GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

GM มีแผนจะปรับวอลอคบ้างป่ะ สะท้อนแรงเกิน ไม่สมดุลเลย!!

เห้อ หมาหอนตลอดเลยอ่ะ แต่ก่อนก้เลือดน้อยเท่าๆกัน พอปรับมามาหาว่าโกง สมัยก่อนวอก้ประมาณ 10kเหมือนชีพอื่นั่นแหละ มันก้ปรับคล้ายๆกันนิ แค่เลือดเพิ่มมาแล้วคุณจะตายมั้ย
ถ้าปรับแล้วนายจะตายไหม
มาว่าคนอื่นจะตายไหม ถามตัวเองก่อนน้ะ เห็นดิ้นมากกว่าใครเพื่อนเลย

ก้แค่สงสาร เหมือนขอทานได้เปนนายก คนเกลียดชัง ขยะแขยง พอกลับมาเปนขอทาน ก้เหมือนตอนเปนนายกนั่นแหละ คนเล่นวอเขาก้มีความรุ้สึกนะ เหมือนคุณแพ้แหละ ถ้าเขาถูกปรับแล้ว 1.ขาย (ไม่มีคนรับ) 2.ทิ้ง (เสียดายเงิน) คุณคิดว่า วอสายเซตล่าวิญญาณกินHpเกินหรอ แรร์วอนิมันมีส่วนลดเยอะมากเลยนะ ถ้าไม่เล่นเซตไสย ก้มีแต่วอตัวจริงแหละ
สงสารเด็กไหม่บ้าง แบบไม่มีเงิน ต้องเล่นพวกงบถูกๆอย่างเซ็ตไสยเวท นายว่ามันโหด มันเด้ง ก้ขายแรร์ รีชีพไหม่สิ แล้วให้เขาปรับ คุณจะรู้สึกเอง  woon_bye woon_bye
ไม่ต้องบรรยายอะไรที่มันไม่เกี่ยวเหอะครับ อ่านแล้วงง
ส่วนที่บอกสงสารเด็กใหม่นี่อย่ามาโม้เหอะครับ สงสารตัวเองมากกว่ามั้ง
ยอมรับมาเหอะครับ ว่าตัวเองเล่นวอเซตไสย กลัวโดนปรับแล้วจะไปไม่รอด
ก็มันกาก มีเงินถึง10mยัง เวลถึง90ยัง มาเห่าแทนคนอื่นไปวันๆ ระวังพ่อด่านะเล่นดึกๆ woon_5555
555555
5555555555555555555555555555555

ตกลงมันจะปรับ หรือไม่ปรับ การสะท้อน นี่จะได้รีอาชีพเล่น วอล็อกมั้ง ยืนๆๆเกาไข่ หน้าไชน์ ก็พอ ใครมาตีมันตายเอง 55555 อาชีพเเบบนี้มีด้วย  woon_sunny woon_sunny

•ซาตานตัวน้อย•

• Newbie
  • *
ดูอาชีพวอลอคดิ คนเล่นจะทั้งบ้านทั้งเมืองละ
มันสะท้อนที 200% โกงเกินไป ใครมาตีก็โดนสะท้อนตายหมด จะให้สู้ยังไงฟ่ะ

อย่างน้อยปรับการสะท้อนของเซตไสยเวทย์ทีเถอะ g#046

ใส่ครบเซตไสยเวทย์ให้เหลือการสะท้อนแค่ 120% พอ

วอผมเจอ เบอ คลุม 99 ก้อแย่เปนนะคับ คุนไม่พอใจ หรือล้มวอมะได้ คุนก้อ เล่นอาชีพอื่นดิ หาของดีๆใส่เอา ปาติโถ  g#035 g#035

offza533

• Jr. Member
  • **
ไม่ควรปรับ  ของมันดีอยู่ล่ะแล้วจะปรับทำเพื่อ เซ็ตมันดีอยู่แล้ว

