GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

ถามกันเข้ามามากเหลือเกินครับกับประเด็นเรื่องเด็กเส้นในเกมอสุรา วันนี้ผมเลยนำข้อมูลของเด็กเส้นแห่งโลกอสุรามาให้เพื่อนๆได้ทราบกันว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรและเป็นแล้วได้อะไรกันครับ

1.ตามหาNPCตัวช่วยครับ

ก่อนอื่นเพื่อนๆต้องมีตัวช่วยก่อนครับ เพราะการจะเป็นเด็กเส้นด้วยตัวเองนั้นยากครับเราต้องหาตัวช่วย และตัวช่วยที่แสนดีและน่ารักของเราก็ไม่ใช่ใครที่ไหน NPC อคาเดมี่สาวสวยในเกมอสุรานั้นเอง เราไปยลโฉมหน้าตาความรักกันอีกครั้งดีกว่าครับเพื่อเพื่อนลืมไปแล้ว

2.หน้าตาไอเทมที่จะทำให้เราเป็นเด็กเส้น

นี้และครับคือหน้าตาของไอเทมตัวช่วยให้เราเป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราเมื่อเพื่อนๆหยิบมาจากร้านแล้วหรือ คลิกขวาที่ไอเทมชิ้นนี้ เพื่อนๆจะพบกับคำอธิบายที่จะบอกให้เพื่อนๆได้ทราบว่า เมื่อเราเป็นเด็กเส้นแล้วเราจะได้สิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างโดยสรรพคุณที่บรรยายไว้จะเป็นเช่นนี้ครับ

สิทธิพิเศษคือ
- สามารถขึ้นต้นถั่วสีดำปริศนาได้ (อธิบายด้านล่างครับ)

- สามารถซื้อไอเทมเงินโซลบนต้นถั่วสีดำปริศนาได้ในราคาที่ถูกกว่าปกติถึง 10% เท่านั้นยังไม่พอเพื่อนๆยังสามารถห่อกล่องของขวัญกล่องเหลือง เป็นเงินบิลล่าได้ (ซึ่งปกติต้องใช้เงินโซลในการห่อครับ)

3.รูปสถานะเด็กเส้นแห่งโลกอสุรา

และเมื่อเพื่อนๆกดใช้จะมีรูปสัญลักษณ์วุ้นสีส้มกำลังกินเส้นขึ้นแสดงที่บริเวณแถบสถานะด้านโดยของหน้าจอครับ นอกจากนี้เซิร์พเวอร์ยังจะประกาศให้เพื่อนๆท่านอื่นอิจฉาเล่นอีกว่า ตัวละครของท่านได้เป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราครับ

4.สถานที่เฉพาะสำหรับเด็กเส้น

เพื่อนๆคงข้องใจซินะครับว่าเจ้าต้นถั่วสีดำปริศนา ตามที่ไอเทมเด็กของเราบอกนั้นหน้าจะจะเป็นอย่างไรและจะหามันได้ที่ไหน บอกได้เลยว่าหาไม่ยากเลยครับเจ้าต้นถั่วนี้จะยืนเด่นเป็นสง่าอยู่ข้างบ้านของลุงเบนที่เซาเทิร์นไชร์ครับ และยังยืนต้นอยู่ใกล้กับหมอดูแห่งโชคชะตาอีกด้วย หลายท่านคงร้องอ้อแล้วใช่ไหมครับ โดยตามปกติธรรมดานั้น หากว่าเพื่อนๆยังไม่มีบัฟเด็กเส้นที่ตัวละครนั้นเมื่อมากดคุยกับเจ้าต้นถั่วสีดำปริศนานี้ มันจะไม่มีหัวข้อสนทนาใดๆกับเราครับ แต่เมื่อเพื่อนๆได้เป็นเด็กเส้นแล้วแม้แต่ขนาดต้นถั่วยังให้เราปีนเลยครับ..เห็นไหมครับว่าเส้นจริงๆ อิอิโดยมื่อเพื่อนกดคุยแล้วจะพบบทสนทนาให้เราเลือกว่า “ปีนต้นถั่ว” กับ “ไม่สนใจ”แต่ในเมื่อมีบัฟแล้วจะรอช้าอยู่ใยครับปีนเลยซิครับได้เป็นแจ็คปีนต้นถั่วก็คราวนี้และครับเพื่อนๆ

5.โลกส่วนตัวเฉพาะของเด็กเส้น

เมื่อเพื่อนๆปีนขึ้นมาแล้วจะพบกับบรรยากาศอีกแบบหนึ่งที่ร่มรื่นสงบและสวยงานครับ แต่อย่าชื่นชมกับความสวยงามจนหมดเวลาของบัฟเด็กเส้นนะครับเดี้ยวอดซื้อของห่อของกันพอดี โดยให้เพื่อนๆเดินเข้าวาร์ปที่อยู่ใกล้ๆเพื่อเข้าไปอีกห้องนึงครับแล้วเดินตรงเข้าไปด้านในสุดแล้วจะพบกับ NPC 2 สาวน่ารัก(อีกแล้ว)คือแอนนา และ วิงกี้ครับ

6.สิทธิพิเศษเฉพาะเด็กเส้นเท่านั้น

โดยทั้ง 2คนจะทำหน้าที่คล้ายๆกับสาวอคาเดมี่ข้างล่างเลยครับ แต่แน่นอนครับว่าความพิเศษสำหรับเด็กเส้นอย่างเราต้องมีแน่นอนเพราะว่า แอนนานั้นจะขายสินค้าเหมือนอคาเดมี่ข้างล่างทุกอย่างแต่ราคาจะลดลงอีก 10%เลยครับเหมือนที่ระบุไว้ในไอเทม “หนูขอบัฟเส้น 1 วัน”เลยครับ และวิงกี้ก็จะรับห่อกล่องของขวัญแบบกล่องเหลืองให้เพื่อนๆโดยคิดค่าห่อเป็นเงินบิลล่าครับ โอ้วมันยอดมากเลยใช่ไหมครับเพื่อนๆ เหล่านี้และครับข้อดีของการเป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราออนไลน์ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ

ท้ายสุด สุดท้ายนี้ ขอบคุณนายแบบจำเป็นของเราท่านนี้ด้วยครับ แล้วคราวหน้าผมจะนำเรื่องใดมาให้เพื่อนๆได้ทราบนั้น ขออุบไว้ก่อนนะครับ..อิอิ ติดตามอ่านกันต่อไปนะครับถูกใจก็ LIKE นะ ไปแล้วครับ บายจ้า

Source: เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

ทีที้

• Full Member
ใช่เลย ชัดมาก   เด็กเส้นตัวจริง  บัฟยากำลังขาไม่มีเวลา ชัดๆๆ คนอื่นๆเขามีนะ  อิอิ   

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เดี๋ยวนี้ไม่มีอีโมวุ้นเส้นแล้วหรอ  woon_huh
มี(มั้ง) g#020
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing