GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยุติการให้บริการเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในวันที่ 25 มิถุนายน 2557

ในฐานะผู้เล่นเซิฟสวรรค์คนนึง ผมไม่รู้สึกโดนเอาเปรียบเลยหากผู้เล่นอวตารจะมารวมเซิฟ โดยมีตัวละคร,รอบการจุติ,รอบการดึงจิตมาด้วยมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ตัวละคร ไอเทม ผู้เล่นเค้าหามาลำบากนะครับ มันไม่ได้ใช้เเค่เงิน เเต่มันใช้เวลา ใช้ความพยายามให้ได้มา คอนเซปเซิฟเวอรฺ์อย่าไปยึดติดอะไรกับมันมากเลยครับ ขนาดเซิฟPK คอนเซปหลักคือตีกันนอกเมืองได้ ทีมงานยังปรับให้ตีกันไม่ได้ไม่เห็นสนใจเรื่องคอนเซปเลยครับ woon_huh
เห็นด้วยครับ การที่คนๆนึงเล่นมาถึงระดับสูงสุดของตัวเองแล้่ว ใครจะมาอยากเริ่มนับ1ใหม่ครับ คุณทีมงานก็ให้คนที่จะเล่นต่อ ลงชื่อ ย้ายตัวละครข้ามเซิฟเลยก็ได้ครับ ส่วนเรื่องของ ไอเทม เงินบิลล่า ค่อยปรึกษากันอีกที สงสารคนที่เล่นมาเหนื่อยครับ เวล ของ ไม่ใช่หามาง่ายๆนะครับ มันต้องเสีย ค่าไฟ เสียแรงตั้งเท่าไหร่ครับ ใจเขาใจเรานะครับทีมงาน
มารวมกับPK เหงานะ สวรรรวมกับดาวดึงไปแล้ว

muutunn000

• Jr. Member
  • **
** ตัวละคร และไอเทมจะไม่ย้าย แต่จะเป็นไอเทมสมนาคุณมูลค่ามากกว่า 500 บาท **
แค่นั้นเองหรอ ที่เราเล่นมาตั้งนาน อย่างน้อยน่าจะให้ตัวละครหน่อยเถอะ
หรือของที่ใส่ในตัวละคร เพื่อเป็นทุนในการเล่นต่อไป
ทีมงานทำแบบนี้ไม่ยุติธรรมเลยเห็นว่าคนน้อยหรอ เลยคิดจะปิดก็ปิดได้ ไม่สนใจผู้เล่นเลยสักนิด
ไม่ต้องมาพูดยาวหรอก เสียความรู้สึกจริงๆ เหอะ
จาก https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10152218928368432

woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

g#023 g#023 g#023 g#023

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
ผมว่า ซักวันนึง ถึงจุดพีคค ผู้เล่นถดถอย เด่วก้ต้องเอาทุกเซิฟมารวมกัน   รวมมแม่งทุกเซิฟตอนนี้เลยเป็นไง  g#029 g#029 g#029 

ปล.เล่นสวรรอยู่ งับ

Directorr

• Full Member
ในฐานะผู้เล่น PK ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการลบตัวละครหรือ ไอเทมทั้งหมด

อย่างน้อยๆก็เป็นสิ่งที่เขาใช้เวลาพยายามหามา

ถ้าถามว่ามันเหลื่อมล้ำกับเซิฟเวอร์อื่น  ตรงจุดไหน ผมก็คงมองว่าตรง อำพัน

ซึ่งของที่ได้จากอำพันทั้งหมด ผมคิดว่าควรจะปรับ เช่น

1. +16 >>  +10

2. การฟิวชั่น จาก สีเขียว ก็ปรับเหลือสีแดงทั้งหมด

3.แหวน เอเลเมนทั่ล ถาวร  ก็ควรจะคืนประกายให้ครบจำนวน เช่นแหวนไฟ ก็คืน ประกายแดง 3พัน แล้วหาอำพันทำเอง

ส่วนตัวละคร หรือของดรอป มันก็ไม่เห็นจะได้เปรียบเซิฟอื่นตรงจุดไหนเลย

ยอมลำบากเพื่อผู้เล่นซักนิดเถอะครับ ใจเขา ใจเรา

ถ้าคุณบอกว่าผู้เล่นเหลือน้อยจริงๆ   งั้นก็แปลว่าการจะไล่ดูทีละคนมันก็เป็นไปได้ไม่ใช่หรอครับ ถ้าเหลือน้อยจริงๆอ่ะ

