GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเชิญชวนชาวอสุรา มาช่วยกันชุบชีวิตให้เกมอสุรากันเถอะ!!

Monozite

• Jr. Member
  • **

ไม่กล้าชวนเพราะไม่มีเวลาที่จะมาเก็บเวล ไม่มีเวลาแสดงว่ามีงานทำแล้ว ก็ดีแล้วจะได้ไม่จมอยู่กับเกมมากนัก
แต่ถ้าไม่มีเวลาเพราะว่าขี้เกียจกับการเก็บเวลให้ครบ จุติ,จิตครบ ฝึกซีสาม,สกิลจิตให้ระดับสุง
แบบนี้ก็ไม่ต้องมาเล่นให้เสียเวลาครับ คือเล่นเกมนี้แล้วต้องทำไรบ้างหรอครับ เก็บเลเวลไง เป็นส่วนหนึ่งของเกม
ถ้าเบื่อการเก็บเวลก็ไม่ต้องเล่นแล้วละ ถามหน่อยถ้าเวลตันแล้วจะทำไรกัน นอกจากมาบ่นว่าเกมไม่มีไรให้ทำ

เกมเกบเวล ทำไมจะหั้ยเวลตันไม่ได้ สมัยเวลตันแค่จุ6 คนเยอะกว่านี้อีก หลังจากมีจุจิต คนก้อเริ่มหาย ใครๆก้อรุ้ไม่ใช่หั้ยอยากเกบเวลหรอก แค่อยากขายยาคูนมากกว่า เกมมีอะไรหั้ยทำเยอะคับ ถ้าจีมันใส่ใจทำ กิจกรรมหั้ยเล่น ไม่ใช่ก้มหน้าก้มตาเก็บเวล อย่างเดียว  การงาน หาของ ตีบอส ตีปราสาท ที่คนบ่นว่าไม่มีอะไรทำ น่าจะหมายความว่า ไม่มีอะไรทำนอกจากเก็บเวล มากกว่า
ก็เข้าใจครับ จะไปตีบอส ลงดันหรือไปทำการงานทำอะไรมันก็เรื่องของคุณ แต่สำหรับตัวผมแล้ว มีปีก มีเกราะ มีสัตว์ขี่ มีหลายๆอย่างที่ผู้เล่นทั่วไปอาจจะยังไม่มีง่าย ๆ มันเลยไม่มีอะไรทำแล้วนอกจากลงดันจิต
บางทีคุณอาจจะไม่เข้าใจ ถ้าคุณมีของแบบที่คิดว่าโอเคสำหรับคุณแล้วคุณจะทำการงานไปเพื่ออะไร ตีบอสไปเพื่ออะไร ลงตีปราสาทไปเพื่ออะไร ในเมื่อมีทุกอย่างที่ต้องการแล้ว
อีกอย่างนึงที่ผู้เล่นลดลงเพราะว่าเกมเพื่มการเก้บจิตขึ้นมา มันก็เป็นแค่ส่วนนึง มันมีหลาย ๆ อย่างทำให้คนเริ่มเล่นลดน้อยลง มันคืออะไรนะเหรอ เวลาไง เวลามันผ่านมานานคนก็เรื่มมีงานทำมีอาชีพมีครอบครัว ไม่มีใครที่อยากจะจมอยู่กับเกมเหมือนพวกโง่ ๆในเกมตอนนี้หรอก ที่คิดว่ากูมีเมียในเกม ก็จะไม่ออกจากเกมนี้ น่าขำ ทั้ง ๆที่มันเป้นแค่สังคมจอมปลอมแท้ ๆ

