GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม เรื่องผลกระทบความสามารถ ของเดิมที่ออฟความสามารถไว้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อ้าวก็บอกเบลดกาก โดนมอนตบเข้า ไม่ไปเล่นแอส ชาป เทร หละ หรือจะบอกว่าของไม่มีหรอ  woon_huh
ความชอบของคนมันไม่เหมือนกัน ผมเล่นอาชีพที่ชอบเล่น ไม่ใช่อาชีพไหนเทพก็แห่ไปเล่นอาชีพนั้น
ไม่งั้นเค้าจะมีหลายๆอาชีพไว้ให้เลือกทำไมละคับ
ถ้างั้นอาชีพไหนกาก ก็ลบๆมันไปไม่ดีกว่ารึ เหลือแต่อาชีพเก่งๆให้เล่นกันก็พอละ

อ้าวชอบก็ต้องรับได้สิครับ มอนตบแค่200 กดอาหารไปก็จบ ไม่ก็ไปหาเวลตัวอื่นก็จบ จะเดือดร้อนอะไรมากมาย
กดโยเกิต ก็เวลสบายละ เข้าแค่200เอง

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
อ้าวก็บอกเบลดกาก โดนมอนตบเข้า ไม่ไปเล่นแอส ชาป เทร หละ หรือจะบอกว่าของไม่มีหรอ  woon_huh
ความชอบของคนมันไม่เหมือนกัน ผมเล่นอาชีพที่ชอบเล่น ไม่ใช่อาชีพไหนเทพก็แห่ไปเล่นอาชีพนั้น
ไม่งั้นเค้าจะมีหลายๆอาชีพไว้ให้เลือกทำไมละคับ
ถ้างั้นอาชีพไหนกาก ก็ลบๆมันไปไม่ดีกว่ารึ เหลือแต่อาชีพเก่งๆให้เล่นกันก็พอละ

เป็นเเอสเวล ใส่เซตฉมังเปิดผอบเวลก็ได้นะครับเเหม่ ไม่ได้เล่นให้เทพเล่นแค่จุหากำไล ไม่เห็นจะเกี่ยวกับความชอบกับไอเเค่เวลจุ ถ้าบอกว่ามอนตบเข้า200-300 เค้าก็เพิ่มเลือดมาให้แล้วไงครับจะอะไรอีกมากมาย

..TEERAK..

โดนม่อนตีเข้า 200 ใช่ครับ แต่ลองคิดดีๆนะครับว่า นี่สเตตัสจุ 6 ดาบธาตุระดับ 9 ชุดแกร่งป้องกัน+10 ถึงโดน 200
ตอนเวลจริงๆ สเตตัสจุ 6 ป่ะ ดาบธาตุระดับ 9 มีมั๊ย
แล้วไอตัวที่ตีเข้า 200นี่ วุ้นดอกไม้นะคับ โดนเข้าไป 4-5 ตัวนี่ อาหารช่วยทันรึคับ เพิ่มเลือดมาแต่พลังป้องกันไม่ดี มันก็แค่กระสอบทราย ตายช้าลงแค่นั้นแหละ
บอกให้ไปเวลที่อื่น เกมนี้มันมีที่เวล 90 กี่ที่กันครับ ไปฝั่งโขน?? ไม่สนิทกัน เค้าจะให้คุณนั่งดูดเค้าป่ะ

`๛îtàçhï ←

โดนม่อนตีเข้า 200 ใช่ครับ แต่ลองคิดดีๆนะครับว่า นี่สเตตัสจุ 6 ดาบธาตุระดับ 9 ชุดแกร่งป้องกัน+10 ถึงโดน 200
ตอนเวลจริงๆ สเตตัสจุ 6 ป่ะ ดาบธาตุระดับ 9 มีมั๊ย
แล้วไอตัวที่ตีเข้า 200นี่ วุ้นดอกไม้นะคับ โดนเข้าไป 4-5 ตัวนี่ อาหารช่วยทันรึคับ เพิ่มเลือดมาแต่พลังป้องกันไม่ดี มันก็แค่กระสอบทราย ตายช้าลงแค่นั้นแหละ
บอกให้ไปเวลที่อื่น เกมนี้มันมีที่เวล 90 กี่ที่กันครับ ไปฝั่งโขน?? ไม่สนิทกัน เค้าจะให้คุณนั่งดูดเค้าป่ะ

