GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แย่จริงๆเลยคนแบบนี้ ตั้งห้องใส่ร้ายคนอืน

jabb_2541

• Newbie
  • *
หาว่าผมต่อราคาแล้วด่าเค้า ผมเคยต่อราคาจริงเรื่องดาบสายลม แต่เป็นคนละวันคนละเหตุการณ์กับที่เค้า เข้าใจผิดว่าผมด่า  ที่จริงผมคุยกับเขาว่า "หัวหน้าคุยกันหน่อย" แต่เขาเข้าใจผิด เพราะผม พูดภาษาเกม
คำว่า หัว = หัวหน้า  หรือ หัวหน้าปาตี้ หัวหน้าสมาคม และคำว่า คุย คือพูดคุยสนทนา ถ้าคุยเป็นคำหยาบ คงต้องลงโทษกันเกือบทั้งเกม เพราะผมเห็นมีแต่คนบอกว่า รับ ......... คุย
ซึงวันนี้เขาก็ซิปมาด่าผมและตั้งชื่อร้านขายของใส่ร้ายผม ซึ่งผมไม่ได้ปิดซิปและไม่ได้ล็อกห้องสนทนา เพราะแสดงความบริสุทธิ์ใจ ที่จะพูดคุยกับหัวอย่างตรงไปตรงมา
แต่เขากลับซิปมาด่าพูดคำหยาบและบอกว่าเจอกลับตัวหลักได้ ทีมงานต้องลงโทษให้ถึงตัวหลักนะครับ

™ .

• Newbie
  • *
เด็กไทยหลายคนทำตามใจตัวเองตามสาธารณะหลายต่อหลายเรื่องโดยเฉพาะในเน็ตโดยไม่สนใจว่าจะมีผลตามมาอย่างไร

อย่างเช่น พิมพ์ประกาศขายไอดีเกมในการถ่ายทอดสดเฟสบุ๊คเกี่ยวกับการประชุมระดับโลก หรือพิมพ์(ด่า)ภาษาไทยในการปราศรัยของผู้นำโลกผ่านการถ่ายทอดสดเฟสบุ๊ค ฯลฯ สร้างความเสื่อมเสียชื่อเสียงไปทั่วโลก จนชาวต่างชาติด่าว่าคนไทยในความไม่รู้จักกาละเทศะรวมถึงการด้อยในภาษาอังกฤษ

หลายต่อหลายครั้งที่จับตัวเป็นๆได้ว่าโพสต์ลบหลู่ ดูหมิ่นผู้อื่น หรือสถาบันเบื้องสูง ก็ออกมาดิ้น ร้องไห้อย่างน่าสมเพชหน้ากล้องรายการข่าวช่องต่างๆ โดยมีคำแก้ตัวว่า "ทำไปโดยไม่รู้ตัว" บ่อยๆ

ที่ จขกท. โพสต์มายังถือเป็นเรื่องเล็กมากหากเทียบกับเหตุการณ์ข้างต้น เป็นคำพูดเพียงกระทบกระเทียบกัน แสดงความเก่งหน้าจอที่ไม่เห็นหน้ากันมากกว่า

แนะนำให้ปล่อยไป หากเก่งหน้าจอบ่อยๆ จะเจอของจริง คนจริงหน้าจอเอง

ประเทศไทยหากผู้ปกครองยังปล่อยให้คอมฯและเกมเป็นพื่เลี้ยง ถึงจะมีสัญลักษณ์บอกว่า "เหมาะกับอายุ18+" ก็เถอะ เด็กๆที่ไม่มีคนคอยให้ข้อมูล ย่อมซึมซับความรุนแรงโดยที่ไม่รู้ตัว และจะเห็นอนาคตเด็กเป็นนักเลงคีย์บอร์ดได้โดยไม่ต้องสงสัย

ฝากเด็กๆที่รักเล่นเกม (เพราะผู้ใหญ่พอจะเข้าใจการดูแลตนเอง) แค่เข้าใจว่าเกมคือโลกแห่งความคิด แต่ชีวิตเป็นโลกความจริง  แยกให้ออกเท่านั้น

jabb_2541

• Newbie
  • *
เด็กไทยหลายคนทำตามใจตัวเองตามสาธารณะหลายต่อหลายเรื่องโดยเฉพาะในเน็ตโดยไม่สนใจว่าจะมีผลตามมาอย่างไร

