GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

jbchan

• Newbie
  • *
g#011เอาเป็นว่าผมไม่ขอเครียเรื่องเลขสีม่วงละกันนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้ใส่ใจจุดนี้เท่าไร เลยไม่รู้ว่า
มันมีได้ยังไงและทำยังไงถึงหาย แต่ที่รู้มาสีม่วงดีตรงที่
ไม่ว่าจะวืดหรือถูกป้องกันยังไงหรือโกยยิง สีม่วงจะเข้าเต็มทุกดอกเท่านั้นเองคับ
เพียงแค่มันน้อยเท่านั้นเอง  g#004 g#031
ขอนอนก่อนละคับ  สู้ๆคับ g#018 g#018 g#018 g#031 g#031
ไม่รุมีใครตอบยังนะ แต่ผมชอบเลขม่วงมาก กดสู้ยิบตายิงพาราเข้าดอกละ500แบบไม่ลดเกราะ

THE-COOL

• Full Member
นูแร 99 พีเคขายกันเท่าไหร่ละถุงเหยี่ยวขายเท่าไหร่  woon_huh

ถุงเยี่ยวตอนนี้ราคา PK 20 เอ็มโดยประมาน(เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน) แต่ก่อน 30+
ว่าจะสังคยนา เซทนภาสักหน่อย
คิดว่า นูแร 99 มันน่าจะเหมาะกับ นถาที่สุดละ ..........

AsunAllI3araTz

g#011เอาเป็นว่าผมไม่ขอเครียเรื่องเลขสีม่วงละกันนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้ใส่ใจจุดนี้เท่าไร เลยไม่รู้ว่า
มันมีได้ยังไงและทำยังไงถึงหาย แต่ที่รู้มาสีม่วงดีตรงที่
ไม่ว่าจะวืดหรือถูกป้องกันยังไงหรือโกยยิง สีม่วงจะเข้าเต็มทุกดอกเท่านั้นเองคับ
เพียงแค่มันน้อยเท่านั้นเอง  g#004 g#031
ขอนอนก่อนละคับ  สู้ๆคับ g#018 g#018 g#018 g#031 g#031
ไม่รุมีใครตอบยังนะ แต่ผมชอบเลขม่วงมาก กดสู้ยิบตายิงพาราเข้าดอกละ500แบบไม่ลดเกราะ
ผมเจอมา ชาป ยิงเข้าเเต่ สีม่วง มันเล็ง ทำผมเดินช้า เเล้วมันก็ยิงๆ เเล้วหนี เเล้วยิง - -" ยิงไม่เข้า มีเเต่ สี woon_byeม่วงที่เข้า 555 เเต่ผม ก็ ไม่ตามละเซง ยอมตายให้ (สกิวดีเล)

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
 ขอบคุณมากครับผม ใช่ได้จริงนะเนี่ย  g#019 g#019
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ชาปจะฆ่าเทรต้องทำไงอ้ะครับ  g#009
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

THE-COOL

เดี๋ยวนี้พื้นฐานเทร สีแดงเลือดจะเยอะ ระดับจุ 6 เลือดน่าจะอยู่ประมาณ 12000
ในแบท รัศมี+จุดตาย อาจจะไม่ตายด้วย
เอาชัวๆต้องใส่ธนูแรร์ 99 (ใช้สกิลยิงสุดขั้ว)
ผอบเชียเลเวลสูงๆด้วยนะ (ของผมเลเวล 95)
แต่ก่อนฆ่าเทร เดิมๆไม่ต้องเน้นอะไรก็กินนิ่มๆ
เดี๋ยวนี้ต้องอัดเต็มสูบ เพราะถ้าช้า โดนอัศนีบาตสวนเป็นอันจบกัน
เหมือนชิงความไวกัน อย่างน้อยก็แค่เสมอตัว เทรตายก่อน
แล้วเราตายทีหลัง(เพราะสกิลโกงหยุดเวลานั่นแหละ)
แต่ผมก็มองว่าโอกาสฆ่าเทรก็เหมือนๆเดิมแหละคับ
ต่างจากเมื่อก่อนก็ตรงมีหยุดเวลา มี 2 ชีวิตเท่านั้นเอง
ในส่วนตัวผมถ้ามีชื่อโชว์ว่าท่านได้สังหารแล้วผมพอใจนะ ถึงมันจะตื่นขึ้นมาอีกรอบก็เหอะ
อันนั้นถือเป็นบัคความผิดพลาดของทีมงานไปละกัน.................. หยุดเวลาหาโก๊ะ  g#014