ผมจำยังได้ช่วงที่ใบกันแตกบัคที่เซิฟหลัก  พี่อุ้ยกับทีมงานยังดู log ของทีละชิ้นๆ แล้วลบเฉพาะอันที่เกิดปัญหา ไม่ได้โรลเหมาแข่ง

ยิ่งตอนนั้นผู้เล่นเยอะกว่านี้ด้วยซ้ำ

ใจเขาใจเราครับทีมงาน
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-.MIKE.-

• Newbie
  • *
บายๆ อวตาร

ผมละเสียใจอย่างสุดซึ้งทลวงใจ   woon_hurt (ถ้ายัง ทำเกมดีๆ ฟังคนเล่นมั่งก้อได้ ครับ บางทีเงินก้อไม่ใช้ทุกอย่าง )

MIKE :)

rosicky

• **
ในฐานะผู้เล่น PK ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการลบตัวละครหรือ ไอเทมทั้งหมด

อย่างน้อยๆก็เป็นสิ่งที่เขาใช้เวลาพยายามหามา

ถ้าถามว่ามันเหลื่อมล้ำกับเซิฟเวอร์อื่น  ตรงจุดไหน ผมก็คงมองว่าตรง อำพัน

ซึ่งของที่ได้จากอำพันทั้งหมด ผมคิดว่าควรจะปรับ เช่น

2. การฟิวชั่น จาก สีเขียว ก็ปรับเหลือสีแดงทั้งหมด

3.แหวน เอเลเมนทั่ล ถาวร  ก็ควรจะคืนประกายให้ครบจำนวน เช่นแหวนไฟ ก็คืน ประกายแดง 3พัน แล้วหาอำพันทำเอง

ส่วนตัวละคร หรือของดรอป มันก็ไม่เห็นจะได้เปรียบเซิฟอื่นตรงจุดไหนเลย

ยอมลำบากเพื่อผู้เล่นซักนิดเถอะครับ ใจเขา ใจเรา

ถ้าคุณบอกว่าผู้เล่นเหลือน้อยจริงๆ   งั้นก็แปลว่าการจะไล่ดูทีละคนมันก็เป็นไปได้ไม่ใช่หรอครับ ถ้าเหลือน้อยจริงๆอ่ะ

ผมจำยังได้ช่วงที่ใบกันแตกบัคที่เซิฟหลัก  พี่อุ้ยกับทีมงานยังดู log ของทีละชิ้นๆ แล้วลบเฉพาะอันที่เกิดปัญหา ไม่ได้โรลเหมาแข่ง

ยิ่งตอนนั้นผู้เล่นเยอะกว่านี้ด้วยซ้ำ

เห็นด้วยนะครับ..ขนาดคนเซิฟอื่นเค้ายังเห็นใจอุส่ามาตอบ

ผมคนนึงละที่เล่นตั้งแต่ เบต้า จนเซิฟจะปิด คิดไปก็ 5-6 ปีแล้วมั้งครับที่เล่นที่เวลมา ทีมงานเสนอมาแบบนี้ผมว่ามันโหดร้ายมากๆเลยครับ ผมว่าน่าจะมาช่วยกันคิดหาทางปรับให้มันสมดุลดีกว่านะครับ ขอร้อง....ขอบคุณมากครับ

ปล.ใจเค้าใจเรานะครับทีมงาน ผมก็เห็นใจจีวอลุ่มมากที่รับภาระคนเดียวเลย จีท่านอื่นมาช่วยแสดงความเห็นกันหน่อยเถอะครับ ลองนึกถึงตัวเองเป็นคนเล่นเกมส์บ้างครับ

