GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
 Re: รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) การปรับสมดุลทักษะ ไอเทมใช้งาน และ ความสามารถมอนสเตอร์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:10:35 »อ้างจาก: MMMEEEKKK [คุณมีค] ที่ วันนี้ เวลา 17:57:28

ขอสอบถามทีมงานสักนิดนะครับ ว่าอะไรคือเหตุผลที่ปรับเกราะเวทย์ของวิซาร์ดโดยการนําต้านทาน 50 %ออก  (ยํ้าว่าขอสอบถามทีมงานนะ)

ตามคอนเซ็ปต์ของอาชีพวิซาร์ดนั้น จะเป็นอาชีพที่โจมตีได้รุนแรงแต่ต้องแลกมาด้วยความเปราะบางของตัวละคร แต่ทว่าสกิลเกราะเวทย์นั้นเป็นสกิลที่ช่วยเพิ่มความอึดให้กับวิซาร์ดขึ้นอย่างมาก แต่เราไม่อยากที่จะตัดสกิลนี้ออกไปเลยโดยตรง เพราะจะทำให้ผู้เล่นต้องเปลี่ยนวิถีการเล่นเป็นอย่างมาก เราจึงได้เลือกวิธีการที่จะปรับลดความสามารถของมันให้กระทบกับแนวทางการเล่นเดิมน้อยที่สุด ด้วยการลดความต้านทานของตัวสกิลออกไป แต่ความสามารถในการดูดซับความเสียหายและร่ายเวทย์ได้โดยไม่โดนหยุดยังคงอยู่เช่นเดิมครับ

เปราะบางก็เอาที่เรื่อง วิใส่โล่ออกด้วยสิครับ วิตีแรงอยู่แล้ว สายอื่นยังโดนทีเดียวตาย วิโกยได้อยู่แล้ว แต่ถ้าวิ วอ พระ ยังใส่โล่กันได้อยู่ก็อย่าเรียกว่าเปราะบางเลยครับ เรียกว่าไม่สมดุล .. แถมโล่ก็อยากให้จำกัดสายอาชีพมากขึ้นกว่านี้ สายแคสเตอร์ใส่โล่กันกายภาพงี้ ถ้ามีคนแย้งว่าใส่แล้วสมดุล รบกวนขอชี้แจงเหตุผลทีครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
1. ถ้าวิจะใส่โล่ ก็ต้องถือคฑาแทนไม้เท้า โจมตีเวทก็เบาลง จะให้ปรับไปทำไมอีกครับ
2. สายเวทโกยได้ เพราะมันมีระยะร่ายเวทนี่ครับ
3. สายแคสเตอร์ใส่โล่กันเวทได้ แล้วสายกายภาพใส่โล่กันเวทไม่ได้รึไงครับ ?
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

FFiM

• Full Member
Re: รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) การปรับสมดุลทักษะ ไอเทมใช้งาน และ ความสามารถมอนสเตอร์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:10:35 »อ้างจาก: MMMEEEKKK [คุณมีค] ที่ วันนี้ เวลา 17:57:28

ขอสอบถามทีมงานสักนิดนะครับ ว่าอะไรคือเหตุผลที่ปรับเกราะเวทย์ของวิซาร์ดโดยการนําต้านทาน 50 %ออก  (ยํ้าว่าขอสอบถามทีมงานนะ)

ตามคอนเซ็ปต์ของอาชีพวิซาร์ดนั้น จะเป็นอาชีพที่โจมตีได้รุนแรงแต่ต้องแลกมาด้วยความเปราะบางของตัวละคร แต่ทว่าสกิลเกราะเวทย์นั้นเป็นสกิลที่ช่วยเพิ่มความอึดให้กับวิซาร์ดขึ้นอย่างมาก แต่เราไม่อยากที่จะตัดสกิลนี้ออกไปเลยโดยตรง เพราะจะทำให้ผู้เล่นต้องเปลี่ยนวิถีการเล่นเป็นอย่างมาก เราจึงได้เลือกวิธีการที่จะปรับลดความสามารถของมันให้กระทบกับแนวทางการเล่นเดิมน้อยที่สุด ด้วยการลดความต้านทานของตัวสกิลออกไป แต่ความสามารถในการดูดซับความเสียหายและร่ายเวทย์ได้โดยไม่โดนหยุดยังคงอยู่เช่นเดิมครับ

เปราะบางก็เอาที่เรื่อง วิใส่โล่ออกด้วยสิครับ วิตีแรงอยู่แล้ว สายอื่นยังโดนทีเดียวตาย วิโกยได้อยู่แล้ว แต่ถ้าวิ วอ พระ ยังใส่โล่กันได้อยู่ก็อย่าเรียกว่าเปราะบางเลยครับ เรียกว่าไม่สมดุล .. แถมโล่ก็อยากให้จำกัดสายอาชีพมากขึ้นกว่านี้ สายแคสเตอร์ใส่โล่กันกายภาพงี้ ถ้ามีคนแย้งว่าใส่แล้วสมดุล รบกวนขอชี้แจงเหตุผลทีครับ
แหม...ยังจะให้ปรับวิไม่ให้ใส่โล่ได้อีกเหรอครับ แค่วิไม่มีต้านทานก็เสียเปรียบขึ้นเยอะแล้วละครับ ปรับอีกก็ไม่รู้จะว่าไงละ g#027

