GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานสดบทสัมภาษณ์หัวหน้าพรรคที่ลงสมัครนายกโลกอสุรา สมัยที่ 1 ครับ

บุคคลทั่วไป · 54 · 10752

nicky01

• บุคคลทั่วไป
รายงานสดบทสัมภาษณ์หัวหน้าพรรค ทั้ง 2 ผู้ลงสมัครชิงตำแหน่งนายกโลกอสุรา

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวอสุราออนไลน์วันนี้ จีเอ็มนิวส์ขอเสนอการนั่งโต๊ะดีเบตครั้งแรก (และอาจจะครั้งสุดท้ายรึเปล่า..อิอิ) ของทั้งสองพรรค ระหว่างพรรคดีบัสซ์รวมใจ และพรรคเกมอินดี้สามัคคี และมีผมจีเอ็มนิคกี้เป็นพิธีกรรับเชิญในการดีเบตครั้งนี้ โดยผมรู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้รับเกียรติ จากหัวหน้าพรรคทั้งสองคือ ลุงเบนหัวหน้าพรรคดีบัสซ์รวมใจ และ คุณเซทหัวหน้าพรรคเกมอินดี้สามัคคี
สวัสดีทั้งสองท่านอย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ

ลุงเบน: สวัสดีครับ

เซท: สวัสดีครับ

จีนิคกี้: วันนี้สบายๆ นะครับ เหมือนเรามาจับเข่าคุยกันดีกว่า

ลุงเบน: ได้ครับ

เซท: ดีเลยครับ

จีนิคกี้: ก่อนอื่นทั้งสองท่าน ได้ลงพื้นที่หาเสียงบ้างหรือยังครับ

ลุงเบน: ครับ ก็เริ่มจากหน้าบ้านของผมเลยครับ ก็อาศัยช่วงที่ เบลลี่เค้า นำเหล่าผู้เล่นและแม่บ้านออกกำลังกายฮูลาฮูปนั้นและครับหาเสียงไปด้วย

จีนิคกี้: แหมสบายเลยนะครับ

ลุงเบน: ครับ ก็อุตส่าลงทุนซื้อฮูลาฮูป อันใหม่ให้เค้าเลยอาสาเป็นหัวคะแนนให้นะครับ

จีนิคกี้: โอเคครับผม มาถึงฝั่งคุณเซทบ้าง เป็นไงครับได้ไปลงพื้นที่จุดไหนบ้างครับ

เซท: ทางผมนี้ก็เริ่มหาเสียงไว้ก่อนนี้แล้วนะครับก่อนออกจากต่ำแหน่ง NPC ถามคำถามขั้นสุดท้ายที่ เทรนนิ่งกราว เพื่อจะมาลงสมัครในฐานะหัวหน้าพรรค
            เกมส์อินดี้สามัคคีก็ได้หาฐานเสียงไว้แล้วครับ(เหล่าคาเดท) ตอนนี้เลยไม่กังวลเท่าไหร่

จีนิคกี้: ครับผมก็ดูมั่นใจกันทั้ง 2 ท่านนะครับ งั้นเพื่อไม่เป็นการเสียเวลาเรามาเข้าคำถามเลยดีกว่านะครับ

ลุงเบน: ได้ครับ

เซท: ตกลงครับ

จีนิคกี้: นโยบายหลักของทั้งสองพรรคเป็นอย่างไรครับ เอ่อ เริ่มที่ ลุงเบนก่อนแล้วกันครับ

ลุงเบน: สำหรับพรรคดีบัสซ์รวมใจนั้น ทางเราชัดเจนครับ เนื่องจากผมอยู่ในพื้นที่(เลี้ยงไก่อยู่หน้าบ้าน) มานานผมทราบปัญหาดีครับว่า
           เหล่าน้องๆผู้เล่นต้องการอะไรและอยากให้พัฒนาเกมไปที่จุดไหน ดังนั้นนโยบายหลักของดีบัสซ์รวมใจคือเราเน้นพัฒนาตัวเกมในทุกๆด้านครับ
           ไม่ว่าจะเพิ่มระบบต่างๆที่น่าสนใจเข้ามาเพิ่มในเกม อย่างเช่น ดันเจนส่วนตัว หรือลงเป็นปาร์ตี้ และเพิ่มระดับเลเวล Max ครับ อันนี้ยกตัวอย่างนะครับ
           และยังมีอีกหลายๆสิ่งครับ ที่ผมอยากจะเพิ่มเข้ามาเพราะผมรู้ว่าเป็นสิ่งที่น้องๆผู้เล่นต้องการครับ รับรองครับว่าถ้าได้รับความไว้วางใจจากน้องๆผู้เล่น
           ให้ผมได้เข้ามาบริหารเกมอสุรา น้องๆผู้เล่นได้เห็นความพัฒนาของเกมอสุราแบบก้าวกระโดอย่างแน่นอนครับ

จีนิคกี้: พอจะกระซิบบอกได้ไหมครับว่าสิ่งแรกที่อยากจะจัดเต็มให้พี่น้องชาวอสุรา เมื่อได้รับตำแหน่ง คือสิ่งใดครับ

ลุงเบน: ผมคิดไว้หลายสิ่งนะครับ แต่เอานโยบายนี้ก่อนเลยดีกว่าครับ ผมจะเปิดให้รีฟรี อีกรอบครับหลังจากเพื่อนๆได้รีกันไปแล้ว แถมยังเพิ่มโอกาส
           ดรอปแรร์ไอเทมอีก 200%ครับ เป็นเวลา 2 วันเลยครับ

