GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบ "เบลด มาสเตอร์"

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากรู้ว่าเบรดทำป้องกันสูงสุดได้เท่าไหร่
แล้วใส่ของยังไง T^T''
อยากเล่นเบรดสายโป๊ะ แต่มันไม่เคยรุ่ง

ถ้าเอาแค่ป้องกันอย่างเดียวนะครับ แบบไม่มีบัฟจากอาชีพอื่น มีดาบธาตุดิน เปิดผอบ ไม่ได้กินอาหารนะครับ
ของก็ตามที่เห็นทำผมทำได้แค่นั้นครับ ผมใส่แรร์หนัก 90 ถ้าเป็น 95 จะมากกว่านี้อีก

ปล. ขอค่ายารีด้วยได้มะ  woon_555
ผอบบัพด้วยมั้ย woon_huh
ปล.มีอีกทางที่จะเยอะขึ้นได้โดยไม่เปลี่ยนของ คือ ออฟให้ยศมันสูงกว่านี้  woon_555 woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
สเตตัสผมว่าเน้นลง dex vit น่าจะเหมาะสุดนะผมว่า
เพราะส่วนใหญ่อัตราคริก็ได้มาจากการออฟ
ไปลง vit เพิ่มป้องกันน่าจะเห็นผลกว่านะครับ
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
อยากรู้ว่าเบรดทำป้องกันสูงสุดได้เท่าไหร่
อยากเล่นเบรดสายโป๊ะ แต่มันไม่เคยรุ่ง

ถ้าเอาแค่ป้องกันอย่างเดียวนะครับ แบบไม่มีบัฟจากอาชีพอื่น มีดาบธาตุดิน เปิดผอบ ไม่ได้กินอาหารนะครับ
ของก็ตามที่เห็นทำผมทำได้แค่นั้นครับ ผมใส่แรร์หนัก 90 ถ้าเป็น 95 จะมากกว่านี้อีก

ปล. ขอค่ายารีด้วยได้มะ  woon_555

ตัวนี้ จุ แล้วใช่มั้ยครับ  woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• ชิชิชิ
ไม่จุ ดูสเตตัสสิ
ปล.
พิฆาตเขี้ยวละครับแบบไม่ออฟอะราคาเท่าไหร่ g#017 g#017 g#017 g#017
พิภพเห็น5m- -*
ถามหน่อย เบลดใส่ผอบเชียร์หรือโชคดี ตอนนี้ยัดผอบเชียร์อยู่(เบลดตัวใหม่ ใส่ดาบเขี้ยวทมิฬเสโชคที่พึ่งตีได้มาไม่กี่วัน เย้ๆ)ฟาดดาบแรงสุดได้4.5k ถ้าจะลองเปลี่ยนเป็นผอบโชคจะดีมั้ย
เนี่ยของ(เรื่องเกราะ ชุดคลุมกะรองเท้าไม่ต้องไปสนใจนะ เพราะยัดบัพพระเอาหลบ เพราะจะเน้นโป๊ะก่อน-*-)
อืม ก่อนดูภาพขอบอกว่า กดปัง1อัน หอมทอด3อัน พระบัพ ผอบเชียร์ ดาบมือหลักเสโชค มือรองไม่ออฟ

ถ้าใส่ผอบโชคอัตราโป๊ะจะเพิ่มมา5.3% แต่อัดเบาลงไปเยอะ(ยังไม่ได้คำนวนกับชำนาญดาบ เร่งกำลัง บัพ ก็ปาไป340ละ เร่งกำลังกับชำนาญดาบอีกก็ 169 บวกเป็น509 รวมบัพอีกเท่าไหร่ไม่รู้ ขี้เกียจคิด)
กรุณาแนะนำหน่อยT^T
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **

ตัวนี้ จุ แล้วใช่มั้ยครับ  woon_huh woon_huh

ตอบเหมารวมนะครับ เปิดผอบด้วยครับ ไม่ได้จุครับ เวล 99 แล้วจุไม่จุดูช่องโบนัสน่าจะพอรู้นะครับ
ส่วนเรื่องตีบวก รอสงกรานอีกทีครับ ปั้มใบกันแหกไว้ซักหลายร้อยอันก่อน ใครขยันทำได้ของฟรีเป็นร้อยอันครับ
แถมกันแหกทุกยศ แค่ลบสองยศเวลาแหก
ปล. จริงๆ ผมมีแรร์หนัก 95 สองชุด ขายกินไปชุด แล้วก็ให้คนยืมไปใส่ ชุดแล้วก็ไม่ได้คืนอีกเลย

• **

ตอบเหมารวมนะครับ เปิดผอบด้วยครับ ไม่ได้จุครับ เวล 99 แล้วจุไม่จุดูช่องโบนัสน่าจะพอรู้นะครับ
ส่วนเรื่องตีบวก รอสงกรานอีกทีครับ ปั้มใบกันแหกไว้ซักหลายร้อยอันก่อน ใครขยันทำได้ของฟรีเป็นร้อยอันครับ
แถมกันแหกทุกยศ แค่ลบสองยศเวลาแหก
ปล. จริงๆ ผมมีแรร์หนัก 95 สองชุด ขายกินไปชุด แล้วก็ให้คนยืมไปใส่ ชุดแล้วก็ไม่ได้คืนอีกเลย

