GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามาทำอีโมชั่นวุ้นเขียวไว้ใช้กันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เรามาทำอีโมชั่นวุ้นเขียวไว้ใช้กันเถอะ

เพื่อนๆเคยสงสัยเหมือนผมไหมครับว่า ทำไมเพื่อนบางคนเค้ามีอีโมชั่นวุ้นสวยๆกดใช้กันวันนี้ผมมีข้อมูลดีๆเกี่ยวกับการทำภารกิจเพื่อที่จะได้อีโมชั่นน่ารักๆมาใช้กันแบบฟรีๆครับขั้นตอนเป็นอย่างไรนั้นเราไปติดตามดูพร้อมกันเลยครับ

เริ่มต้นด้วยเพื่อนๆเดินทางไปยังเมือง windle_wood แผนที่ที่ 6 ครับ โดย NPCที่จะมอบภารกิจให้เรานั้นเค้าชื่อ”เซียนหญ้า” ครับเค้าจะยืนอยู่ที่ พิกัด 19 50 ดังรูปครับ

จากนั้นเพื่อนกดเพื่อคุยและเลือกหัวข้องานเลยครับ และเค้าจะเล่าเรื่องราวให้เราฟังพร้อมทั้งมอบภารกิจหาเศษหญ้ามาให้เค้าจำนวนทั้งหมด 999 ชิ้น เลขสวยใช่ไหมครับ จากนั้นเพื่อนก็ออกล่าเจ้าวุ้นเขียวหรือเก็บรวบรวมเศษหญ้าเลยครับ

เมื่อได้เศษหญ้ามาครบแล้ว กลับมาคุยกับเซียนหญ้าอีกครั้งครับ

เลือกที่งานเช่นเดิมครับ เซียนหญ้าก็จะมอบอีโมชั่นวุ้นเขียวน่ารักๆให้เราแล้วครับ

เท่านี้เราก็ได้อีโมชั่นน่ารักๆมาใช้งานสื่อความรู้สึกกันแล้วครับ

เป็นไงครับเพื่อนๆไม่ยากเลยใช่ไหมครับ คราวหน้าจะมีข้อมูลอะไรเด็ดๆมานำเสนออีก รอติดตามกันได้นะครับ 

Source: เรามาทำอีโมชั่นวุ้นเขียวไว้ใช้กันเถอะ

กระทู้พวกนี้จะว่าไปก็ดีนะ ทำให้พวกผู้เล่นที่เค้าไม่รู้ ได้รู้ว่าอีโมชั่น พวกนี้ ทำยังไงถึงจะได้มาใช้

(ว่างๆ จีเอ็ม ช่วยตามงานเก่าๆ ที่ดองไว้ ให้เสร็จทีนะ อย่าให้มันดองแบบไม่มีกำหนดกันแบบนี้ เช่นของแรร์)  g#030

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

แล้วอีโมชั่นวุ้นตัวสีแดงๆส้มๆ ทำไงอะ

เป็นการเสียเงินโซลซื้อครับ รู้สึกว่าจะประมาณ 3000โซล ซื้อที่เซียนหญ้าครับ

-aott-

• Jr. Member
  • **
แล้วอีโมชั่นวุ้นตัวสีแดงๆส้มๆ ทำไงอะ

เป็นการเสียเงินโซลซื้อครับ รู้สึกว่าจะประมาณ 3000โซล ซื้อที่เซียนหญ้าครับ

ไม่ใช่อันที่เป็นวุ้นสีส้มกินเส้นเรอะ .  g#035

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ไม่ใช่อันที่เป็นวุ้นสีส้มกินเส้นเรอะ .  g#035

อันนั้นได้จากการเป็นสมาชิกเส้นขั้นเทพคับ woon_sunny
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?

ทำการบ้านมาดีนิ  woon_555

อันนั้นได้จากการเป็นสมาชิกเส้นขั้นเทพคับ woon_sunny

เส้น 1 วันก็ได้ 30 วันก็ได้ครับ

LLอUหื่u.

• Full Member

เส้น 1 วันก็ได้ 30 วันก็ได้ครับ
น้องไปหาได้ดีเนอะ 55

PETDO   FAIL   DRAMA   

song song

• Newbie
  • *
 g#009 g#009

เพล้ง!!!

เล่นมาซักพักพึ่งรู้ว่าเซียนหญ้ารับจ๊อบขายอีโมเด็กเส้นด้วยอ่ะ จะได้ไปซื้อประดับบารมีว่าตัวนี้มีอีโมเด็กเส้นจากเซียนหญ้า  g#009 g#009

.P a t c h a :)

g#008 g#008 g#008

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

X-Burner

มั่ว สวดๆ

กดเส้นมันก็มีละ

.

มั่ว สวดๆ

คนละตัวป่าว ผมหมายถึง ไออีโมเหมือนวุ้นเขียว แต่สีแดง แค่นั้นแหละ - - (เอ๊ะหรือเราเข้าใจผิด)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

มั่ว สวดๆ

คนละตัวป่าว ผมหมายถึง ไออีโมเหมือนวุ้นเขียว แต่สีแดง แค่นั้นแหละ - - (เอ๊ะหรือเราเข้าใจผิด)

เข้าใจถูกแล้วคับ

ุวุ้นเขียวทำเควส วุ้นแดงซื้อโซล วุ้นอสุราส้มๆ ซื้อเส้น g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?