GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม ผู้ชำนาญ เบรดดาบคู่ ทีครับ

RainBoW001

• Jr. Member
  • **
เบรดดาบคู่ จุติ6รอบ อัพสเตตัสยังไง
ใส่ ของ ออฟ อะไรดี (มีงบ 150m)
วิธีการอัพสกิล

!!!-{{{Super Spin}}}-!!!

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ออฟแกร่งหมด  g#009 g#009 ดาบ ก็เอาพิฆาตเขี้ยว(ที่มัน+คริเยอะสุดอะ)ออฟโป๊ะกับปีศาจคลั่งอะ  สเตก็ DEX+STR+VIT/LUK+INT/LUK+Agi18
ละก็ใส่เสื้อเขียวไปเยย  ทำดาบธาตุ(ฝึกนานไม่หน่อย เอาให้ถึกระดับ10ไปเลย)  สวนกลับ10  ผอบ เชีย โชค สด(เดะเวทหมด)

ก็ของมาณนี้ละ      หรือไม่เกราะกับดาบก็เพิ่มเป็นซามูไรไปก็ได้   ไม่รุงบจะพอป่าวนะ

หญิง

• Full Member
      ดาบคู่เล่นเซิฟpkงบ150เอมก็น่าจะใหวนะ พวกสกิวกับชุดป้องกันและอาวุธจะเล่นตามหญิงได้นะ เบลดดาบคู่สายตีบอสรองลงมาเอาใว้ต่อสู้กิววอ
                ไฟเตอร์
    ฟันดาบเร็ว  10
    ชำนาญดาบ  10
    ฟาดดาบ    10
    ความแข็งแกร่ง   10
                 เบลดมาสเตอร์
    ชำนาญดาบคู่   10
    เร่งกำลังจู่โจม   5
    สมาธิการต่อสู้    5
    ใช้ดาบป้องกัน   5
    ดาบคู่ผ่ามิติ      5
    ดาบ3ภพ         5
    เส่นทางจอมดาบ  5
   จุ6
   dex99
   str99
   luk99
   ส่วนagiลง18ให้ความต่อเนื่อง216ก่อนแล้วดูที่ว่าความต้านทานรวมจากสกิวเส่นทางจอมดาบกับได้มาจากเกราะรวมแล้วเท่าไร จะลงagiให้ความต้านทาน100%ก่อนก็ได้แล้วค่อยไปลงvit( ส่วนตัวจุ5*0* )
  เกราะยังบอกไม่ได้นะว่าเกราะระดับใหนดีระหว่างหนัก90กับ95( วิญญาณซามูไร )ขอ( ) อีกที่ ว่าเกราะนี้จะเทพสำหรับบางอาชีพเท่านั้นไม่ควรกดสกิวเกราะกลางสาธารณะชนเพราะมันจะมีผลเสียอันร้ายแรงเกิดขึ้นได้
  ที่เหลือถ้าเน้นสายโจมตีแรง ( เบลดดาบคู่เน้นโจมตีหลัก กันเป็นรอง ) ให้เล่นเซ็ตนักรบวิญญาณอ๊อฟแกร่งทั้งตัวเกราะระดับหนัก90เกราะซามูไรรวมทั้งเซ็ตนี้แล้วอ๊อฟแกร่งทั้งตัวยศ15 บวกด้วยดาบธาตุระดับ7+สามารถกันหน้าได้ถึง900กว่าแน่ ส่วนคละให้ใช้หมวกเทพ คลุมจักร รองเท้าภูติ ถ้ามีดีกว่านั้นใช้คลุม99กะรองเท้า98เลย^^
  ดาบแนะนำถ้าต่อสู้ใช้99ดาบจอมราชันเล่มกะ94นางแอ่นเหิรอ๊อฟโชกเล่มหรือคลั่งคู่ได้ ( ส่วนตัวคลั่งคู่ ตอนที่สวนเปิดไปทีโหดมาก==" )
  อาหารที่แนะนำ เอามังกรอสุราทรงเครื่องละกันนะ T^T ส่วนเปเปอร์กะกะพุนกดใช้ในบางโอกาศ ถามว่าข้าวผัดมังกรกะเปเปอร์อย่างใหนดีสุดกะเบลด ตอบ เปเปอร์ดีกว่า ส่วนตัวเคยอัดผัดมังกร4กะอัดเปเปอร์4ทดสอบมาแล้ว ( ไม่ได้ทดสอบแค่1-2ครั้งนะ ลองทั้งเวล ตีทหาร ฆ่าบอส ++ )
  สีชุดถ้ามีใว้ลุยอย่างเดียวเล่นชุดอาร์เบลดได้( ขาว )ไม่ควรเอาสี่เชียว( ส่วนตัวไม่ชอบสีนี้ ) ความสามารของชุดสีนี้จะลดโจมตีแต่ไปกันเวท จากที่เคยลองมาชุดเขียวใส่เข็มกลัดทองคำโดนวิยิงเวทธรรมดายังหลับ มันไม่คุ้มเลยไม่แนะนำ ถ้าต่อสู้ด้วยหาของด้วย สีเดิมๆเหมาะสุดๆ
  สุดท้ายจะเก่งหรือกากได้มันอยู่ที่ประสพการณ์และเทคนิกการต่อสู้และเล่นเท่านั้น เช่น เบอร์เซอร์เกอร์กดระเบิดคลั่งแล้ววิ่งเข้ามาหาขอแนะนำว่าอย่าโดดใส่ละ ให้ใส่เกียร์หมาหนีให้เร็วที่สุด  g#037 ถ้ายังตามทันให้กดสกิวดาบจอมราชันแล้ววิ่งไปรอต่อ  g#037 เมื้อระเบิดคลั่งหมดกรุณาจัดเต็มด้วยดาบ3ภพเท่านั้น มีข้อสงสัยถามต่อได้  g#015 g#015

