GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

VR_1

• Jr. Member
  • **
วันนั้นลงแบท ท่านผู้นี้ไม่เห็นทำได้อย่างที่พูดเลย ขี้โม้นิ #038 #038 #038

THE-COOL

• Full Member
แหม ก็ท่านเล่นนั่งไม่ยอมห่างกลุ่มเอาซะเลย.....  g#037

THE-COOL

เทพนำ ก็ เทพนำ เถอะ !  g#037

จ้าวเมฆาฟังจากชื่อแล้ว น่าจะไปทางหลบหลีกขั้นเทพซะด้วยแต่ไม่มีสัก 1 หลีก

Gℓαz.Sтчℓєz

• нυмαɴ
  • **
  • нєαvєи

จ้าวเมฆาฟังจากชื่อแล้ว น่าจะไปทางหลบหลีกขั้นเทพซะด้วยแต่ไม่มีสัก 1 หลีก
เห็นว่าเพิ่มนะครับ น่าจะพอๆกับรองเท้าผ้าโบราณของแอสนะครับ แต่ไม่ได้เขียนในบรรยายสรรพคุณมั้ง เคยเห็นจีชี้แจงอยู่ ..... แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

єvєячтнιпɢ чoυ do ... чєαн , нєч ωєгє αʟʟ чєʟʟoω
ทุกๆอย่างที่เธอทำ ... มันเจิดจรัสและสวยงาม

exp32

• Newbie
  • *
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16074.0

อยากให้คุณ THE-COOL ไปแสดงความเห็นใน 13 คำถามในส่วนอาชีพของชาปชู้ตเตอร์บ้างจัง
อยากดูความคิดเห็นของคุณ

-2-Exclusive-2-

• Newbie
  • *
  • -กๅลียoงเสโน่-
แจ้งข่าวดีชาวชาร์ปนิดนึง
ชาวชาร์ป พีเค นะคับ ตอนนี้ราคาธนูแร 99 (คันศรผู้พิชิต)
ราคาเดิมๆ เท่าที่ผมเดินตรวจสอบจะอยูที่ 10-15 เอ็ม
และรู้สึกว่าตอนนี้ของจะมีเยอะ สงสัยจะดรอพง่ายมั้ง  g#025
เลยอยากแนะนำให้ถ้ามีตังก็รีบซื้อไว้คับ
ถ้าเล่นสายแบท ธนู 99 นี้ใช้งานได้ค่อนข้างดีทีเดียว
เมื่อกี้ผมก็ซื้อมมาเก็บไว้อันนึง 10 เอ็ม
เดี๋ยวรอออฟเอาไว้ใช้ในแบทสักหน่อย.................. เล่นชาร์ปก้ดีงี้แหละ
ของมันถูกดี  g#037
เมื่อวานรองเล่นแบท อ่อดูๆแล้ว ชาร์ป มันก็ไม่ได้กากเท่าไหร่หรอกนะ พอสู้ได้อยู่  g#037
โห ท่าน ผมแทบร้องหาย ออกมาจากแบทเลย เหมือนกับอยู่ในกรง แตที่รู้ๆ สู้แอสได้อะในแบท    นอก แบท รับประกัน^^เด็ด
-o ณ . . นี้o-

THE-COOL

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16074.0

อยากให้คุณ THE-COOL ไปแสดงความเห็นใน 13 คำถามในส่วนอาชีพของชาปชู้ตเตอร์บ้างจัง

ตอนนี้ทีมงานได้ตั้งกระทู้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับอาชีพต่างๆโดยตั้งคำถามทั้งหมด 13 ข้อ
ผมเลยอยากเชิญชวนพี่น้องชาวชาร์ปทุกคนช่วยกันเข้าไปตอบคำถามในกระทู้ของชาร์ปเรา
เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไขปรับปรุงอาชีพชาร์ปของเราในอนาคตครับ
ช่วยกันตอบให้ตรงประเด็นนะคับ อย่าไปดราม่า...เพราะดูเหมือนทีมงานอยากจะได้ข้อมูลโดยตรง
จากคนที่เล่นอาชีพนั้นๆโดยตรง...... อย่าลืมช่วยกันเข้าไปตอบนะคับ

