GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับซี 3 เทรด้วยเหตุผลสมควรนะแต่สิ่งที่ชดเชยละอย่าทำเฉยสิ

อาชีพเทร สกิลหยุดเวลาซึ่งเป็นซี 3 ถ้าจะโดนปรับด้วยเหตุผมดังที่ได้ทราบมาผมก็เห็นด้วยนะ แต่ว่าสิ่งที่ชดเชยกันเข้ามาต้องเหมาะสมด้วย ไม่งั้นอีกหน่อยทีมงานคิดอยากให้อาชีพไหนเทพก็จะทำแล้ว วันดีคืนดีก็ปรับทำให้อาชีพนั้นหมดจุดขายไป มันเหมือนเป็นการปั่นราคาไอเทมในเกมส์มากกว่านะ ผู้เล่นหลายคนต้องหายารีอาชีพกัน หาไอเทมกันใหม่ ถ้าทีมงานจะปรับด้วยเหตุผลนี่ผมก็เห็นด้วยว่าแต่สิ่งที่ชดเชยละท่าน คืออะไร

ต่อไปใครจะเล่นอาชีพอะไรก็ต้องคอยมาห่วงหน้าห่วงหลังว่าวันนี้เทพ แต่อีกหน่อยจะกากไหม จากการคิดให้สกิลต่างๆมันออกมาแบบไม่คิดให้ดีก่อน หรือว่าผู้เล่นใหม่ไม่ค่อยมีเลยวางแผนให้ผู้เล่นเก่าซื้อยาเวล ยารีอาชีพ กันเองซะงั้น

กว่าเค้าจะเวลได้ เวล 99 เสียเวลาไปก็เยอะ ฝึกซี 3  ก็เสียเวลาอีกเยอะ ของไอเทมในตลาดกว่าจะหาซื้อมาใส่กันได้ก็หมดไปอีกหลายเงิน แต่วันนี้ท่านจะมาปรับผมไม่ว่าว่าแต่ท่านชดเชยให้ด้วยอะไรหรือ รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองเคยคิดแล้วปล่อยมันออกมาในเกมส์ด้วยนะครับ ไม่เอากับคำว่าขอโทษ ที่กระทบผู้เล่นคือ สวรรค์ ไม่ใช่นรกซึ่งเป็นที่ทดสอบซึ่งท่านจะยังไงก็ได้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นที่ต้องชดเชยของพี่ๆ ครับ  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ตัวเติบ <3 , !

• Jr. Member
  • **

MaKaTo < BING >

• Newbie
  • *
อาชีพเทร สกิลหยุดเวลาซึ่งเป็นซี 3 ถ้าจะโดนปรับด้วยเหตุผมดังที่ได้ทราบมาผมก็เห็นด้วยนะ แต่ว่าสิ่งที่ชดเชยกันเข้ามาต้องเหมาะสมด้วย ไม่งั้นอีกหน่อยทีมงานคิดอยากให้อาชีพไหนเทพก็จะทำแล้ว วันดีคืนดีก็ปรับทำให้อาชีพนั้นหมดจุดขายไป มันเหมือนเป็นการปั่นราคาไอเทมในเกมส์มากกว่านะ ผู้เล่นหลายคนต้องหายารีอาชีพกัน หาไอเทมกันใหม่ ถ้าทีมงานจะปรับด้วยเหตุผลนี่ผมก็เห็นด้วยว่าแต่สิ่งที่ชดเชยละท่าน คืออะไร

ต่อไปใครจะเล่นอาชีพอะไรก็ต้องคอยมาห่วงหน้าห่วงหลังว่าวันนี้เทพ แต่อีกหน่อยจะกากไหม จากการคิดให้สกิลต่างๆมันออกมาแบบไม่คิดให้ดีก่อน หรือว่าผู้เล่นใหม่ไม่ค่อยมีเลยวางแผนให้ผู้เล่นเก่าซื้อยาเวล ยารีอาชีพ กันเองซะงั้น

