GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผ้าคลุมโมนีแต๊ก กับ เบอระเบิด

OrChidS

• Full Member
ที่ีจริงสกิลพวก ปลดอาวุธ หรือทำให้ของหลุดนี่  ไม่น่าทำให้หลุดนะ  น่าจะเป็นบัพทำให้พลังโจมตีของอาวุธไม่มีผลแทน  จะได้ไม่ต้องมากดใส่บ่อยๆ  มันก็มีค่าเท่ากันเหมือนของหลุด  แต่ไม่ต้องมากดใส่  เสียจังหวะ
ผลของผ้าคลุมนี้ ทำให้อาวุธหลุด ต้องกดใส่
แต่สกิลทำให้มึนของเทรกับเบลดนี่สิ ทำอะไรไม่ได้เลย
อย่างว่าครับ ของใหม่ย่อมมาแรง ว่าแต่ จะแรงนานแค่ไหน รอดูครับ

sweetbg1

• Newbie
  • *
ผ้าคลุมโมนีแต๊ก  ไม่สามารถป้องกัน สายเวทย์ หรือ พระทวน ได้ชิมิ ^^

เราจะนำไปเสนอในห้องประชุมให้ อาจจะปรับลดนะ

แต่ความเห็นส่วนตัวของเรา เรามองว่าเป็นข้อดู ของผ้าคลุมนี้ มากกว่า ซึ่ง 10% ผมมองว่า น้อยนะ แต่หากพวกแอส ตีไรเงี้ย 1 โจมตีเร็ว 2 โอกาสหลุดเยอะอยู๋ แล้ว

แต่หากเป็นพวก วิ กรง แรงโน้ม ก้อ หมวกหลุด แว้ว
ขนาดผมเล่นเบอ สับไป 4-5 ทียังหลุดเลย
นับประสาไรกับแอส ที่ตีรัวๆ แล้ว พวกไร้สิ้นสุดไม่ต้องพูดถึง
แปปเดียวหลุดหมด สกิลไร้สิ้นก็หาย 
ผ้าคลุม  นี้มันดีกว่า คลุมrare เวท 99 อีก

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • Jr. Member
  • **
ชาปผมยิงติด1ทีก็หลุดเเล้วคับ เเต่มันดีจริงๆ ทำให้เสียจังหวะ เเล้วเราก็สอยมันลง

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ผ้าคลุมโมนีแต๊ก  ไม่สามารถป้องกัน สายเวทย์ หรือ พระทวน ได้ชิมิ ^^

เราจะนำไปเสนอในห้องประชุมให้ อาจจะปรับลดนะ

แต่ความเห็นส่วนตัวของเรา เรามองว่าเป็นข้อดู ของผ้าคลุมนี้ มากกว่า ซึ่ง 10% ผมมองว่า น้อยนะ แต่หากพวกแอส ตีไรเงี้ย 1 โจมตีเร็ว 2 โอกาสหลุดเยอะอยู๋ แล้ว

แต่หากเป็นพวก วิ กรง แรงโน้ม ก้อ หมวกหลุด แว้ว
ขนาดผมเล่นเบอ สับไป 4-5 ทียังหลุดเลย
นับประสาไรกับแอส ที่ตีรัวๆ แล้ว พวกไร้สิ้นสุดไม่ต้องพูดถึง
แปปเดียวหลุดหมด สกิลไร้สิ้นก็หาย 
ผ้าคลุม  นี้มันดีกว่า คลุมrare เวท 99 อีก

ครับ ^^ แต่หากเป็นอาชีพ อื่นละ ที่ตีไม่เร็ว ตีแรง ๆ ก็จะไม่มีผล

80% ของบอร์ดนี้ เล่นอาชีพโจมตีกายภาพ เร็วๆ แรงๆ 

ซึ่งหากเป็นเซนสายปืนละ ยิงปรานีต ติด C3 1 ที ก็น่าจะไม่น่าจะมีปัญหา เนอะ  woon_love

supra

• **

ครับ ^^ แต่หากเป็นอาชีพ อื่นละ ที่ตีไม่เร็ว ตีแรง ๆ ก็จะไม่มีผล

80% ของบอร์ดนี้ เล่นอาชีพโจมตีกายภาพ เร็วๆ แรงๆ 

ซึ่งหากเป็นเซนสายปืนละ ยิงปรานีต ติด C3 1 ที ก็น่าจะไม่น่าจะมีปัญหา เนอะ  woon_love

แล้วซี 3 คุณพี่ มัน ติด ทุกดอกที่ประณีตเลยหรอ ดีไม่ดี ก่อนประณีต โดน เขา หมอก กรงเพลอง ไปแล้ว มั้ง นั่น woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

แล้วซี 3 คุณพี่ มัน ติด ทุกดอกที่ประณีตเลยหรอ ดีไม่ดี ก่อนประณีต โดน เขา หมอก กรงเพลอง ไปแล้ว มั้ง นั่น woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

คุณจีเอ็มวอลุ่มครับ ก็เห็นๆกันอยู่ว่าเสียงที่ออกมามันเป็นยังไง ยังจะมาแย้งว่ามันไม่เปนปัญหาไร มันปกติ มันเฉยๆ  คุณทดสอบมาแล้วจริงๆหรอ? แล้วพลังป้องกันที่มันมากกว่าคลุมเวท99หละครับ ความสามารอีก คือแบบ เกมนี้เป็นปัญหาไรกับ % มากมั้ย โอกาศติด 10% นึกว่า90%  อีก10%คือโอกาสที่จะไม่ติด 
ปล.ทีหลังเอาโคอาล่ามาช่วยตอบก็ได้นะ

