GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา firstalonely ใบ้ทำไม !? SV.สวรรค์

I3owling

• Full Member
  • อย่าแอ๊บไอสัส

-SilverBorn-

• Jr. Member
  • **
ไร้สาระ เป็นผมยิงคุกดีกว่า มันใบ้มันยังทำอย่างอื่นได้ คุกก็ได้แค่ซิบด่า+ฟลัด แถมให้ออกคุกมายิงซ้ำ  woon_5555

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
สำหรับเรื่องนี้เป็นความผิดพลาดของเฟิร์สไหม? ใช่ค่ะ!! เกิดจากการจัดกิจกรรมอยู่ แล้วหน้าจอเลื่อนเร็วมาก
และชื่อที่ใกล้เคียงกัน ทำให้เกิดการสับสน จึงทำให้เฟิร์สลงโทษผิดพลาดไป
เฟิร์สบอกแล้ว เฟิร์สจึงขอรับโทษตามที่ทีมงานพิจารณาทุกอย่าง

เรื่องอำนาจ เฟิร์สไม่เคยใช้มั่วซั่ว ไม่เคยเอาลงโทษเพื่อนๆที่ไม่มีความผิด แต่มีเหตุผลเพียงเพราะอยากชื่อเหลืองออกเซิร์ฟ
ขนาดเพื่อนๆสนิทของเฟิร์สแท้ๆ ซิบมาขอ เฟิร์สยังไม่เคยใช้สกิลเล่นๆเลยคะ
ส่วนมากคนจะซิบมาให้ไปลงโทษคนที่ตลาดไซร์ หากมีเพื่อนๆทำผิด เฟิร์สก็เตือนก่อนเสมอ
เพื่อนๆที่อยู่ตลาดไซร์จะรู้ดี " firstalonely : อย่าฟลัดคะ "

เฟิร์สต้องขอโทษเพื่อนๆและทีมงานกับการกระทำโดยไม่รอบคอบ กับการลงโทษที่ผิดพลาดของเฟิร์สในครั้งนี้
เรื่องนี้ถือเป็นบทเรียน เฟิร์สยอมรับผิดและจะพยายามรอบคอบให้มากกว่านี้
( แม้จะเจอคนประเภทนี้ที่ทำให้ความพยายาม ความอดทนนั้นหายไป )

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่เกี่ยวกับตัวเฟิร์สนะค่ะ เฟิร์สรับฟังเสมอ แล้วจะเอาไปปรับปรุง
เพื่อนๆพิมพ์ด้วยภาษาไทยไม่ได้สีซอ แล้วเฟิร์สก็ยังมีความเป็นมนุษย์ ไม่ได้ดักดาน หน้าด้านไม่ฟังใคร

เฟิร์สอยากเป็นคนธรรมดาที่มีเพื่อนเยอะๆ ไม่ได้อยากดัง ต้องคอยออกมาสร้างกระแส สร้างภาพ แล้วมีแต่คนสมเพซเวทนา

เรื่องที่เกิดขึ้น สอนอะไรเฟิร์สหลายๆอย่าง สอนเรื่องความอดทนกับคนเสียสติ เก็บกด เรียกร้องความสนใจประเภทนี้แหละ
เจอคนประเภทนี้ใครอดทนได้ เฟิร์สนับถือนะค่ะ เพราะเขายิ่งกว่าคนป่วยในโรงพยาบาลศรีธัญญาอีก

สำหรับจขกท. ถ้าจะเกลียดกัน เกลียดไปเลยคะ อย่าสร้างภาพ ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง
ก่อความวุ่นวายได้ตลอด เตือนเป็นคำพูดเสมอ แต่นี่มันหนักเกิดไป มันเกิดความคนบ้าอีก
ไม่มีคุณเล่นกิจสักคน หัวสมองโล่งเลยล่ะคะ

ถ้าว่าง เอาเวลาว่างไปเก็บเศษขวดขายเก็บเงินเพศดีกว่านะ จะได้ไม่ต้องถูกใครว่า"กระเทยก่อสร้าง"
แล้วก็ฝึกโยคะ ตีลังกากลับหัวมั้งนะค่ะ เผื่อสมองจะเลื่อนจากที่ต่ำมาอยู่ที่สูงซะมั้ง อายแทนคะ

aofpongsanzaaaa

• **
ยังดีกว่าผมทีโดนพี่จีเปเป้จับเข้าคุกเมื่อวันพ่อข้อหาฟลัด5อันกว่าๆ (ไม่เหมือนกันด้วย)  g#002

