GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้ปรับความสามารถของคลุมแรร์เวทย์99 บ้าง

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ท.ทหารอดทน

• Jr. Member
  • **
ไอเทมความหวังสุดท้าย ที่จะเอาใว้ต่อกรกับวิซาทที่เทพที่สุด ถึกที่สุด โหดที่สุด และเอาเปรียบอาชีพอื่นๆอย่างน่าเกลียดที่สุด... g#023 g#023

woon_yes woon_yes woon_yes

ArmSut

• สัจธรรม ของชีวิต มีเหตุ ย่อมมีผล กัมมุนา วัตตี โลโก
  • **
  • ขอจงเดินอยู่ในทางสายกลาง จงอยู่ในความไม่ประมาทเทอญ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ขอดันด้วยล่ะกัน อยากให้ปรับให้เกมส์มันมีความสมดุลกันมากขึ้นอ่ะครับ ให้มีอะไรแปลกใหม่ด้วย
และจุดเด่นของเกมส์ขอให้มากขึ้น ปรับให้จุดด้อยมันลดลง ลงทุน และใส่ใจในรายละเอียดด้วยครับ
คนจะได้หันมาเล่นกันเยอะๆ ผมจะได้มีเพื่อนเล่นเพิ่มขึ้นอีก เกมส์จะได้คึกคัก ผมจะเฝ้ารอวันนั้นนะ
ขอให้ฝันเป็นจริงสักที555  g#001 g#001 g#004 g#004 g#005 g#005
มีปากก็พูดไป มีมือก็พิมพ์เอา ใจเขาหรือใจเรา ควรเอามาใส่ใจ

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
ว่าแต่ถ้าเค้าปรับคลุมเวท99ให้ดีขึ้นมาจริงๆ แล้วเจ้าวิซาทตัวปัญหามันใส่อีกละ...มันจะไม่อมตะเลยเหรอ....น่าคิดนะ...จะเอางัยกับมันดี g#014 g#014

Directorr

• Full Member
ขอเทพๆเลยนะครับ คลุมเวทย์99 น่ะ

เบื่อคลุมจัก คลุมปราชดาวแล้วเหมือนกัน

นี่ถ้าคลุมกายภาพ99 วิใส่ได้ผมใส่ไปละ

กีดกันทางอาชีพจริงๆเลยให้ตายสิ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
 สรุป เอาคลุมเวทย์99ออกไปซะ แล้วทำไห้คลุมซาตาน มันใส่ได้ทุกอาชีพเหอะ -0- woon_5555

อ่อนซ้อม

• **
คลุมแรร์เวทย์ 99  ความสามารถใหม่ ป้องกันหลังเวทย์บวก 20 และเพิ่มเลือด  5000 ครับ

## iDae ##

• Newbie
  • *
ขอเป็นแบบทอนความเสียหายเหมือนเดิมจะดีมากเลยนะ เพราะมันใช้ต้านเวทย์ได้เต็มๆเลย อาชีพไหนก็ใส่ได้อีก แต่เปอร์เซ็นการทอนเวทย์ขอให้มากกว่านี้หน่อยเหอะ โดนตีทางกายภาพแรงขึ้นอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่ามาก็ไม่น่าเกลียดนะ เพราะความสามารถที่เป็นอยู่มันห่วยเกิน กันหลังเยอะยังไงก็โดนกรงน้ำเเข็งลดไปเยอะเหมือนเดิมครับ ใส่แหวนบอสธาตุไหนก็ยังเอาไม่อยู่เลยวิซาร์ด   woon_huh ช่วยดันๆ  woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ทำยากนักก็ทำประจำอาชีพเลย คลุมประจำอาชีพเวล 99  จะได้ไม่ต้องอาชีพนี้ใส่เทพเกิน อาชีพนี้ใส่เห็นผลน้อย  ดีเสียอีก มีแรร์เพิ่ม  g#031

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
คลุมแรร์เวทย์99 คลุมแรร์เวทย์ระดับสูงสุดของเกมส์แต่ความสามารถตอนนี้ใส่แล้วมันไม่ช่วยให้รอดจากการโจมตีเวทย์ที่รุนแรงของวิซาร์ด วอล๊อค หรือว่าพระได้เลย โดยเฉพาะสองอาชีพแรก แค่ทอนความเสียหายจากเวทย์มนต์ 25% มันไม่เพียงพอหรอกครับ อย่างวิซาร์ด เพลิงอัศนียบาติระดับ5 สองทีอาชีพที่เลือดเป็นแสนก็ไม่เหลือ

ดูจากการต่อสู้ตัวต่อตัว 1v1 ของวิซาร์ด
 วิซาร์ด vs ทหาร , แอส ,ชาร์ป ,เทร,เบรด,เบอเซอเกอร์ , พาลาดิน ,พระ ,วิซาร์ด แค่ไม้99  สาป กรง เพลิง ชนะได้สบายๆ