จุ6 โดนตบที 200 ผมว่าคุณพิจรณาตัวเองเหอะครับอย่าโทษระบบเลย // แล้วใครให้คุณลาก เบลดมันมีสกิลหมู่ไม่กี่สกิล มันเหมาะกับตีทีละตัวครับ  ที่เวลก็ไปเวลดันไงครับ ดันเรดมอนกากๆ ช่วงนี้ดันกำลังว่างๆด้วยอิอิ หรือจะบอกว่าไม่มีตังลง แค่ 300k ถ้าไม่มีตังลงก็คงต้องพิจรณาตัวเองจริงๆแล้วละ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -

จุ6 โดนตบที 200 ผมว่าคุณพิจรณาตัวเองเหอะครับอย่าโทษระบบเลย // แล้วใครให้คุณลาก เบลดมันมีสกิลหมู่ไม่กี่สกิล มันเหมาะกับตีทีละตัวครับ  ที่เวลก็ไปเวลดันไงครับ ดันเรดมอนกากๆ ช่วงนี้ดันกำลังว่างๆด้วยอิอิ หรือจะบอกว่าไม่มีตังลง แค่ 300k ถ้าไม่มีตังลงก็คงต้องพิจรณาตัวเองจริงๆแล้วละ

ใช้โซลลงแม่ง ถูกกว่า  g#019
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

`๛îtàçhï ←

ใช้โซลลงแม่ง ถูกกว่า  g#019
g#004

ของผมยศเสแกร่งนะ ดาบธาตุ9 ทำไมมอนมันตบเก๊งๆหละ ถ้าดาบทาดหายก็ ตบไม่เกิน100 ประมาร30-50

..TEERAK..

ก็นี่ไงที่กำลังคุยกัน เรื่องความคุ้มค่าของออฟแกร่ง+10 มันให้ได้แค่นี้เองหรือ กว่าจะตีได้หมดไปกี่ตัง
พลังป้องกัน 850+36 สำหรับเบลด ยังให้พิจารณาตัวเองอีกหรือคับ หรือต้อง +15 16 เท่านั้น
ลากแล้วโดนรุม 4-5 ตัว ไม่ต้องลากหรอกคับ แค่คุณเดินเข้าไปตี มันก็ต้อนรับคุณอย่างดีละ เบลดนะคับ ไม่ใช่ชาป ที่จะเลือกสอยทีละตัวได้
เวลดัน ตังมีครับ แต่จะเสียทำไม ถ้ามันมีทางเลือกที่ดีกว่า ไม่ใช่เทรนะคับ ที่ตีม่อนแล้วได้ตังคืน

ก็นี่ไงที่กำลังคุยกัน เรื่องความคุ้มค่าของออฟแกร่ง+10 มันให้ได้แค่นี้เองหรือ กว่าจะตีได้หมดไปกี่ตัง
พลังป้องกัน 850+36 สำหรับเบลด ยังให้พิจารณาตัวเองอีกหรือคับ หรือต้อง +15 16 เท่านั้น
ลากแล้วโดนรุม 4-5 ตัว ไม่ต้องลากหรอกคับ แค่คุณเดินเข้าไปตี มันก็ต้อนรับคุณอย่างดีละ เบลดนะคับ ไม่ใช่ชาป ที่จะเลือกสอยทีละตัวได้
เวลดัน ตังมีครับ แต่จะเสียทำไม ถ้ามันมีทางเลือกที่ดีกว่า ไม่ใช่เทรนะคับ ที่ตีม่อนแล้วได้ตังคืน

ก็เทียบความต่างกันดูสิ เบลดตีแรง ซึ่งถ้าเปิดผอบโปะก็10kขึ้นแน่นอน มอนเลือดแค่30k กว่ามอนจะตบเราตาย ทีละ100-200 เรากดอาหารก็ได้ละมั้ง ซึ่งถ้าเวลเป็นตี้ก็มีพระฟู ผมอะเล่นเบลดนะ ก่อนปรับ มอนมันก็ตบเข้า

`๛îtàçhï ←

เเหกตาดูรูปสิครับ กันก็ห่างกับคุณไม่เท่าไหร่ ทำไมมอนตบเก๊งหว่า หรือนายไม่ถึงขั้น woon_huh woon_huh

..TEERAK..