ผิดเองที่ปรับให้มันลดการทอนดาเมทอ่ะ

พวกดาเมทม่วงมันก็มีวิธีกันอยู่ไปหาวิธีเอาเองแล้วกันเนอะ หาของมาใส่กันเอาเอง

มันมีวิธีกันด้วยหรอ สะท้อนของวออ่ะ  woon_huh  woon_huh  woon_huh

กายไง *--* เทพ 30วิ  กายหมด เราวาป  woon_555 woon_555 woon_555

กายมันกันสะท้อนได้หรอ  woon_huh

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ไม่ควรปรับ  ของมันดีอยู่ล่ะแล้วจะปรับทำเพื่อ เซ็ตมันดีอยู่แล้ว

ผิดเองที่ปรับให้มันลดการทอนดาเมทอ่ะ

พวกดาเมทม่วงมันก็มีวิธีกันอยู่ไปหาวิธีเอาเองแล้วกันเนอะ หาของมาใส่กันเอาเอง

มันมีวิธีกันด้วยหรอ สะท้อนของวออ่ะ  woon_huh  woon_huh  woon_huh

กายไง *--* เทพ 30วิ  กายหมด เราวาป  woon_555 woon_555 woon_555

กายมันกันสะท้อนได้หรอ  woon_huh

สะท้อนตายยุ่ดี กายมันไม่กันดาเมจม่วง  g#008 g#008 g#008

Freedom.01

• **
อ่านมานานแระ ผมแจมหน่อยพูดทีเดียวเลยนะ เค้าว่าสะท้อนวอลอคบัคสะท้อนคริ มาดูต้นเหตุกัน

ตุ๊กตาต้องคำสาปสะท้อนการโจมตีทางกายภาพ100% ถ้าใส่ครบเซ็ทไสยเวทเพิ่มสะท้อนเพิ่มอีก100 รวมเป็น200% แล้วทีนี้คำถามว่าแอสซาซิน การโจมตีคริติคอล หรือโป๊ะเช๊ะ เป็นการโจมตี กายภาพหรือเวทมนต์ ถ้ากายภาพก็สะท้อนถูกต้องแล้ว ถ้าโป๊ะมันเป็นการโจมตีแบบเวทมนต์ก็ไม่สะท้อน

ทีนี้มาต่ออีกเรื่องวอไม่สมดุล วอมีเ็ซทสะท้อน มีคลาส3 สะท้อนเวท เวทกับกายภาพทำไรไม่ได้เลยจิงหรอ
เอาเวทก่อน เวทที่ไม่สะท้อนมีไหม มีครับ ทุกคนรู้ทั้งนั้น ระเบิดเวทไร้ปราณี(สกิลของคทา99) หรือจะเป็น สายลมเหมันต์ ของวิสาจก็ไม่สะท้อน
กายภาพ เซ็นจุเรี่ยนแทงกระบี่ไม่สะท้อน ชาปศรกัมปนาท ก็ไม่สะท้อน ดาเมจม่วงของชาป(นับจากสกิลเพิมความเร็วในการยิง กับค่าต่อเนื่องที่เกินจาก 216)ก็ไม่สะท้อน 7เทพลงทัน ของพาลาเป็นเวทเซ็ทก็ไม่สะท้อน

ยา คุณรู้จัก ยาครอบจักวาลไหม คุณสมบัติเหมือนมีอ้อมกอดแห่งลูซิส แล้ววอจะสาปได้ไหม วอลอคร่ายเวทไม่ได้ขณะโดนตี ก็รู้หมด ไม่มีใครไม่รู้ผมมั่นใจเลยว่าคนที่ออกมาโวยวายส่วนใหญ่ผมว่าเค้าเล่นอาชีพแอสซาซิน แต่แอสตีกันก็ตายทั้งคู่ส่วนใหญ่นะ

