GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สังเกตไหม ตั้งแต่มีจิต14/แหวน/สกิลจิต(ที่ต้องลงดัน)/สัตว์ขี่ คนเล่นน้อยลงมาก

TeamzA42 (บาส)

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยนะครับ ผมเลิกเล่นไปนานละ เพราะตามใครเขา ไม่ทัน แวะมาตอบเฉย  woon_5555

สังเกตกันไหมครับ ตั้งแต่เกมมีของพวกนี้
-จิต 14
-แหวน
-สกิลจิต(ที่ต้องลงดันไปเก็บสกิล)
-สัตว์ขี่(อัพเกรด)
-ความน่าเกรงขาม
-ระบบฟิวชั่น

คนยิ่งเล่นน้อยลงๆ จนตอนนี้คนเล่นหายไปเกือบหมด(โดยเฉพาะสวรรค์)

ผมสังเกตว่าช่วงที่จิต 14 มาใหม่ๆ ที่ลับแลก็ยังพอมีคนเวลเป็นตี้อยู่บ้าง
แต่ตั้งแต่มีแหวน มีสกิลจิต มีสัตว์ขี่(อัพเกรด) ระบบความน่าเกรงขาม และระบบฟิวชั่น อะไรต่างๆนาๆ
คนเล่นลดลงพรวดพราด

ผมคิดว่าเกมยิ่งพัฒนา คนยิ่งเล่นน้อยลง ลองคิดๆดูว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ได้
ส่วนนึงผมคิดว่าเพราะเหตุผลนี้

ลองคิดดูนะครับ ถ้าท่านเป็นผู้เล่นใหม่ ถ้าจะตามทันคนเล่นเก่าๆให้ทัน
1. ต้องจุติให้ครบ 6
2. ต้องเวลให้จิตถึง 14
3. ต้องฟิวชั่นของ
4. ต้องมีสกิลจิต(ต้องลงดันไปเก็บสกิล ซึ่งถ้าของคุณไม่เทพ ไม่มีเพื่อน รับรองไม่ทันได้เก็บตายอย่างเดียว)
5. ต้องมีแหวน (แหวนไฟ/ดิน/น้ำ หรือแหวนวอย ข้อนี้สำคัญมาก ในการสู้กันระดับสูง คุณไม่มีแหวน แต่อีกฝ่ายมีแหวน คุณแทบไม่ได้ลุ้นอะไรเลย เจอคนมีแหวนตบอย่างกับหมูกับหมา)
6. ต้องมีสัตว์ขี่
และอื่นๆอีกมากมาย ต้องทำสิ่งเหล่านี้เพื่อให้ผู้เล่นใหม่ ถึงจะตามทันผู้เล่นเก่าได้

เกมนี้จะเวลให้ถึงจุติ 6 หรือถึงจิต 14 เวลคนเดียวมันลำบากมากครับสำหรับผู้เล่นใหม่ ที่ไม่มีของดีๆใช้
ยิ่งช่วงนี้ึคนก็ไม่ค่อยมี ผู้เล่นใหม่เวลคนเดียว รับรองไม่กี่วันก็เลิกครับ ไม่มีเพื่อน ไม่มีปาร์ตี้

สรุปสั้นๆ ผมไม่เห็นด้วยตั้งแต่ต้น ตั้งแต่ที่มี จิต14 มีแหวน เข้ามาในเกมแล้ว
สิ่งเหล่านี้มันทำให้เกมค่อยๆน่าเบื่อ ค่อยๆถึงทางตัน

จนตอนนี้ทีมงานก็คงเห็นแล้ว คนเล่นน้อยลงมากกกกกกกก ปาร์ตี้เวลไม่มี กิลวอก็แทบไม่มีใครเล่นแล้ว
แล้วผมเองกับเกมนี้ ก็ไม่ได้เล่นอะไรจริงจังแล้ว แค่เข้ามาดูแปปเดียวก็ออก เห็นอนาคตเกมแล้ว น่าเป็นห่วงครับ

ผมยังจำได้ช่วงยุคที่อสุรารุ่งเรือง คนเล่นเยอะมาก เข้าแบทคนเยอะ ตีกันสนุก
แล้วมาดูตอนนี้สิครับ ยิ่งพัฒนาไปมากแค่ไหน คนยิ่งค่อยๆเลิก
ทีมงานคงต้องเก็บไปเป็นการบ้านแล้วนะครับ ว่าทำยังไงถึงจะดึงคนเล่นกลับมาได้

