GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ"เปิดระบบบ้านต่างมิติ"(รายละเอียดเต็ม)

บุคคลทั่วไป · 31 · 27524

wdfc

• Newbie
  • *
รูน EXP ไว้ทำอะไร ดรอปได้ ลองติดตั้งก็ไม่ได้ รื้อบ้านหมดลองตั้งอันเดียวก็ไม่ได้ อธิบายหน่อย

nonstop

• Jr. Member
  • **
เครดิต คืออะไร ที่เขียนว่า หักทุกวันจันทร์ หักจากอะไร บิลล่า หรอื ?

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
เอิมงงระบบบ้านนะครับจีหรือใครที่รู้ตอบหน่อย โฉนดมีกี่อัน อันเดียวหรือตามจำนวนคนลง แล้วถ้ามีอันเดียวแล้วลงเป็นตี้จะทำไงหรือได้ทุกคน แต่ค่ามันน้อยไปป่าว

ZoDiC คนเดิม

เอิมงงระบบบ้านนะครับจีหรือใครที่รู้ตอบหน่อย โฉนดมีกี่อัน อันเดียวหรือตามจำนวนคนลง แล้วถ้ามีอันเดียวแล้วลงเป็นตี้จะทำไงหรือได้ทุกคน แต่ค่ามันน้อยไปป่าว

มีอันเดียว ครับ ตามนั้น ลง 4 คน แต่มีโแนดอันเดียว เขาทำมาเพื่อป้องกัน การปั้มตัวลง เก็บ EXP บ้าน ครับ

สมมติ.....

คนนึง ปั้มตัวมา ลงดัน  4 คน ถ้าโฉนด เกิด 4 ตัว ตัว อีก 3 ตัวจะตายไม่ตาย ก็ช่างมัน เอาตัวหลัก ไปวิ่งตีโฉนด อีก 4 อันสบาย ลง แต่ละรอบ ได้ EXP บ้าน ตั้ง 20 หน่วย มันทำให้ เก็บไว ไปเขาเลยทำมาแค่อันเดียว ใครไว คนนั้น ได้ ครับ

black

• **
ลงคนเดียววิ่งหาเอาครับ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
เก็บ exp บ้านยังไงหรอครับคุณจีเอ็มรบกวนช่วยตอบหน่อยจ้า  g#019

เก็ยจากการตีซองจดหมายใน ดันครับ

รูน EXP ไว้ทำอะไร ดรอปได้ ลองติดตั้งก็ไม่ได้ รื้อบ้านหมดลองตั้งอันเดียวก็ไม่ได้ อธิบายหน่อย

เอาไว้เวลาเราอัพเพิ่ม exp ต้องใช้ตัวนี้วางในบ้านถึงจะแสดงผลครับ  woon_sunny

เครดิต คืออะไร ที่เขียนว่า หักทุกวันจันทร์ หักจากอะไร บิลล่า หรอื ?

ใช่ บิลล่า ครับ

มีซองเดียวครับ

lolapupu01

• Newbie
  • *
จากการอัพเดทแพทบ้านมา เท่าที่สังเกตุไม่รู้ว่าบัคหรือคิดไปเองนะ มอนบางแมพที่มีเยอะๆกลับน้อยลง ทั้งๆที่ไม่มีคนตี เช่น แมพบอสไกเซอ แมพผลึกที่โทรลอยุ่ ทีมงานลองเช็คทีนะครับ

อันนี้อยากเสนอทีมงานครับ
เปอบ้านลงแต่ละรอบมันน้อยดัน21 ได้ครั้งละ5 (ดัน31 ไม่รู้ได้เท่าไหร่) ซึ่งมันน้อยมากซึ่งอัพบ้านครั้งนึงใช้140 ยิ่งระดับสูงก็ไม่รู้ว่าเพิ่มเท่าไหร่แล้วไหนจะอัพช่องนู่นนี่อีกหาเป็นชาติเลย อยากให้มีเควสหรืออะไรก็ได้ที่ทำแล้วได้เปอบ้านสักหน่อย แล้วอยากปรับรีให้มี2แบบ ไม่ใช่รีครั้งนึง 5000โซล ต่อ1รอบ = 50บาท ต่อ5exp มันคุ้มหรอกับเปอที่ได้ เอาเป็นแบบปราสาทรัติกาลสิ รีแบบโซลและบิลล่า บิลล่าอาจะรีแพงหน่อยเริ่มตั้งหลัก 100k ไรงี้ เพราะยังไงมันก็ต้องลงคนเดียวเพราะมีโฉนดอันเดียว