nimit0006

• Newbie
  • *
ในฐานะผู้เล่นเซิฟสวรรค์คนนึง ผมไม่รู้สึกโดนเอาเปรียบเลยหากผู้เล่นอวตารจะมารวมเซิฟ โดยมีตัวละคร,รอบการจุติ,รอบการดึงจิตมาด้วยมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ตัวละคร ไอเทม ผู้เล่นเค้าหามาลำบากนะครับ มันไม่ได้ใช้เเค่เงิน เเต่มันใช้เวลา ใช้ความพยายามให้ได้มา คอนเซปเซิฟเวอรฺ์อย่าไปยึดติดอะไรกับมันมากเลยครับ ขนาดเซิฟPK คอนเซปหลักคือตีกันนอกเมืองได้ ทีมงานยังปรับให้ตีกันไม่ได้ไม่เห็นสนใจเรื่องคอนเซปเลยครับ woon_huh
ถ้าเกิดการฟิวชั่นจริงๆ(แบบย้ายของมาด้วย)จะเกิดผลกระทบนะครับทั้งราคาสินค้าในเซิฟเวอรกับผู้เล่นหลายคนที่ไม่พอใจ
และบางคนก็มีจิตทุจริตเตรียมของในอวตารซื้อนู้นนี้มาเยอะๆได้ฟิวปุ๊บรีบมาย้ายของ? (ถ้าไม่ย้ายของหรือของไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ ก็ย้ายของจากสวรรค์ มาตีบวกแทน) และก็มีอีกหลายๆแง่ ผมก็รู้ว่าการสมนาคุณแบบนี้มันแปลกมากและรู้สึกไม่คุ้ม
แต่อย่าเอาการฟิวชั่นมาพูดถึงเลยครับ GMเขาคิดถูกและจำเป็นที่ต้องทำ เพราะถ้ามาพูดถึงการฟิวชั่นมันจะเกิดการคิดนู้นนี้ลำเอียง
ความผิดมันก็มาจากทั้งสองฝ่ายนะผมว่า 1.ผู้เล่นได้อ่านข้อตกลงก่อนสมัครหรือยัง จากกฏข้อที่ 19. ID และตัวละคร รวมถึงไอเทมใด ๆ ที่ปรากฏในเกม ถือเป็นทรัพย์สินของบริษัทฯ ทั้งสิ้น โดยให้สิทธิ์ในการใช้งานแก่สมาชิกผู้ลงทะเบียนเล่นเกม บริษัทมีสิทธิ์ในการยกเลิกสิทธิ์ดังกล่าวโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า ตามแต่เห็นสมควร / 2.ความผิดพลาดจากทีมงาน คือ การตัดสินใจลงทุนสร้างเซิฟเวอร์อวตารตรีศูลครับ และถ้าเอามาฟิวจริงๆ คอนเซฟสวรรค์ก็ไม่มีให้พูดถึงครับ สรุป เห็นใจนะครับคนเล่นอวตารลองคิดหาวิธีที่มันเท่าเทียมกันเสนอGMสิ จากคนที่เล่นสวรรค์คนหนึ่ง

_FireFox_

• **
  • -*-
คิดแล้ว ผมว่า ถ้าย้ายมาจริงๆ pkคงเหวอกันเยอะจากเซฺร์ฟอวตาลนะ เพราะของแต่ละคนที่อวตาลก็ไม่ใช่เล่นๆถ้าจะให้ผมเสนอ

1. ตัวละคร อันนี้ไม่สมควรลบ จุ6จิต14ก็เอามาเลย ไม่ใช่ปัญหา
2.ปัญหาคือของที่จะนำมา พวกแรร์ระดับ95+ที่ บวกกันแล้วผมว่า ยศตี+ขอให้เท่าเดิมแต่ จุติผมว่าให้ มาจุติใหม่ ส่วนใบจุหาใหม่
3.พวกแรร์ระดับ94ลงมาขอให้ยศลงมาที่+10หมด
4.พวกแหวนวอย เข้าใจมาทำยากแต่คนที่อวตาลน้อยกว่าพีเค ดั่งนั้นอัตราการแย่งกันและวิธีทำจึงยากกว่า แต่ทว่า อีตราแข่งขันน้อย ผมอยากให้คืน60% ของประกาย ส่วนอำพัน คืนตามระดับตี+ของแหวน ระดับละ300ก้อน
5.เรื่องเงินบิลล่า ผมอยากให้เปลี่ยนอัตรา ค่าเงินระหว่างบิลล่าเป็นโซล 5000บิลล่าต่อ1โซลเพื่อตั้งตัว และ เหลือเงินบิลล่า30% ของอวตาลไว้มายังเซฺร์ฟหลักอื่นๆ
6.พวกเด็กเส้นผมไม่รู้นะว่าจะมีขายกันไหมที่นั่นแต่ว่า เวลาลดเหลือครึ่งหนึ่งของที่เหลืออยู่
7.พวกของในคลังลบให้หมด ขอให้นำมาเฉพาะของที่ใช้อยู่หรือติดอยู่ที่ตัวละครที่จะย้าย
8.ขอให้นำตัวละครมายังเซฺร์ฟหลักได้แค่ ไอดีละตัว