Kadilag

• Newbie
  • *

ตอนนี้ทีมงานได้ตั้งกระทู้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับอาชีพต่างๆโดยตั้งคำถามทั้งหมด 13 ข้อ
ผมเลยอยากเชิญชวนพี่น้องชาวชาร์ปทุกคนช่วยกันเข้าไปตอบคำถามในกระทู้ของชาร์ปเรา
เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไขปรับปรุงอาชีพชาร์ปของเราในอนาคตครับ
ช่วยกันตอบให้ตรงประเด็นนะคับ อย่าไปดราม่า...เพราะดูเหมือนทีมงานอยากจะได้ข้อมูลโดยตรง
จากคนที่เล่นอาชีพนั้นๆโดยตรง...... อย่าลืมช่วยกันเข้าไปตอบนะคับ
เค้าล๊อคกระทู้แล้วไหมครับนี่ แต่ดีนะเข้าไปตอบทัน g#003

tstewfew

• Newbie
  • *
หากต้องการสกิลก้าวลมกรด 5 ต้องลดสกิลไหนลงดีครับ สายเวล ไม่จุ จ้า ใจจ้า woon_5555

THE-COOL

ลดไม่ได้เลย... ลงตัวที่สุดเรียนได้แค่ระดับ 3
มายถึงต้องเรียนความไวแค่ 3 นะ แล้วอัพเอจิขึ้นไป
เพื่อให้ได้ 216 ซึ่งเอจิเท่าไรอันนี้จำไม่ได้ละ
เพราะเหรียนที่เรียนตามเงื่อนไขมันค่อนข้างจะพอดี ครั้นจะไปลดจากสกิล
หากินอย่าง เล็งจุดตาย หรือรัศมีตะวันมันก็ไม่ควรคับ ได้เต็มที่ก้าวลมกรดระดับ 3 คับ

ball203

• **
นี่ๆเค้าเล่นสายเวล แขนหักข้างนุง กดสกิลไม่ได้  woon_cry
เค้ารีสกิลมาเรียนแบบนี้ผิดไหมง่า

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10
โจมตีจุดสำคัญ5
หมอกควัน5 ไม่ได้ชั้ย  woon_cry

เพิ่มความเร็วนัยการยิง 5
นัยตาเหยี่ยว10
ความชำนาญยิง10
ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5
ศรรัศมีตะวัน 5 ไม่ได้ชั้ย woon_cry

แบบว่าคนเล่นแขนหักข้างนึงง่า เทพน้เนี่ย ชาปแขนเดียว ยิงธนูได้ด้วย woon_5555

THE-COOL

นี่ๆเค้าเล่นสายเวล แขนหักข้างนุง กดสกิลไม่ได้  woon_cry
เค้ารีสกิลมาเรียนแบบนี้ผิดไหมง่า

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10
หมอกควัน5 ไม่ได้ชั้ย  woon_cry

ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5
ศรรัศมีตะวัน 5 ไม่ได้ชั้ย woon_cry

แบบว่าคนเล่นแขนหักข้างนึงง่า เทพน้เนี่ย ชาปแขนเดียว ยิงธนูได้ด้วย woon_5555

ไม่ได้เรียนชำนาญเล็ง 5 ก็เรียนสมาธิขั้นสูงไม่ได้สิคับ
ถ้ารัศมีตะวันกดสกิลไม่ได้ก้แปลว่าไม่ได้ใช้ ก็เอาไปเรียนชำนาญเล็งระดับ 5 คับ
รอแขนหายค่อยมาเล่นดีกว่ามั้ง .......

ball203

• **

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10

ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5

ไม่ได้เรียนชำนาญเล็ง 5 ก็เรียนสมาธิขั้นสูงไม่ได้สิคับ
ถ้ารัศมีตะวันกดสกิลไม่ได้ก้แปลว่าไม่ได้ใช้ ก็เอาไปเรียนชำนาญเล็งระดับ 5 คับ
รอแขนหายค่อยมาเล่นดีกว่ามั้ง .......

ความชำนาญยิง=  ความชำนาญเล็ง  g#020
พิมผิดค้ g#001
ก็มีชาปตัวเดียว  เล่นอย่างอื่นไม่เก่ง TT ไหนๆก็รีได้ทั้งที g#004

-_YC_-

• **
กระทู็ที่ 101

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10

ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5

ความชำนาญยิง=  ความชำนาญเล็ง  g#020
พิมผิดค้ g#001
ก็มีชาปตัวเดียว  เล่นอย่างอื่นไม่เก่ง TT ไหนๆก็รีได้ทั้งที g#004

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10

ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5

โกยแน่บ 1
สู้ยิบตา 1

ชำนาญธนู 10
แม่นจับวาง5
ระยะไกล5
พริ้วไหว10

ก้าวลมกรด 5
สมาธิ 5

เห็นว่าเพิ่มนะครับ น่าจะพอๆกับรองเท้าผ้าโบราณของแอสนะครับ แต่ไม่ได้เขียนในบรรยายสรรพคุณมั้ง เคยเห็นจีชี้แจงอยู่ ..... แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

คนกินคน ?? ไรหว่า