สรุปเลยนะ
ผมถามจิงๆทำไมจิตใจพวกคุณมันคับแคบขนาดนั้น คุณบอกว่ามันโกงทำไมคุณไม่เล่นเองดู ทำไมชอบคิดกันเสมอเลยว่าอาชีพที่ตัวเองเล่นเก่งที่สุด สายการเล่นที่ตัวเองเลือกดีที่สุด ทำไมชอบคิดแบบนี้กัน ไอครั้นว่าจะให้พวกคุณเลิกอาชีพที่ชอบมาเล่นวอกันก็ไม่ใช่ขนาดนั้น แต่อยากให้พวกคุณลองเล่นดูถ้าพวกคุณลองเล่นศึกษาดูดีดีจะรุ้ว่ามีอะไรอีกมากที่ทำให้อาชีพที่คุณเล่นนั้นสู้อาชีพอื่นๆได้แต่พวกคุณกลับเลือกที่จะดราม่า เอาให้เค้าปรับไม่พอใจเราก็ให้ปรับ เกมันถึงไม่เจริญไม่พัฒนา
ผมมีทุกอาชีพ นะครับ จุ6หมด คลาส3ระดับ10หมดทุกอาชีพไม่ต้องมาม่าว่าผมปกป้องเข้าข้างวอ ผมเล่นได้ทุกอาชีพ ขณะที่ผมเล่นวอลอค ผมก็จะวิ่งหนีเบอตลอด เบอคุม99 กดยืนมามีอ้อม หรือกดยาครอบจักวาล ผมก็ทำไรไมไ่ด้ เซ็นอีกอาชีพแทงเฉยๆ
ผมก้ทำไรไมไ่ด้ละร่ายเวทก็ไม่ได้ พอผมเล่นชาปก็มักจะฆ่าแต่วอ เพราะฆ่าง่ายจิงๆ ยังมาอาชีพอื่นๆมากมายคุณไม่เล่น เอาเวลาที่โวยวายไปลองเล่นอาชีพอื่นๆดีกว่าไหม?

สรุปง่ายๆเลยดีกว่าครับ
-ไม่มีสมอง อยากเล่นอาชีพอะไรที่ไม่ต้องกดสกิลบ่อยๆ(สมองคิดตามไม่ทันอ่านะ) เน้นสะท้อน 55 คุม99 โล่ล้างแค้น เซตไสยเวท อุส่าออกมาบอกเองเลย กลัวปรับจะสู้คนอื่นไม่ได้  woon_5555 woon_5555

ฟรัง เราขอ สรุุป ในบทความ ของไอ เหีย อ้วนเอง   มึงบอกว่า  แล้ว  ชาป กรรมประนาทไม่สะท้อน  แล้ว ดีเร ?? เอาไรยิง เซน แทงไม่สะท้อน  มะสะท้อน แต่น้อย ไอควาย 

แล้ว ยา ครอบจักวาน     มึงนี้  จนแถมเกราะเมียแดก ยังอ้วน   เสือกมา อวดฉลาด  มึง การงานระดับ 15  คงทำ ยาก ?? 

ของที่มึงพูดมาอะ เยอแยะ อะ เมียมึงทำทั้งนั้นแหละ  มึงหรอ เกราะเมียแดก  ทำคุยไป   โถ่ๆ  เงินสะบาทเคยหามั้งยัง เล่นแต่เกม  มึง มีลกมึง  ท้าลูกมึงถาม พ่อทำงานอะไร  จะตอบไรดีอะ   เกราะเมีย แดก  ขายตูด  หรือ ปลูกกันชา   คิดว่าเก่งมากเลยหรอ ควา ย    เอาสมอง ที่เต็มไปด้วย ไขมันมึงไปไห้ พญาธิ แตกไป  กากกกกก

