GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม เรื่องผลกระทบความสามารถ ของเดิมที่ออฟความสามารถไว้

ก็เค้าปรับ def ให้มีผลมากขึ้นแล้วไงครับ ไม่ได้อ่านกันเลยหรอ

ถ้าหลายอาชีพ ที่เคยอ๊อฟแกร่ง แล้วถ้าเปลี่ยนเกราะเป็นอ๊อฟเลือดได้แทน เพราะเค้าหันมาเล่นสายสะท้อนคลุม99 โล่ล้างแค้นเพิ่มขึ้น
ผมว่าเป็นเพราะการปรับเบี่ยมเลือด เบี่ยมผู้นำมาส่วนท่านจะเชื่อไหมครับ  สายแกร่งถ้าไม่ใช้อาชีพพาลานะครับอยู่ๆมีเบี่ยมใช้แล้วบวกได้เลือดเยอะขึ้นมาขนาดนี้ที่ที่ผมเล่นอยู่นี่เค้าบอกว่าอ๊อฟเลือดดีกว่าทั้งนั้นถ้าไม่ใช่พาลา เพราะเลือดใช้สู้ได้ทั้งเวทย์ และกายภาพครับยิ่งถ้าได้ไอเทมพวกสะท้อนได้ ส่งเสริมกันดีไปกันกว่าไปอ๊อฟแกร่งครับครับ ขอให้ท่านมองมุมกว้างกว่านี้นะครับเพราะคนที่เล่นคนและมีแนวทางเล่นไม่เหมือนท่านมีอีกเยอะครับ
ก็ตามความคิดของผมไม่ว่าจะปรับหรือไม่ปรับ ส่วนตัวผมก็เน้นเลือดเป็นหลักอยู่แล้ว พาลาพิพบผมก็เลือด เบลดก็เลือดไม่เคยออฟแกร่ง ส่วนปรับ ค่าdef มีผลมากขึ้น เลือดมากขึ้น สำหรับคนที่เล่นสายเดิม แกร่งมันก็ดีอยู่ เหตุผลที่ผมเล่นพาลาดินสายเลือดเพราะว่าไว้กันสายเวทย์ และพาลาก็มีพลังป้องกันที่สูงแล้วจากซีสาม แต่ที่ผมอ่านมา เขาจะพูดแบบว่า ทำไมเบี่ยมเลือด ออฟแล้วเลือดเพิ่มขึ้น จากยศเทพ1000 เป็น 2000 ทำไมแกร่งไม่เพิ่มบ้าง ? ผมเลยมาตอบไงว่า มันเพิ่ม def ให้มีผลมากขึ้น

อืม เข้าใจตรงกันแล้ว ว่าทำไม เบี่ยมอื่นเช่นเบี่ยมแกร่งไม่เพิ่มบ้าง
(สายเวทย์ก็แย่ครับ เบี่ยมที่อัพกาลไปเซ็งกันไปเลยเพราะร่ายทะลุเวลาขีดจำกัดได้ตามแรงคลั่ง)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

อ๋ออีกอย่าง ในเมื่อถ้าเวลมอนตัวนั้นไม่ไหว ก็ไปเวลตัวอื่นสิ อาหารอะโยเกิดดึงไปใช้สิ

ถ้าตัวละครต้องที่เวล ต้องคอยกดแชร์ กดอาหาร ระหว่างเวลเค้าไม่เรียกว่าสมดุลนะ ท่าน  g#017

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

เอ้า อย่านอกเรื่องกัน มารอดูกันดีกว่าว่าทีมงานเค้าจะยอมรับไหมว่า สิ่งที่เค้าปรับมันกระทบกับไอเทมอาวุธ เครื่องสวมใส่ต่างๆ ที่อ๊อฟไว้แล้วเคยคิดว่าได้ใช้ประสิทธิ์ภาพของมันดีที่สุดแล้วกลับกลายเป็นถ้าอ๊อฟ เบี่ยมด้วยเบี่ยมอื่นกลับทำให้ได้ไอเทมที่ที่มีประสิทธิ์ภาพใช้งานครอบคลุมดีกว่าเดิม ในเมื่อปรับความสามารถของเบี่ยมด้วยผมว่าทีมงานต้องแฟร์กับผู้เล่นที่เค้าอ๊อฟไอเทมอยู่ก่อนด้วยครับ