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
เราเริ่มเลิกตั้งแต่มี ค้อนทอง ประกัน 100% โผล่เข้ามาอะ พวกสายเติม เทพกันแบบก้าวกระโดดเลย เก็บเงินดันไฟ/มังกรทั้งวันก็ไม่พอค่าเบี้ยมกับใบประกัน g#037 g#037

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
เกมมันบังคับให้ผู้เล่นใหม่ๆต้องใช้เวลาในการตั้งตัวนานขึ้นเรื่อยๆนะ ผมว่า
ไม่เหมือนเมื่อก่อนไม่ต้องจุติมากมายอะไรก็ฆ่ากันได้สนุกสนานไม่ต้องติดเกรงขาม
ทุกอย่างไม่ค่อยเหลื่อมล้ำกันมาก ผู้เล่นใหม่ก็สนุกไปกับเกมสามารถต่อกรกับผู้เล่นเก่าๆได้

เดี๋ยวนี้นะหรอ อย่างที่เห็นๆกันอะ  ผู้เล่นใหม่มาก็จะท้อไง หนทางยาวไกลมากกว่าจะตั้งตัวได้ ไหนจะตามให้ทันผู้เล่นเก่าๆอีก
รายละเอียดของเกมก็มากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งส่งผลให้ต้องใช้ทุนในการเล่นมากขึ้นด้วย   

จริงอยู่ที่เดี๋ยวนี้ เปลี่ยนอาชีพง่าย เวลง่ายกว่าเมื่อก่อนมาก แต่เควสเปลี่ยนอาชีพ การเก็บเลเวลเป็นตี้ ต่อคิวตี้กัน ประกาศหาพระเป็นสเน่ห์ของการเก็บเลเวลมากๆ                 

คนที่อยู่ตอนนี้เป็นพวกเล่นเก่าๆซะส่วนมาก.. และแน่นอนทุกคนก็ต้องมีจุดที่เบื่อเป็นธรรมดา คนเล่นเลยค่อยๆหายไป คนเล่นหน้าใหม่ก็เกิดยาก

ใครรวย?

• **
คนเล่นเก่ากลับมาเล่นใหม่ยังตามไม่ทัน นับประสาอะไรกับคนเล่นใหม่  เบื่อแล้วเกมสไตล์นี้จ้องจะแดกเงินอย่างเดียว  g#030 g#030 g#030

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เกมมันบังคับให้ผู้เล่นใหม่ๆต้องใช้เวลาในการตั้งตัวนานขึ้นเรื่อยๆนะ ผมว่า
ไม่เหมือนเมื่อก่อนไม่ต้องจุติมากมายอะไรก็ฆ่ากันได้สนุกสนานไม่ต้องติดเกรงขาม
ทุกอย่างไม่ค่อยเหลื่อมล้ำกันมาก ผู้เล่นใหม่ก็สนุกไปกับเกมสามารถต่อกรกับผู้เล่นเก่าๆได้

เดี๋ยวนี้นะหรอ อย่างที่เห็นๆกันอะ  ผู้เล่นใหม่มาก็จะท้อไง หนทางยาวไกลมากกว่าจะตั้งตัวได้ ไหนจะตามให้ทันผู้เล่นเก่าๆอีก
รายละเอียดของเกมก็มากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งส่งผลให้ต้องใช้ทุนในการเล่นมากขึ้นด้วย   

จริงอยู่ที่เดี๋ยวนี้ เปลี่ยนอาชีพง่าย เวลง่ายกว่าเมื่อก่อนมาก แต่เควสเปลี่ยนอาชีพ การเก็บเลเวลเป็นตี้ ต่อคิวตี้กัน ประกาศหาพระเป็นสเน่ห์ของการเก็บเลเวลมากๆ                 

คนที่อยู่ตอนนี้เป็นพวกเล่นเก่าๆซะส่วนมาก.. และแน่นอนทุกคนก็ต้องมีจุดที่เบื่อเป็นธรรมดา คนเล่นเลยค่อยๆหายไป คนเล่นหน้าใหม่ก็เกิดยาก

ผมเติมแค่เส้น ปั้นตัวใหม่ ผอบ ชช ลงทุน ทุกอย่าง ไม่ถึง 100 เอม จิตครบ จุ6 ได้ เดือนนึง มันแล้วแต่เทคนิคแต่ละคน ครับ