เเหกตาดูรูปสิครับ กันก็ห่างกับคุณไม่เท่าไหร่ ทำไมมอนตบเก๊งหว่า หรือนายไม่ถึงขั้น woon_huh woon_huh
คุณบอกให้ผมแหกตา คุณก็หัดเปิดหัวคิดดูมั่ง ไปเวลจริงๆ ม่อนตีคุณตัวเดียวรึ แค่ขยับขาออกจากวุ้นมันก็วิ่งเข้าหาคุณละ
แล้วเวลาดาบธาตแหกมันร่าย 0.1 วิหรือไง เหลือป้องกัน 700 มันโดนหนักมั๊ย แค่เงาะป่าเพื่อนไอวุ้นนั่น เป่าลูกดอกใส่ วิ่งพล่านทั่วจอ มันจะรอดมั๊ย

คุณบอกให้ผมแหกตา คุณก็หัดเปิดหัวคิดดูมั่ง ไปเวลจริงๆ ม่อนตีคุณตัวเดียวรึ แค่ขยับขาออกจากวุ้นมันก็วิ่งเข้าหาคุณละ
แล้วเวลาดาบธาตแหกมันร่าย 0.1 วิหรือไง เหลือป้องกัน 700 มันโดนหนักมั๊ย แค่เงาะป่าเพื่อนไอวุ้นนั่น เป่าลูกดอกใส่ วิ่งพล่านทั่วจอ มันจะรอดมั๊ย

แล้วไม่ไปแมพอื่นที่ไม่มีเงาะหละ เห้อคนเราแปลกจัง พยายามหาเหตุผลที่จะชนะ

..TEERAK..

ผมไม่ได้หาเหตุผลที่อยากชนะใคร ชนะแล้วได้อะไร?? มีใครให้โล่ห์ผมรึ??
แต่อยากได้เหตุผลที่ว่า ปรับการเพิ่มเลือด เพิ่มดาเมจแบบนี้ คิดถึงสายแกร่งที่เขาเก็บเวลกันบ้างมั๊ย
เคยคิดกันมั๊ยว่า คนเดินเวลเดี่ยวๆ เค้าจะทำอย่างไร ต้องให้เล่นแต่อาชีพสายหลบเท่านั้นหรือ
หรือคิดกันแค่แบท วอ สนุกอย่างเดียว เรื่องอื่นช่างแมร่ง

ผมไม่ได้หาเหตุผลที่อยากชนะใคร ชนะแล้วได้อะไร?? มีใครให้โล่ห์ผมรึ??
แต่อยากได้เหตุผลที่ว่า ปรับการเพิ่มเลือด เพิ่มดาเมจแบบนี้ คิดถึงสายแกร่งที่เขาเก็บเวลกันบ้างมั๊ย
เคยคิดกันมั๊ยว่า คนเดินเวลเดี่ยวๆ เค้าจะทำอย่างไร ต้องให้เล่นแต่อาชีพสายหลบเท่านั้นหรือ
หรือคิดกันแค่แบท วอ สนุกอย่างเดียว เรื่องอื่นช่างแมร่ง

อ้าวแล้วปกติมอนมันตบเบลดไม่เข้าหรอครับ ผมเล่นตอนยังไม่ปรับมอนมันก็ตบเข้าหนิ ไม่ไปเวลดันเรด เดท ฟอทหละ หรือไม่ก็แมพสะพานลับแลก็ได้หนิ

..TEERAK..

ก่อนหน้านั้น ตบไม่เข้า แม้ไม่เปิดดาบธาต โดนตัวที่ 5 เข้าไป ถึงจะเข้า
แค่กินอาหารไว้กันตายตอนโดนรุมกับโป๊ะหนักๆ กับเพิ่มเอมพีไว้เปิดสวนกลับ
เดินเวลแบบสบายใจ ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อยมาก
แมงมุม ตีหนักกว่าวุ้น แต่มันตีช้า หวดมันตายก่อนได้ไม่ยาก แต่แมพนั้นเวล 92 เปอร์น้อยกว่า 95 เยอะ
เป็นแมพ 1 ในสองแมพที่มีตี้ เล่นกะเค้ายาก เพราะไม่มีเวลามาเฝ้าจอตลอด เดินตีเอง ไม่ทันตี้เค้าหรอกคับ หาม่อนไม่เจอ
ถ้าเป็นไปได้ ทำให้ม่อนตีแรงเท่าเดิม ถ้าอยากให้มันสมดุล เพิ่มเลือดให้มันไม่ดีกว่ารึ สายแกร่งเค้าจะเล่นได้บ้าง ก็แค่นั้น ที่อยากขอ
ไม่ได้กระทบกับการแบท วอ ของคุณๆเลย ทำแบบนี้ ทุกคนก็แฮบปี้ แต่การปรับเพิ่มโจมตีม่อนนี่ ผมเดือดร้อน ไม่แฮบปี้ละ
ยังไงก็ฝากไปเสนอให้ด้วยละกัน ไปทำงานละ เย็นๆมาดูใหม่ woon_yes woon_yes