โผล่มาได้แล้วนะครับทีมงาน หรือจะให้ผู้เล่นไปหาไอเทมมาตีบวกกันใหม่เพื่อหากินก็แสดงวัตถุประสงค์ที่ชัดเจนแจ้งออกมา  g#023

Vyse..z

• Full Member

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
หลายคน ก็มีแนวทางการเล่นคนละแบบ คนที่คิดว่าไม่กระทบ ก็จะ ชิวๆ ไม่มีอะใร แต่ คนที่เค้ารู้สึกว่าเค้ากระทบ ก็มี ของออฟเลือด เดิม ยอมรับว่าเยอะ แต่ อย่าลืมว่ายังมีคนที่เค้า ออฟอย่างอื่นก็มี เมื่อ เดินทางมาด้วยกัน ก็ควรเปิดโอกาสให้คนที่ได้รับผลกระทบได้มีทางเลือกมั่ง คนที่ออฟ ของ ไว้แล้วคิดว่าของเดิมดีแล้ว ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ไม่เห็นเป็นใรเลย อย่าต้องให้เลือก ขายของเก่าออก แล้วรับของใหม่ หรือ ตี+ ใหม่เลยครับ มันเหมือนโดนแทงข้างหลังยังไงไม่รู้ครับ

จุ๊กกระปุด

• Newbie
  • *
หลายคน ก็มีแนวทางการเล่นคนละแบบ คนที่คิดว่าไม่กระทบ ก็จะ ชิวๆ ไม่มีอะใร แต่ คนที่เค้ารู้สึกว่าเค้ากระทบ ก็มี ของออฟเลือด เดิม ยอมรับว่าเยอะ แต่ อย่าลืมว่ายังมีคนที่เค้า ออฟอย่างอื่นก็มี เมื่อ เดินทางมาด้วยกัน ก็ควรเปิดโอกาสให้คนที่ได้รับผลกระทบได้มีทางเลือกมั่ง คนที่ออฟ ของ ไว้แล้วคิดว่าของเดิมดีแล้ว ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ไม่เห็นเป็นใรเลย อย่าต้องให้เลือก ขายของเก่าออก แล้วรับของใหม่ หรือ ตี+ ใหม่เลยครับ มันเหมือนโดนแทงข้างหลังยังไงไม่รู้ครับ
เห็นด้วยครับท่าน (กบ 9 นิ้ว) --"

นู๋เนย

• **
น่าจะมี NPC รับแลกไปเลย แต่ให้ระบุประเภท ในทีนี้ที่ได้รับผลกระทบในทางลบก็คงมีแค่

เบียมแกร่งของสายถึกๆทั้งหลาย ละก็เบียมคลั่งในสายแคสเตอร์ ก็เปิดรับแลกแค่สองอย่างนี้

จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องราคาเบียมในตลาดสักเท่าไร

..TEERAK..

เอ้า อย่านอกเรื่องกัน มารอดูกันดีกว่าว่าทีมงานเค้าจะยอมรับไหมว่า สิ่งที่เค้าปรับมันกระทบกับไอเทมอาวุธ เครื่องสวมใส่ต่างๆ ที่อ๊อฟไว้แล้วเคยคิดว่าได้ใช้ประสิทธิ์ภาพของมันดีที่สุดแล้วกลับกลายเป็นถ้าอ๊อฟ เบี่ยมด้วยเบี่ยมอื่นกลับทำให้ได้ไอเทมที่ที่มีประสิทธิ์ภาพใช้งานครอบคลุมดีกว่าเดิม ในเมื่อปรับความสามารถของเบี่ยมด้วยผมว่าทีมงานต้องแฟร์กับผู้เล่นที่เค้าอ๊อฟไอเทมอยู่ก่อนด้วยครับ