ปล.เล่นเผ่าอสุรา

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

It changed

ทุกวันนี้ความสนุกมันเริ่มหายไปตั้งแต่ตอนไหนก็ไม่รุ้.... คงจะจจริงแบบที่จขกท.บอกอ่ะแหละ

abc-

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ กับเจ้าของกระทู้  ขอเพิ่มเติม เรื่อง ออโต้ แมพโขนครับ ณ ปัจจุบัน ก็ยังมีเจ้าพ่อเจ้าแม่แมพ ประจำครับ แถมมีคนไปเวล ต้องด่ายับ ขอตี้ด้วยก็ไม่ใช่พวกไม่ใช่คนรุจักก็ไม่รับกัน แล้วผู้เล่นไหม่ต้องมีเส้นสายก่อนหรอค่อยเล่นได้ ท่านมนุษย์ป้า มนุษย์ลุง จีเอ็มควรจริงจังแล้วละเรื่องนี้  ไหนบอกไม่มี บอท เกมส์นี้

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ถ้าปรับไห้เวลไวๆ แบบ นรก คนอาจจะเล่นเยอะกว่าเดิมก็ได้ ส่วนใหญ่คนชอบตีกันในแบท ไม่ค่อยจะมีใครมานั่งตีมอนหลอก ตอนผมเวลจุ6แรกๆ โคตรเบื่อเลย นั่งหน้าจอวันละ 4 5 ชม เพื่อเวล ลงทุนเติม200 ไปเล่นนรกมันดี ของหาง่าย เวลก็ไม่ต้องเวล สบายกว่ากันตั้งเยอะ  #038

Flux

• **

ผมเป็นคนนึงนะที่ชอบตีคน เมื่อก่อนมีแค่จุติ 6 เล่นไปแล้วเลิกกลับมาเล่นยังตามทัน เพราะว่า มันไม่เหลื่อมจนมากเกินไป วัดกันที่ของกะอาชีพ ผมสู้ไม่ได้ก็พยายามจุติพยายามหาของมาใส่
จะบอกว่าเกมมันไม่ได้มีแค่เก็บเวลครับ มันต้องทำระบบต่างเพื่อดึงเวลาผู้เล่น อย่างเควสเปลี่ยนอาชีพแมร่งดึงเวลาผมได้ 2-3 ชม. แหนะ ทำเควสจิปาถะอีก หาตังซื้อของใส่อีก เดี๋ยวนี้ห่าไรจะตีคนทั้งทีกุต้องมาเก็บเวลให้จุ 6 ก่อนหรอแล้วค่อยไปตีกะคน เผลอๆสู้ไม่ได้อีกต้องไปจุจิต 14 รอบ คือจะบอกว่าเกมออฟชั่นเยอะคนไม่เล่นกันหรอกครับ ในร้านเกมเด็กสมัยนี้แมร่งเล่นเกมอะไรกัน เกมแนวฆ่ากันทั้งนั้น warz มีเก็บเวลไหม๊ ตอบได้เลยว่ามี แต่มันไม่นาน ฟาร์มแปปๆ ก็ออกมาฆ่ากันละ จะบอกว่าเด็กมันไม่สนใจเกมแบบนี้หรอกครับ ตั้งตัวนานแถมใช้เงินอีกตะหากทำอะไรก็ต้องใช้เงิน

ZoDiC คนเดิม

เพราะเราตามไม่ทัน เราก็เลยไม่ตาม  สั้นๆง่ายๆได้ใจความ

ตามไม่ทัน เลยไม่ตาม แนะนำ เลิกเล่นซะ แล้วอย่ามาบ่นอีก รำคาน
ต้องการอะไรจากสัมคมป่าว ตามไม่ทันก็ไม่ตามดิ มาร้องทำไม

ปล. ขำๆ
 g#004 g#004 g#004 g#004

It changed

เพราะเราตามไม่ทัน เราก็เลยไม่ตาม  สั้นๆง่ายๆได้ใจความ

ตามไม่ทัน เลยไม่ตาม แนะนำ เลิกเล่นซะ แล้วอย่ามาบ่นอีก รำคาน
ต้องการอะไรจากสัมคมป่าว ตามไม่ทันก็ไม่ตามดิ มาร้องทำไม

ปล. ขำๆ
 g#004 g#004 g#004 g#004

หนูต้องการอะไรจากสังคม คะ??

It changed

ควรจะพิจารณาตัวเองได้แล้วน่ะ โพล่ไปกระทู้ไหนทำกระทู้นั้นเสียอ่ะ เหมือนเด็กขาดความอบอุ่นที่ต้องการให้คนรอบข้างหันมาสนใจ โตๆแล้วคิดหน่อยน่ะ ใครไม่รักบอกพี่

ฉัน .. คิดถึงเธอ .. อีกแล้ว
และ ยิ่งมากขึ้นทุกที
. . เพิ่งรู้ว่ารักเธอขนาดนี้ . . เพิ่งรู้ทั้งหมดใจที่มี . .ฮือ หื้อ หื๋อ woon_no