GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตอนนี้หมวกบอส ปรับให้ตกยาก คิดยังไงกันครับ

samunpai1

• Full Member
ทำให้ดรอปยากแต่แรกเด็กเส้นก็อดตุนไว้ขายโก่งราคาตอนคุณสมบัติลง จบ ไม่ชอบตอแหลโลกสวยอะไรมากมาย  g#019 g#019 g#019

DeLuE

• Jr. Member
  • **
เอาจริงๆเลยนะครับ  ผมละเบื่อกับทีมงานเกมส์นี้เอามากๆก็ตรงที่
ทีมงานชอบ  จะทำอะไรก็คิดให้รอบคอบ เอาให้แน่สักอย่างได้มั๊ย
ไม่ใช่วันนี้คิดแบบนึง ผ่านไปนิดก็คิดอีกแบบ วันนึงให้ดรอปง่าย อยู่ๆมาวันนึงให้มันดรอปยากๆ ถามจริงๆเหอะนะ
ก่อนปล่อยลงมาไม่ได้ประชุมกันก่อนหรือไง ถึงได้เพิ่งมาประชุมกันตอนมันออกมาเยอะแล้ว??

โดนเลย ทีมงานอ่านเเล้วเอาไปคิดว่ามันจิงเปล่า

ทีมงานเกมอสุรา  เเม้งๆๆๆไม่อยากพูด เเม้งๆๆๆเก่ง เเม้งๆๆๆพูดอะไรเชือ่ถือไม่ได้ หลายเรื่องเเล้ว ที่เค้าเค้าเลิกกันส่วนหนึ่งก็เพราะทีมงาน
 เกมอสุรา อยากทำไรทำ อยากปรับอะไรปรับ ความจำทีมงานมันสั้น พูดเเต่ละวันไม่ค่อยเหมือนกันเเต่ละวัน
... อสุรา ดูดี ดูเด่น ที่เติมตัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 13:22:15 โดย จีเอ็มทามะ »

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ทำไมไม่ทำให้ดรอปยากตั้งแต่แรก  G#007
เนื่องจากทีมงานเล็งเห็นว่าในอนาคตหมวกบอสจะมีการอัพเกรดเพื่อความสามารถ

ได้สรุปในที่ประชุมกันว่าควรปรับอัตราดรอปให้เท่ากับหมวกบอสอื่นๆ ที่มีความสามารถอยู่แล้วครับ
แล้วทำไมไม่ปรับให้ยากตั้งแต่แรก  ทีมงานตอบไม่ตรงคำถามนะ  g#034
ที่สงสัยคือ ทำไมไม่ทำให้ยากไปเลย ไหนบอกดรอปง่าย ไอเทมไม่มีคุณค่า แล้วทำไมตอนเอาลงเซิร์ฟถึงไม่คิดในจุดนี้ มาคิดได้ทำไมตอนนี้
แสดงว่าทีมงานทำงานไม่ได้มีการวางแผนล่วงหน้าเลยใช่ไหม คิดทำไรก็ทำ ปรับไรก็ปรับ  g#020
แบบนี้มันก่อให้เกิดความเหลื่อมล้ำ คนที่ดรอปได้แรกๆแบบง่ายๆ กับมาดรอปหลังๆ ยากกว่า มันยุติธรรมตรงไหน  g#014

Red Division

• **
  • Car Music
ระดับการศึกษาของทีมงานต่ำไปรึป่าว ความคิดความอ่าน ความระเอียดรอบคอบ  วิสัยทัศน้อยจุงเบย  เห็นจากเกณการสมัครจีเอมอ่ะนะ

yanapat (พีกกี้)

• Newbie
  • *
ผมซื้อเพราะมันสวยน่ะครับ ความสามารถไม่ค่อยคิดเท่าไร เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยเก่งอยุ่แล้ว ^__^ แต่ก็อิจฉาคนดรอปเก่งๆน่ะ เห็นบางคนมี สาม - สี่ใบ  woon_5555
เหมือนกันเลยคะ ไม่อะไรมากหมาย ซื้อเพราะสวย บอกตรงๆ ไม่เก่งเลยสักนิด  g#008 g#008 g#008

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
g#013
                    หลักการทำงานของทีมงานช่วงหลังมานี้มองภาพโดยรวมแล้ว
                    ผมมองว่า อะไรที่ดูเด่น อะไรที่ดูใหม่ จะรีบเอาออกมาโชว์ก่อน ให้เห็นว่า มีการเปลี่ยนแปลง ไม่ได้อยู่กับที่
                    แต่ที่ขาดหายไปก้อคือ ความละเอียดของสิ่งที่ทำออกมา ก้อคือ ยังไม่100%
                    ขาดความเชื่อมั่นในทีมงานด้วยกันเอง ต้องตามกระแส และตามคำแนะนำจากผู้เล่นเก่า
                    เลยทำให้รู้สึกว่า จะต้องมีเรื่องร้ายตามมาหลังจากมีเรื่องดีๆๆๆเข้ามาอยู่เสมอ
                          g#043
                         ยังงัยก้อตามผมก้อขอยอมรับว่า
                         ความตั้งใจให้เกมอสุราออนไลน์มีการเปลี่ยนแปลง ของทีมงานชุดหลังมานี้สูงมากพอสมควร
                             g#006

