GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดประเด็น!!!เรื่องบัพกับแบทเทิล

viola_zin

• Newbie
  • *
ก็เพราะบัฟก่อนจริงๆก็เลยบอกอย่าเถียงดีกว่าเดียวเขารู้กันว่ากรุกากชิมิ

3eCausez

• Full Member
เราบอกตรงไหนว่าเราบัพก่อน อ่านหนังสือออกปะนาย เราจะบอกว่าเรื่องบัพก่อนบัพหลังนี่มันเรื่องเล็กนะ ประเด็นคือบัพกันทั้ง2ฝ่ายแค่นั้นแระ อิอิ woon_huh

viola_zin

• Newbie
  • *
แล้วทำไมถึงบัฟทั้ง2ฝ่ายละมันก็ต้องมีจุดเริ่มต้นเพราะใครละเป็นคนเริ่มถ้าไม่ใช่มึงและถ้ามึงไม่บัฟมันจะเกิดการบัฟ2ฝ่ายไหมโง่จีจี

3eCausez

ไม่คิดว่าพวกตัวเองจะบัพลงมาก่อนมั่งหรอจ้ะ อิอิ

เทอคงเครียดมากสินะ ปัญหาระดับโลกเลย
  woon_5555
สู้ๆ แล้วกันนะ  g#031

whatever

• Jr. Member
  • **
  • c
5555555555555555555555
Nk
ไม่รู้เลยว่าใครอิอิ

ไม่รู้ก็โง่ละ เค้าก้เอาไอดีตัวเองมาด่า
มีแต่พวกกุที่ไม่รุ้ว่ามิงอะใคร
มิงมันหน้าตัวเมีย หมารอบกัดไง อีโง่
แบรร่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  g#019 g#019

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ลองใช้เหตุผลตามระดับอายุคุยกันบ้างก็ดีนะึคะ ถกเถียงกันถึงสิ่งที่ควรจะเป็น
มากกว่ามาถกเถียงแบบเด็กอนุบาลว่าใครแย่งอมยิ้มใคร

ปล.ถ้าจะดราม่ากันขอไม่ต่ำกว่า 100 หน้านะคะ เผื่อทีมงานจะกระตือรือร้น
เราจะได้ประสบความสำเร็จในการตั้งกระทู้ ขอบคุณดราม่าจากทุกๆท่านจ้า

whatever

• **
  • c
ลองใช้เหตุผลตามระดับอายุคุยกันบ้างก็ดีนะึคะ ถกเถียงกันถึงสิ่งที่ควรจะเป็น
มากกว่ามาถกเถียงแบบเด็กอนุบาลว่าใครแย่งอมยิ้มใคร

ปล.ถ้าจะดราม่ากันขอไม่ต่ำกว่า 100 หน้านะคะ เผื่อทีมงานจะกระตือรือร้น
เราจะได้ประสบความสำเร็จในการตั้งกระทู้ ขอบคุณดราม่าจากทุกๆท่านจ้า

ว่างั้น +100จร้า  g#003 g#003 g#003

kunza

• Newbie
  • *
แล้วทำไมถึงบัฟทั้ง2ฝ่ายละมันก็ต้องมีจุดเริ่มต้นเพราะใครละเป็นคนเริ่มถ้าไม่ใช่มึงและถ้ามึงไม่บัฟมันจะเกิดการบัฟ2ฝ่ายไหมโง่จีจี

ปิดบัฟมา1-1กับผมปะคับ ผมไม่ค่อยชอบบัฟเหมือนกัน

coalapanda

• Administrator
ขอชี้แจงก่อนเลยละกันนะครับเรื่องบัฟบ้านนั้นมีการพูดคุยกันอยู่ระยะนึงแล้วครับ ส่วนแนวทางกำลังหาข้อมูลเพื่อปรับแก้ไขให้เหมาะสมครับ  woon_555 woon_555

viola_zin

• Newbie
  • *
บัฟบ้านไม่เป้นไร แต่บัฟจากพระควรลบก่อนลงแบท

-GonG-

• **
ขอชี้แจงก่อนเลยละกันนะครับเรื่องบัฟบ้านนั้นมีการพูดคุยกันอยู่ระยะนึงแล้วครับ ส่วนแนวทางกำลังหาข้อมูลเพื่อปรับแก้ไขให้เหมาะสมครับ  woon_555 woon_555

เอ่อ บัพบ้านเขาคงไม่ได้ว่าไรครับ แต่บัพจากสายอาชีพอื่นอย่างพระสรร สาน อ้อมกอด กายทิพย์ คลั่งจากวอ คำรามจากเบอ และอื่นๆ ที่สามารถบัพให้ตัวละคร แล้วสามารถลงแบทเทิลรวมโดยที่บัพไม่หาย เจ้าของกระทู้คงอยากให้ลบล้างบัพทั้งหมดให้เหมือนกับเเบทเทิล 1-1 มั้งจี อ่านบ้างปะนี่  woon_o_o ผมคนนึงก็เห็นด้วยนะครับ

ส่วน kunza จากฟรีดอม ไม่เห็นลงแบทหลายเดือน มาโชว์เทพในบอร์ดนี่เอง ว่างๆลงด้วยนะครับ คิดถึง  g#037