ผมว่าคุนนะที่ไม่เข้าใจ ขนาดคุนเองยังบอกเลยว่า จะทำการงาน จะตีบอสทำไม ในเมื่อมีของดีอยุ่แล้ว ก้อต้องดันจิตสิ อย่างนี้มันก้อเข้าทางจีเลยดิคับ ขายยาคูน เอาของลงตู้หยอดไข่ ไปวันๆ ไม่ต้องทำไร คิดแต่จะเอาของมาใส่ตู้ก้อพอ ที่ผมกำลังจะบอกคือ ทำไมไม่ปรับการงานให้น่าเล่น ยกตัวอย่าง การงานทำอารหาร ที่พอจะคุ้มค่าที่จะทำก้อแค่สปา อย่างเดียว   ปรับหั้ยผุ้เล่น เค้าคิดว่าต้องทำอย่างอิ่นนอกจากมาเวล
ส่วนเรื่องคนน้อยลงเพราะเวลา ผมว่าไม่ใช่หรอก ถ้าอย่างนั้นคนมันคงน้อยเหมือนกันทุกเกมแล้วแหละ หรือคุนจะบอกว่ามีเวลาเล่นเกมอื่นแต่ไม่มีเวลาเล่นอสุรา
ที่คนมันน้อย ง่ายๆ ผู้เล่นเก่าหาย ผุ้เล่นใหม่ไม่มี ส่วนใครที่คิดจะมีเมียในเกม ผมไม่รุ้หรอก ส่วนตัวแล้วผมแค่เข้ามาหาเพื่อนคุย เวลาเบื่อๆจากการ ทำงาน
ก็ถึงได้บอกไงครับว่าตันแล้วมันไม่มีอะไรทำนอกจากเก็บเวลดันจิต จะบอกว่าเป็นทางขายยาคูณ มันไม่ได้บังคับให้ไปซื้อสักหน่อย อีกอย่างเกมนี้เล่นฟรี แล้วเวลาไม่มีส่วนแน่เหรอครับที่คนเลิก ๆ กัน เพราะว่ายุกนี้สมัยนี้มีเกมให้เลือกเล่นเยอะครับแน่นอนว่าเวลามีส่วนแน่นอน 
อ่ะ ถ้าสมมุติ ว่าคุนจิตครบ แล้วคุนจะทำอะไรต่อ  เกมที่หั้ยเกบเวลอย่างเดียว ถึงไม่บังคับหั้ยซื้อยาคูน ก้อเหมือนบังคับแหละ ใครจะมานั่งเวล จุจิต โดยไม่กดยาคูนมั่ง อีกเรื่อง คือ เวลา กับ เกมมีหั้ยเลือกเยอะ มันคนละอย่างกันคับ ที่คนมันหายไม่เกี่ยวกับเวลาหรอก คนเรามี 24 ชม. เท่ากัน แต่ที่คนหาย เพราะ เกมมันห่วย คนเลยไปหาเกมใหม่เล่น ถ้าเกมดีจิง ยุ่งแค่ไหนคนก้อหาเวลาเล่น ผมยังเคยโดดเรียนมาเลย สมัยก่อน
แต่ไม่ว่าจะยังไง ก้อขอหั้ยได้ทางออกโดยเร็ว ไม่อยากเหน โดนรวมเซิป อีก
จิตครบจุติครบแล้วทำอะไรต่อนะเหรอ ผมก็บอกไปแล้วไง ลองไล่อ่านดี ๆ นะครับ แล้วผมก็ไม่เข้าใจนะว่าทำไมที่คนหายมันไม่เกี่ยวกับเวลาที่คนหายมันมีปัจจัยหลาย ๆอย่าง แน่นอนว่าเกมก็เป็นส่วนหนึ่งแต่คุณจะบอกที่คนหายมันเป็นเพราะเกมอย่างเดียวมันก็ไม่ได้ ผมสงสัยทำไมคุณถึงต่อต้านว่า เวลาไม่มีส่วนทำให้ผู้เล่นหาย ทั้ง