จะบอกว่า เจ็ดเทพลงทัณฑ์เป็นเวท พ่อมึงหรอดูwiki ก่อนค่อยอวดฉลาด
เทพองค์แรกใช้พลังโจมตี ทางกายภาพ และเวทย์
เทพองค์ที่สองใช้พลังโจมตีทางกายภาพ และเพิ่มอัตราโป๊ะเชะตอนโจมตี
เทพองค์ที่สามใช้พลังโจมตีทางกายภาพ และเพิ่มแม่นยำตอนโจมตี
เทพองค์ที่สี่ใช้พลังโจมตีทางเวทย์
เทพองค์ที่ห้าใช้พลังโจมตีทางเวทย์ และเพิ่มอัตราโป๊ะเชะตอนโจมตี
เทพองค์ที่หกใช้พลังโจมตีทางกายภาพ
เทพองค์ที่เจ็ดใช้พลังโจมตีทางเวทย์ และสุ่มธาตุทั้ง 6 (ดิน, น้ำ, ลม, ไฟ, แสง, มืด
นี่อีกคนตอบให้หายโง่นะครับ วิกิๆ อะไรก็อ้างวิกิ ไปดูว่ามันเขียนถูกไหมเค้าปรับไปตั้งปีมะโว้แล้ว นี่ไปดักดานอยุ่ที่ไหน เล่นดูจะได้รู้ วิกิเค้าไมไ่ด้อัพมาชาตินึงแล้ว ชอบมาโชว์โง่กันแท้เหลา

woon_huh woon_huh หายโง่นี่มึงหรือปะที่หายโง่ นี่ไปดักดานอยุ่ที่ไหน  woon_huh มึงไปดูนี่นะ กูจะสอน http://forum.asura.in.th/index.php?topic=29732.90;topicseen

ADox
Debuz Developer
Jr. Member

Re: เรื่องเล่า "ทีมพัฒนากำลังทำอะไรอยู่น้อ..." update 28/5/2556
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:02:40 »อ้างถึงupdate 28/5/2556

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวอสุราหน้าใสวิ้ง   วันนี้ผมนำข่าวเกี่ยวกับความเคลื่อนไหวของทีมพัฒนาเกมอสุรามาฝากกันอีกแล้ว เริ่มที่คนแรกเลยละกันครับ

ลุงป๊อกกี้ทำอะไรอยู่น้อ... 
ลุงป๊อกกี้แอบหนีงานจากกองกำลัง 400 มาช่วยพัฒนาระบบการ
อัพเดทข้อมูลมอนสเตอร์ใน wiki
ของเกมอสุรากันเลยทีเดียว งานนี้ต้องรอติดตามความเคลื่อนไหวของ wikiกันได้เลย[/color]

พี่เม่นทำอะไรอยู่น้อ...   
ช่วงอาทิตย์ที่แล้วต้องมีการประชุมเปลี่ยนแผนกันเลยทีเดียว สำหรับทักษะ C3 น้องใหม่ ที่จำเป็นต้องยกเครื่องทักษะ C3 รุ่นพี่ให้มีความน่าสนใจมากขึ้นก่อน

ประกาศ นาน ละ     มึงมากกว่านะดักดานอวดฉลาดแต่โง่
ตั้งปีมะโว้พ่อมึงหรอดูประกาศวันที่ 28/5/2556  พ่อมึงเรียกปีมะโว้หรอ ลาว

วันหลังไปหาข้อมูลก่อนค่อยมาด่าใคร  ไอแก่ หม.ยหงอก
อ่านสีฟ้าตัวใหญ่นะโชว์โง่อีกเค้าอัพวิกิเรื่องข้อมูลมอนสเตอร์ โชว์โง่ตัวใหญ่ๆอีกละเอาเวลาไปหัดอ่านภาษาไทยนะ โง่ดักดานเหลือหลาย โชว์เสี่ยวอ่ะ หน้าที่แตกอ่ะเก็บด้วยนะ เค้าอัพมอนสเตอร์ อ่านก่อนพิมนะทีหลังไม่งั้นเสี่ยวตายหอง
woon_huh woon_huh อ่านสีฟ้าตัวใหญ่นะ

ไปหัดเปิดอ่านก่อนพิมนะ ไอเทมแรร์ก็ปรับละปรับหมดละไปหัดเปิดอ่านก่อนละค่อยมาโชว์โง่สมองมีไว้คิด ก่อนทำไม่ได้ไว้
ขั้นหูหมู
ผมเสริมให้ใครจะโง่ยิงเฉยๆๆคุณก็วิ่งรอดีเล สกิล สิ ขนาดเบอมันยังเดินรอดีเลเนรต กับ คำรามเพื่อตีแอสเลย ผมก็ว่าเล่นกันมานานไม่น่าโง่เลย อันนี้ผมเสริมให้ ยังไงแม่มก็เดินหนีกันทุกคน
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Freedom.01

