GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนได้ของแรร์ ใช้โปร เร่ง HD แน่นอน วอน ทีมงาน ตรวจสอบ

tHe kIP

• Newbie
  • *
โปรมีจริงทำไม คุณไม่รีบแจ้งเอา800000โซลล่ะครับ เจ้านี้เค้าใช้ได้จริงแจกจริงนะเออ ดีกว่าเอามาบ่น
เห็นอ้างหลักการนั้นหลักการนี้ ใช้ได้จริงไม่แจ้งไปล่ะครับ แล้วไอ้ที่อ้างมาผมคิดว่าใช้ไม่ได้นะครับ ไอ้โปรที่เช็คว่ากล่องไหนมีแรร์ไม่มีแรร์ได้นั้น
ในความคิดผมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เลย ถึงเช็คว่ามีแรร์ไม่มีแรร์ได้นั้น แล้วทำไงได้อ่ะครับ ห้องนึงคนแย่งเปิดเป็นสิบ แล้วมัวแต่เช็คแล้วจะได้เปิดมั๊ย
อ้างไปเรื่อยครับ ผมเล่นกิจนี้มาตั้งแต่มันมีปีแรก(สาบานได้เลยว่าไม่เคยใช้โปร) ผมได้แรร์อย่างต่ำไม่น้อยกว่าปีล่ะห้าชิ้นนะครับ(แต่ล่ะปีผมใช้กุญแจไม่เกิน500ดอก หมดแล้วก็พอ)
ของอย่างงี้มันอยู่ที่ดวงครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ (แต่กิจกรรมนี้มีข้อสังเกตหนึ่งอย่าง คนที่เคยได้แล้วก็จะได้ซ้ำๆ อยู่เกือบตลอด แต่ที่แน่ๆเท่าที่ผมทราบมาไอ้พวกที่ได้ซ้ำๆ
ที่ผมรู้จักไม่มีใครใช้ซักคน)woon_love
ปล.ผมก็ไม่ได้ใช้โปรนะ ผมเพิ่งเริ่มมาเปิดเมื่อสองวันที่แล้ว ผมได้แรร์มาสามชิ้นล่ะ (แต่แรร์ขยะๆทั้งนั้น)เปิดไปประมาณ200ดอกเอง woon_shock

AsunAllI3araTz

• Full Member
โปรมีจริงทำไม คุณไม่รีบแจ้งเอา800000โซลล่ะครับ เจ้านี้เค้าใช้ได้จริงแจกจริงนะเออ ดีกว่าเอามาบ่น
เห็นอ้างหลักการนั้นหลักการนี้ ใช้ได้จริงไม่แจ้งไปล่ะครับ แล้วไอ้ที่อ้างมาผมคิดว่าใช้ไม่ได้นะครับ ไอ้โปรที่เช็คว่ากล่องไหนมีแรร์ไม่มีแรร์ได้นั้น
ในความคิดผมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เลย ถึงเช็คว่ามีแรร์ไม่มีแรร์ได้นั้น แล้วทำไงได้อ่ะครับ ห้องนึงคนแย่งเปิดเป็นสิบ แล้วมัวแต่เช็คแล้วจะได้เปิดมั๊ย
อ้างไปเรื่อยครับ ผมเล่นกิจนี้มาตั้งแต่มันมีปีแรก(สาบานได้เลยว่าไม่เคยใช้โปร) ผมได้แรร์อย่างต่ำไม่น้อยกว่าปีล่ะห้าชิ้นนะครับ(แต่ล่ะปีผมใช้กุญแจไม่เกิน500ดอก หมดแล้วก็พอ)
ของอย่างงี้มันอยู่ที่ดวงครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ (แต่กิจกรรมนี้มีข้อสังเกตหนึ่งอย่าง คนที่เคยได้แล้วก็จะได้ซ้ำๆ อยู่เกือบตลอด แต่ที่แน่ๆเท่าที่ผมทราบมาไอ้พวกที่ได้ซ้ำๆ
ที่ผมรู้จักไม่มีใครใช้ซักคน)woon_love
ปล.ผมก็ไม่ได้ใช้โปรนะ ผมเพิ่งเริ่มมาเปิดเมื่อสองวันที่แล้ว ผมได้แรร์มาสามชิ้นล่ะ (แต่แรร์ขยะๆทั้งนั้น)เปิดไปประมาณ200ดอกเอง woon_shock
วู้ โชค ดี จัง ผม จะ 500 ละ ตอนนี้ ทรงผม สีผม เปิดได้ 3-4ร้านเเล้ว  woon_5555