ผมคิดได้แค่นี้ แต่นี่ก็แค่ความคิดเห็นนะครับ ดีไม่ดียังไงค่อยว่ากันต่อไป

gukonthai

• **
g#046 g#046
แปลความหมายนี้ที

เตรียมตัวให้พร้อมเพราะทางทีมงานจะทำการประกาศ และตรวจสอบเลเวล, จุติ และจิตแห่งอาชีพ เพื่อทำมอบไอเทมสมนาคุณตามระดับความเหมาะสม เพื่อเป็นต้นทุนในการย้ายเซิร์ฟเวอร์ ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนับสนุนเราตลอดมา ** ตัวละคร และไอเทมจะไม่ย้าย แต่จะเป็นไอเทมสมนาคุณมูลค่ามากกว่า 500 บาท **

จะเป็นไอเทมที่จะช่วยเล่นให้ได้สะดวกขึ้นครับ ตามระดับของ ตัวละครเอง ครับ ซึ่งไอเทมมากกว่า 500 ครับ แต่ไม่สามารถกำหนดได้ว่าเท่าไหร่ครับ เพราะจากไอเทมช่วยเล่นเยอะมาก และจำเป็นมากๆ ครับ

*100   สัก 1,000 ขวดเป็นไง ยาขา2,000ขวด เก็บ 2,000 ขวด เอ่อแหะ เกิน 500 บาทจิงๆๆ

(olo)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
คิดแล้ว ผมว่า ถ้าย้ายมาจริงๆ pkคงเหวอกันเยอะจากเซฺร์ฟอวตาลนะ เพราะของแต่ละคนที่อวตาลก็ไม่ใช่เล่นๆถ้าจะให้ผมเสนอ

1. ตัวละคร อันนี้ไม่สมควรลบ จุ6จิต14ก็เอามาเลย ไม่ใช่ปัญหา
2.ปัญหาคือของที่จะนำมา พวกแรร์ระดับ95+ที่ บวกกันแล้วผมว่า ยศตี+ขอให้เท่าเดิมแต่ จุติผมว่าให้ มาจุติใหม่ ส่วนใบจุหาใหม่
3.พวกแรร์ระดับ94ลงมาขอให้ยศลงมาที่+10หมด
4.พวกแหวนวอย เข้าใจมาทำยากแต่คนที่อวตาลน้อยกว่าพีเค ดั่งนั้นอัตราการแย่งกันและวิธีทำจึงยากกว่า แต่ทว่า อีตราแข่งขันน้อย ผมอยากให้คืน60% ของประกาย ส่วนอำพัน คืนตามระดับตี+ของแหวน ระดับละ300ก้อน
5.เรื่องเงินบิลล่า ผมอยากให้เปลี่ยนอัตรา ค่าเงินระหว่างบิลล่าเป็นโซล 5000บิลล่าต่อ1โซลเพื่อตั้งตัว และ เหลือเงินบิลล่า30% ของอวตาลไว้มายังเซฺร์ฟหลักอื่นๆ
6.พวกเด็กเส้นผมไม่รู้นะว่าจะมีขายกันไหมที่นั่นแต่ว่า เวลาลดเหลือครึ่งหนึ่งของที่เหลืออยู่
7.พวกของในคลังลบให้หมด ขอให้นำมาเฉพาะของที่ใช้อยู่หรือติดอยู่ที่ตัวละครที่จะย้าย
8.ขอให้นำตัวละครมายังเซฺร์ฟหลักได้แค่ ไอดีละตัว