จีนิคกี้: โอ้วฟังดู น่าจะเป็นที่ถูกใจของเหล่าเพื่อนๆที่ อัพทักษะผิด กับ เพื่อนๆที่อยากไปหาไอเทมกันนะครับ

ลุงเบน: ครับ

จีนิคกี้: มาทางคุณเซทบ้างครับ คำถามเดียวกันเลยครับทางพรรคเกมอินดี้สามัคคีมีนโยบายหลักของพรรคอย่างไรครับ

เซท: สำหรับพรรคเกมอินดี้สามัคคีนั้นเราเน้นส่วนการบริการผู้เล่นครับ เพราะหากผู้เล่นพึงพอใจในบริการแล้วเค้าก็จะรักที่จะเล่นเกมครับ
        อย่างหลักๆก็คงเรื่องความสะดวกในการเล่นเกมในทุกๆด้านนะครับ

จีนิคกี้: อ้อ..ครับผม แล้วสิ่งแรกที่อยากจะจัดเต็มให้พี่น้องชาวอสุรา เมื่อได้รับตำแหน่ง ละครับคือสิ่งใดครับ

เซท: สิ่งที่ผมอยาจะจัดให้เป็นสิ่งแรกเมื่อได้รับตำแหน่ง คือ ผมจะผลักดันเพิ่มโอกาสการตีบวกสำเร็จอีก 20%  และยังเพิ่มค่าประสบการณ์ (EXP) 150%ครับ 
        โดยงานนี้ผมให้เวลาเพื่อนๆ 2 วันเต็มครับ ให้เก็บเลเวลกันให้ฉ่ำใจเลยครับ

จีนิคกี้: โอ้ว...งานนี้ เพื่อนๆชาวอสุราคงจะช่างใจกันน่าดูเลยนะครับ แต่อย่างไรก็ตามผู้ได้รับเลือกต้องมีเพียง 1 ท่านเท่านั้น
           เพื่อนๆ ชาวอสุราก็อย่านอนหลับทับสิทธิ์นะครับ มาลงคะแนนเลือกตัวแทนของท่านได้ ในวันที่ 2 ตั้งแต่เวลา 8.00น ถึง 15.00น. ของวันที่ 3 กรกฎาคม 2554
           เลือกตัวแทนที่ท่านไว้วางใจ และนโยบายที่ถูกใจท่านได้เลยครับ

จีนิคกี้: เสียดายจริงๆครับ วันนี้หมดเวลาแล้ว ยังไงผมต้องขอบคุณหัวหน้าพรรคทั้งสองมากนะครับที่ สละเวลามาชี้แจงเกี่ยวกับนโยบายหลักให้ผู้เล่นได้ทราบกัน
           ยังไงวันนี้ผม และหัวหน้าพรรคทั้ง 2 ต้องขอลาทุกท่านไปก่อน สวัสดีครับ

ลุงเบน: สวัสดีครับ

เซท: สวัสดีครับ

.......................................................................................

หมายเหตุ เพื่อนๆสามารถดูขั้นตอนการลงคะแนนโหวตให้ผู้ลงสมัครได้ที่ลิ้งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2011, 18:46:13 โดย จีเอ็มนิคกี้ »

$♥ Bonus ♥$

• Jr. Member
  • **
  • จะปีใหม่แล้ว ลืมเรื่องเก่าๆแล้วมาเริ่มต้นใหม่นะ :)

ลุงเบญ : เซ็ทเอ๋ย ลุงขอชนะ หน่อยเต๊อะ  ลุงขอเป็นนายกเด้อ

เซท: น้อยไปแล้วลุง ดูข้างหลังผมซิ แฟนๆ ผมเป็น พัน !!

ลุงเบญ : งั้นดูข้างหลังลุง แฟนๆของลุง กี่แสนเนี้ย...

ป๊าดดด

(แต่งเอง)

◕.◕"

• **
  • ขิงดอง™™™™
ไม่บอกหรอกว่าจะเลือกเซท !! :P
ก็นะ หน้าตาเรามันดีคล้ายๆเซทซะด้วย ที่สำคัญ จะตีเทพให้ได้เสสักกะหน่อย !!  ......  g#031  g#031

อย่างน้อยก็มีค่า ในสายตา "ตัวเอง" !! Damn__

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
เขาดูกันตรงนี้
ลุงเบน: ผมคิดไว้หลายสิ่งนะครับ แต่เอานโยบายนี้ก่อนเลยดีกว่าครับ ผมจะเปิดให้รีฟรี อีกรอบครับหลังจากเพื่อนๆได้รีกันไปแล้ว แถมยังเพิ่มโอกาส ดรอปแรร์ไอเทมอีก 200%ครับ เป็นเวลา 2 วันเลยครับ

เซท: สิ่งที่ผมอยาจะจัดให้เป็นสิ่งแรกเมื่อได้รับตำแหน่ง คือ ผมจะผลักดันเพิ่มโอกาสการตีบวกสำเร็จอีก 20%  และยังเพิ่มค่าประสบการณ์ (EXP) 150%ครับ

อยากได้อะไร ต้องเลือกแล้ว woon_555

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
จีครับผมรีไปแล้ว  g#020
เด๋วรีใหม่ละกัน g#035
แต่ก็อยากได้ 150% วุ้ย g#010
( รักพี่เสียดายน้อง )  woon_5555

It's time to revenge!!!!

jayadize<Iพี้ยu>

• **
  • ใครกันแน่ที่"เปลี่ยนไป"

VairunThai

• Newbie
  • *