FFiM

ผมว่าถ้าปรับมากกว่านี้ น่าจะเปิดตัวรีอาชีพไม่ลดเวลด้วยก็ดีนะครับ g#017

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
1. ถ้าวิจะใส่โล่ ก็ต้องถือคฑาแทนไม้เท้า โจมตีเวทก็เบาลง จะให้ปรับไปทำไมอีกครับ
2. สายเวทโกยได้ เพราะมันมีระยะร่ายเวทนี่ครับ
3. สายแคสเตอร์ใส่โล่กันกายภาพได้ แล้วสายกายภาพใส่โล่กันเวทไม่ได้รึไงครับ ?

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nightjusmin

เมื่อไรสายกายจะมีอาวุธสกิลหลบเวทย์+คนโดนติดมึน ดีเลย์ 30 วิเหมือนไม้หมอกมายาสวรรค์เหมือนสายเวทย์นิ  g#032 g#032 g#032

oatcha

พวกเหล่าเมีหลวงโดนปรับแล้วละ  woon_555 woon_555 เหลือพาลาดินกับเบอร์เซอร์เกอร์ครับ  woon_555 woon_555

.SaD_IcE.

• **
คนขายของวิงานเข้าละ ตกฮวบ  g#014

Freedom.01

• **
ผมว่าที่เขาหักไป 50% พวกคุณคงยังไม่ได้ดูความสามรถของ
แร์วิ 95 เสื้อคลุมจอมปราชญ์สรรพธาตุ
พิเศษเมื่อจุติ 6 รอบจะเพิ่มความต้านทานต่างๆตามธาตุที่ใช้
-ธาตุไฟเพิ่มต้านทานเจ็บภายใน 100 เปอเซนต์
-ธาตุน้ำเพิ่มต้านทานห้ามเดิน 100 เปอเซนต์
-ธาตุลมเพิ่มต้านทานห้ามกระทำ 100 เปอเซนต์
-ธาตุดินเพิ่มต้านทานมึน 100 เปอเซนต์
ส่วนของ 50% ที่เขาหักไป จะไปอยู่ที่เกราะแร์วิ คับ คิดดูนะคับสมมุติ นะตามที่ผมเขาใจนะคับถ้าเขาไม่เอาออก ต้านทาน 50% บวกกะเกราะ 95 มันจะต้านทานทั้ง 150%
มันจะทำให้ วิสาด ไม่โดน อะไรเลยไม่ว่าจะเป็น สกิล กระแทกขวานของเบอ หรือ ศรอัสนีบาตของเทร หรือ ข่มขู่
ที่ผมเขาใจคงเป็นประมาณนี้ ถ้ามีอะไรผิดไปก็ขอโทษนะที่นี้ด้วยนะคับ

woon_huh woon_huh woon_huh

Ti''Ger

• **
จะปรับทำไม คนกำลังขายของวิ คนเลยไม่ซื้อเลย    woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry

CollagE

• Newbie
  • *
เค้าไม่ปรับให้วิวิ่งไม่ได้ก้อดีละคับ บ่นมากระวังเจอวิไม่มีโกยนะ แรวิ95มันก้อเพิ่มต้าน100%อยู่ละ

oatcha

ความคมดุลจะเกิดขึ้นได้ ต้องทีไอเทมแรร์ระดับสูงๆเท่านั้น และต้องจุติ6รอบด้วย  g#023 g#023

lightend

• Newbie
  • *
สรุปเขามองแต่พวกรวยๆ มีตังซื้อแร แต่ไม่มองคนที่เขาไม่มีใส่ ไม่มีงบ ก็โดนไปด้วย  g#017

Freedom.01

• **
ผมอ้างอิงจากกระทู้นี้ให้เพื่อยังมีคนไม่ได้อ่านหรือดู
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=20513.0

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

3eCausez

1. ใส่คทา-โล่ ขอถามหน่อย ถ้าคุณสายคทาเคออสกับโล่หายนะ จะกันสายกายภาพได้มั้ย ที่มันถึกรู้มั้ยลงทุนไปเท่าไหร
 2. วิใส่ไม้เท้า เเลกมากับความเปราะบาง ซึ่งมันก็ถูกอยู่เเล้ว ถ้าที่ปรับต้านทานออกเพราะวิใส่คทา-โล่มันอึดเกินไป                                                                                                                                งั้นช่วยปรับให้วิทีใส่ไม้เท้าได้  ต้านทาน 50% จากเกราะเวทย์เหมือนเดิมละกันนะ เเลกกันไปถ้าใส่คทาก็อึดขึ้นเเต่ต้านทานน้อย ใส่ไม้เท้าก็บางหน่อยเเต่มีต้านทาน
 3. การปรับสมดุล มันควรจะเป็นการยกระดับอาชีพอื่นให้มีความสามารถทัดเทียมกัน ไม่ใ่ช่ปรับให้มันลงไปมีความเท่ากันหรือตํ่ากว่า เข้าใจคําว่าสมดุลกันเเบบไหนหรอ ทีมงาน ??