ผมคิดได้แค่นี้ แต่นี่ก็แค่ความคิดเห็นนะครับ ดีไม่ดียังไงค่อยว่ากันต่อไป

เสนอไปเขาก็ไม่เอาหรอกครับ เพราะมันต้องเสียเวลามาดึงข้อมูลจากเซฟอวตาล ออกมา ลบของนี้นั้นตามเงื่อนไข แถมยังต้องไปเพิ่มช่องตัวละครในเซฟหลัก ซึ่งก็น่าจะเป็น pk มั่ง ให้มีช่องเพิ่มตามอีกจากเซฟอวตาล ซึ่งก็ต้องไปเลือกมาอีกว่าเอาตัวไหนออกมาใส่

ซึ่งก็ชดเชยเป็นไอเท็มเข้าไปที่ไอดีหรือตัวละครที่สร้างใหม่ในเซฟใหม่มันง่ายกว่ากันเยอะ หรือถ้าใครเลิกเล่นไปเลยไม่มาสร้างตัวใหม่ก็ไม่ได้ต้องได้รับของชดเชยในช่วงเวลานั้น ซึ่งทีมงานทำงานง่ายกว่าได้ประโยชน์มากมายกว่าเห็น ๆ ครับ

แล้วถ้าจะมีชดเชยคืนเป็นเงินบิลล่า หรือโซลกันจริง ๆ ผมว่าควรชดเชยให้กับผู้ที่เคยเติมเงินเกมส์ในเซอร์เวอร์นั้นมากกว่าน่ะครับ เช่าใบอวตาลไรไม่รู้มีอยู่อีกป่าวให้คืนเป็นเส้นแทนไรงี้ เพราะคนที่เสียตังให้กับคุณควรดูแลให้ดีกว่าปกติน่ะ แล้วพวกที่เสียเวลาสร้างตัวเล่นมานมนาน ก็ชดเชยเป็นของที่พวกคุณว่าน่ะแหละ

เกมส์ส่วนใหญ่ปิดแล้วปิดเลย แล้วก็เชิญไปเล่นเกมส์อื่น ๆ ที่สร้างใหม่แทน แต่พอดีว่าอวตาลมันเหมือนกันกับอสุรา ก็เลยคิดไปว่าน่าจะมารวมกันได้

ยังไงก็แสดงความเสียใจกับผู้เล่นเซฟอวตาลด้วยครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Vyse..z

• Full Member

เห็นด้วยครับ ขอบคุณ Directorr ที่เข้าใจผู้เล่นเซิฟอวตารครับ
ตัวผมเองเล่นเซิฟอวตาร มาตั้งแต่ Close Beta
รวมๆแล้วก็ประมาณ 4-5 ปี ( อายุเซิฟ )
ของผมหาเองทุกชิ้น ตัวคนเดียว หาคนเดียวเหนื่อยมาก
เซิฟเป็นบิลล่าก็จริง แต่การหาบิลล่านั้นยากมากครับ กว่าจะได้แรร์แต่ละชิ้นต้องขยันหาขยะมาขายบ้าง รอเซตจุเป็นวันๆบ้าง
เลยอยากให้ไอเทมในตัวละครไปกับตัวละครได้ แค่ลดระดับการตีบวกเอาก็ยอม ของในคลังจะโละก็ไม่เป็นไร ขอแค่ของที่มีในตัวละครก็พอ
ถ้าไอเทมไม่สามารถไปได้ สิ่งที่เล่นมา 4-5 ปี เท่ากับ 0 เลย รู้สึกแย่จริงๆนะ
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Fus.Ro.DaH

• **
เป็นอย่างที่คิดไว้ละ เซิฟอวตารท่าดึงคนมาไม่ได้รวมเซิฟไม่ได้เซิฟนี้ปิดแน่นอน  เห็นใจคนที่เล่นเซิฟนี้มานานๆอย่างน้อยๆอยากให้เอาตัวละครที่เล่นมานานๆเปลี่ยนเป็นคาเดทจุติจุจิตให้เท่าเซิฟอวตาร แล้วย้ายมาเซิฟใต้พิภพสะ g#035 แล้วยัดของที่จำเป็นในการตั้งตัวใส่ไปหนักๆเลยเพราะเขาเสียเวลาหาของใส่ตัวนานมาก g#043

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