Pt'Gu_za

• **
ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่เกี่ยวกับตัวเฟิร์สนะค่ะ เฟิร์สรับฟังเสมอ แล้วจะเอาไปปรับปรุง
เพื่อนๆพิมพ์ด้วยภาษาไทยไม่ได้สีซอ แล้วเฟิร์สก็ยังมีความเป็นมนุษย์ ไม่ได้ดักดาน หน้าด้านไม่ฟังใคร

เฟิร์สอยากเป็นคนธรรมดาที่มีเพื่อนเยอะๆ ไม่ได้อยากดัง ต้องคอยออกมาสร้างกระแส สร้างภาพ แล้วมีแต่คนสมเพซเวทนา

เรื่องที่เกิดขึ้น สอนอะไรเฟิร์สหลายๆอย่าง สอนเรื่องความอดทนกับคนเสียสติ เก็บกด เรียกร้องความสนใจประเภทนี้แหละ
เจอคนประเภทนี้ใครอดทนได้ เฟิร์สนับถือนะค่ะ เพราะเขายิ่งกว่าคนป่วยในโรงพยาบาลศรีธัญญาอีก

สำหรับจขกท. ถ้าจะเกลียดกัน เกลียดไปเลยคะ อย่าสร้างภาพ ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง
ก่อความวุ่นวายได้ตลอด เตือนเป็นคำพูดเสมอ แต่นี่มันหนักเกิดไป มันเกิดความคนบ้าอีก
ไม่มีคุณเล่นกิจสักคน หัวสมองโล่งเลยล่ะคะ

ถ้าว่าง เอาเวลาว่างไปเก็บเศษขวดขายเก็บเงินเพศดีกว่านะ จะได้ไม่ต้องถูกใครว่า"กระเทยก่อสร้าง"
แล้วก็ฝึกโยคะ ตีลังกากลับหัวมั้งนะค่ะ เผื่อสมองจะเลื่อนจากที่ต่ำมาอยู่ที่สูงซะมั้ง อายแทนคะ

ิอยากมีเพื่อนเยอะๆตอนนั้นผมขอเพิ่มเพื่อนไปทำไมไม่รับคับ woon_555 woon_555 woon_555

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
คนน้องฟลัดในลิสเพื่อนไง 555555555555  g#004

เพื่อนกัน มันไม่ผิด  ,,    เพื่อนสนิท ก็ไม่ผิดเช่นกัน
แต่คนที่เสือกพูดนั้น อย่ามาสกิด    ,,  ไม่ใช่เพื่อนสนิท อย่ามาขวิดรำคาญ

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~

จีเฟิส ไม่ผิดหรอก ผิดเองแหละ
ไม่ต้องอะไรละ เข้าใจ ว่าคนเรามันก็ผิดพลาดกันได้
( จากคนบางคน ที่ได้พูดถึงจีเฟิส
เขาบอกว่า คิดว่าคนคนเดียวกัน เลยใบ้ผิด ก็เท่าันั้นเอง )

• **

ที่เหลือเคลียร์กันเอาเอง
ไปละ หน้าเบื่อ เบื่อหน้า
ใครจะเป็นไงเรื่องของมันเถอะ ไม่ได้อยากรับรู้เลย

รำคาญ

`กะละมัง.

• หา หา เธออยู่ไหน .. ?
  • .ลัลลัลลา ♥
คนน้องฟลัดในลิสเพื่อนไง 555555555555  g#004

เพื่อนกัน มันไม่ผิด  ,,    เพื่อนสนิท ก็ไม่ผิดเช่นกัน
แต่คนที่เสือกพูดนั้น อย่ามาสกิด    ,,  ไม่ใช่เพื่อนสนิท อย่ามาขวิดรำคาญ

g#004 g#004 g#004

ไม่ว่าเธอจะลืมตาจะหลับตา
จะเดินจะยืนจะนอนหรือทำอะไร
กำลังใจจากฉันจะส่งไปจากตรงนี้
เพื่อทำให้เธอ ... รู้สึกดี

อ ย่ า ง นี้ ต ล อ ด ไ ป -/-

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

เพิ่อนสนิท ? อย่างน้อยมันก็ไม่แว้งกันเพื่อนกันเองน๊ะจ๊ะ
ถึงจะไม่สนิท ก็พอรู้สันดานของพวกเธอละกัน ^^"
#ไม่ได้ดราม่า เหอ
เป็นคนคนหนึ่ง