ปกติเวลาไม่จุสเตตัส 198 ไม่ใช่หรอครับ แต่นี่มี 203   woon_huh woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• ชิชิชิ
นับแต้มตอนสร้างตัวใหม่4ด้วยไง ไม่ได้ดูเหรอตอนสร้างตัวใหม่อ่ะ เตตัส str dex มันจะเยอะกว่าอันอื่น woon_huh

• **
นับแต้มตอนสร้างตัวใหม่4ด้วยไง ไม่ได้ดูเหรอตอนสร้างตัวใหม่อ่ะ เตตัส str dex มันจะเยอะกว่าอันอื่น woon_huh

อ่าครับ

รักนะคะ

• Newbie
  • *

• ชิชิชิ
เบรด3 ดาบต้องใช้ดาบอะไรมั้งคะ งงมาก
ดาบคู่ก็(ถ้ารวยมากๆนะ)
ดาบลมกรดกับดาบพิฆาต
ดาบใหญ่ ดาบแรร์หรือดาบปิศาจน้ำแข็ง
ถ้าสามัญชน
ดาบนักรบโบราณ2ข้าง
ดาบใหญ่เหล็กน้ำพี้

รักนะคะ

• Newbie
  • *
ลองอัพสกิวดูแล้วใช่ไม่ได้อะคะ เล่นยากมั้ยคะสายดาบผสม

ใส่ดาบคู่ลองกดสกิวดาบใหญ่ดูแต่ไม่ได้

Legend

• Newbie
  • *
  • ง่วง
เบลดใส่เซตนักรบวิญญาณจะเก่งรึเปล่าครับ หรือว่าไม่ใส่เซตจะดีกว่า woon_sad1

• **
เบลดใส่เซตนักรบวิญญาณจะเก่งรึเปล่าครับ หรือว่าไม่ใส่เซตจะดีกว่า woon_sad1

แล้วแต่เลยครับ เซตนี้ผมว่าค่อนข้างที่จะเหมาะสมกับดาบคู่  g#031 g#031

• ชิชิชิ
ลองอัพสกิวดูแล้วใช่ไม่ได้อะคะ เล่นยากมั้ยคะสายดาบผสม

ใส่ดาบคู่ลองกดสกิวดาบใหญ่ดูแต่ไม่ได้
สายนี้เหมาะสำหรับคนมือไวครับ คนมือช้าเล่นยากนะสายนี้ ต้องฝึกจังหวะบ่อยๆ
เรื่องลองกดสกิล ดาบคู่จะกดดาบใหญ่ได้่ไง มันคนละสายกัน g#015
สายผสมต้องใช้ดาบทั้งสองแบบครับ และสายนี้ถ้าไม่จุต้องเล่น dex-str อย่างเดียว ไม่งั้นแบกดาบไม่ไหว woon_bye

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลดดาบใหญ่

ไฟเตอร์

อันนี้ของผม
ชไนานดาบ10
แกร่ง10
อาวุธ10
ฟาด10

เบลดมาสเตอร์

ชำนาญดาบ 10
เร่งจิตจู่โจม 5
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลายล้าง 5
ใช้ดาบป้องกัน 5
สมาธิในการต่อสู้ 5
ดาบผ่าอากาศ 5 หรือ เส้นทางจอมดาบ 5

สเตตัส agi 18 dex นำ ตามด้วย vit
คุณจะagi18เพื่ออารัย ทั้งๆที่เบลดดาบใหญ่เน้นกดสกิลรัวๆ มากกว่าการฟันสดเหมือนดาบคู่

แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลดดาบคู่ สายฟันสด

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10

ชำนาญดาบคู่ 5
เร่งกำลังจู่โจม 5
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ผ่าสามภิภพ 5
สมาธิในการต่อสู้ 5
ดาบผ่าอากาศ 5
เส้นทางจอมดาบ 5

สเตตัส  agi 18 dex นำตามด้วย luk (สายนี้ต้องรวยหน่อย) อีกสายหนึ่ง agi 18 dex นำตามด้วย str (สายนี้้เหมาะสำหรับคนเล่นใหม่)

แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลด 3 ดาบ (สายผสม)

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ฟาดดาบ10
ความแข็งแกร่ง 10

ชำนาญดาบใหญ่ 3
ชำนาญดาบคู่ 3
เร่งกำลังจู่โจม 3
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ผ่าสามภพ 5
เร่งจิตรจู่โจม 3
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลาย 5
สมาธิในการต่อสู้ 3

สเตตัสก็ agi 18 dex ตัน ที่เหลือ ลง str

สายนี้ถ้าเล่นได้ดี จะโหดมาก สามารถฆ่าได้ทุกอาชีพ

ดาบคู่
ไฟเตอร์

ชำนานดาบ10
ฟันดาบเร็ว10
แกร่ง10
อาวุธ10

เบลด

ชำนานดาบคู่10
เร่งกำลัง10
ผ่ามิติ5
ผ่าสาม5
ดาบกัน5
สมาธิ5
ผ่าอากาศ5(เอาไว้ใช้ตอนไปหมี ม่อนมันเยอะมาก)

สเต
เอจี6 ออฟเร็วเสียงมือรอง
STR+DEX

มือหลัก พิฆาตเขี้ยว
มือรอง ปีศาจ