GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เป็นคดีตัวอย่างเรื่องการแฮคของ ทีมงานเข้ามาคุยด่วนคับ

_T_T_T_

• Full Member
จีเอ็มชุดนี้มันทำอะไรไม่ได้หลอกครับ ขนาดเพื่อนผมโดนเเฮคมันยังถามเพื่อนผมเลยว่าถ้ารู้ว่าใครเเฮคทีมงานจะจัดการเเบนให้  g#004
แน่ใจหรอครับว่าทำไม่ได้ ? ชุดนี้ก็ยังคงชุดเก่าแบบ 1-2 ปีที่แล้ว บางคนยังไม่ออกด้วยซ้ำนะ หน้าเก่าๆทั้งนั้นครับ ทำน่ะทำได้ แต่จะทำให้มั้ยก็อีกเรื่อง เพราะต้องตรวจข้อมูลอะไรหลายๆอย่าง ทำนองนี้ครับ ไม่ใช่ว่าทำไรไม่ได้ อย่าว่าท่าน  g#014
ก็ถ้าเขาทำได้เขาจะพูดเเบบนี้กับคนในลิสผมหรอ  g#004

Directorr

กรณีนี้ ได้ให้พาสเวิดเขาไปเองรึเปล้าครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

9169

• Jr. Member
  • **
ก็อยากให้จัดการให้ถึงที่สุดครับ gm เขาตรวจสอบได้ครับ แต่เขาจะทำให้หรือเปล่า ก็คอยดูเอาละกัน จัดได้จัดหนักๆเลยพวกเห็นแก่ได้

Slipknot

หลักฐานไม่มี ไปกล่าว หา  เขาลอยๆๆ 

ระวังเจอ  หิ่นประมาท กล่าวหาคนอืน โดยไม่มีหลักฐาน แน่ชัดนะครับ  ...

จากที่ดูก็ยังไม่เห็นหลักฐาน  ไม่ได้เข้าข้างใคร 

แต่การไป ไส่ ชื่อคน นุน คนนี้  มั่วๆ หลักฐานไม่มี  มันทำไห้คนอืน เขาเสื่อมเสีย ขอไห้เข้าใจตรงนี

ว่างๆจะมาอ่านไหม่  g#034 g#034 g#034

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
คือตอนนี้ ตัวละครที่ผมเล่นอยุ่เซิฟสวรรค์โดนแฮคของไปเป็นจำนวนหนึ่งซึ่งราคาก็หลายหมื่นบาทรวมๆกันทุกชิ้น
ผมต้องการเอาผิดกับคนทำอย่างจิงจัง ผมสามารถทำได้ทางไหนบ้าง ตอนนี้ได้มีการดำเนินแจ้งความไปบ้างแล้ว
ทีมงานพอจะแนะนำให้วิธีทีสามารถตรวจสอบเอาคนผิดมารับโทษได้จิงๆ วิธีไหนได้อีกบ้างทีจะจับคนทำได้ไวและรววดเร็ว
ขอคำตอบอย่างเป็นทางการเรยคับ คำแนะนำหรืออะไรก็ได้ เพื่อทางเจ้าหน้าทีตำรวจจะได้ผสานกับทางบริษัทเกมส์
เพื่อจะเป็นคดีตัวอย่าง เพราะคนที่ทำ มันทำมานานมากแล้ว และสร้างความเสียหายหลายครั้ง

เบื้องต้นทางทีมงานได้ดำเนินการปิดการแจ้ง แฮคไป แล้วครับ

แต่หากมีความประสงค์จะแจ้งความสามารถแจ้งมา Support.gameindy.com เพื่อขอดูการแลกเปลี่ยนตัวละครแบบเบื้องต้นได้ครับ (ส่วนแบบระเอียดทางเราจะดำเนินการประสานงานกับเจ้าหน้าทื่ตำรวจที่รับเรื่องไว้ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่จะมาที่บริษัท)

หมายเหตุ : แต่หากเป็นกรณีที่มีการให้รหัสไป และมีการตรวจสอบว่าให้รหัสไปทางเราจะไม่ดำเนินการใด ๆ ให้เลยครับ เพราะถือเป็นการยินยอมที่จะให้รหัสผ่านไปครับ

◘。

• Newbie
  • *
พูดเหมือน เราไม่ได้ล็อคประตูบ้าน แล้วมีโจรเข้ามาขโมยของ พอแจ้งตำรวจ ตำรวจบอกว่า "ช่วยไม่ได้นี่ เปิดประตูทิ้งไว้เอง"

Directorr

พูดเหมือน เราไม่ได้ล็อคประตูบ้าน แล้วมีโจรเข้ามาขโมยของ พอแจ้งตำรวจ ตำรวจบอกว่า "ช่วยไม่ได้นี่ เปิดประตูทิ้งไว้เอง"

ไม่เหมือนนะครับ

กฏของเกมนี้ ไม่เหมือนกับกฏหมายบ้านเมืองครับ

อ้างอิงครับ http://asura.gameindy.com/wiki/index.php/กฎกติกามารยาท
อ้างถึง
18.ID และ Password ในการเข้าเล่นเกมถือเป็นความลับของผู้เล่นที่ต้องรักษาไว้เป็นอย่างดีที่สุด บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการรับผิดชอบแก้ไขปัญหาที่เกิดจากการให้บุคคลอื่น สามารถใช้ ID ของตนเอง

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
แต่ถ้าหากเราไม่รู้ว่าคนแฮคเป็นใคร เราก็มีสิทธิ์ที่จะแจ้งได้ช้ะ ?
ในกรณีนี้ก็แค่สงสัย เพราะสันดานคนมันเป็นแบบนี้จริงๆ แต่คนร้ายตัวจริงยังไม่รู้

ดำเนินการในเกมส์ไม่ได้ แต่สามารถดำเนินึดีตามกฎหมายได้ช้ะ?
ถ้าถึงตอนนั้นก็ขอให้ทางทีมงานช่วยเหลืออย่างเต็มที่ละกัน
ซัพพอตไปแจ้งเรื่องยังไม่เห็นมีใครตอบอะไรเลย

กะอีแค่ของไม่กี่หมื่น มาทำให้ความเชื่อใจกันมันหมดลงแบบทุเรศๆ น่าสมเพชสิ้นดี

ninenoi♡

• Newbie
  • *
มึงอย่ามาปัญญาอ่อน ไม่ลอคประตูบ้านคือมึงเปิดทิ้งไว้ แล้วมีคนมาโด้ของไป
นี่มึงให้ไอดี = มึงให้กุญแจบ้านไปเอง ง่ายๆก็คือมึงโง่เอง ทุกครั้งที่วาร์ปเค้าก็ขึ้นรูปคั่นอยู่ อย่าให้ไอดีใครแม้แต่ที่พิศวาทของมึง

Directorr

คือเท่าที่ผมรู้นะครับ ในเฉพาะเซิฟ PK มีเคสการให้ไอดีแล้วโดน เดลของไปแบบนี้ ปีๆนึงมีประมาน 15-20 เคส

เท่าที่รู้มา ไม่เคยมีใครได้ของคืน และก็ไม่มีใครดำเนินคดีได้ครับ เนื่องจากทีมงานไม่เข้ามายุ่ง

แล้ว item ในเกมก็เป็นทรัพสินของบริษัท ดีบัส จะไปแจ้งตำรวจว่าอย่างไรครับ