..TEERAK..

^
^
^
150 เอม แค่ดาบกะค่าออฟดาบ ก็จะหมดแล้วม้างงงงงง

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ช่ายครับ 150mเนี่ย  น่าจะได้เฉพาะของบางขึ้นนะ
ถ้าแบบถูไถก็ เซตนักรบไม่ออฟ แรร์หนัก70ขึ้นไป ดาบ 2 ข้าง รางเหล็ก  ราคารวมๆ ไม่ออพน่าจะไม่เกิน150m
ส่วน ทักษะ สเตตัส ก็ตามที่ หญิงบอกไปครับผม ส่วนสีชุดเนี่ยผมจุ6 ไม่เปลี่ยนครับ 555
เบลดใส่ของดีก็จริงสมัยนี้ แต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่เค้ารีมาเล่นเบอ พาลา กันเป็นส่วนใหญ่
เท่าที่ผมสังเกตดูคนที่เล่นเบลด ในเวลานี้ คือของครบ(ของจุ3ขึ้น) ซีเต็ม
คือพูดง่ายๆเลยตอนนี้ จะเห็นว่าถ้าเบลดไม่เก่งเทพ ก็กากไปเลยครับ  (กากแบบหิ่งห้อยแคระ กะ ดาวยักษ์แดง ประมาณนั้น)

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ใส่รางเหล็กสลับกับเทียนไขครับเวลาเจอแอส

หญิง

ถ้าบวกแกร่งให้ใช้รางเหล็กคันไถ ถ้าบวกเลือดให้ใช้กระดูกลงอาคม( ไช่ปะเรียกไม่ค่อถูก )  g#004

RainBoW001

• **
      จุ6งบ150mแล้วเซิฟใหนง่า  g#034
เซิฟใต้พิภพ อะครับ   งบ150mพอกิน มั้ยครับ woon_huh

หญิง

จุ6งบ150mแล้วเซิฟใหนง่า  g#034
เซิฟใต้พิภพ อะครับ   งบ150mพอกิน มั้ยครับ woon_huh
       คงไม่พอมั๊งนะ ก็มีคนเล่นเซิรฟ์pkมาบอกเอาใว้ละ ถ้าจะเล่นอาชีพนี้จริงก็ต้องทำใจสักพักนะงบน้อยด้วย ที่pkน่าจะมีสัก500mว่างั้นนะ แต่ที่ดาวก็มากกว่านั้น  g#004

RainBoW001

• **
งั้นไม่เล่นละ ไม่มีตัง  g#002  แต่ก้ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะครับ 

