่าจะได้ข้อมูลที่เป็นประโยช์นกว่ามาตั้งกระทู้ถาม
ผู้เล่นทีแทบจะไม่เหลือแล้วแบบนี้นะ

บอกจะชุบชีวิตอสุราแต่เรื่องแบบนั้นมันเกิดขึ้นหลายต่อหลายครั้งแล้ว สำหรับผมวุ้นวันวานคือความอดทนสุดท้ายที่จะชุบชีวิตอสุราซึ่งทีมงานก็ทำซะความหวังหายวับเลย
หลายคนก็เอือมกับการบริหารของทีมงานจนทยอยเลืกกันจะหมดเกมละ ย้ำอีกครั้งกลับไปถามพวกทีมงานยุคเก่าถึงประวัติของเกมนี้มาก่อนครับเอาทีมงานรุ่นเก่าที่อยู่และรู้จัก
ตั้งแต่อสุรายังชื่อโปรเจควันเลยยิ่งดี ถ้าพวกนั้นกล้าบอกข้อมูลจริงๆโดยที่ไม่มีการโกหกหรือปิดบังหรือพูดเข้าข้างตัวเองโดยเฉพาะด้านเน่าๆสกปรกๆคุณจะได้ข้อมูลที่เป็นประโยช์น
กับการชุบชีวิตอสุรามาก
คิดถึงจีรุ่น 2009-10 ขึ้นมาเลย (สมัยนั้นระบบกากแต่เกมสนุกกมากกก)

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
แนะนำไปอ่านบอร์ดที่ซ่อนไว้นะคะ ว่ากิจกรรมเมื่อก่อนเป็นยังไง ทำไมคนถึงคึกคัก นี่ขนาดทักท้วงไป(เรื่องกิจกรรม)ยังแถรกลับมาให้ หมดคำบรรยายเลยค่ะ  g#014
เป็นคนคนหนึ่ง

ฮิลมี

• Newbie
  • *
แนะนำไปอ่านบอร์ดที่ซ่อนไว้นะคะ ว่ากิจกรรมเมื่อก่อนเป็นยังไง ทำไมคนถึงคึกคัก นี่ขนาดทักท้วงไป(เรื่องกิจกรรม)ยังแถรกลับมาให้ หมดคำบรรยายเลยค่ะ  g#014

+1  g#017

asuga_123456789

• Newbie
  • *
คอืเท่าที่ผมคิด ณ ตอนนี้นะครับ สิ่งที่ทำให้คนเลิกเล่นคือ
1.เงินเฟ้อ (ปัญหาหลัก)
       ผู้เล่นใหม่ไม่สามารถที่จะเล่นได้เลยถ้าไม่มีเงิน!!!! ที่สำคัญเติม90ทรูนี่ก็ได้เงินในเ้กม10M+แล้ว T^T ผู้เล่นใหม่ง่อยเลย
2.ตามคนเล่นก่อนไม่ทัน