Barakun

• **
ถ้าจะปรับคลุม99ให้โกงกว่าคลุมโมนี่แต๊ก คงไม่ดีมั้ง ผมเชื่อว่าคงมีคนหัวหมอตุนไว้รอแล้วหละ ปรับยังไงจีต้องนึกผลที่ตามมาก่อนนะ g#031 g#010

Zaza0847358253

• Newbie
  • *
ทำไมจีต้องแถถถถถถถถถถถถถถถถถ  สุดตัวด้วยครับ ว่ามันไม่โกงอย่างนู้นอย่างนี้ ก็บอกลองมาเล่นจริงๆดู มาเล่นรึยัง หรือนั่งเทียนคิด หรือตอบสั่งเดชไปงั้นครับ

thonson

สัมหรับเกมส์นี้ เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ
เลยทำให้อาชีพที่ได้เปรียบอยู่แล้ว เก่งขึ้นไปอีก

อีกไม่นาน ก็คงจะมีแรร์ใหม่ใส่ตู้หยอดไข่มาไว้แก้ทางผ้าคลุมนี้แน่ๆเลย woon_sunny

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

vongola01

• Newbie
  • *
ผมเวลามาปรับ วิธีที่ได้คุมดีกว่ามะ
อย่างเช่น ดอป หรือกานงานอะ เอาออกจากการงานไปเลย
ส่วนดอป กะปรับไห้ดอปยากขึ้น
ที่ของเเรราคาตก กะเพราะ ดอปง่ายนิเเหละ แรเต็มตลาดละ

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
เค้าว่าคลุม84 คุณภาพกะราคามันก็สมกันนะ คงไปขอไห้ปรับคุม84ไม่ได้ ขอไห้เบอร์ตอนระเบิดถอดใส่อาวุธได้ปกติ น่าจะโอเคกว่า
อาวุธหลุดเพื่อเสียจังหวะ กับสกิลที่เปิดมา ก็เกินพอละ อาชีพอื่นหลุดปุ้ปไส่ได้เลย มีแต่เบอร์อะที่โดนผลกระทบหนัก เพราะระเบิดแล้วถ้าเจอขุนบินจอมหื่น ถึงตัวได้จับแก้ผ้าอย่างเดียว จากจอมปีศาจ เป็นจอมปลวกเลย โป็ล่อนจ้อน ใส่ก็ไม่ได้ วุ้นหน้าไชร์ดีดีนี่เอง

vongola01

• Newbie
  • *
ไม่ต้องปรับอะดีละคับ
 จะปรับกะเเค่วิธีที่จะได้มันมากะพอ
เพราะท่าของหลุดกะไส่ได้ ตั้งไว้ในคีลัดอะ
 woon_5555

Barakun

• **
คลุม84มันใส่ได้ทุกอาชีพนะ ไม่ได้ใส่ได้แค่สายเวท  ถ้าคิดว่าโกงก้ซื้อมาใส่สิ  ถ้าปรับควรปรับที่เบอตามหัวกระทู้ดีกว่า ส่วนเรื่องที่คลุม84ดีกว่า99มันก้จิงแต่อย่างอาวุธแรร์ที่เคยออกมามันก้มีแรร์ที่เวลน้อยกว่าแต่ดีกว่าแรร์99ก้มีนิ ฉะนั้นเรื่องเรียกร้องให้ปรับคลุมเวท99เลิกเหอะ อีกอย่างคลุม84มันไม่ได้ๆมาง่ายๆนิไม่ได้มีทุกคน

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
ส่วนเรื่องคลุมเวทย์99จีไม่คิดว่ามันอัปปรีย์เกินไปมั่งเลยหรอ
25%นี่เหมือน2.5% ทอนเหมือนไม่ทอน
ถ้าเป็นความคิดเค้านะ อยากไห้คลุมเวทย์99 เป็นเกี่ยวกับการซึมซับดาเมจที่เข้ามา ไปฟื้นชีวิตหรือฟื้นเอมพี
 แบบว่ามีโอกาศ13% ที่จะเปลี่ยนความเสียหายทุกอย่างที่เข้ามา เป็นการฟื้นฟุพลังชีวิต
และหากโดนการโจมตีที่รุนแรงกว่าพลังชีวิตสุงสุด จะทำไห้ผุ้ใช้ไม่ตาย และเหลือพลังชีวิต13%
(สมมติว่า ใส่กับพระ พระมีhp max 30 k หากโดนวิเพลิง เพลิงทีละ50เค พระจะไม่ตาย พลังชีวิตจะเหลือ 3900
และถ้าโดนแรงกว่า30เคอีก ก็จะไม่ตายแล้วเหลือพลังชีวิต3900เหมือนเดิม แต่ถ้าพระตัวนี้โดนพาลาบี่ สาด7เทพลงทัน ทีละ20เค ซึ่งน้อยกว่าพลังชีวิตสูงสุดพระก็จะตายได้ ) แบบนี้นะสมชื่อแรร์99 ขนนกสรวงสวรรค์เลย
แล้วก็ต้องจำกัดอย่าไห้อาชีพสายไฟเตอร์ใส่ได้ รับรองเวิร์ค