ๆที่บางคนอาจจะมีครอบครัว ต้องทำงาน ต้องเลี้ยงลูก บอกว่ามีเวลา 24 ชม. แล้วสำหรับคนที่มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบละ ไม่ใช่เด็กนักเรียนที่โดดเรียนมาเล่นเกมนะ หมายถึงคนที่มีความรับผิดชอบเยอะ ต้องดูแลคนรอบข้าง เค้าจะมา เสียเวลากับการเล่นเกมที่ไม่เกี่ยวกับในชีวิตประจำวันไหม ?
ขอเพื่มเพื่อความเข้าใจต่อเด็กน้อยที่โดดเรียนมาเล่นเกมนะ เวลาที่ผมกล่าวมา คือเวลาตั้งแต่ที่เกมเปิดมาจนถึงเวลาที่เกมเปิดในปัจจุบันครับ แน่นอนว่า 10 ปีแล้ว แล้วทำไมเกมอื่นไม่มีส่วนเกี่ยวด้วย มีแน่นอน เพราะในเวลา 10 ปี ที่เกมอสุราเปิดอยู่นั้น นักพัฒนาเกมก็ได้สร้างเกมขึ้นมาเยอะแยะ กราฟฟิก สวย ๆทั้งนั้น ทำให้มีตัวเลือกเยอะ ปัจจัยหลาย ๆอย่างก็มาจากเวลานี่แหละครับ ถ้ายังบอกว่าเวลาไม่มีส่วนอีก ผมก็คงหยุดคุณไม่ได้แล้วละนะ เวลาทำให้เกมอสุรา มาถึงจุดนี้แล้วคนก็เลิกกัน ผมละสงสัยทำไมคุณต้องต่อต้านว่าเวลาไม่มีส่วน
โอเค คับ ผมเข้าใจละ เวลาเปนตัวการทำหั้ยคนน้อยลง ไม่ใช่เกมไม่ดี จะโทดแต่เกมก้อไม่ได้  คนเราพอโตขึ้น ก้อต้องมีหน้าทีรับผิดชอบ ไปมีครอบครัว ก้อต้องเลิกเล่น ไปทำหน้าที่ของตัวเอง คนเลยน้อยลง เพราะฉนั้น จี ไม่ต้องโทดตัวเองนะคับ อย่ารุ้สึกผิดเลย ไม่ใช่ความผิดของคุน คุนทำหน้าที่และทำเกมออกมาได้ดีแล้ว ที่ผิด คิอ เวลา และคนมีครอบครัว คนที่มีงานทำ เลยทำหั้ยคนมันน้อยลง คับ  สู้สู้ คับ จีเอ็ม 
#ไม่ต้องปรับแล้วนะ ถึงปรับไป อีกหน่อยคนก้อต้องน้อยลง อยุ่ดี เพราะเค้าต้องโตไปมี ครอบครัว มีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบ ใครจะมีเวลาว่างมาเล่นเกมทั้งวันเหมือนมรึงละจีเอ็ม
#คนที่เล่นอยุ่ ก้อ ทนๆเอาหน่อยคับ เด่วมีลูกมีเมียแล้วก้อเลิกเล่นแล้ว อย่าบ่นมาก มรึงจะจิงจังทำไมนักหนา เขาทำหั้ยเล่นก้อดีแล้ว
#ถ้าจะปิดเกมก้อบอกด้วย จะได้เอาเซตจุไปขาย (จะมีใครซื้อกรูไหมเนี้ย woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry)
#ทีมจี (ไม่)หน้าเงิน นะจ๊ะ
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

KHIM!!

• **
เอางี้ตั้งโหวตรวมเชิฟแบบคืนเงินโชลที่ผู้เล่นเก่าและไหม่เติมทั้งหมด
แล้วตั้งเป็นเชิฟเดียว(PK)
แพทเป็นของปี2553ไหมละ!
เราอ้อนแอโทษที

mumukung

• Newbie
  • *
สำหรับผมนะครับ ผมว่าตอนนี้เกมมันมาไกลเกินไป ยากมากที่ผู้เล่นใหม่ๆจะตามมาทัน
เพิ่มเริ่มเล่นใหม่ก็ต้องเวลตั้ง 20รอบ กว่าจะได้มาอยู่ในชนชั้นดันจิตร ระหว่างนั้นที่ยังกาก นอกจากเวลก็ไม่ม่อะไรให้ทำเลยครับ
คือดันปราสาทค้างคาว (พอโอเค) แต่ดันกุลาเอย กิจบอสเวิล์ดเอย ไหนจะกิจประจำเดินที่ต้องไปตีมอนสเตอร์หาของอีก (จากสมัยก่อนที่หาของทำเควสเอา) ซึ่งกิจพวกนี้ ยังไม่เก่งก็อยู่ยากครับ

ผู้เล่นใหม่ๆนอกจากเก็บเวลก็ไม่มีอะไรให้ทำนัก กว่าจะอยู่จนจุครับจิตรครบ ก็ถอดใจล้มหายตายจากกันไปหมดครับ
จากที่เจอมานะครับ เพื่อนๆส่วนใหญ่ที่เลิกไป บอกว่า เกมน่าเบื่อออนมาไม่มีอะไรทำ
อยากให้จีสนับสนุนกิจที่สามารถให้ทุกคนมีส่วนร่วมได้ครับ อย่างน้อยก็แบบว่าให้เพื่อนๆออนมาแล้วมีอะไรทำบ้างครับ

ปล. อยากให้จีคืนความสุขให้ผู้เล่นบ้างครับ อย่างหวังผลกำไรนักเลย คนกันเองๆทั้งนั้น  woon_sunny

woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2

kobuff

• Newbie
  • *
c3ครับฝึกยากฝึกเย็นระดับสุดท้ายหาที่ๆมันขึ้นง่ายหน่อยได้มั้ยครับจะเป็นพระคุณ
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

...Soul_Cute...

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นขอเสนอให้แก้เรื่อง "ยาเก็บของ" อีกคนนึง
ไม่ได้เล่นตั้งนานกลับมาเล่น อึนนนนนมากขอรับ ปวดกบาลแรงงงง!!!

KHIM!!

• **
นี่ไงยุบเชิฟแล้วคืนเงินโชลทั้งหมดเลย
แล้วก็ปรับเป็นแพท2553
เราอ้อนแอโทษที

9169

• **
จะยุบหรือรวม มันก็มีปัญหาด้วยกันทั้งนั้น มันอยู่ที่ตัวบุคคล บางทีปัญหาเล็กน้อย ก็ทำให้เป็นเรื่องใหญ่โต  เล่นไปเถอะครับ เอามันเบื่อก็พัก   woon_555

해주창

• **
ช่วงชี้แจงด้วยว่าแบนไอพีเราทำไม (ไม่ใช่ไอพีนี้นะ อันนี้เราเข้ารหัส) ถ้าจะไล่ผู้เล่นด้วยวิธีนี้ก็อย่าหวังจะชุบเกมเลย

emethgto

• **
เกมมันไกลก็จิงครับ แต่มันยังมีหลายๆปัญหาด้วย ทั้งของใช้อย่างยาเก็บของ ระบบเซิฟที่มากเกินไปแยกผู้เล่นที่มีน้อยอยุแล้วออกจากกัน การมองข้ามปัญหาการโกงการแฮก การครองปราสาทที่มีเพียงคนพวกเดียว การอัพเดทที่มีเพียงเรื่องของโซล แต่ตัวเกมกับนิ่งไม่พัฒนา ไอเท็มสวมใส่ที่ไม่มีอะไรแปลกใหม่ แพทใหม่ การงานที่มีของซ้ำกับของที่หาได้จากกล่องหรือบอส หรือของการงานที่ยังไม่พัฒนาเช่น การงานผ้าคลุมที่สามารถทำกระเป๋าแต่ไม่เห็นจะมีกระเป๋าใดๆอัพเดทมาให้ทำ หรือการงานช่างไม้ที่ทำไม้วัสดุก่อสร้างได้แต่ก็ไม่มีอะไรให้ทำ หรือของการงานบางชิ้นคิดมาก่อนจะมีการอัพของแรร์ขั้นสูงมาเช่น เกราะอีกาขาวที่มันดีนะก่อนจะมี เท้านักซิ่ง เท้าลวง หรือสัตว์ขี่ การไม่ปรับปัญหาเก่าๆเพราะมุ่งพพพัฒนาเกินไปกลายเป็น ปัญหาลูกโซ่ในภายหลัง ผมรักเกมนี้มากเล่นตั้งแต่ลงcompgamer ต้องส่งsmsไปขอไอดีนี้ก็10ปีละ แต่ทุกวันนี้ผมมองเห็นแค่ นับถอยหลังรอเกมปิด แต่ผมก็จะอยุจนวันสุดท้ายนั้นละ แต่ก็อย่าคิดว่าผู้เล่นแบบผมจะไม่ทิ้งเกมเพราะผมก็มองเกมใหม่ๆ อนาคตไกลไว้หลายเกมเปิดตาดุโลกหน่อยนะครับ TOS WOW
มาแรงมาก หมดยุคเกมในประเทศแล้วมันเป็นยุคของ sv.sea sv.inter แล้วครับ woon_bye

สุหนัด

• Newbie
  • *
หยุดการพัฒนาระบบเก็บระดับไว้สักช่วง แล้วลองหาวิธีการใหม่ๆเกี่ยวกับการเล่น เช่น การปลูก การเก็บเกี่ยว การนำผลผลิตขาย นำเงินส่วนหนึ่งมาซื้ออุปกรณ์การเพาะปลูก โรงเรือนเพาะชำ รูปแบบการเลี้ยงสัตว์ ออพชั่นต่างๆ และจัดระบบการเติมเงินเพื่อซื้อเมล็ด สัตว์เศรษฐกิจ สัตว์เลี้ยง ฯ ตามรูปแบบดำเนินชีวิตวิถีไทยๆ ทั้งยังส่งเสริมให้ผู้เล่นที่ไม่นิยมการเก็บระดับ (เก็บเลเวล) ยังมีโอกาสได้สัมัสอีกมิติในเกมที่เขายังคิดถึง แต่เบื่อจะไปชนกับใคร หรือเบื่อกับการทำอะไรแบบเดียวนานๆ

เป็นการเสนอตามความคิดตนเอง เพราะน่าจะคาบเกี่ยวกับระบบบ้านที่กำลังมีอยู่

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ซีสามฝึกยาก งั้นปรับเป็นแบบเดินเลยดีไหม เอาแบบที่ต้องกดใช้ไปเรื่อย ๆ แต่บางสกิลเมื่อก่อนมันฝึกยาก อย่างเกราะสะท้อน เวทรูปแบบไหม่ อะไรพวกนี แต่เกราะสะท้อนคงไม่ยากแล้วมั้ง ปรับให้ฝึกแบบเก่าอาจจะทำให้คนมาเล่นกันมาตีกันที่หน้าเมืองเยอะขึ้นก็ได้ เพราะว่ามาฝึกซีสามกัน ออโต้ก็ถ่ายคลิบส่งแบนไป ยาเก็บของก็ปรับเป็นแบบเดิน จะดีมาก

097080193

• Newbie
  • *
อยากชุบชีวิตเกมอสุราหรอ งั้นช่วยพัฒนาไอทีมงานดูแลลูกค้าหน่อยนะ
คนโดนแฮ็คบอกทำอะไรไม่ได้ ตรวจสอบก็ตรวจสอบแล้วไอสัสทำเหี้ยไรไม่ได้
แม้งง เกมเหี้ยๆ

SlasheR_

• **
แล้วจีก็ไม่มีกลับมาตอบอีกเลย

ติดเชื้อในกระแสเลือดไปแล้วสินะ woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

credit by จีเอ็มเปเป้

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
สุดท้ายก็กลายเป็นกระทู้ยื่อชีวิตให้ความหวังลมๆแล้งๆ  g#043
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member