GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
บ้านเปน1ในสิ่งที่ทำให้เด้กเก่งไว แต่ข้อเสียคือ ใช้เวลานาน คิดดู ไปตีปลาดาวถํ้าใต้นํ้าเปน ชม พอดูเศษศิลา.ได้13อัน EXpก้น้อยไปตัวละ5 กว่าจะถึง200ใช้เวลากี่วัน น่าจะทำแบบ ได้ตัวละ100-350ตามระดับดันเจียน แล้วระดับที่ต้องไปหาเศษศิลายุวินเดิ้ลวูด ไปไม่ถึง 10นาทีได้มา27อันคือไรแนะนำให้ตีบอสตายได้EXPบ้านเพิ้ม เพิ่มEXPจดหมาย เพิ่มอัตตราดรอปรูน woon_cry

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **
วันหนึ่งลงได้ 6 ครั้ง...

6x5=30  exp เก็บอย่างนาน เผลอๆ บางรอบ บอสบัง โฉนดอีก เช่น บอสปลา...แนะนำให้ ตีโฉนดอย่างเดียวเอาครับ

ตอนนี้ ลงดันบ้านต่างมิติ (ของในตัวหลุดออกหมด สงสัยทีมงานจะให้เอามือ ตบบอสมั้งครับ) "เฮ้อ"

อีกอย่างจริงครับ ที่ตีกว่าจะได้ เศษศิลาทารก/อนุบาล แต่ละอัน ตกยากซิบ

แต่อาศัยไปหา กระดองมาทำสปาบ่อยๆ ผมสะสมเยอะมาก 600+ อัน...

อย่างว่าผ่านระดับบ้านนั้นมาแล้ว รอเอาเก็บไปลง บ้านระดับ 6 (แต่...ระดับ 6 ก็ยังไม่เปิดอีก รอ...รอ...รอ...แล้วก็รอไป)

อยากให้พัฒนาต่อครับ ไม่อยากให้หยุดแค่นี้...

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
วันหนึ่งลงได้ 6 ครั้ง...

6x5=30  exp เก็บอย่างนาน เผลอๆ บางรอบ บอสบัง โฉนดอีก เช่น บอสปลา...แนะนำให้ ตีโฉนดอย่างเดียวเอาครับ

ตอนนี้ ลงดันบ้านต่างมิติ (ของในตัวหลุดออกหมด สงสัยทีมงานจะให้เอามือ ตบบอสมั้งครับ) "เฮ้อ"

อีกอย่างจริงครับ ที่ตีกว่าจะได้ เศษศิลาทารก/อนุบาล แต่ละอัน ตกยากซิบ

แต่อาศัยไปหา กระดองมาทำสปาบ่อยๆ ผมสะสมเยอะมาก 600+ อัน...

อย่างว่าผ่านระดับบ้านนั้นมาแล้ว รอเอาเก็บไปลง บ้านระดับ 6 (แต่...ระดับ 6 ก็ยังไม่เปิดอีก รอ...รอ...รอ...แล้วก็รอไป)

อยากให้พัฒนาต่อครับ ไม่อยากให้หยุดแค่นี้...
อ่าคับนั้นก้บางคนที่หาเศษทารกได่เพราะหากระดอง.แต่ถ้าคนที่ไม่หาละ?? มันก้รำบาก แล้ว6*5=30
210/30=7 ถ้าจำไม่ผิดอัพบ้าน1ระดับ คือ7วันโดยประมาน แต่เด้กมันจะว่างหาเรอะ บางคนเขาก้บอกว่าไปเวลไปหาตังคุ้มกว่า แค่เพิ่มค่าเกรงขามนิดหน่อยเองไปไม หาตั้งนานกว่าจะได้ ไม่คุ้ม ถ้าอยากให้ระบบ บ้านมีคนใช้งานเยอะกว่านี้ เพิ่มEXPหน่อยเหอะ ใบละ30ก้พอ แถมเสนอยากด*100EXPบ้านเปนอันละ60  รับไปทำเหอะ ระบบบ้านจะได้มีประโยช