ปล.คำพูดอาจจะเรียบเรียงดูงงๆก็ขอโทษด้วยครับ

ZoDiC คนเดิม

จากการอัพเดทแพทบ้านมา เท่าที่สังเกตุไม่รู้ว่าบัคหรือคิดไปเองนะ มอนบางแมพที่มีเยอะๆกลับน้อยลง ทั้งๆที่ไม่มีคนตี เช่น แมพบอสไกเซอ แมพผลึกที่โทรลอยุ่ ทีมงานลองเช็คทีนะครับ

อันนี้อยากเสนอทีมงานครับ
เปอบ้านลงแต่ละรอบมันน้อยดัน21 ได้ครั้งละ5 (ดัน31 ไม่รู้ได้เท่าไหร่) ซึ่งมันน้อยมากซึ่งอัพบ้านครั้งนึงใช้140 ยิ่งระดับสูงก็ไม่รู้ว่าเพิ่มเท่าไหร่แล้วไหนจะอัพช่องนู่นนี่อีกหาเป็นชาติเลย อยากให้มีเควสหรืออะไรก็ได้ที่ทำแล้วได้เปอบ้านสักหน่อย แล้วอยากปรับรีให้มี2แบบ ไม่ใช่รีครั้งนึง 5000โซล ต่อ1รอบ = 50บาท ต่อ5exp มันคุ้มหรอกับเปอที่ได้ เอาเป็นแบบปราสาทรัติกาลสิ รีแบบโซลและบิลล่า บิลล่าอาจะรีแพงหน่อยเริ่มตั้งหลัก 100k ไรงี้ เพราะยังไงมันก็ต้องลงคนเดียวเพราะมีโฉนดอันเดียว

ปล.คำพูดอาจจะเรียบเรียงดูงงๆก็ขอโทษด้วยครับ

ตามนั้น แหละ ลง วันนึง 6 รอบ ได้ รอบละ 5 สรุป วันนึง ได้ เปอบ้าน 30 หน่วย  บ้าน ระดับ 1 - 2 ใช้ 120 เปอ ต้อง ลง ดัน เวล 21 4 วัน  วันละ 6 รอบ ถึงจะได้ อัพ บ้าน

해주창

• **
ถึงขั้นแบนไอพี ไม่ธรรมดานะทีมงานรีบๆชี้แจงในกระทู้ของเราด้วยเราข้อง g#039

cassa

• Newbie
  • *
ส่วนตัวก็ลองทำดูละนะครับ บ้านเนี่ย
เรียนตามตรงผมเฉยๆอะ  รู้สึกยุ่งยากมาก กับการอัพระดับบ้าน บ้านในโลกจริงผมยังซื้อง่ายกว่านี้อีก
ละจุดสำคัญถ้าให้ผม แสดงความเห็นนะครับ
จากระบบบ้านที่ทางพวกท่านได้คิดขึ้นมาเนี่ย มันไม่ปังพออะ ไม่ได้รู้สึกถึงการอยากมีเลยหลังจากทำไป
ผมว่า ถ้าให้ปัง ต้องให้ทางผู้เล่นที่ทำเควส ระบบบ้าน สามารถครอบครอง พื้นที่ในโซน ของ ดาต้าจริงๆได้ น่าจะไม่เลวนะ
พูดง่ายๆ สามารถ ซื้อที่รึวางบ้าน ในเกมส์ ตรงไหนก็ได้อะยกเว้นบอส ตามดันเจี้ยน บลาๆ ตามสเตป
 สามารถตั้งร้านทิ้งไว้ได้เลยสำหรับเจ้าของบ้านไม่ว่าออนรึไม่ออน
รึกำหนดไปว่าตั้งได้สูงสุด กี่วัน ไรงี้ 
อันนี้แค่พาวาบไปอีกแพล้นนึง ผมเลยรู้สึกเฉยๆมาก เลยไม่รู้สึกอยากที่จะอัพต่อ

ประมาณนี้
ไม่มีคอนโดทองหล่อขายโซลเหรอแบบซื้อโซลละวางอะ ขี้เกียจเดินทำเควสวะ 55