โผล่มาได้แล้วนะครับทีมงาน หรือจะให้ผู้เล่นไปหาไอเทมมาตีบวกกันใหม่เพื่อหากินก็แสดงวัตถุประสงค์ที่ชัดเจนแจ้งออกมา  g#023
เค้าเคยยอมรับด้วยหรอคับ เค้าเคยสนหรอคับ เราจะออฟไรกันมา
เค้าบอกเลือดมาแรง ก็ต้องไปออฟเลือดสิ ใครอยากเทพอยากเก่งก็หันมาออฟเลือด
ออฟอื่นก็เล่นได้ จะกากจะไรก็ว่าไป ก็ข้าบอกว่าเลือด แต่เอ็งจะเล่นแกร่ง ก็เรื่องของเอ็ง จบ..

kimhangy

• Newbie
  • *
  • ไม่สวย,,,,,,เลือกได้
มันก็จิงนะ ตอนนี้เวลยากกว่าเดิมอะมอนตีแรงขึ้นจิงๆแหละ แต่ปัญหาใหญ่คือไม่มีปาตี้จ้า เดินหาปาตี้ละก็โดนตบตายเปอลด ฮ่าๆๆ g#033

thonson

ทีมงานจะได้เงินตรงต้องตี+ใหม่นี่ล่ะครับ

ยังไงก็ระวังด้วยละกัน เปลี่ยนออฟไปแล้วอาจต้องเปลี่ยนกลับมา เอาอะไรแน่นอนไม่ได้

เกมส์นี้สนุกตรงนี้ล่ะครับ เวลาอัพเดทแพทคอยลุ้นตลอดจะเทพหรือจะกาก ช่างผันแปรไร้สิ้นสุดจริงๆเลย woon_sunny

นู๋เนย

• **
ทีมงานจะได้เงินตรงต้องตี+ใหม่นี่ล่ะครับ

ยังไงก็ระวังด้วยละกัน เปลี่ยนออฟไปแล้วอาจต้องเปลี่ยนกลับมา เอาอะไรแน่นอนไม่ได้

เกมส์นี้สนุกตรงนี้ล่ะครับ เวลาอัพเดทแพทคอยลุ้นตลอดจะเทพหรือจะกาก ช่างผันแปรไร้สิ้นสุดจริงๆเลย woon_sunny
woon_5555 woon_5555 woon_5555

เข้น้อย

• **
  • วุ้นหน้าหนังสือเซิร์ฟเวอร์

g#004 g#004 g#004
เพื่อนสำคัญที่สุดสำหรับผม
[/color]

g#004 g#004 g#004

จะเป็นท่านทามะ หรือท่านโคล่า หรือจะเป็นใครก็ได้ออกมาได้แล้วนะครับ ผมว่ามาเป็นตัวแทนของทีมงานในการแสดงจุดยืนหน่อยก็ดีครับว่าจะหากินกับการตีบวกใหม่ของผู้เล่นใช่หรือไม่  g#017

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ท่านนิชคุณรู้ไหมจีเอมเกมนี้ทำงานแบบไหน

แบบนิ่งสงบ สยบความเคลื่อนไหวไง5555

เอานิ่งหรือเงียบเข้าแลกละสุดท้ายเรื่องจะเงียบไปเอง

ท่านนิชคุณรู้ไหมจีเอมเกมนี้ทำงานแบบไหน

แบบนิ่งสงบ สยบความเคลื่อนไหวไง5555

เอานิ่งหรือเงียบเข้าแลกละสุดท้ายเรื่องจะเงียบไปเอง

ส่วนที่ท่านตอบกระทู้ในบอร์นี้มาแบบนี้ก็แสดงว่าให้ผม สู้ต่อไปถึงแม้ทีมงานจะเงียบใช้หรือป่าวครับ  g#009

(เรื่องนี้ผมว่าไอเทมอ๊อฟแกร่ง ก็น่าจะให้เป็นอ๊อฟจิตใจไปด้วยในตัว จะได้กว่าเพราะจะได้กันได้ทั้งสองอย่าง ส่วนเรื่องไอเทมนี่ผมยังมองไม่ออกเลยว่ายังไงถึงจะดี อ๊อฟแม่นตอนนี้กำลังแรงและดูดีขึ้นมาเยอะขึ้น ส่วนในพวกสายเวทย์ละที่อ๊อฟกันอยู่เหมือนเน่ากันไปบาน)