GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเล็งขา-แขน เทรเชอร์

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
คนอื่นไม่มีปัญหา มาเป็นปัญหาอยู่คนเดียว เพื่อ?
กลัวเทร ยิงคอมโบได้เหมือนชาป หรือ วิ หราคับ

ผมไม่ได้โวยวาย เดือกร้อนอะไร ผมมุ่งไปที่ กดใช้สกิลเดียว แต่ติดดีเรย์ 2สกิล มันใช่หราคับ

คุณ แมวปีศาส บอกว่า ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน

ผมว่ามันไม่ต่างกับวิกง ณ ปัจจุบันเลย รึไม่จริงคับ

ก็เทรมันไม่ใช่วิ นี่ครับ
คุณคงเล่นวิสินะคับ ต้องขอโทษด้วยที่อ้างถึงอาชีพนี้ เมื่อเทรยิงเล็งขาไป ตามด้วยเล็งแขน(กรณีปรับใหม่) ดูแล้วก็ยังไม่ได้เก่งไปกว่าวิหรืออาชีพอื่นอยู่ดีคับ ที่บอกไปจุดมุ่งหมายคือ แยกดีเรย์สกิลออกจากกัน ให้ดูว่ามันหลากหลายขึ้น แต่จริงๆแล้วมันก็สกิลเดิมๆ ตั้งแต่โปรเจควันเกิดอ่าคับ  g#017

Vi vi

เทรสายหน้าไม้มี 3สกิล ถ้าอัพเติมสูป ก็ใช้15เหรียญ เล็งขาดีเรย์(5)20วิ-แขน(5)30วิ-ศรอัศนี(5)30วิ

แต่ตอนนี้ใช้กันจริงๆ หรือใช้กันบ่อยๆ ก็แค่ 2 สกิล เพราะติดดีเรย์อีกสกิล(ไม่รวมศรอัสนี)

ปัจจุบัน ผลของสกิลก็ไม่ได้มีบทบาทอะไรอยู่แล้ว เพราะยาครอบกันแทบทุกคน

แต่ยังดีที่ยิงติดมอนฯ คับ  g#008

卍━Çℓǿωи━卍

• Jr. Member
  • **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
คนอื่นไม่มีปัญหา มาเป็นปัญหาอยู่คนเดียว เพื่อ?
กลัวเทร ยิงคอมโบได้เหมือนชาป หรือ วิ หราคับ

ผมไม่ได้โวยวาย เดือกร้อนอะไร ผมมุ่งไปที่ กดใช้สกิลเดียว แต่ติดดีเรย์ 2สกิล มันใช่หราคับ

คุณ แมวปีศาส บอกว่า ถ้าเกิดว่าใช้เล็งขาไปพร้อมกันได้ อีกฝ่ายก็คงจะหนีไม่ได้ โจมตีไม่ได้ หนีไม่ได้ บรรลัยเกิดแน่นอน

ผมว่ามันไม่ต่างกับวิกง ณ ปัจจุบันเลย รึไม่จริงคับ

ก็เทรมันไม่ใช่วิ นี่ครับ
คุณคงเล่นวิสินะคับ ต้องขอโทษด้วยที่อ้างถึงอาชีพนี้ เมื่อเทรยิงเล็งขาไป ตามด้วยเล็งแขน(กรณีปรับใหม่) ดูแล้วก็ยังไม่ได้เก่งไปกว่าวิหรืออาชีพอื่นอยู่ดีคับ ที่บอกไปจุดมุ่งหมายคือ แยกดีเรย์สกิลออกจากกัน ให้ดูว่ามันหลากหลายขึ้น แต่จริงๆแล้วมันก็สกิลเดิมๆ ตั้งแต่โปรเจควันเกิดอ่าคับ  g#017

ผมเล่นพระครับ  g#031 g#031

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
เทรสายหน้าไม้มี 3สกิล ถ้าอัพเติมสูป ก็ใช้15เหรียญ เล็งขาดีเรย์(5)20วิ-แขน(5)30วิ-ศรอัศนี(5)30วิ

แต่ตอนนี้ใช้กันจริงๆ หรือใช้กันบ่อยๆ ก็แค่ 2 สกิล เพราะติดดีเรย์อีกสกิล(ไม่รวมศรอัสนี)

