GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รบกวนสอบถาม สถานที่ที่คนฆ๋ากัน หรือ มีการตายบ่อยที่สุดครับ

balloon2009

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าแมพไหน เมืองไหน หรอื ดันไหนอ่ะครับที่ตายกันบ่อยๆ ผมชอบดูคนตาย คริๆ

ปิศาจ

• Full Member
เขาชอบเห็นคนตายครับ ไม่ได้บอกอยากตายเอง   ไป PK ไม่ต้องเปิด PK นั่งเฝ้าหน้าฟรอท์
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

balloon2009

• Newbie
  • *
เขาชอบเห็นคนตายครับ ไม่ได้บอกอยากตายเอง   ไป PK ไม่ต้องเปิด PK นั่งเฝ้าหน้าฟรอท์

ถูกต้องนะครับอยากเห็นคนตายไม่ได้อยากตาย อิอิ

เซิฟPK ปิด PKได้ด้วยหรอครับ

ปิศาจ

ถ้าเปิดแล้วปิดไม่ได้  ถ้าจะปิดต้องใช้หนูเวลได้ไม่สู้ หรือหนูไม่สู้   
แต่เราจะเลือกไม่เปิด PK ก็ได้ ไม่ถูกฆ่าหากไม่โดนคนแปลงเป็นมอนหรือบางสกิลโดนทุกคน  แต่ exp จะเท่ากันปกติ  ถ้าเลือกเปิด pk ได้ exp *เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าเปิดแล้วปิดไม่ได้  ถ้าจะปิดต้องใช้หนูเวลได้ไม่สู้ หรือหนูไม่สู้   
แต่เราจะเลือกไม่เปิด PK ก็ได้ ไม่ถูกฆ่าหากไม่โดนคนแปลงเป็นมอนหรือบางสกิลโดนทุกคน  แต่ exp จะเท่ากันปกติ  ถ้าเลือกเปิด pk ได้ exp *เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้
exp +400%
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

balloon2009

• Newbie
  • *
exp +400%

แล้วเปิดพีเคทำไงอ่ะครับ อยาก exp*4000 อ่า

balloon2009

• Newbie
  • *

แล้วถ้าเวลาเรากดหนูไม่สู้ แล้ว exp ยังจะ *400 อยุ่ไม่ครับ

Exit.

• Jr. Member
  • **
  • ....

แล้วถ้าเวลาเรากดหนูไม่สู้ แล้ว exp ยังจะ *400 อยุ่ไม่ครับ

กดหนูไม่สู้อะ ไม่ได้ *400 แต่ถ้ากด หนูเวลได้ไม่สู้ อะ ได้ *400 เข้าใจอ๊ะป่่าวครับ  g#021

T0Nz

ซาดิสม์นะครับเนี่ย ชอบดูคนตาย

ถ้าชอบคนตาย แนะนำให้้เล่นพระด้วยครับ ชุบเลเวล5 หากินง่ายสบายคล่องมือ  woon_555

แนะนำว่าให้ออกหากินที่หน้าฟอร์ทครับ  ตายกันทุกวัน วันละหลายศพ

ฆาตกรรมหมู่ก็มี ฆาตกรรมต่อเนื่องก็มี ระวังโดนลูกหลงนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นแพะ

ถ้าเป็นเมื่อก่อนต้องระวังตอนออกจากเมืองครับ  พวกนี้ชอบซุ่ม  เดี๋ยวนี้ปลอดภัยขึ้นในระดับนึง ( แต่ออกวุ้นมาก็โดนสอยอยู่ดี )

balloon2009

• Newbie
  • *
ซาดิสม์นะครับเนี่ย ชอบดูคนตาย

ถ้าชอบคนตาย แนะนำให้้เล่นพระด้วยครับ ชุบเลเวล5 หากินง่ายสบายคล่องมือ  woon_555

แนะนำว่าให้ออกหากินที่หน้าฟอร์ทครับ  ตายกันทุกวัน วันละหลายศพ

ฆาตกรรมหมู่ก็มี ฆาตกรรมต่อเนื่องก็มี ระวังโดนลูกหลงนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นแพะ

ถ้าเป็นเมื่อก่อนต้องระวังตอนออกจากเมืองครับ  พวกนี้ชอบซุ่ม  เดี๋ยวนี้ปลอดภัยขึ้นในระดับนึง ( แต่ออกวุ้นมาก็โดนสอยอยู่ดี )

5555

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
หน้าไชร์ก็มีนะเออ
ฆ่าได้ฆ่าดีฆ่าทุกวี่ทุกวัน

ก็ถ้าอยากเห็นคนตายเยอะๆก็
ตั้งกิลเกรียนๆแล้วเกรียนสิแล้วตัวเองเล่นพระ
รับรองเดี๋ยวมีคนมาตีเราเดี่ยวมีคนตายคนก้ตายเยอะแยะแล้ว

ปล. ไอเรื่องไร้สาระนี่แนะนำเก่งจริงๆ มีสาระนี่ไม่ค่อยจะรู้- -

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."