มารศาสตรา

5555 ถ้าทำได้จริงอย่าง จขกท.ว่า ผมเอาไปใช้กับเทร หากล่องระดับ3-4 จะดีกว่าไหม จะไปเสียตังซื้อกุญแจทำไม แรร์ก็มีทุกระดับเหมือนกัน กุญแจเปิดก็ถูกกว่าเยอะ

CacAloz

เพื่อนๆ หลายท่านอ่านก็คงจะไม่แน่ใจกันว่าโปรมันจะมีหรือเปล่า

ขอปิดประเด็นตรงนี้เลยละกัน ว่าไม่มีแน่นอนครับตอนนี้ (แต่อนาคตก็ต้องรอดู)
แต่ถ้าหากมีผู้เล่นบอกว่ามีโปรอะไรก็ตามแต่ ที่เข้าไปแก้ไขระบบของเกมเราได้(ต้องเป็นโปรที่ใช้ได้จริงๆ นะครับ) ทางทีมงานก็ยินดีแจกของรางวัลให้ครับ อย่างที่เคยมีผู้เล่นได้มาแล้ว

และเรื่องการเปิดกล่องของขวัญ ผมจะอธิบายให้ฟังตามนี้นะครับ
กล่องของขวัญแต่ละกล่องนั้นเป็นกล่องเปล่าครับ(เหมือนมีผู้เล่นไม่เข้าใจในส่วนนี้คิดว่า ล็อกไอเทม)
เมื่อผู้เล่นกดเปิดกล่องระบบจะทำการสุ่มไอเทมต่างๆ ทันทีครับ

ปิศาจ

อิจฉา...หรอคะ

ชอบคำนี้จริงๆ 
แต่ผมก็ยอมรับเลยว่าผมอิฉา มากๆๆ  ผมเองตอนนี้เปิดไปประมาณ 1100 ดอกแล้ว  รีบกลับบ้านมาเปิดตอน 3 ทุ่ม  ยอมอดหลับอดนอนรอเปิดรอบเที่ยงคืน ไม่ได้แรร์แม้แต่ชิ้นเดียว  บางคนเปิดไป 200-300 ดอก ได้มา 4-5 ชิ้นแล้ว 

พูดตรงๆมันก็บั่นทอนจิตใจจริงๆกิจกรรมนี้สำหรับคนเปิดไม่ได้   หลังของออกหมดต้องรีบปิดเพื่อทำใจ ไม่งั้นเปิดอยู่เห็นพวกได้แรร์ คุยกันไปกันมาเศร้าบางคนได้แรร์ 99 ซ้ำ ก็มานั่นบ่นว่าได้ซ้ำ ไม่เห็นใจคนไม่ได้บ้างเลย  G#007

แต่ก็นะ ก็ต้องยอมรับความจริงว่าเรามันไม่มีดวง 

ส่วนเรื่องโปร ในความคิดผมมันทำไม่ได้หรอก
---------------------------------------
ถ้าอ้างสถิติ  ถ้าเกิดเรียนสถิติมาจริงๆ  น่าจะรู้ว่าคำนวนออกมาถ้าไม่ 100% จริงๆ ยังไงมันก็มีโอกาสเป็นไปได้
ต่อให้ทำวิจัยจริง  สรุปออกมาเป็นผลการวิจัย  ออกมาว่าไม่มีโอกาสเป็นไปได้ เพราะเปอร์เซตน์ที่เป็นไปได้มีแค่ 0.05 แต่มันก็ไม่ใช่ว่า 0.05 มันจะไม่เกิด   ไม่เชื่อลองไปถามอาจารย์ที่สอนวิจัย หรือสถิติของท่านก็ได้  สถิติเป็นแค่การเอาตัวเลขมาคำนวนความน่าจะเป็น ไม่ใช่มันต้องเป็นนั่นเสมอไป   งานวิจัยเป็นเพียงการบอกแนวทางและทางเลือกที่ดีที่สุด ผลวิจัยมีโอกาสผิดพลาดได้นะครับ
---------------------------------------
ถ้าอ้างว่าโปรแกรมทำได้  ในความเป็นจริงที่คุณอ้างมาว่า มีการหน่วง  ถ้าเราไม่หน่วงที่เซฟเวอร์มันก็ไม่มีประโยชน์อะไรเลย เพราะมันก็แค่ทำให้เครื่องเราช้าลงเท่านั้่นเอง เซฟเวอร์ไม่ได้ช้าลงหรอก(นอกจากไปเปิดโปรแกรมนี้ที่เซฟเวอร์)   ถ้าใช้วิธีการยิงเซฟเวอร์เพื่อขโมยพาสเวอร์เดียวนี้ทำไม่ได้เพราะ ไฟล์วอลใหม่ จะตัดเราออกจากระบบหากเรา ร้องขอจากเซฟเวอร์มากเกินไปจนผิดปกติ  มันจะไม่ไปร้องของจากเซฟเวอร์ตัวอื่นให้ช่วยแล้วทำให้เราดักจับ password ได้   