ปัจจุบัน ผลของสกิลก็ไม่ได้มีบทบาทอะไรอยู่แล้ว เพราะยาครอบกันแทบทุกคน

แต่ยังดีที่ยิงติดมอนฯ คับ  g#008

woon_yes

--SoDaZa--

• **
แล้วทำไม ชาร์ป   ไม่ออกมาโวยวายบ้างหละเนี่ย

สกิล เล็กทั้งหมดของชาร์ป ก็ติดดีเลย์หลังใช้สกิลใดสกิล1ของทั้งหมดเหมือนกัน

ปัญหามันอยู่ที่เธอแล้วแหละ  เทร ได้อะไรไปเยอะแล้วนะ  ยังอยากได้อะไรอีก G#007 G#007

Vi vi

แล้วทำไม ชาร์ป   ไม่ออกมาโวยวายบ้างหละเนี่ย

สกิล เล็กทั้งหมดของชาร์ป ก็ติดดีเลย์หลังใช้สกิลใดสกิล1ของทั้งหมดเหมือนกัน

ปัญหามันอยู่ที่เธอแล้วแหละ  เทร ได้อะไรไปเยอะแล้วนะ  ยังอยากได้อะไรอีก G#007 G#007

ไม่ต้องกลัวว่าผมจะเอาบริษัติสร้างเกมส์อสุราไปไหนหรอกคับ  g#017

เมื่อปีที่แล้ว ผมได้มีโอกาสคุยกับจีโคอาร่าตัวจริงเสียงจริง  g#008  จีโคได้บอกผมว่า ถ้ามีข้อคิดหรือจะเสนออะไร

ก็ให้โพสต์ลงกระดานหรือแจ้งไปที่ซัปพอทได้เสมอคับ พี่ๆเค้ายินดีรับฟัง

แล้วจีโคกับทีมงานจ ะประชุมกันก่อนตัดสินใจในทุกเรื่องที่ผู้เล่นเสนอกันเข้ามาคับ

ปล.ซึ่งผมก็ได้เสนอเรื่องนี้เข้าดู ผ่านไม่ผ่านผมไม่ซีเรียสคับ ถือว่า ได้ทำตามที่ทีมงานได้ขอมาคับ  g#017

Vi vi

ส่วนคนที่เข้ามาด่ากัน ก็อยากให้ไตร่ตรองและทำความเข้าใจ กับจุดประสงค์ของเนื้อหา หรือข้อความนั้นๆ ก่อนจะโพสต์ตอบลงไป(ไม่มีใครอยากด่ากันหรอกคับ คนไทยเล่นเกมส์ไทยด้วยกัน)

ปล.ผมขอจบกระทู้ไว้เพียงแค่นี้คับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เหยดดด ชาปในตำนาน
หวัดดีอาม ไม่เจอกันนานเลยนะ อิอิ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
มันเป็นมาแบบนี้ตั้งนานละ ไม่เห็นมีคนมาโวย อะไรไม่ได้ดั่งใจก็ดิ้นหรอครับ

อย่าลืมนะครับ เทรไม่ได้ออกแบบมาให้สู้โดยตรง แต่ออกแบบมาให้ใช้ล่าสมบัติ

jittipat2542

• Newbie
  • *
แล็งแขนเล็งขา ผมว่าเล็งแขน1ทีจากนั้นอัสนีบาต ผมว่าคู้่ต่อสู้ก้ไม่มีทางตอบโต้ได้ปล้วล่ะ อย่าลืมเชียร์ด้วยน่ะครับ

ชาร์ปก็ใช้ดีเลย์ร่วมกันไม่ใช่หรอ หรือวิกิมันมั่ว  woon_huh
http://wiki.asura.in.th/index.php/อาชีพ/ชาร์ปชูตเตอร์/ทักษะ/เล็งสกลัดการเคลื่อนไหว

ตัดวิกิอสุราทิ้งไปได้เลลยคับ  g#031

ไอ่เนี่ย...ถึงเขาอ้างจากวิกิอ่ะนะเรื่องจริงมันก็เป็น

แล้วอีกอย่างเล่นเทรอย่าคิดจะทำเหมือนเล่นอาชีพอื่นเทรก็คือเทรเพราะคนที่เล่นเทรส่วนมากเขาก็เล่นเพื่อที่จะดอป
ส่วนที่บอกว่าอาชีพวิ ใช้กรงในการป้องกันไม่ให้คู่ต่อสู้ทำการโจมตีนั้นความจริงคนที่อยู่ในกรงสามารถสร้างความเสียหายให้กับคนที่อยู่นอกกรงได้ไม่ใช่หรอ?