GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยทีคับ จี หลายเดือนแล้วอ่ะคับ สัเซตของผมยังจางอยุ่เลยคับ TT

N'เนียร์ ; )

• Newbie
  • *
ผมรอมา 2- 3 เดือนแล้วอ่ะคับ เหนจีเอมงานยุ่งๆเลยไม่อยากกวนเท่าไหร่ ช่วงนี้คงพอจะว่างบ้าง ช่วยแก้ไขให้ทีคับ

ตัวละคร I-_TeasurehunteR_-I   ใต้พิภพคับ เทรเซอร์ฮันเตอร์คับ
 woon_hurt woon_hurt woon_cry

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
แก้ไขแบบชาวบ้านไปก่อนค่ะ
กดตรงไอค่อนฟันเฟืองสีฟ้าแล้วเลือกจำลองซอร์ฟแวร์ตามภาพค่ะ

ปล.อันนี้เป็นเกร็ดความรู้จากคุณลุงอิฐ ที่น่ารักค่ะ(พอดีไปเทสที่นรก)
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Exit.

• Jr. Member
  • **
  • ....
แก้ไขแบบชาวบ้านไปก่อนค่ะ
กดตรงไอค่อนฟันเฟืองสีฟ้าแล้วเลือกจำลองซอร์ฟแวร์ตามภาพค่ะ

ปล.อันนี้เป็นเกร็ดความรู้จากคุณลุงอิฐ ที่น่ารักค่ะ(พอดีไปเทสที่นรก)

ถ้าปรับอย่างนั้นภาพมันจะไม่ค่อยคมชัด ( เอฟเฟคเยอะเกิน ) มีวิธีอื่นบ้างมั้ยครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน

Vt_ValentinE`

• Newbie
  • *
ไม่ต้องกด space bar นะครับ

โหลดแพทซ์เปิดจอแรก แล้วออนตัวอะไรก็ได้

เปิดอีกจอนึงโดนเปิดผ่านแพทซ์นะครับ (ก็คือไม่กด space bar นั่นเอง)

แล้วออนตัวหลักจ้า จากนั้นจะเห็น effect คมชัดขึ้น นั่นก็คือเอฟเฟคโคตรเวอร์ เซ็ตก็ชัดตามไปด้วย

หลังจากนั้นก็ปิดจอแรกไปเลยคับ เล่นจอที่2 ที่เอฟเฟคเวอร์ๆเอา

สำหรับเครื่องผมทำแล้วใช้ได้นะ เครื่องนายผมไม่รู้

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ก็ชัดนะค่ะ  g#025
เพียงแต่สีเซตมันไม่ใสเท่านั้นเองค่ะ   #038

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ก็ชัดนะค่ะ  g#025
เพียงแต่สีเซตมันไม่ใสเท่านั้นเองค่ะ   #038

จอแรกแทบจะไม่เห็นแสงเซตอะพี่เน

จอสองที่เอฟเฟคล้นจอเลย  #038 #038

Pnp. Clp.

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

คือในส่วนที่ปรับนอกเหนือจากนี้ มันต้องใช้ประสิทธิภาพโดยตรงจากการ์ดจอค่ะ
ซึ่งตัวเกมส์นี้ไม่มีตัวเลือกนี้ให้ใช้  แต่ถ้าเป็นออนไลน์บางเกมส์อาจจะมีให้เลือกใช้นะค่ะ
ในส่วนนี้ก็เป็นหน้าที่ของโปรแกรมเมอร์แล้วค่ะ

ปล.ส่วนตัวเครื่องที่ใช้ก็ใช้ DirectX11
แต่เนื่องจากตัวเกมส์ถูกออกแบบมาให้เต็มที่คือ DirctX9 ก็จะได้แค่นี้ค่ะ
หรือพูดง่ายๆก็คือ เครื่องจะเทพขนาดไหน แต่ตัวเกมส์ทำรายระเอียดได้เท่านี้
เครื่องก็จะประมวลผล = จุดความระเอียดสูงสุดของเกมส์นั้นๆ

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ไม่ต้องกด space bar นะครับ

โหลดแพทซ์เปิดจอแรก แล้วออนตัวอะไรก็ได้

เปิดอีกจอนึงโดนเปิดผ่านแพทซ์นะครับ (ก็คือไม่กด space bar นั่นเอง)

แล้วออนตัวหลักจ้า จากนั้นจะเห็น effect คมชัดขึ้น นั่นก็คือเอฟเฟคโคตรเวอร์ เซ็ตก็ชัดตามไปด้วย

หลังจากนั้นก็ปิดจอแรกไปเลยคับ เล่นจอที่2 ที่เอฟเฟคเวอร์ๆเอา

สำหรับเครื่องผมทำแล้วใช้ได้นะ เครื่องนายผมไม่รู้

มันต้องมีเทคนิคกันหน่อย  g#034

IiI_Dek_D_IiI

• Newbie
  • *
  • เดี๋ยวก็ ขย้ำซะหรอก
 woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ของผมเซตสีฟ้า เซตตัวเองจางมาก แต่ยืนคู่กับอีกคนเซตสีฟ้าเค้าชัดเจนสวยสด ทีของตัวเองแทบจะมองไม่เห็น woon_sad2

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
มองไม่เห็นแสงเซ็ต หรือสีจางๆ
ทำให้ต้องเข้าไปดูว่า ตัวละครใส่ชุดเซ็ตครบไหม

ยิ่งเป็น วิสาด เปิดเกราะเวทย์นี้มองไม่เห็นเลย
เทรหาของนี้ก็ด้วย

ถ้าจำไม่ผิด มันเกิดหลังจากลงแพทห้ามวุ้นตีไอเท็มการงานมั๊งครับ 
g#024

N'เนียร์ ; )

• Newbie
  • *
ของผมเซตสีฟ้า เซตตัวเองจางมาก แต่ยืนคู่กับอีกคนเซตสีฟ้าเค้าชัดเจนสวยสด ทีของตัวเองแทบจะมองไม่เห็น woon_sad2
ใช่คับของผมก็เซตสีฟ้า เป็นเหมือนุนเลยคับ เทียบกับคนข้างๆ สีเค้าเข้มกว่าอ่ะคับ ผมก็ใส่เซตครบแล้วคับ = =