GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยกันคิด แนะแนว เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 19910

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

ผมว่าเราถึงเวลาที่จะย้อนวันวานกับเซิร์ฟเวอร์ที่มีคอนเซ็ปคล้ายๆ กับ ProjectONE กันแล้วนะครับ ซึ่งเราจะเรียกเซิร์ฟเวอร์นี้ว่า วุ้นวันวาน ภายในจะมีกลิ่นไอความหอม ของสมัย ProjectONE ซึ่งในบอร์ดนี้ผมจะบอกแนวทาง และยกเลิกระบบ บางระบบ เพื่อความสมดุลของเซิร์ฟเวอร์นี้นะครับ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลาผมว่ามาดูกันเลย !
  • ค่าเกรงขามไม่มี
  • ไม่มีการดึงจิตแห่งอาชีพ
  • อุปกรณ์ชื่อทอง (โซล) ไม่มี
  • ปิดระบบการงานทำ อาหาร, ปรุงยา, บรรจุ, ทำสวน, ล่าสัตว์, หาสมุนไพร
  • ทักษะแห่งจิตไม่มี
  • ทักษะ C3 และสีชุด ไม่มี
  • อุปกรณ์จุติจะแสดงผลโดยไม่ขึ้นอยู่กับระดับ จุติ
  • ปิดระบบฟิวชั่นอุปกรณ์
  • ไม่มีกิจกรรม Boss world , ดันแวมไพร, วิหารลอยฟ้า
  • อำพัน, ค้อนประกันไม่ลดยศ, ใบคู่, ใบคี่, ลิโป้ ไม่มีขาย
  • มอนสเตอร์ระดับ 70+ จะถูกลด Exp
  • มีตู้หยอด หมวก ตะโก้ สัตว์ขี่
  • สัตว์ขี่ ไม่มี status แต่สามารถอัพเกรดร่างได้
  • ผอบมี status แต่ไม่มี skill
  • จะมีการปรับ balance บางอาชีพ

หมายเหตุ: เพื่อนๆ สามารถเสนอแนะได้เลยในบอร์ดนี้เลยนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2015, 11:27:16 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

FoMe-

• Jr. Member
  • **
  • FoMe- Sv.Pk←

รถเมล์

• Newbie
  • *
ทุกเกมมีแต่เดินหน้า แต่คุณกลับจะเดินอยู่กับที่ หรือ บางทีก็ถอยหลัก แทนที่จะปรับทุกเซิฟให้ดี กลับมาสร้างเซิฟใหม่
แล้วทำสิ่งเก่าๆ ทุกวันนี้ อย่าว่าแต่จะชวนคนมาเล่นเลย รักษาคนเล่นเก่าให้อยู่ยังลำบากเลยคับ !!

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
ทุกเกมมีแต่เดินหน้า แต่คุณกลับจะเดินอยู่กับที่ หรือ บางทีก็ถอยหลัก แทนที่จะปรับทุกเซิฟให้ดี กลับมาสร้างเซิฟใหม่
แล้วทำสิ่งเก่าๆ ทุกวันนี้ อย่าว่าแต่จะชวนคนมาเล่นเลย รักษาคนเล่นเก่าให้อยู่ยังลำบากเลยคับ !!

บางครั้งการเริ่มต้นใหม่ ก็ดีกว่าปฏิรูปนะครับ ผู้เล่นเก่าเค้าก็ชอบเก่าๆครับ ไม่ชอบใหม่ๆ แบบที่พวกคุณเล่นอยู่ทุกวันนี้หรอก //เราจะทำตามสัญญา

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
โหน่าเล่น
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

T0Nz

• Full Member
ขออินเตอร์เฟสขาวเขียว กับสีฟ้าแบบสมัย PJ1 ด้วยนะครับบ

รถเมล์

• Newbie
  • *

บางครั้งการเริ่มต้นใหม่ ก็ดีกว่าปฏิรูปนะครับ ผู้เล่นเก่าเค้าก็ชอบเก่าๆครับ ไม่ชอบใหม่ๆ แบบที่พวกคุณเล่นอยู่ทุกวันนี้หรอก //เราจะทำตามสัญญา
เพราะพวกคุณไม่พอใจกับสิ่งที่เป็นอยู่หรือเปล่า เลยต้องการ การเริ่มใหม่
แน่ใจหรอผู้เล่นเก่าชอบแบบเก่าๆ ผมสำรวจให้ไหม

Asura_classic

• **

เพราะพวกคุณไม่พอใจกับสิ่งที่เป็นอยู่หรือเปล่า เลยต้องการ การเริ่มใหม่
แน่ใจหรอผู้เล่นเก่าชอบแบบเก่าๆ ผมสำรวจให้ไหม

รู้สึกจะเป็น เซิฟแยกนะครับ ถ้าคุณชอบอะไรใหม่ๆก็เล่นเซิฟเดิมปกติ พวกผมอยากกลับไปเล่นแบบเก่า แบบที่สนุกกว่าแบบนี้ : )

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา

ผมว่าผมพอใจกับสิ่งที่เป็นอยู่นะครับ แต่ใครก็ไม่รู้อยากปรับมัน จนมันเป็นเหมือนทุกวันนี้

แล้วอีกอย่าง จะมีเซิฟนี้หรือป่าวมันก็ ไม่เกี่ยวอะไรกับเซิฟหลักนี้ครับ ทางใครทางมัน ก็ไม่ผิดตรงไหน

T0Nz

• Full Member
เสนอเพิ่มเติมนะครับ
- Global Quest ทั้งเซิร์ฟเวอร์เพื่อปลดล็อคอะไรบางอย่างเป็นขั้นๆไป (ส่งไอเท็ม ทำกิจกรรม ปลดล็อคอาชีพ,แมพ,เจี้ยน)
- เปิดเซิร์ฟย้อน ไม่ได้หมายความว่าจะต้องหยุดพัฒนานะ แต่อยากให้พัฒนาในรูปแบใหม่ แตกแยกไปจากเซิร์ฟเวอร์หลัก โดยเน้นความสมดุลแต่ระบบคอมมิวนิตี้เป็นหลัก
- ขอเควสเพิ่ม ขอ npc เพิ่ม
- จีเอ็มจัดกิจกรรมบ่อยๆ

รถเมล์

• Newbie
  • *

รู้สึกจะเป็น เซิฟแยกนะครับ ถ้าคุณชอบอะไรใหม่ๆก็เล่นเซิฟเดิมปกติ พวกผมอยากกลับไปเล่นแบบเก่า แบบที่สนุกกว่าแบบนี้ : )
คับ เข้าใจว่าเซิฟแยก แต่แทนที่จะไปทำเซิฟใหม่ พัฒนาเซิฟเก่าไม่ดีหรอ ระบบออโต้แบบเนี่ย เหนละปวดใจ จีบอกเป็นสิทธิของเค้า

Asura_classic

• **
ขอไม่เอาจุติด้วยได้ไหม ขอความเห็นหน่อยครับ
ผมไม่อยากให้สุดท้ายแล้วก็อัพสเตตัสได้เต็มเหมือนๆกันหมด

โดยส่วนตัว อยากให้มีสีชุดนะครับ จะได้มีความแตกต่างในสายอาชีพ แต่ไม่เอาสกิลc3 ครับ