CacAloz

เรื่องไปถึงไหนละเนีย งอแงกันใหญ่เบยวุ้ย  #038
g#019
                  พักทานข้าวกันหมดละคับ ...
                  ถึงยกที่เท่าไหร่ละคับนี่.. เข้ามาไม่ทัน
                                    g#037

7412300

• **
woon_huh
              A : ทำงานกันยังงัยหว่า .... ปรับไปปรับมา                             
              B : น่านจิ ...... อย่าไปสงสัยพวกเค้าเลย มันเป็นแผน                 
              C : แผนไรอ่า...
              A : ?????
              B : อ้าวยังไม่รู้อีกหรอ สโลแกนอสุรา คือ เกมไทยสั่งได้.... 
          A/C :  woon_yes (เงินคือพระเจ้า) นี่เอง
                                          g#030

555   ชอบกระทู้นี่วะ    ถูกใจเลย  ใช่เลย

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ขอชี้แจงเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ

1. สาเหตุที่ตอนแรกดรอปง่าย แล้วปรับให้ดรอปยากขึ้นทำไม
    - เพราะครั้งแรกที่ลงไปมันผิดครับ เราจึงแก้ไขให้ถูกต้อง จากระดับ Rare 7 ขึ้นมาเป็น Rare 8 ซึ่งต้องขออภัยที่ทำให้ผู้เล่นรู้สึกแย่กับเหตุการนี้ด้วยครับ

2. อนาคตจะเพิ่มความสามารถให้หมวกบอสหรือไม่
    - เรามีโครงการที่จะให้หมวกบอสพวกนี้มีความสามารถครับ ส่วนการจะที่จะเพิ่มความสามารถให้มันนั้นไม่ง่ายแน่นอน ส่วนขั้นตอนวิธีการเรา(ทีมงาน)ยังไม่สรุปกันครับว่าจะให้มาจากช่องทางใด

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านที่ติดตามเกมของเรา และยังมีคำติชมมาให้เราเสมอๆครับ ผมเชื่อว่าหากไม่มีความรักความผูกพันให้กับอสุรา ก็คงไม่มีคำเหล่านี้แน่นอน คงจะปล่อยผ่านจะเป็นยังไงก็ช่างมันไปไม่มาแสดงความคิดเห็นแบบนี้อย่างแน่นอนครับ ขอบคุณครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

v_xxx101_v

• **
- ปรับ หมวกบอส จาก ระดับ 7 ไประดับ 8 ได้  งั้นช่วยปรับ แผ่นวิญญาณมาระดับ 7 แทนได้ใหม เผื่อความรู้ที่เสียไป จะดีขึ้นมาได้ - - woon_5555

woon_huh
              A : ทำงานกันยังงัยหว่า .... ปรับไปปรับมา                             
              B : น่านจิ ...... อย่าไปสงสัยพวกเค้าเลย มันเป็นแผน                 
              C : แผนไรอ่า...
              A : ?????
              B : อ้าวยังไม่รู้อีกหรอ สโลแกนอสุรา คือ เกมไทยสั่งได้.... 
          A/C :  woon_yes (เงินคือพระเจ้า) นี่เอง
                                          g#030

555   ชอบกระทู้นี่วะ    ถูกใจเลย  ใช่เลย
      g#019

1. สาเหตุที่ตอนแรกดรอปง่าย แล้วปรับให้ดรอปยากขึ้นทำไม
    - เพราะครั้งแรกที่ลงไปมันผิดครับ เราจึงแก้ไขให้ถูกต้อง จากระดับ Rare 7 ขึ้นมาเป็น Rare 8 ซึ่งต้องขออภัยที่ทำให้ผู้เล่นรู้สึกแย่กับเหตุการนี้ด้วยครับ

2. อนาคตจะเพิ่มความสามารถให้หมวกบอสหรือไม่
    - เรามีโครงการที่จะให้หมวกบอสพวกนี้มีความสามารถครับ ส่วนการจะที่จะเพิ่มความสามารถให้มันนั้นไม่ง่ายแน่นอน ส่วนขั้นตอนวิธีการเรา(ทีมงาน)ยังไม่สรุปกันครับว่าจะให้มาจากช่องทางใด

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านที่ติดตามเกมของเรา และยังมีคำติชมมาให้เราเสมอๆครับ ผมเชื่อว่าหากไม่มีความรักความผูกพันให้กับอสุรา ก็คงไม่มีคำเหล่านี้แน่นอน คงจะปล่อยผ่านจะเป็นยังไงก็ช่างมันไปไม่มาแสดงความคิดเห็นแบบนี้อย่างแน่นอนครับ ขอบคุณครับ
g#014
                      น่าจะจบกระทู้นี้ได้ด้วยดี..มีทั้งเหตุและผล การยอมรับความผิดและอธิบายแผนงานขั้นตอนต่อไป
                      ถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดีในการให้คำตอบ ที่บอกให้รู้ว่า คิดก่อนพูด จริงๆๆ
                      ถ้าเปรียบเทียบกับ คำตอบที่ได้รับจากคนอื่นๆ
                                  เสียอย่างเดียว
                                  วีดีโอที่เอาลงมาให้ดูน่ะ มันช้าจนผมแทบขาดใจน่ะคับ ...
                                  ผมกลั้นหายใจลุ้นดูตั้งแต่ต้นจนกว่าจะจบ เฮ้อ..ใจจะขาด
                                             g#019

CacAloz

g#031 g#031 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

g#031 g#031 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

เดี๋ยวนี้มาเป็นหัวคะแนน GM ละเหรอท่าน  g#004