• **
พวกคิดกันไปเอง ไม่โตกันสักที อยากรู้อะไรเป็นอะไรทำไม ไม่โทหาจีเอมกันเลย นึกกันเองเออกันไปเอง
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
 woon_555  ไม่ได้ติดตามกระทู้มานานแล้วแหะ

มีใครสนใจวอสายหลบร่ายตันทุกสกิลบ้างไหม อัตราโป๊ะ 25+ หลบ 700 + โฮะๆ ไม่มีสะท้อนตุ๊กตา แต่เลือดเหลือ 11 k เองนะ  g#013 เลือดหายไปไหนแว๊ก

(รู้สึกไม่อยากจะออกความเห็นเกี่ยวกับเซตไสยมาก กลัวหาว่ามาดิ้น  g#014)

Wildman

• Hidden Master
[color=greenมันไม่มีวิธีกันหรอกเซ็ตนี้นะ แต่มันมีวิธีจัดการ ผมเองก็เล่นวอนะ แต่ส่วนมากจะเล่นชาบกับเบลดมากกว่า ก็ไม่เห็นจะเป็นปัญหาไรเลย ก็ฆ่าวอได้ทั้งนั้นละ  จะปรับทำไม่ปกติวอก็สู้บางอาชีพยากจะตาย วอเจอชาปผมไม่ทั้นได้ร่ายเวท ถ้ามีไสยเวย ก็โกยยิปตาเลย  ยังไงก็ตาย  มีอาชีพอื่นๆ อีก ที่จัดการวอได้ ถ้าปรับอีกก็ .....[/color] woon_angry woon_angry g#002 g#002
มาเล่นกะวอผมไหม เผื่อนายจะอยากให้ปรับวอมากขึ้น
แล้ววอนายกากหรือว่าเทพละ ผมก็บอกแล้วว่าผมเองก็เล่นวอ ถ้าเจอกันก็อย่าสาปกับดูดเลือดละจะมังกรให้ดิ้นเลย

Wildman

• Hidden Master
ผมเองก็เจอพวกวอ ฆ่าก็บ่อย ยังไม่เดือดร้อนเลย เล่นกันเอาแบบมันส์ๆ แฟร์ๆ

FFiM

[color=greenมันไม่มีวิธีกันหรอกเซ็ตนี้นะ แต่มันมีวิธีจัดการ ผมเองก็เล่นวอนะ แต่ส่วนมากจะเล่นชาบกับเบลดมากกว่า ก็ไม่เห็นจะเป็นปัญหาไรเลย ก็ฆ่าวอได้ทั้งนั้นละ  จะปรับทำไม่ปกติวอก็สู้บางอาชีพยากจะตาย วอเจอชาปผมไม่ทั้นได้ร่ายเวท ถ้ามีไสยเวย ก็โกยยิปตาเลย  ยังไงก็ตาย  มีอาชีพอื่นๆ อีก ที่จัดการวอได้ ถ้าปรับอีกก็ .....[/color] woon_angry woon_angry g#002 g#002
มาเล่นกะวอผมไหม เผื่อนายจะอยากให้ปรับวอมากขึ้น
แล้ววอนายกากหรือว่าเทพละ ผมก็บอกแล้วว่าผมเองก็เล่นวอ ถ้าเจอกันก็อย่าสาปกับดูดเลือดละจะมังกรให้ดิ้นเลย
กากหรือเทพอันนี้ก้ไม่รู้อะ แต่เจอกันได้นะครับ จะชาปจะเบลด
ก้เอามาเหอะ ชาปเก่งไม่ใช่เหรอ เบลดก้ได้นะ จะมังกรเหรอ เข้าถึงตัวให้ได้ก่อนเหอะ
แล้วก้อย่าปัญญาอ่อนเหอะเล่นกันมีห้ามสกิวด้วยเหรอ