ปัจจุบัน อาชีพวิซาร์ดมีแรร์ที่สนับสนุนทำให้รอดจากการโจมตีทางยกายภาพ อย่าง ทหาร , แอส ชาร์ป ,เทร,เบรด,เบอเซอเกอร์ , พาลาดิน  ได้สบายๆอย่างคทาไร้ลักษณ์ และ โล่ ถ้าเปรียบเทียบถึงการใส่แรร์ระดับสูงสุดเท่ากัน แล้วเอามาสู้กับวิซาร์ด ดูจากการทดสอบในเซิฟนรกก็เห็นได้ชัดว่า สามารถเอาชนะได้ทุกอาชีพยกเว้นวอล๊อกกระสะท้อนระดับ10

จะเห็นได้ว่า ปัจจับันวิซาร์ดสามารถป้องกันกายโจมตีจากฝั่งสายกายภาพได้สบาย แต่ในทางกลับกัน สายกายภาพที่โจมตีอาชีพวิซาร์ดกลับไม่มีแรร์อะไรที่สามารถทำให้มีโอกาสชนะวิได้เลยในสภาพของแรร์ในระดับเท่ากัน แม้แต่แรร์ของอาชีพอื่นสายกายภาพจะมีระดับสูงกว่าวิซาร์ดก็ตาม
หน้ากากเทพรอบคอบ โล่โชคชะตา ตระกุด แหวนเอเลเมนทอลต่างๆ จุติจิต 14 รอบ (+จุติ6รอบ) ยังเอาชนะวิซาร์ดจุติ6รอบของระดับเท่าๆกัน ไม่ได้เลย เห็นจะมีแค่อย่างเดียวคือคลุมแรร์เวทย์99 นี่แหละที่จะเป็นความหวังสุดท้ายของทุกๆอาชีพ ที่พอจะทำให้พลิกสถานการณ์ หรือว่ายืดอายุการต่อสู้กับอาชีพวิซาร์ดได้นานขึ้นอีกหน่อย อยากให้จีเอ็มพิจารณาเรื่องปรับความสามารถของคลุมแรร์เวทย์99 ให้ดีกว่านี้จากที่เป็นอยู่หน่อยเถอะครับ อย่าง ทอนการโจมตีเวทย์ 75% แต่โดนการโจมตีทางกายภาพแรงขึ้น 100% อะไรแบบนี้ ก็ดูไม่น่าเกลียดไปนะครับ จากความสามารถที่ยกตัวอย่าง มันทำให้ดูสมชื่อกับเป็นคลุมแรร์เวทย์ระดับสูงสุดของเกมส์หน่อย แถมอาชีพสายกายภาพที่ใส่คลุมแรร์เวทย์นี้ก็สามารถยืนได้นานขึ้นเมือเผชิญหน้ากับสายเวทย์อย่างวิซาร์ดหรือว่าวอล๊อค เพราะในทางกลับกัน อาชีพสายเวทย์ก็ยังรับการโจมตีจากฝั่งกายภาพได้สบายอยู่แล้วจากการใส่คทา+โล่+ตระกุด (ที่ยกตัวอย่างคือของระดับสูงสุดเท่าๆกัน) ไม่งั้น ทุกๆอย่างที่จีทำขึ้นมา มันเหมือนกับ ไม่ได้เพิ่มอะไรให้ดีขึ้นมาเลยจากตั้งแต่จุติจิต 14 รอบหลังจากจุติ6 ตีของเทพทั้งตัว ตั้งแต่เครื่องรางยันแฟชั่น แม้กระทั่ง การฟิวชั่นจนตัน แม้แต่ใส่แหวนวอยด์เอเลเมนทอล ทุกอย่าง ที่ตั้งหน้าตั้งตาทั้งเวล ทั้งเติมเงินตีบวกของ ทั้งหาของแรร์มาฟิวชั่น  แต่กลับสู้วิซาร์ดจุติ6 ของเต็มไม่ได้  เรื่องนี้มันไม่สะกิดใจจีเอ็มบ้างเหรอครับ ทุกอาชีพเขาก็อยากให้อาชีพของตัวเองเก่ง เทพ จากการเวล ตีบวกของ ฟิวขั่น หาแรร์ใส่ กันทั้งนั้นครับ

ยังไงก็พิจารณาดูหน่อยนะครับจีเอ็ม  g#012

ในส่วนของไอเท็มแรร์ทางทีมงานได้มีการปรับเรื่อยๆ นะครับ ยังไงรบกวนรอติดตามในรายการอัพเดทนะครับ ส่วนข้อเสนอของผู้เล่นผมจะยกนำไปเสนอในห้องประชุมครับ