GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แนะหน่อยครับการฝึกสกิล โจมตีจุดตายของเซนจูเรียน C3

nick_1031

• Newbie
  • *
การฝึกฝนสกิล=เป้าหมายต้องติดสถานะของทักษะนี้
สถานที่ฝึก+แล้วทำงัยให้เป้าหมายติดสถานะของทักษะครับ ?

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
ง่ายๆ แต่ไม่สบาย พกขนมปังนมสด (ไม่ห่อ) เยอะๆ หน่อยแล้วแต่จะหาได้ คิดว่ามี C3 คงจะพอมีเงินแน่ๆ

วิธีที่ผมจะขอแนะนำ
1.ลากวุ้นโคลน เกิน 8 ตัวขึ้นไป กดทักษะ "โกยแน่บ" แล้วกดสกิลรั่วกระบี่ใส่ ในระหว่างที่เรากดรัวไปนั้น พึงอย่าให้สถานะโกยหมด ไม่งั้นเราต้องไปลากมอนเตอร์ไหม่เป็นแน่ กดขนมปังนมสดทีละ 1 ชิ้น พร้อมกับให้พระคอยฟูเวท กับฟื้นฟู ไปด้วย ฝึกแบบนี้ จะง่ายมาก ยิ่งมีโล่ป้องกันดี จะช่วยได้เยอะ

อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อีกวิธี แบบนี้ไม่ต้องอยู่จอ
เอาเบลดดาบคู่ใส่ดาบเจ้าขุนเขา ส่วนเราใส่กระบี่ที่เบาที่สุด(เห็นทีคงจะเป็นกระบี่ทองคำขาว) ให้เบลดดาบคู่ไปอัดไซคลอป แล้วเราอัดตาม ไซคลอปจะเป็นกระสอบทรายให้เซนฝึก(อย่าลืมอัพรัวกระบี่นะ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
อีกวิธี แบบนี้ไม่ต้องอยู่จอ
เอาเบลดดาบคู่ใส่ดาบเจ้าขุนเขา ส่วนเราใส่กระบี่ที่เบาที่สุด(เห็นทีคงจะเป็นกระบี่ทองคำขาว) ให้เบลดดาบคู่ไปอัดไซคลอป แล้วเราอัดตาม ไซคลอปจะเป็นกระสอบทรายให้เซนฝึก(อย่าลืมอัพรัวกระบี่นะ)

เออเห็นอันนี้แล้วเพิ่งนึกได้ จีปรับผิดจุดนี่

เพราะไม่ได้ใช้เซนใส่กระบี่ไฟแทงมอนไฟ  แต่ใช้เบลดฟันฮิล

ผมลืมอ่านให้ละเอียดไปตอนนั้น

woon_shock  เซนมันยังปั้มเนียนๆได้สินะ ...

แต่กะระยะยืนดีๆด้วย มันจะมีช่วงแบบ ติดสกิลแล้วมอนหยุดโจม เราหยุดโจม 

ไม่แน่ใจว่ายืนยังไง มันถึงจะติดแบบเราตีต่อได้ แต่มอนมึน

ปรับงี้ใช่ป่าวหว่า ไปอ่านแปปนึง = =