GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องของการงาน = =

“Poo˜™

• Newbie
  • *
  • >_<
จีคะ การงานตอนนี้แย่มาก ๆ !! หาเงินยากทำการงานช้ากว่าเดิมอีก !! ถ้าจะปรับช่วยให้ดีกว่านี้ได้ไหมคะ g#002 g#002 เวลาทำการงานก็ได้หินหนักสุด ๆ  woon_angry  แย่จังเรยย T T

“Poo˜™

• Newbie
  • *
  • >_<
อยากให้ทำให้ดีกว่านี้ค่ะ ^^ ไม่ต้องใช้ขี้เกียจกดก็โอเคนะคะ แต่ทำให้มันเร็วแบบมะก่อนได้มะระดับ5 อ่าค่ะ

Liánhuā

• Full Member

ll_-..Athena..-_ll

• Jr. Member
  • **
  • ~“• P♥N •”~
อยากให้ทำให้ดีกว่านี้ค่ะ ^^ ไม่ต้องใช้ขี้เกียจกดก็โอเคนะคะ แต่ทำให้มันเร็วแบบมะก่อนได้มะระดับ5 อ่าค่ะ
เฮ้อออออ!!!!!! อนาถมากๆ เมื่อก่อน1ชม.ครึ่ง ได้องุ่น5000ชิ้น ชาวสวนระดับ5 แต่เมื่อปรับปรุงการงานเรียบร้อย ได้องุ่นมา500ชิ้นกับหิน1000 เปรียบเทียบเอาน้า แล้วจะเอาเงินที่ไหนกิน ซื้อเงินm มันก้อผิดกฏ นับวันๆเกมมันจะยังไงแหละ ยิ่งปรับปรุงยิ่งแลคยิ่งค้าง ยิ่งระบบต่างๆเริ่มเน่า
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

Oil-Kam

• Newbie
  • *
จีคะ การงานตอนนี้แย่มาก ๆ !! หาเงินยากทำการงานช้ากว่าเดิมอีก !! ถ้าจะปรับช่วยให้ดีกว่านี้ได้ไหมคะ g#002 g#002 เวลาทำการงานก็ได้หินหนักสุด ๆ  woon_angry  แย่จังเรยย T T

ช่ายๆๆๆๆ  woon_angry woon_angry
ประท้วงๆๆๆๆๆๆๆๆ  woon_angry woon_angry woon_angry

อ่าว ! นึกว่าให้เค้า อิอิ

“Poo˜™

• Newbie
  • *
  • >_<
ของในเกมมันก็แพงน้ะ แล้วหาเงินช้าแบบนี้ ลำบากค่ะ อย่าละเลยเรื่องนี้เลยค่ะจีg#002 g#002 แค่นี้คนก็เลิกเล่นมากพอแร้ว
 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • **
  • รุ่นที่2
เราไม่ได้หินเลยอะ  เจอแมฟไหนมีถั่ลลันตำ เดินหาต้นถั่วรอบโลกเลย  เจอปุ๊บ ไปยืนทับเลย  #038

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

non1994

• Newbie
  • *
เฮ้อออออ!!!!!! อนาถมากๆ เมื่อก่อน1ชม.ครึ่ง ได้องุ่น5000ชิ้น ชาวสวนระดับ5 แต่เมื่อปรับปรุงการงานเรียบร้อย ได้องุ่นมา500ชิ้นกับหิน1000 เปรียบเทียบเอาน้า แล้วจะเอาเงินที่ไหนกิน ซื้อเงินm มันก้อผิดกฏ นับวันๆเกมมันจะยังไงแหละ ยิ่งปรับปรุงยิ่งแลคยิ่งค้าง ยิ่งระบบต่างๆเริ่มเน่า
ใช่ๆ woon_angry

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ก็หาต้น องุ่น แล้วไปยืนทับดิ่ ส่วน หิน ที่ได้ ก็ เอาไปทำการงาน วิศวกร ทำอิฐ ซะ

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • **
  • รุ่นที่2
ก็หาต้น องุ่น แล้วไปยืนทับดิ่ ส่วน หิน ที่ได้ ก็ เอาไปทำการงาน วิศวกร ทำอิฐ ซะ
ยืนทับไปเลย