อย่างเช่น พิมพ์ประกาศขายไอดีเกมในการถ่ายทอดสดเฟสบุ๊คเกี่ยวกับการประชุมระดับโลก หรือพิมพ์(ด่า)ภาษาไทยในการปราศรัยของผู้นำโลกผ่านการถ่ายทอดสดเฟสบุ๊ค ฯลฯ สร้างความเสื่อมเสียชื่อเสียงไปทั่วโลก จนชาวต่างชาติด่าว่าคนไทยในความไม่รู้จักกาละเทศะรวมถึงการด้อยในภาษาอังกฤษ

หลายต่อหลายครั้งที่จับตัวเป็นๆได้ว่าโพสต์ลบหลู่ ดูหมิ่นผู้อื่น หรือสถาบันเบื้องสูง ก็ออกมาดิ้น ร้องไห้อย่างน่าสมเพชหน้ากล้องรายการข่าวช่องต่างๆ โดยมีคำแก้ตัวว่า "ทำไปโดยไม่รู้ตัว" บ่อยๆ

ที่ จขกท. โพสต์มายังถือเป็นเรื่องเล็กมากหากเทียบกับเหตุการณ์ข้างต้น เป็นคำพูดเพียงกระทบกระเทียบกัน แสดงความเก่งหน้าจอที่ไม่เห็นหน้ากันมากกว่า

แนะนำให้ปล่อยไป หากเก่งหน้าจอบ่อยๆ จะเจอของจริง คนจริงหน้าจอเอง

ประเทศไทยหากผู้ปกครองยังปล่อยให้คอมฯและเกมเป็นพื่เลี้ยง ถึงจะมีสัญลักษณ์บอกว่า "เหมาะกับอายุ18+" ก็เถอะ เด็กๆที่ไม่มีคนคอยให้ข้อมูล ย่อมซึมซับความรุนแรงโดยที่ไม่รู้ตัว และจะเห็นอนาคตเด็กเป็นนักเลงคีย์บอร์ดได้โดยไม่ต้องสงสัย

ฝากเด็กๆที่รักเล่นเกม (เพราะผู้ใหญ่พอจะเข้าใจการดูแลตนเอง) แค่เข้าใจว่าเกมคือโลกแห่งความคิด แต่ชีวิตเป็นโลกความจริง  แยกให้ออกเท่านั้น

ตอนแรกผมก็จะปล่อยไป แต่ยังต้องติดต่อซื้อขายกับคนอืนในเกม แต่พอมีคนมาตั้งห้องใส่ชื่อผม(TTMALL)ลักษณะนี้ผมก็ลำบาก คนก็ไม่อยากจะซื้อขายด้วยเพราะเขากล่าวหาว่าถ้าผมต่อราคาไม่ได้จะถูกด่า
และเขามีทีท่าว่าจะไม่หยุดใส่ชื่อห้องแบบนี้เมื่อผมทำการติดต่อไปยังเขาหลายครั้งแต่เขากลับปิดกระซิปและล็อกห้องสนทนา เกรงว่าเขาจะทำแบบนี้ไปอีกหลายวัน (ซึ่งสินค้าที่ผมซื้อขายคือกุญแจทอง)มีช่วง
เวลาขายที่สั้นถึงวันที่11 ซึงหมดช่วงนี้ผมคงจะเลิกเล่นแล้ว เพราะผมใช้เงินในเกมที่เหลือทั้งหมดซื้อกุญแจเปิดกล่องของขวัญกิจกรรมในช่วงนี้เท่านั้น 

Jimmy'

• Full Member
ปล่อยมันไปเถอะ ถ้าเราโต้ตอบมันก็จะสนุก ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นไม่มีมันอยู่บนโลกวันนี้ สักวันเขาจะคิดเองว่าสิ่งที่เขาทำมันดูน่าอับอายขนาดไหน ตอนนี้เขาอาจจะยังคิดไม่ได้

zasziv

• บุคคลทั่วไป
จีขอให้ ผู้เล่น ใจร่มๆนะครับ  g#031
ปล่อยให้เป็นไปตามกรรม เมื่อเขาทำไม่ดีในเกม
คนอื่นๆก็จะแบนเขาไปโดยปริยายครับ

อย่าไปสนใจเขาเลยครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ (เกี่ยวมั๊ย?) g#019