95455

• Newbie
  • *
ตอนนี้ ใส่ เซตพื้นฐานคับ นู 99 ออฟทำลาย ฆ่าได้เกือบๆทุกอาชีพ แต่ ที่ฆ่าไม่ได้เลย น่าจะเป็น แอสใส่เกราะแรร์95 ตัวนี้ ฆ่าไม่ได้เลย ผมเล่น เซิฟ อวตาร นะ ชาปจุ6 มีอยู่แค่คนเดียวละมั้งไม่แน่ใจ

THE-COOL

คิดว่างั้นเหมือนกัน แอสกับชาร์ปนี่พื้นฐานจะใกล้เคียงกัน
ทั้งเลือดทั้งป้องกัน แต่แอสดันมาได้เปรียบตรง ซี 3 ก็ถือว่าเป็นสกิลหลบที่ใช้ได้ผลดี
ระดับ 10 นี่ก็ติดแทบจะทุกดอก ผ่อนหนักเป็นเบาได้เยอะเลย
ยิ่งตอนนี้มีเกราะแรร์ 95 มาอีก คราวนี้ก็ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลย ไม่รู้จะพูดยังไง
แอสพุ่งทีเดียว ใส่ผอบชาร์ปก็ตายละ ถึงไม่ตายก็โจมตีต่อเนื่องได้เลย
แต่ชาร์ปโจมตีปล่อยสกิลไปไม่ตายติดพันธมิตร เด้งไปทางไหนก็ไม่รู้ ต้องเสียเวลาคลำเป้า
แต่เขาโจมตีเราทีเดียวพอ เด๋วจากนั้นตัวละครมันจะทำงานของมันเอง
จะว่าไปแล้วก็ต้องยกนิ้วให้คนที่ยังเล่นชาร์ปอยู่นะ เพราะในสถานะการณ์เกม
ในตอนนี้จะเรียกว่าแทบจะหลุดจากวงโคจรไปละ.... แต่ก็ยังมีคนยืนยันที่จะเล่นชาร์ปต่อ
แต่ผมก็ชอบนะอาชีพที่คนเล่นน้อย........ มันแลดูมีมนต์ขลังดี ...................

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ให้กกำลังใจ ทำไมไม่ลองชาปใส่เซตจุแบบเทรแล้วอัพสกิลยิงแรง  woon_huhน่าคิด

สู้ๆชาวชาป ผมชาวเทรกำลังจะเปลี่ยนไปเล่น.....
 g#031 g#031 g#031 g#031

THE-COOL

ก็คิดอยู่คับแต่ยังไม่มีกำไลเลย ผมเคยลองยืมเพื่อนลงแบท และคิดว่าใช้ได้เลยเซทจุตินะ
แต่ตัวจิงจุเปิดกล่องแล้ว 12 กล่องยังไร้วี่แววกำไลอยู่คับ 

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ก็คิดอยู่คับแต่ยังไม่มีกำไลเลย ผมเคยลองยืมเพื่อนลงแบท และคิดว่าใช้ได้เลยเซทจุตินะ
แต่ตัวจิงจุเปิดกล่องแล้ว 12 กล่องยังไร้วี่แววกำไลอยู่คับ
g#027 g#027
ดชคร้ายแท้

Liánhuā

ถ้าสู้กับพระ ที่แสงแห่งเทพใส่จะสู้ยังไงหรอครับ   woon_huh
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

x_001

• Newbie
  • *
g#027 g#027
ดชคร้ายแท้

เหมือนผมเลย เซิฟดาวดึงด์ จุติ12 รอบ ได้รองเท้า7 ผ้าคลุม 5 จนเพื่อนๆพี่ๆ เรียก ไอ่น่าซ๊งติง แล้ว   g#002 g#002 g#002

-2-Exclusive-2-

• Newbie
  • *
  • -กๅลียoงเสโน่-
   woon_cry woon_cry woon_cry  แพ้ทหารไม่จุ อะ 5 5 55 5 5อๅยเลย จุ หกเซิฟPK = =
                                                     ก็ไม่ได้จิงจังเท่าไหร่ครับ เพราะแพ้ทๅงอยู่แร้ววว
                                                    แต่ก็แกเซงตรง ยิงเบอเลือดหนักๆไม่ลงงิ
ดันๆๆจ้ๅ
-o ณ . . นี้o-

Gℓαz.Sтчℓєz

• нυмαɴ
  • Jr. Member
  • **
  • нєαvєи
เทพนำ ก็ เทพนำ เถอะ !  g#037

єvєячтнιпɢ чoυ do ... чєαн , нєч ωєгє αʟʟ чєʟʟoω
ทุกๆอย่างที่เธอทำ ... มันเจิดจรัสและสวยงาม