กว่าเค้าจะเวลได้ เวล 99 เสียเวลาไปก็เยอะ ฝึกซี 3  ก็เสียเวลาอีกเยอะ ของไอเทมในตลาดกว่าจะหาซื้อมาใส่กันได้ก็หมดไปอีกหลายเงิน แต่วันนี้ท่านจะมาปรับผมไม่ว่าว่าแต่ท่านชดเชยให้ด้วยอะไรหรือ รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองเคยคิดแล้วปล่อยมันออกมาในเกมส์ด้วยนะครับ ไม่เอากับคำว่าขอโทษ ที่กระทบผู้เล่นคือ สวรรค์ ไม่ใช่นรกซึ่งเป็นที่ทดสอบซึ่งท่านจะยังไงก็ได้

กระแทก Like  แบบแรงๆ

AKRACHAI

• Newbie
  • *
         คนเล่น เทร ส่วนใหญ่ อาจจะมีหลายตัว ไว้เปนตัวหาของ เพื่อ 777 กับ ชิง   ไม่หวัง จะสู้กะใครเขา ก้อโอเค

แต่กับบางคนเล่นเป็นตัวหลัก  เทร เปรียบกะชีพอื่น  ไม่แตกต่างอะไร กับคาเดท ไป สู้กับคนอื่นเลย กันก้อน้อย  เรื่องหลบ ก้อเลิกคิดเลย
มีอาหาร ของ เพิ่มแม่น มามากโข สมัยนี้  ยิงก้อใชาว่าจะแรง  (อาวุธแรร่ เกราะแรร์ ใช่ว่าจะมีกันทุกคน)  มี หยุด10 ยิงคนอื่น กว่าจิตาย ยังแทบกะอัก

อีกหน่อย เทร ปั้นไว้ แค่ เวล 69 พอมั้งไว้ แค่ 777 กับ ชิง คง มีประโยชน์ แค่นั้น   

ส่วนพวกชอบเทร แบบสุดๆ เวลไว้ จุ 6  คงต้องกล้ำกลืน กด สกิล777 เพื่อช่วยคนอื่น ตอนตี บอสกะชิง แค่นั้น

ตั้งแต่ เล่นมา การแก้ปัญหา  ส่วนใหญ่เป็นการแก้ปัญาหาที่ปลายเหตุ หมด    ชีพไหน มีคนว่า โหดไปเทพไป   ปรับหมด
ผม คนนึงหละ  เปนคนที่เล่น มาตั้งแต่ สมัย โปรเจ็กวัน   เจอมาหลายชีพมาก   กับการแก้ปัญหา ที่ปลายเหตุ แบบ นี้   จบกัน  กับเกมคนไทย  ขอบคุนงับ

ความคิดเห็น มันไม่เหมือนกัน ทุกคน..ใช่ แต่ใช่ว่า คุณจะคิดถูกเสมอ  ผมคนนึงหละ อาจคิดผิดไปเอง ขอโทษหละกัน ขอบคุณคับ ที่ผ่านมาสนุก มาก

ปล.  ใครคุิดเหมือนกับผม  กด ไลท์ เยอะๆ ที

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
แอส จะกลับมานิยมในสายเรนเจอร์ ล่ะสิเนี่ย  woon_555 woon_555

ชาปเรตติ้งตกอีก เพราะสกิลก้าวลมกรด  g#027

แต่ผมว่า ก้าวพริบตา นี่เยี่ยมยอดกว่า ก้าวลมกรด เยอะเลยน๊ะครับ  g#009

ยิ่งคู่กับแรร์ 95 + ธนู 99 แล้วละก็ ตัวต่อตัวนี่ผมว่าชนได้หมดแม้กระทั่งวิซาดโกย  โดนสุดขั่ว ก้าวพริบหนีก็พ้นระยะร่ายเวทแล้วหากเจอกันในระยะประชิด  แต่ก้าวลมกรดหนีไม่ออกน๊ะครับสายโกย  g#004

"nena"

• Newbie
  • *
แทนที่จะปรับเทร ผมว่าไปปรับอาชีพอื่นให้ดีพอๆกับเทรไม่ดีกว่าหรอ เกมจะได้น่าสนุกขึ้นนี่อะไรปรับเน่าหมดทุกอาชีพ