GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อมูลของเบลด#เบลดหาสาปสูญเพราะ?

reborn10z

• Newbie
  • *
1.ทำไมเบลดดาบใหญ่ ผ่าเบากว่าดาบเล็กอีกอะครับ ผมสังเกตุมาานละพอดีผมเองก็เป้นคนเล่นเบลดเหมือนกัน ดาเมจระดับ 5ของดาบพิโรส มัน 700สูง สุด ต่ำสุด 450 แล้วก็ ผ่าสามภิภพของดาบคู่ ครั้งแรก 200 เปอเอง ทำไม แรงพอพอกับ มังกรเลย ใส่ของเหมือนกันแค่เปลี่ยนดาบ ผมใช่ ไททันดาบใหญ่ ส่วนดาบเล้ก ดาบราชันจุ6 ดาเมจที่ผมผ่าวุ้นนั้น 100k ดาบใหญ่ ดาบเล็ก 100k พอพอกันแต่มีบางดาเมจเยอะกว่าด้วยซ้ำไป ทำไมเป้นแบบนัน้ละครับ 700เปอกับ 200 มันต่างกันมากเลยนะครับ พลังดจมตีของดาบเล็กกับดาบใหญ่ก็ต่างเช่นกัน ราวฟ้ากับเหว พอเอาจิงๆดาบเล็กเสือกแรงกว่าดาบใหญ่ ขอเหตุผลแน่นอนนะครับคุณเป็นจีเอ้มควรให้คำตอบดีดีได้นะครับ
2.กระสุนผลักของเซนยิงเบลดติดกำแพงเบลดไม่สวนเลย
3.เบลดติดกับดักเถาวัลชาปเบลดกับไม่สวน
4.ความเสียเปรียบ แอสยังมีพันมิตรหายตัว เบอก็มีระเบิดป้องกัน พาราก็ยังแข็ง แถมเดียวนี้มีบี่ตู้มีหลบไร้ลักอีก แล้วเบลดละ เบลดมีไรหรอครับ บอกทีนะ จีเอมมสุดที่รัก
5.ถ้าคุณบอกว่าเบลดกากแล้วจะเล่นทำไม ก็ไปเล่นอาชีพอื่นสิจะไปเล่นเบลดทำไม ก็ผมอยากเล่นเบลด ถึงมันจะกากผมก็อยากบอกให้จีเอ็มช่วยปรับให้มันพอสู้ได้บ้างก็ดีครับ กราบแทบตีนจีเอ้มเลยครับเห้นใจเบลดทั้งหลายทีครับ g#046 g#046

pipo

• Newbie
  • *
รักเบลดก็เล่นเบลดต่อ ทำเดจาวู เยอะๆ ผ่าทีเดวชีพอื่นก็ร่วงได้ ไม่ต้องมารอมันปรับ หรอกมันไม่ปรับหรอกเบลดอ่ะ ทุกวันนี้ขอมันแก้บัคได้พอ ดู ผ่านไปเดือนนึงแม่งแทบไม่มีอัพเดท

fok00456

• Newbie
  • *
 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2เห็นด้วยครับ +1  ไงถ้าจีเห็นแล้วก็ช่วยที่ครับ เห็นใจเบลดด้วยครับ

reborn10z

• Newbie
  • *
เดจา 10ผมกลัวจะไม่ได้ผ่าอะสิครับ เดียวนี้เบลดประชิดตัวใครได้บ้างหว่า แอสหมืดมีดเป้นกิโล พามีอมตะ เบลดมีระเบิด ให้ทำไงครับ ?

reborn10z

• Newbie
  • *
อย่าคิดแบบจิต 14อย่างเดียวครับ คิดถึงคนที่เล่นยังไม่จุ6ด้วยหรือจุ6แต่ยังไม่จิต คิดภาพรวมๆครับ

CITY 2003

• Jr. Member
  • **
ซี 3 ดาบธาตุ ลองไปอ่านดูครับ ผมว่ามันก็ใช้ได้อยู่นะ ที่มันไม่นิยม เพราะ แรร์มันกากไป ขนาดของตู้ยังกากเลย ตั้งแต่ดาบมังกรวิปลาสแระ เอามาทำไร มาเจอดาลเงาอสูรยังพอรับได้นิดนึง ยิ่งแรร์ใหม่ดาบไททัน เอามาแบกให้หนักเพื่อ

ส่วนตัวชอบซี 3 ดาบธาตุนะ ความสามารถหลากหลาย แค่โดดใส่ เอมพีหายเกลี้ยงหลอด ผมว่ามันเวอกนะ ถ้าแรร์มันมีความสามารถกว่านี้

ส่วนเรื่อง ที่ว่า ตอนติดกำแพงไม่สวน ตอนดอกกับดักไม่สวนผมเดานะ
 1.อาจจะเพราะระยะโจมตีของสวนมันอาจจะไม่ถึงเลยไม่สวน
 2.อาจจะเป็นเพราะติดสถานะอยู่ผลของสกิวสวนเลยไม่ทำงานเหมือน ขุนติดสถานะ แล้วโทษะไม่ทำงาน

รถเมล์

• Newbie
  • *
เล่นดาบคู่เลยคับ ดาบใหญ่ไม่มีสกิลเข้าหา แต่มียกดาบที่เยอะ แต่เยอะยังไงก็เจอเวทมันไม่ยก เล่นดาบคู่เข้าแล้วผ่าไปเลยคับผมก็เล่นดาบคู่อยู่