หญิง

งั้นไม่เล่นละ ไม่มีตัง  g#002  แต่ก้ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะครับ 
      ไงท้อละ เบลดดาบคู่นอกจากป้องกันยังต้องโจมตีรุนแรงด้วยนะ ถ้าดาบ3ภพเบาไปก็สู้หลายอาชีพไม่ได้ละ สกิวจัดหนักของเบลดดาบคู่ก็ดาบ3ภพนี่ละต้องโหดจริง แถมสกิวนี้จะใช้ต่อเมื้อจำเป็นเท่านั้นเพราะดีเลนานมาก นอกจากนี้ยังต้องมีดาบจอมราชันใว้ด้วย ถ้างบน้อยลองเล่น3ดาบดูก็ได้นี่ค่ะ คือหาเซ็ตนักรบวิญญาณหาเกราะปีศาจน้ำเข็ง รางเหล็กใหล ดาบพิฆาติเขี้ยวทมิน ส่วนดาบใหญ่หาดาบมารมาใช้อ๊อปโชกแค่นี้ก็โหดได้ละ ถ้างบที่ดาวละก็ เกราะ95ราคา350เอมได้ของหนัก90ราคา300เอม ดาบจอมราชัน250เอมดาบนางแอ่นเหิร175เอม เซ็ตนักรบวิญญาณ หน้ากาก8เอม หมวก40เอม ผ้าคลุม5เอมรองเท้า80-120เอม ทถกอย่างเดิมๆหมด  g#004

X-it 18+

• **
สายดาบคู่ใช่มะ

ง่ายๆ   เกราะไม่ต้อง 90/95หนักหรอก    ไม่แหล่ม 

ใส่เบา 95ดีกว่า   งง อะดิ ทำไมเบา    ก็เบามันบวกแม่น 100   แม่นมีผลต่อการเบลดอย่างมาก  เช่นผ่าสามพิภพ  ดาเมจจะแรงขึ้นได้    ออฟ เลือดนะเว่ย

กันตาย ใส่  ราชันไปด้วยเด่ะ   มีสกิลหยุด   กว้างพอควร   ละรีเลือดเต๊ม ก็มีเลือดสองหลอด  เข้าไปละ  หรือดาบอะไรก็ได้ตาม ยถากรรมอีกข้าง

จะใส่เซต นักรบก็ได้  เอาดาเมจมาบั้ง  ข้อด้อยของเบลดดาบคู่   เน้นเลือด กะใส่หมวกเทพ  กากทอง  เท้า98 คุมจักไปดิ    เลือดกระฉูด    ลืมไปงบ150

ใส่เซตนักรบแหล่ะ สามันคลาสสิก หมวกเต๊ปกะได้ เอาเลือด อยากแกร่งก็ไม่ว่า ดัดแปลงเอา เลือดเยอะใส่ตะกุด  เล่นแกร่งใส่ราง

ลุงอ้วน

สายดาบคู่ใช่มะ

ง่ายๆ   เกราะไม่ต้อง 90/95หนักหรอก    ไม่แหล่ม 

ใส่เบา 95ดีกว่า   งง อะดิ ทำไมเบา    ก็เบามันบวกแม่น 100   แม่นมีผลต่อการเบลดอย่างมาก  เช่นผ่าสามพิภพ  ดาเมจจะแรงขึ้นได้    ออฟ เลือดนะเว่ย

กันตาย ใส่  ราชันไปด้วยเด่ะ   มีสกิลหยุด   กว้างพอควร  ละรีเลือดเต๊ม ก็มีเลือดสองหลอด สกิลนี้เค้าเอาออกจากสกิลจอมราชันย์แล้วนะครับ  เข้าไปละ  หรือดาบอะไรก็ได้ตาม ยถากรรมอีกข้าง

จะใส่เซต นักรบก็ได้  เอาดาเมจมาบั้ง  ข้อด้อยของเบลดดาบคู่   เน้นเลือด กะใส่หมวกเทพ  กากทอง  เท้า98 คุมจักไปดิ    เลือดกระฉูด    ลืมไปงบ150

ใส่เซตนักรบแหล่ะ สามันคลาสสิก หมวกเต๊ปกะได้ เอาเลือด อยากแกร่งก็ไม่ว่า ดัดแปลงเอา เลือดเยอะใส่ตะกุด  เล่นแกร่งใส่ราง
พรุ่งนี้ว่างผมจะมาลองบอกแนวของผมให้ทราบแระกันนะครับ