GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บทสัมภาษณ์ผู้เล่นที่ได้ร่วม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่อง

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
บทสัมภาษณ์ผู้เล่นที่ได้ร่วม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่อง

มาแล้วครับบทสัมภาษณ์กลุ่มเพื่อนๆที่ได้มีโอกาสร่วมกิจกรรม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่องก่อนมีการแข่งขันในวันเสาร์-อาทิตย์นี้ครับ เพื่อนๆจะมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้าง เราไปติดตามกันได้เลยครับ

ก่อนอื่นไปดูหน้าตาของเหล่าผู้เล่นที่ได้มีโอกาสลงทดสอบกิจกรรม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่องครับ

ทีมงาน :สวัสดีครับทุกท่านผมรบกวนเวลาขอสัมภาษณ์สักครู่นะครับ
ผู้เล่น :ได้ครับ/ค่ะ
ทีมงาน:ทุกท่านในที่นี้ได้ร่วมกิจกรรม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่องกันทุกท่านแล้วใช่ไหมครับ
ผู้เล่น :ได้เล่นแล้วครับ/ค่ะ
ทีมงาน:ผมขอสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลในการนำไปปรับปรุงหน่อยนะครับ เริ่มที่เพื่อนๆรู้สึกอย่างไรเมื่อทีมงานได้จัดให้มีกิจกรรมนี้และความรู้สึกเมื่อได้สัมผัสรอบอุ่นเครื่องครับ
ผู้เล่น :ตื่นเต้นดีครับ
ผู้เล่น :กิจกรรมใหม่ๆน่าสนุกค่ะ
ผู้เล่น :มีของใหม่ๆเข้ามาทำให้เกมน่าเล่นขึ้นมากครับแปลกใหม่ดี
ผู้เล่น :กังวลเรื่องควมสมดุลสายอาชีพครับ
ผู้เล่น :สนุกคล้ายๆกิลวอเลยค่ะเพราะอาชีพมีจุดเด่นจุดด้อยต่างกัน เมื่อมารวมกันช่วยเสริมกันและกันค่ะ
ทีมงาน :แล้วในปาร์ตี้ที่ระบุให้มีสมาชิก 5 คนนั้น เพื่อนๆคิดว่าควรมีอาชีพใดบ้างและมากน้อยเท่าไหร่ครับ
ผู้เล่น :มีหลากหลายอาชีพก็ดีค่ะ
ผู้เล่น :วิ 1คนกับพระอีก 1 คนครับนอกนั้นแล้วแต่ครับ
ทีมงาน :มีท่านไหนเห็นต่างไหมครับ
ผู้เล่น :ผมว่า พระ 2 คน และ วิ 3 คนไปเลยครับโหดโครต
ผู้เล่น :ผมว่าส่วนหนึ่งอยู่ที่เทคนิคแต่ละทีมครับ
ทีมงาน :อ้อ..ครับผม แล้วถ้าทางทีมงานจะจัดเป็นรายการใหญ่เป็นลีกเก็บคะแนนการแข่งขันเพื่อนๆคิดยังไงครับ
ผู้เล่น :ก็ดีครับ
ผู้เล่น :โอเคนะครับ แต่อยากให้ปรับเรื่อง ยากับอาหารที่จะนำไปใช้ในแบทเทิลได้ครับ
ผู้เล่น :เหมือนที่พี่ๆเค้าว่าเลยค่ะ แล้วก็เรื่องความสมดุลของสายอาชีพด้วยค่ะ
ทีมงาน :ครับผม แล้วเพื่อนๆคิดว่าสมาชิก ทีมละ 5 คนนี้เพื่อนๆคิดว่ามากน้อยอย่างไรครับ
ผู้เล่น :5คนน้อยไปครับ
ผู้เล่น :แค่นี้ก็โหดแล้วครับ
ผู้เล่น :7คนกำลังดีค่ะ
ผู้เล่น :8คนน่าจะดีครับ
ผู้เล่น :ไหนๆก็จัดแล้ว 20 คนไปเลยครับ
ทีมงาน :อืม..ครับผม แล้วนอกจากนี้ เพื่อนมีข้อเสนอแนะอื่นๆไหมครับ
ผู้เล่น :เสนอให้มีตัวสำรองในตี้ได้ครับ
ผู้เล่น :ให้พลังโจมตีของกายภาพเป็น 100 % ในการแข่งครับ
ผู้เล่น :เรื่องอาหาร กับ ยาและค่ะ อยากให้จำกัดให้ใช้ได้เป็นบางชนิดค่ะ
ผู้เล่น :ผมว่าอยากให้กำหนดค่ะว่า 1 ปาร์ตี้ห้ามมีอาชีพเดียวกันเกิน อาชีพละ 1 ค่ะ
ทีมงาน :ครับผม มีท่านไหนเพิ่มเติมอะไรไหมครับ
ผู้เล่น :ไม่มีแล้วครับ/ค่ะ
ทีมงาน :ครับผม สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านมากนะครับที่สละเวลามาให้ทีมงานสัมภาษณ์ ไว้โอกาสรบกวนใหม่นะครับ..อิอิ
ผู้เล่น :ครับ/ค่ะ
ทีมงาน :บายครับผม
ผู้เล่น :บายครับ/ค่ะ

จากบทสัมภาษณ์ เพื่อนๆเหล่านี้ได้เสนอหลายๆสิ่งที่เป็นประโยชน์มากครับ ซึ้งทางทีมงานจะได้นำไปปรับปรุงเปลี่ยนแปลงแก้ไขต่อไปครับ และผมคิดว่าน่าจะพอทำให้เพื่อนๆหลายท่านเกิดไอเดียบางอย่างเกี่ยวกับกิจกรรมในครั้งนี้ไม่มากก็น้อยนะครับ วันนี้ผมขอลาไปก่อนไว้คราวหน้าถ้ามีข้อมูลอะไรเจ๋งๆ เกี่ยวกับกิจกรรมนี้อีก รับรองครับว่าผมจะนำมาให้เพื่อนๆได้ทราบอย่างแน่นอนครับ กระซิบนิดนึงครับว่าเป็นทริกสไตล์การต่อสู้ของสายอาชีพนั้นๆเมื่อยามลงแบทเทิลครับทั้งแบบหนึ่งๆและเมื่ออยู่ในทีมครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ

แถวบน จากซ้ายไปขวา
3eCausez,asura_Inw,OoBoaToO,oOBENTZKUNGOo,MMMEEEKKK,Mojikho
แถวล่าง จากซ้ายไปขวา
PI_enG,llchaizall,NeoBlood,Dominic_501,Cookie5hiz,mininote_I

ที่สละเวลาให้ผมนั่งสัมภาษณ์และถ่ายรูปครับผม 

Source: บทสัมภาษณ์ผู้เล่นที่ได้ร่วม Asura Battle Tournament รอบอุ่นเครื่อง