ต่อให้เขียนเรียนเขียนโปรแกรมให้มันส่งขอมูลให้เซฟเวอร์ว่าเราเปิดกล่องได้ตลอดขึ้นมาได้จริง  แต่ก็ใช่ว่ามันจะ random ให้เราได้บางทีคนเปิดแบบปกติได้ก็เป็นไปได้

จะมีก็วิธีก็แค่วิธีเดียวคือ GM  ต้องมีส่วนร่วมแล้วได้ทำช่องทางไว้  ให้ส่ง request อะไรสักอย่างแล้วทำให้เปิดได้  แต่ผมว่าวิธีนี้ GM คงไม่สิ้นคิดเอาชื่อเสียงมาเสี่ยงหรอก  แค่เงินเดือนเขาก็นั่งกินนอนกินสบายแล้วคงไม่ต้องหาเงินวิธีนี้หรอก   ถ้าเขาจะโกงจริง แอบสร้างช่องทางในกล่องปริศนาจะจับได้ยากกว่า จะดีกว่าไหม

ปล. ผมว่าเอาเวลามานั่งคิดว่าคนโน้นคนนี้โกง มีโปรโน้นโปรนี้  มานั่งทำใจดีกว่าครับ เครียดซะเปล่าๆ  เล่นเกมส์แบบนั่นมันไม่สนุกหรอก
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

J_K

• Newbie
  • *
โปรเปอไรว้า g#036ผมเปิดได้วันละกล่อง   ไม่เหนได้ใช้โปรกว่าจะคำนวนได้เเรร์ออกหมดพอดีละคร้าบบบบบบบ #038

nutpochan

• Newbie
  • *
โปรอะไรนั้น ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ แต่ ยังมี อีก หนึ่งข้อสังเกตุ เวลาเก็บกล่องหรือทำการสุ้มเปิดอะไรแล้ว ถ้าผู้เล่น ทำการupdate AVG หรือ ทำให้ HD ทำงานหนักเป็นพิเศษ เช่นการเข้าเว็บที่มี รูปภาพเคลือนไหวมากมายอย่างเช่น เว็บเกมส์บนเบอรเซอ ซึ่ง ผลลัพที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจกว่า การเปิดแบบปกติตอนที่ แถบดีเลย์ นับปกติ (หมายถึง ขนาดที่เริ่มการสุ่ม) ข้อสมมุติฐานนี้ไม่เพียงแต่ผผมที่ทราบ หากเพื่อนๆสนใจพิสูจคงทำได้ไม่ยาก ผมคิดว่าโปรดังกล่าวใช้ ช่องโหวส่วนนี้สร้างความได้เปรียบในการสุ่มของอย่างแน่นอน  g#034

tHe kIP

• Newbie
  • *
โปรอะไรนั้น ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ แต่ ยังมี อีก หนึ่งข้อสังเกตุ เวลาเก็บกล่องหรือทำการสุ้มเปิดอะไรแล้ว ถ้าผู้เล่น ทำการupdate AVG หรือ ทำให้ HD ทำงานหนักเป็นพิเศษ เช่นการเข้าเว็บที่มี รูปภาพเคลือนไหวมากมายอย่างเช่น เว็บเกมส์บนเบอรเซอ ซึ่ง ผลลัพที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจกว่า การเปิดแบบปกติตอนที่ แถบดีเลย์ นับปกติ (หมายถึง ขนาดที่เริ่มการสุ่ม) ข้อสมมุติฐานนี้ไม่เพียงแต่ผผมที่ทราบ หากเพื่อนๆสนใจพิสูจคงทำได้ไม่ยาก ผมคิดว่าโปรดังกล่าวใช้ ช่องโหวส่วนนี้สร้างความได้เปรียบในการสุ่มของอย่างแน่นอน  g#034
บอกไม่มีความรู้ แล้วไอ้หลักการที่อ้างที่เคยอ้างล่ะครับเอามาจากไหน ตลกดีนะครับ บอกไม่มีความรู้ แต่อ้างนั้นอ้างนี้มายกตัวอย่างซะมากมาย
ทีมงานเค้าก็บอกแล้วว่าเรื่องพวกนี้มันประมวลผลที่เซิฟเวอร์ ไม่ได้ประมวลผลที่เครื่อง มันก็ยังไม่เชื่ออีกวุ้ย(เพราะเท่าที่ผมทราบมา เกมไหนๆเค้าก็ประมวลผลเรื่องการดรอป
เรื่องอะไรพวกนี้ที่เซิฟเวอร์ทั้งนั้นล่ะครับ จะแก้ไขมันก็ต้องแก้ที่เซิฟเวอร์ แล้วไปแก้ที่เซิฟเวอร์ คุณคิดว่าผู้ดูแลมันจะโง่ขนาดให้คุณเข้ามาแก้ได้ง่ายๆรึ)
ปล.ผมว่าคิดมากไปเองรึป่าวครับ คนเปิดแค่ไม่กี่ดอกได้แรร์ก็มีเยอะไป คนเปิดจนสิ้นเนื้อประดาตัวแล้วไม่ได้อะไรก็มีถมเถไป woon_cry

ปิศาจ

มันเป็นความเชื่อครับ  พอประมาณว่า พอเราไม่ได้  แล้วมีคนมาพูดว่ามีโปร เราก็เชื่อเป็นตุเป็นตะว่ามีจริง  หาเหตุผลมาประกอบว่ามันมีจริง  ต่อให้ GM เอาโค้ตโปรแกรมมาให้ดู  เขาก็ยังจะเชื่ออยู่ดีว่ามีโปร    ถ้าจะให้คนแบบนี้เชื่อได้ก็มีวิธีเดียวคือให้เขาไปลองเขียนโปรแกรมแบบนี้มา หรือสร้างโปรแกรมขึ้น เขาจะรู้หลักการเองว่ามันทำแบบนั่นไม่ได้
----------------------------

มันก็เหมือนกับแต่ก่อนที่มีคนเชื่อว่า  ถ้ามีคนมาชิงสมบัติบอสแล้ว ของบอสจะไม่ดรอป   หรือว่าเชื่อว่าเขากำหนดไว้แล้วว่าบอสตัวไหนดรอป ตัวไหนไม่ดรอป ขนาด GM ออกมาอธิบายว่า  มันไม่ใช่ไม่เกี่ยวกัน  ทุกวันนี้ยังมีคน เชื่ออย่างนั่นอยู่เลย  ยังมาเถียงอยู่เลยว่าถ้าชิงแล้วของจะไม่ดรอป

ยกตัวอย่างให้เห็นระหว่างคนดวงดีกับคนดวงไม่มี 

คนดวงซวยที่สุด  - ตัวผมเปิดไป 1300 กว่าๆแล้ว ไม่ได้อะไรแม้แต่ชิ้นเดียว
คนดวงดีที่สุด - คนที่รู้จักเปิดจำนวนพอๆกับผม ได้แรร์ 99  มา 4 ชิ้น  (มีทั้งไม้เท้า กับโล่)  ได้แรร์ 95 อีก 2 ชิ้น  และแรร์อื่นๆอีกหลายชิ้น

เมื่อเราเอาคนที่ดวงดีที่สุดมาเปลี่ยบเทียบกับคนที่ดวงแย่ที่สุด  มันก็ดูเหมือนเป็นไปไม่ได้  แต่ลองเอาคนดวงดีที่สุดเที่ยบกับคนดวงดีปานกลาง มันก็จะเห็นอะไรๆชัดขึ้นนะครับ

ปล. ก็คงทำได้แค่อิฉาและนั่งมองตาปริบๆ  ไม่ได้คิดว่ามีโปร แค่น้อยใจทำไมไม่เป็นเรา
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

..TEERAK..

เอาเวลาคิดเรื่องนี่ไปเข้าวัดเข้าวา ทำบุญทำทานดีกว่ามั้งคับ เผื่อดวงจะดีขึ้น  woon_555 woon_555

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ไม่อยากพิมพ์มากมาย เอาเป็นว่า ผมอิจฉาเหมือนกันนะสำหรับคนที่เปิดได้
แต่ผมแค่เก็บไว้ในใจ แล้วก็ไม่พล่ามแบบนี้ด้วยจ๊ะ

nightjusmin

เห็นพวกเปิดได้โล่แรร์ 1 2 งี้ ยิ่งแรร์เทร 95 เงี้ย เราก็ทำได้เพียงนั่งมองตาปริบๆ+มีแอบอิจฉามาก!!! ก็ได้แต่คิดว่าไมเราไม่ได้กะเค้ามั่งนะ  g#027 g#027 g#027

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
เมื่อวานผมไม่ได้เล่นนะครับ  แต่วันก่อนๆที่เปิดนี่ เล่นตลอด มีคนนึงในสวรรค์เปิดได้กล่องจนน่ากลัวมากๆ  เอาเป็นว่าผมอิจฉาละกันครับ เพราะๆไม่มีหลักฐานอะไร ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมั้ย มีตัวนำหน้าตัว "s"

ปล ไม่ได้กล่าวหาอะไร ว่าใคร แค่อิจฉาคนคนนั้นนะครับ