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

ll_-..Athena..-_ll

• **
  • ~“• P♥N •”~
เราเป็นคนนึงที่เล่นเกมมา4ปีแหละ ตั้งแต่จีเอ็มอาสารุ่นที่2อ่ะ ซึ่งมานั่งทบทวนดู ทำไมเกมตอนนี้ สภาพเริ่มแย่กว่าเดิม อันนี้ไม่ได้ดูถูกนร๊ แต่มันเหมือนยิ่งปรับ ยิ่งแก้ มันเริ่มเน่าอ่ะ แล้วค่าเงินอ่ะ มันก็ปรับขึ้นปรับลง หาเงินในตอนนี้้บอกได้แค่ว่า ยากมากๆๆๆๆๆๆๆของมากที่สุด ส่วนใหญ๋คนก็จะหาเงินจากการงานเอาไปขาย แต่ในปัจจุบันนี้ ทุกคนอยู่ในสภาวะเงินฝืดเป็นอย่างมาก เรื่องนี้ ทีมงานเอาไปพิจารณา สัก10000รอบนร๊ ในตัวผมเองคิดว่าการงานแบบเก่าดีกว่า

ข้อเปรียบเทียบ
      เก่า                                             ใหม่
ทำการงานได้เร็ว                     ทำการงานช้าได้อีก
ไม่ได้จำนวนหิน                       ได้หินมาอย่างเยอะ
ทำการงานได้น้อย                     ทำการงานได้มาก
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

“Poo˜™

• Newbie
  • *
  • >_<
อันนี้รู้ค่ะ แต่ที่อยากจะสื่อคือ มันช้าค่ะ มากกกกกกกก เรยอ่ะ ==

After School

• Newbie
  • *
ที่ได้หินเพราะยืนห่างจากเป้าหมาย พวกต้นไม้ ผัก แร่ เลยได้ของน้อยครับ ถ้ายืนทับเลยมันจะได้เต็มๆ 100% ลองดูครับ

“Poo˜™

• Newbie
  • *
  • >_<
เราเป็นคนนึงที่เล่นเกมมา4ปีแหละ ตั้งแต่จีเอ็มอาสารุ่นที่2อ่ะ ซึ่งมานั่งทบทวนดู ทำไมเกมตอนนี้ สภาพเริ่มแย่กว่าเดิม อันนี้ไม่ได้ดูถูกนร๊ แต่มันเหมือนยิ่งปรับ ยิ่งแก้ มันเริ่มเน่าอ่ะ แล้วค่าเงินอ่ะ มันก็ปรับขึ้นปรับลง หาเงินในตอนนี้้บอกได้แค่ว่า ยากมากๆๆๆๆๆๆๆของมากที่สุด ส่วนใหญ๋คนก็จะหาเงินจากการงานเอาไปขาย แต่ในปัจจุบันนี้ ทุกคนอยู่ในสภาวะเงินฝืดเป็นอย่างมาก เรื่องนี้ ทีมงานเอาไปพิจารณา สัก10000รอบนร๊ ในตัวผมเองคิดว่าการงานแบบเก่าดีกว่า

ข้อเปรียบเทียบ
      เก่า                                             ใหม่
ทำการงานได้เร็ว                     ทำการงานช้าได้อีก
ไม่ได้จำนวนหิน                       ได้หินมาอย่างเยอะ
ทำการงานได้น้อย                     ทำการงานได้มาก

อันนี้จิงค่ะถึงเล่นไม่ถึง4ปี นี่ก็เล่นมาสามปีกว่าแล้วค่ะ เมื่อก่อนมันเร็วแต่ทำการงานได้น้อยก็โอเคค่ะทำหลายตัว แต่ตอนนี้ทำได้ช้าและทำได้มากขึ้น แย่กว่าทำเร็วและน้อยอีกค่ะ T T

After School

• Newbie
  • *
อันนี้รู้ค่ะ แต่ที่อยากจะสื่อคือ มันช้าค่ะ มากกกกกกกก เรยอ่ะ ==

แต่เราว่าก็ดีกว่าต้องมานั่งกดเม้าเอานะ แบบนี้อาจช้ากว่าเดิมแต่สบายขึ้นเยอะ